Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 250 251 252 253 254 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 310830 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #3765 - 17. Sep 2011 , 00:57

Nga Lucia wrote on 12. Sep 2011 , 13:07:
Thưa Thầy,

NgaLC thành thật xin lỗi Thầy vì bài hát chúc SN Thầy gặp trục trặc kỷ thuật nên NgaLC đã lấy ra. Mong Thầy không buồn NgaLC.
Xin một lần nữa chúc mừng SN Thầy với một bài hát khác : Chiều không em. Chúc Thầy luôn vui khoẻ và có thêm nhiều sáng tác mới.

Nga ơi ,

Tui hoan hô bà tập hát nhanh như...ăn gỏi vậy đó và nghe hay vô cùng , cho bí quyết đi....

Cám ơn đã hát mừng sinh nhật Thày CC cho mọi người được nghe ké

Chúc vui & mạnh & hạnh phúc

PTr
Back to top
« Last Edit: 17. Sep 2011 , 01:11 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3766 - 17. Sep 2011 , 01:07

CoiChay wrote on 12. Sep 2011 , 10:32:
Hello cô PTR,

Chân thành cảm tạ cô PTR đã có lòng nhớ đến ngày sinh nhật dù đã bao nhiêu năm qua vẫn chưa thấy cô quên !

Giọng ca của cô PTR dạo này cũng nổi bật lắm. Tôi thấy cô diễn tả bài này hạp với ý của tôi . Anh Hà khen đứng khen ngồi cô hát là đúng quá rồi.

Xin hẹn gặp lại.

Thân mến,
CC
Cheesy

TB.
Xin lỗi cô PTR tôi đã vào trả lời trể vì cuối tuần vừa qua tôi phải đi về tỉnh Bến Tre làm công tác xã hội. Mãi đến tối hôm nay mới vào đây được.

Thưa Thày ,

Thày nói chiệng mà rào đón trước sau làm PTr này thấy ớn quá  Shocked Roll Eyes Cheesy Grin vì nhớ dạo nào cách nay vài năm Thày ưa " sửa lưng " , một câu nói đơn giản của Thày mà muốn trả lời cũng phải nghĩ trước đoán sau rồi mà còn chưa dám trả lời , thôi PTr này đi chơi cho rồi sau khi cám ơn Thày đã nhận quà sinh nhật và đã khen  pinkrose pinkrose pinkrose

Chúc Thày luôn vui mạnh & sáng tác thêm nhiều bài hát mới

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3767 - 17. Sep 2011 , 01:10

anh_thu_Tran wrote on 13. Sep 2011 , 13:09:
   Thưa Thày ,
      Hôm nay vì vẫn còn quen giờ giấc của LA nên đã dậy sớm mới có thì giờ để nghe bài hát Phượng Trần hát tặng Thày thật là hay.Cả ca sĩ lẫn Nhạc sĩ đều thật tài ba diễn tả bài này.
   Thú thật vừa nghe và vừa đọc bài này đang tính chọt Thày chút cho vui mà Thày đã lên tiếng với hai cô em Mỹ Miều và Tần rồi nên đành im vậy.Cũng thật tình rất théc méc về nội tâm của bài này lắm lắm  Tongue Tongue Wink Wink Shocked Shocked

hello chị Anh Thư ,

Em cám ơn chị đã khen em hát hay và tính xúi chị cứ chọt đi ạ , cho dzui  Cheesy Grin

Mến chúc anh chị Thư Mỹ luôn vui và hạnh phúc

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3768 - 17. Sep 2011 , 08:54

Phuong_Tran wrote on 17. Sep 2011 , 00:54:
hu hu , là em tập từ tháng 9 đến tháng 12 là vừa đó chị ơi  :-[ :-/

Em 8

Cám ơn em 8 đã bỏ bao nhiêu thời gian " tình nghệ sĩ " , cho cả nhà nghe giọng hát càng ngày càng....ngọt ngào của em.
Thương chúc QTG chúng ta luôn vui và anh chủ quán đi Bến Tre sao lâu về nhà quá? hay là :
" Bến Tre đi dễ , khó dìa "...
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3769 - 17. Sep 2011 , 09:44

tuy-van wrote on 17. Sep 2011 , 08:54:
Cám ơn em 8 đã bỏ bao nhiêu thời gian " tình nghệ sĩ " , cho cả nhà nghe giọng hát càng ngày càng....ngọt ngào của em.
Thương chúc QTG chúng ta luôn vui và anh chủ quán đi Bến Tre sao lâu về nhà quá? hay là :
" Bến Tre đi dễ , khó dìa "...

Ha ha !!!

Chị em nhà 8
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3770 - 17. Sep 2011 , 13:47

anh_thu_Tran wrote on 13. Sep 2011 , 13:13:
   Nga ơi ,tiếc quá chưa kịp nghe bài hát kia của em vi` chị đang ta bà USA ,bây giờ về nhà thì em đã lấy ra mất rồi .Cám ơn em luôn tặng cho cả nhà được nghe giọng hát ngày càng điêu luyện với thời gian của em dù Ông Chủ quán chỉ đá gà về quán mỗi khi mọi người kêu réo quá.
    Cám ơn em thật nhiều nhé.Hay thật là hay em à.

Nga cám ơn Chị Anh Thư đã ghé QTG nghe em hát. Cuối tuần ở nhà chẳng biết làm gì thì giờ rãnh rỗi ( Ba má em và 6 đứa em của em đều ở Mỹ Cry ) nên hát cho đỡ buồn. Còn Ông Chủ Quán thì chắc là như Chị Tuý Vân nói : Bến Tre đi dễ khó về Grin
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3771 - 17. Sep 2011 , 13:59

Phuong_Tran wrote on 17. Sep 2011 , 00:57:
Nga ơi ,

Tui hoan hô bà tập hát nhanh như...ăn gỏi vậy đó và nghe hay vô cùng , cho bí quyết đi....

Cám ơn đã hát mừng sinh nhật Thày CC cho mọi người được nghe ké

Chúc vui & mạnh & hạnh phúc

PTr

Phượng ơi , nói thiệt tui chẳng có tập gì nhiều hết , cứ hát đại rồi thấy được được thì cứ thu. Thu thấy dỡ thì làm lại , làm lại thấy không xong thì nghĩ. Khi nào thích hát tiếp thì hát không thì hôm khác hát nữa Grin. Mình chỉ hát cho vui thôi mà chứ tui chẵng có bí quyết gì hết. Chỉ thích hát là hát  như là 1 cách giải trí lành mạnh. Bà chịu khó vừa làm việc vừa hát , vừa ủi đồ cũng hát , vừa nấu ăn cũng hát , vừa rữa chén cũng hát , đi ngủ cũng hát......là sẽ sớm thàng công hi hi.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3772 - 17. Sep 2011 , 17:54

Nga Lucia wrote on 17. Sep 2011 , 13:59:
Phượng ơi , nói thiệt tui chẳng có tập gì nhiều hết , cứ hát đại rồi thấy được được thì cứ thu. Thu thấy dỡ thì làm lại , làm lại thấy không xong thì nghĩ. Khi nào thích hát tiếp thì hát không thì hôm khác hát nữa Grin. Mình chỉ hát cho vui thôi mà chứ tui chẵng có bí quyết gì hết. Chỉ thích hát là hát  như là 1 cách giải trí lành mạnh. Bà chịu khó vừa làm việc vừa hát , vừa ủi đồ cũng hát , vừa nấu ăn cũng hát , vừa rữa chén cũng hát , đi ngủ cũng hát......là sẽ sớm thàng công hi hi.

Hu hu , tui còn đi bộ ngoài đường cũng hát nho nhỏ nữa cho không thấy đường xa hi hi ( nhưng có cẩn thận đeo " khẩu trang " nên chắc mọi người sẽ không thấy có kẻ đang hát ngoài đường ) , còn khi ở nhà thì hàng xóm của tui chắc cũng phiền tui lắm vì nếu ở nhà thì tui hát to chứ không nho nhỏ nữa ( có cẩn thận đóng hết cửa nẻo lại ) , ừm , tui cũng dzậy ,  thu âm thấy dở thì gác micro lại mai mốt thu lại , thấy vẫn không xong thì ngồi nghiên cứu... , rồi ấm ức : có dzậy thôi mà sao hát không được , thế là lại tra tấn hàng xóm tiếp ,  nhưng tui hay bị lúc muốn thu âm thì luôn luôn lại là  lúc đang giờ mần dziệc hi hi...

Tui đang tập bài  Thôi Thì của Thày CC và vài bài khác của người khác , bà đang tập bài gì ? Xin Em Đừng Về của Thày CC bà hát hay lắm đó , tui cũng thích mà sao hát ẹ quá , bài Hoa Tím Ngày Xưa của anh Hà hôm qua tui nghe bà hát lại nghe hay lắm , hôm nào tụi mình thu âm chung 1 bài nào đó đi Nga hay hát hợp ca cũng OK , được không ????

Đã nghe lại bài Thương Nhớ Hoa Đào của bà rồi , post lại đi được không ?

Chúc vui

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3773 - 20. Sep 2011 , 06:47

Nguyen Van Ha wrote on 20. Aug 2011 , 07:58:
Alô Alô,

Hôm nay chúng tôi lại được hân hạnh gửi đến quí khán giả trong QTG tiếng hát ngọt ngào của PTr  trong nhạc phẩm "Xin Chào Việt Nam" (NVH phỏng dịch theo bản "Bonjour Vietnam" của Marc Lavoine)

http://www.youtube.com/watch?v=m5hwtrmRl4U

Lời bài hát
(Do NVH soạn sang tiếng Việt)

Xin Chào Việt Nam

Người hãy nói cho tôi biết, về cái tên nghe quá lạ
Mà tôi cưu mang từ khi còn ấu thơ
Lòng muốn biết chuyện cổ xưa, công lập quốc vua Lý Lê Trần
Tình quê hương rộn ràng trong mắt tôi.

Chuyện quê hương của tôi, là chiến tranh là máu lệ
Trong phim Coppola, trực thăng gầm thét trời cao
Mai này tôi về thăm cố hương
Mai đây gửi hồn thiêng núi sông
Mai này tôi về thăm mọi nhà
Để tôi chào nói "Việt Nam"

Người hãy nói cho tôi biết màu nước da, màu tóc này
Và đôi chân bé xinh từ khi còn ấu thơ
Kể tôi nghe từng xóm thôn từng con đường
Và lênh đênh con đò trên bến sông

Chuyện quê hương của tôi là chiến tranh là tương tàn
Trong phim Coppola, trực thăng gầm thét trời cao
Mai này tôi về thăm mọi nhà
Để chào hai tiếng "Việt Nam"

Hình bóng Bồ Đề gieo niềm tin trong tôi
Giấc mơ êm đềm đưa tôi về với những đồng lúa xanh
có bác nông phu lom khom cày bừa như hình dáng nội tôi đang vất vã cày bừa.
Xa xa trên bờ bờ đê có bà lão đang gánh hàng rong như
hình bóng ngoại tôi đang lom khom gánh khoai ra chợ.
Trong tiếng Nam Mô tôi nhìn thấy người thân
Tôi thấy quê hương, anh em, đất nước...

Mai đây tôi về thăm mọi nhà
Để tôi chào nói "Việt Nam"

Mai này tôi về thăm chốn xưa
Mai đây chào hồn thiêng núi sông
Mai này tôi về trên con đường làng
Để tôi được nói "Việt Nam"
Để tôi nhớ mãi "Việt Nam"
Chỉ cần hai tiếng "Việt Nam"

NVH

Nhân dịp ngày Đại Hội Thế Giới LVD Kỳ 2 vào weekend này, QTG cũng xin được thân chúc cả d/đ một ngày hội ngộ thật vui tươi, một buổi văn nghệ thật hào hứng, sống động, lung linh, lấp lánh...

Cheeeers,
NVH  Smiley

Thưa cả nhà ,

Tối nay PTr muốn đem bài hát này cho cả nhà nghe lại  Grin Grin  Grin và sẵn cũng muốn cám ơn anh Hà đã làm Youtube cho bài hát này với những hình ảnh về quê hương Việt Nam rất đẹp ( có cả một tấm hình kỷ niệm xa xưa của anh Hà nữa ) , PTr thấy PTr không cần làm Youtube cho bài hát này nữa đâu và cũng sẽ rinh sang trang Thơ Dịch của  Cô Thu Lê luôn nha huynh Hà ,  thanks.gif thanks.gif thanks.gif

PTr

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3774 - 20. Sep 2011 , 12:34

Phuong_Tran wrote on 20. Sep 2011 , 06:47:
Thưa cả nhà ,

Tối nay PTr muốn đem bài hát này cho cả nhà nghe lại  Grin Grin  Grin và sẵn cũng muốn cám ơn anh Hà đã làm Youtube cho bài hát này với những hình ảnh về quê hương Việt Nam rất đẹp ( có cả một tấm hình kỷ niệm xa xưa của anh Hà nữa ) , PTr thấy PTr không cần làm Youtube cho bài hát này nữa đâu và cũng sẽ rinh sang trang Thơ Dịch của  Cô Thu Lê luôn nha huynh Hà ,  thanks.gif thanks.gif thanks.gif

PTr

Ph Tr thương,
Cô đã vào đây nghe lại cả 3 bài:  Tiếng Việt, Tiếng Anh và tiếng Pháp, đúng là "Mỗi bài một vẻ..." Cô mong muốn khi nào rảnh sẽ vào đây nghe vài lần nữa để thử tập hát song ngữ bài này mà nghêu ngao cho vui nghe ca sĩ và nhạc sĩ.  Cám ơn Anh Hà và cám ơn Tí cưng của cô.
Cô Ngọc Mai
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3775 - 20. Sep 2011 , 20:33

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Sep 2011 , 12:34:
Ph Tr thương,
Cô đã vào đây nghe lại cả 3 bài:  Tiếng Việt, Tiếng Anh và tiếng Pháp, đúng là "Mỗi bài một vẻ..." Cô mong muốn khi nào rảnh sẽ vào đây nghe vài lần nữa để thử tập hát song ngữ bài này mà nghêu ngao cho vui nghe ca sĩ và nhạc sĩ.  Cám ơn Anh Hà và cám ơn Tí cưng của cô.
Cô Ngọc Mai
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương quí ,

Tí cám ơn Cô đã không ngại... đường xa mà sang QT Gian nghe hát và khen và Tí cũng rất vui khi nghe Cô  có ý muốn tập hát song ngữ bài Chào VN , ý của Cô rất hay , Cô tập đi nhé

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3776 - 20. Sep 2011 , 21:21

Phuong_Tran wrote on 20. Sep 2011 , 06:47:
Thưa cả nhà ,

PTr

Hello PTr,

Không có chi, không có chi!
Tui lúc nào cũng thích sưu tầm hình ảnh quê hương VN của mình nên làm youtube với những hình ảnh đó tui cũng thấy vui lắm!

PTr nhận xét rất đúng về tấm hình đen trắng tui chụp chiếc xe mobilette của tui ở bờ sông Bến Cát Gò Vấp, lúc tui còn đang học Tú Tài 2 . Hình này rất quí đối với tôi vì nó ghi lại cả quãng đời niên thiếu lúc mới còn mười mấy tuổi ở Việt Nam. Từ nhỏ đến năm 18 tuổi, đời sống tôi gắn liền với sông Bến Cát: đó là chỗ tôi tập bơi, mỗi lần rãnh rỗi là tôi hay ra bờ sông đó ngồi ngắm trời ngắm nước, học bài, làm thơ, viết văn, mơ mộng...Chỉ 1 mình tôi với sông với nước...
Tôi đã từng đi nhiều nơi, nhiều xứ nhưng cả đời tôi chưa từng tìm được chỗ nào mà tôi thấy hạnh phúc bằng bờ sông Bến Cát Gò Vấp!

Cám ơn PTr đã đi dép trong bụng tui khi nhắc lại hình ảnh xa xưa này!

Cheeeeers PTr,
NV Hà
  Smiley
Back to top
« Last Edit: 20. Sep 2011 , 21:23 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3777 - 21. Sep 2011 , 00:45

Ph Tr thương,
Cô Ngọc Mai
Cô Ngọc Mai

Em xin chào Cô Ngọc Mai,

Nghe cô điểm danh, em xin được hân hạnh hầu chuyện với cô.
Em rất hoan nghênh việc cô muốn hát bài "Xin Chào Việt Nam" bằng song ngữ. Cô không nói rõ song ngữ nào  (Anh-Việt hay Pháp-Việt? Hy vọng cô không muốn nói "Anh- Pháp"!!)

Vì em làm nhạc nền và soạn lời Việt cho bản này, chắc chắn em sẽ sẵn sàng giúp cô phần Việt ngữ.
Cô ơi, nếu cô muốn, em sẽ "ráp" cho cô song ca với Phượng Trần luôn mà PTr không cần phải ca chung với cô ở ngoài đời!

Khi nào cô thấy hứng thú muốn hát thêm nhạc cây nhà lá vườn trong QTG nữa, cô cứ cho tụi em biết, tụi em (anh chủ quán CC và em) sẽ gởi nhạc nền cho cô hát. (Chẳng hạn như bài "Tình Ca Lê Văn Duyệt" mà trong đó có nhiều câu thơ của cô làm)

Về vấn đề kỹ thuật thì cô để tụi em lo. Không biết anh CC trộn nhạc thế nào chứ cách mix nhạc của em "uyển chuyển"  lắm: ca sĩ ca đúng nhịp hay sai nhịp em đều mix thành ngon lành cả. Còn ca đúng tông hay sai cũng không có trở ngại gì vì cách hòa nhạc của em sẽ "bao sau" hết: nghĩa là nếu cô mà có ca sai melody đoạn nào, em sẽ có các ca sĩ thường trực trong QTG  (PTr, LuciaLN và em) ca " lấp" vào các phần mà cô không hài lòng. Kết quả là thành song ca, tam ca...và sẽ có cái hay riêng của nó!

Nói tóm lại, nhạc QTG dễ tham dự lắm cô. Em chắc chắn là trong d/đ sẽ có nhiều người thích nghe cô ca lắm (dĩ nhiên là phải có em trong đó!)

Em xin chúc cô vui khoẻ để ca hát cho vui nhà vui quán!

Cheeeers cô,

NV Hà
  Smiley

Back to top
« Last Edit: 21. Sep 2011 , 00:50 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3778 - 21. Sep 2011 , 08:05

Ph Tr thương,
Cô Ngọc Mai
Cô Ngọc Mai

Vâng , cô Mai nói đúng tâm lý của em , ngay cả P. Tr cũng đi giày trong bụng anh Hà , vì tấm hình trân quý ngày xưa của anh Hà.( bi giờ 2 chị em mình...cùng tha hồ đi giầy...nha em )
TV cám ơn và chúc QTG luôn tấp nập giai nhân tài tử để thấy đời thêm ý nghĩa.
BFTV
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3779 - 21. Sep 2011 , 09:55

Nguyen Van Ha wrote on 21. Sep 2011 , 00:45:
Em xin chào Cô Ngọc Mai,

Nghe cô điểm danh, em xin được hân hạnh hầu chuyện với cô.
Em rất hoan nghênh việc cô muốn hát bài "Xin Chào Việt Nam" bằng song ngữ. Cô không nói rõ song ngữ nào  (Anh-Việt hay Pháp-Việt? Hy vọng cô không muốn nói "Anh- Pháp"!!)

Vì em làm nhạc nền và soạn lời Việt cho bản này, chắc chắn em sẽ sẵn sàng giúp cô phần Việt ngữ.
Cô ơi, nếu cô muốn, em sẽ "ráp" cho cô song ca với Phượng Trần luôn mà PTr không cần phải ca chung với cô ở ngoài đời!

Khi nào cô thấy hứng thú muốn hát thêm nhạc cây nhà lá vườn trong QTG nữa, cô cứ cho tụi em biết, tụi em (anh chủ quán CC và em) sẽ gởi nhạc nền cho cô hát. (Chẳng hạn như bài "Tình Ca Lê Văn Duyệt" mà trong đó có nhiều câu thơ của cô làm)

Về vấn đề kỹ thuật thì cô để tụi em lo. Không biết anh CC trộn nhạc thế nào chứ cách mix nhạc của em "uyển chuyển"  lắm: ca sĩ ca đúng nhịp hay sai nhịp em đều mix thành ngon lành cả. Còn ca đúng tông hay sai cũng không có trở ngại gì vì cách hòa nhạc của em sẽ "bao sau" hết: nghĩa là nếu cô mà có ca sai melody đoạn nào, em sẽ có các ca sĩ thường trực trong QTG  (PTr, LuciaLN và em) ca " lấp" vào các phần mà cô không hài lòng. Kết quả là thành song ca, tam ca...và sẽ có cái hay riêng của nó!

Nói tóm lại, nhạc QTG dễ tham dự lắm cô. Em chắc chắn là trong d/đ sẽ có nhiều người thích nghe cô ca lắm (dĩ nhiên là phải có em trong đó!)

Em xin chúc cô vui khoẻ để ca hát cho vui nhà vui quán!

Cheeeers cô,

NV Hà
  Smiley

Anh Hà thân,
Thấy anh trình bày v/v ca hát mà chỉ muốn bắt đầu ngay thôi.
Cái khó khăn của cô là chưa bao giờ tự thâu, cứ phải đi thâu ở ngoài, vừa tốn tiền mà vẫn không vừa ý lắm.
Nay anh có thể giúp về phần kỹ thuật một cách uyển chuyển như thế thì ai cũng có thể hát được, và cô sẵn lòng song ca với Tí PhTr. như anh đề nghị. Vì cô dịch bài thơ theo bản tiếng Pháp nên cũng muốn thử hát tiếng Pháp đó mà.
Vậy Cô xin anh chỉ cách thức thâu băng và cho cô xin nhạc nền của bài tiếng Việt của anh nhé.
Rất cám ơn anh đã quan tâm đến một người yêu nhạc của QTG.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 250 251 252 253 254 ... 319
Send Topic In ra