Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 270 271 272 273 274 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 316568 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #4065 - 22. Mar 2012 , 20:55

band4 band4 singer singer singer band4 band4 singer
Hello hello ,

PTr mời cả nhà nghe nhạc phẩm mới.. a lô a lô 

band4 singer band4 singer singer band4

Dau Do wrote on 16. Mar 2012 , 06:49:

Hôm nay thày Đường thay đổi không khí trong quán Tếu với nhạc phẩm Hoài Cảm.

Quote:
Viết mãi mỏi tay. Mời quý bạn thưởng thức bài Hoài Cảm, nhạc Cung Tiến do Bố Con Kiều- Đường hợp ca mới ra lò.

Đường

Hoài Cảm

Nhạc Cung Tiến
Bố Con Kiều- Đường hợp ca

...

Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2012 , 20:56 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #4066 - 23. Mar 2012 , 08:07

Nguyen Van Ha wrote on 06. Mar 2012 , 15:50:
Hello PTr,

Muốn hát được bài này, ca sĩ cần phải tự tin lắm vì có nhiều đoạn không có nhạc đệm, mà hát không có nhạc đệm thì chẳng khác nào lái thuyền đi biển không có GPS, dễ bị lạc hướng!

PTr lái thuyền này không có GPS nhưng biết nhìn trăng sao trên trời để nhắm hướng, nên hành khách (khán giả) được một buổi hành trình vui tươi thoải mái!

Tiếng hát không có GPS của PTr rất truyền cảm, rất tự tin, nói nôm na là rất hay!

Youtube thực hiện rất đẹp, rất ý nghĩa!

Bravo bravo PTr,

NVH
  Smiley

Tí thương ơi,
Buổi sáng vào QTG nghe em hát thấy lòng lắng đọng những tình yêu quê hương và bạn bè.  Cô biết em đã để cả trái tim mình vào bài hát và còn đặc biệt dành tặng Sinh Nhật Ngọc Đoá nữa.
Cám ơn em đã nghĩ đến và lo nhiều cho gia đình, bằng hữu, trường cũ... Cám ơn tiếng hát truyền cảm của Tí Lanh Chanh.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4067 - 23. Mar 2012 , 09:06

Phuong_Tran wrote on 22. Mar 2012 , 20:55:
Hello hello ,

Cam on em Phương Tran da cho ca nha thương thuc bai Hoai Cam do " Bố con " Thầy Đường va Kiều hop ca. Hay qua , tuy nhien neu hat nhanh hon mot ti va giong em Kieu lớn hon giong hat be cua Thầy mot ti thi that la tuyet ! Mong se con dươc thương thuc nhieu ban song ca nua.
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #4068 - 23. Mar 2012 , 12:36

Phuong_Tran wrote on 22. Mar 2012 , 20:55:
Hello hello ,

Xin cám ơn Anh Đường và Kiều nương đã cho nghe bài Hoài Cảm.  Tiếng hát của hai thầy trò rất mạnh và rõ hơn bao giờ, chứng tỏ việc thu thanh rất nghề cơ đó. 
Riêng Kiều thì hát rất truyền cảm, hồn nhiên và trẻ trung.  Nhớ hát solo cho cô được thưởng thức thêm với nhé! 
Chắc là ông bố nuôi phải hãnh diện vì có dịp ca với cô con gái giỏi giang lắm nhỉ?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #4069 - 23. Mar 2012 , 18:01

Cám ơn Cô Mai và Cô Vân đã khen Bố con tôi. Vợ chồng tôi đã lâu không được diện kiến và chuyện trò với Quý Cô nên cũng nhớ lắm, nhưng đường xá xa xôi lại không lái xe được nên đành chịu thua thôi. Bài Hoài cảm, Kiều đã thu âm tại phòng thu trước nên hát rất đạt và hay hơn các lần trước nhiều. Tôi một phần vì hát dở, phần nữa tự thu lấy nên kỹ thuật kém cỏi, thôi thì Quý Cô xài đỡ vậy. Ngọc gửi lời hỏi thăm Quý Cô, và mong mỏi một một ngày đẹp trời sẽ được gặp lại Quý Cô để có dịp hàn huyên vui vẻ như thuở nào. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4070 - 23. Mar 2012 , 20:53

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 23. Mar 2012 , 18:01:
Cám ơn Cô Mai và Cô Vân đã khen Bố con tôi. Vợ chồng tôi đã lâu không được diện kiến và chuyện trò với Quý Cô nên cũng nhớ lắm, nhưng đường xá xa xôi lại không lái xe được nên đành chịu thua thôi. Bài Hoài cảm, Kiều đã thu âm tại phòng thu trước nên hát rất đạt và hay hơn các lần trước nhiều. Tôi một phần vì hát dở, phần nữa tự thu lấy nên kỹ thuật kém cỏi, thôi thì Quý Cô xài đỡ vậy. Ngọc gửi lời hỏi thăm Quý Cô, và mong mỏi một một ngày đẹp trời sẽ được gặp lại Quý Cô để có dịp hàn huyên vui vẻ như thuở nào. Thân ái.
Đường   

Thầy cô Đường Ngọc thân kính ,
Cuối tuần , mà nghe bài hát của thầy trò Đường Kiều thì còn gì bằng.
Em vẫn nhớ hình ảnh Thầy Trò Kiều hát tại nhà hàng Thành Được , ngày nào.... tuyệt vời ,  ban tam ca MTV , và cây nhà lá vườn....
Hy vọng sẽ tiếp tục được nghe giọng hát oanh vàng của quý thầy cô và ACE bạn D Đ chúng ta thường xuyên.
Cho em kính gởi lời thăm cô Ngọc. Vắng Kiều trong sân trường....nhớ quá.
Em hình bóng Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #4071 - 24. Mar 2012 , 06:57

tuy-van wrote on 23. Mar 2012 , 20:53:
Thầy cô Đường Ngọc thân kính ,
Cuối tuần , mà nghe bài hát của thầy trò Đường Kiều thì còn gì bằng.
Em vẫn nhớ hình ảnh Thầy Trò Kiều hát tại nhà hàng Thành Được , ngày nào.... tuyệt vời ,  ban tam ca MTV , và cây nhà lá vườn....
Hy vọng sẽ tiếp tục được nghe giọng hát oanh vàng của quý thầy cô và ACE bạn D Đ chúng ta thường xuyên.
Cho em kính gởi lời thăm cô Ngọc. Vắng Kiều trong sân trường....nhớ quá.
Em hình bóng Tv

Chị Túy Vân thương.

Em rất cảm động và cám ơn chị nhắc đến em , hình chị chụp ở Đà Lạt  để trong trang nhà Mạ Vân đẹp quá , hình này chụp năm nào vậy chị? Chị Túy Vân thì lúc nào cũng xinh đẹp duyên dáng và dễ thương. Em chuc chị luôn  khoẻ mạnh , may mắn hạnh phúc , trẻ mãi không già. Thân thương  ( em kn)
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #4072 - 24. Mar 2012 , 07:17

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Mar 2012 , 12:36:
Xin cám ơn Anh Đường và Kiều nương đã cho nghe bài Hoài Cảm.  Tiếng hát của hai thầy trò rất mạnh và rõ hơn bao giờ, chứng tỏ việc thu thanh rất nghề cơ đó. 
Riêng Kiều thì hát rất truyền cảm, hồn nhiên và trẻ trung.  Nhớ hát solo cho cô được thưởng thức thêm với nhé! 
Chắc là ông bố nuôi phải hãnh diện vì có dịp ca với cô con gái giỏi giang lắm nhỉ?
Ngọc Mai

Cô kính yêu.

Em cám ơn Cô  và Mạ Vân thật nhiều  đã nghe bài hát , nhận xét và khen ngợi khuyến khích. Chắc lâu lâu  hên ca được một bài kha khá  , thật ra  em chỉ  thâu tại nhà người  quen  ( cũng tựa như  Phượng Tr. thực hiện tại nhà )  chứ  cũng không phải phòng thu chuyên nghiệp đâu Cô ạ , hình như bên Virginia không có  nơi hòa âm thu thanh chuyên nghiệp như Cali.. Em nghe nói  muốn thực hiện CD thu thật hay nên làm tại VN  vì họ chuyên nghiệp , có thì giờ nhiều nên hòa âm , chỉnh sửa rất điêu luyện , còn Thầy trò mình thì hát hay không bằng hay hát  và sướng nhất là  " con hát mẹ khen hay "  Grin Grin Grin  là đủ rồi ạ. Thương kính (kn)
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4073 - 24. Mar 2012 , 08:58

kieunguyen wrote on 24. Mar 2012 , 06:57:
Chị Túy Vân thương.

Em rất cảm động và cám ơn chị nhắc đến em , hình chị chụp ở Đà Lạt  để trong trang nhà Mạ Vân đẹp quá , hình này chụp năm nào vậy chị? Chị Túy Vân thì lúc nào cũng xinh đẹp duyên dáng và dễ thương. Em chuc chị luôn  khoẻ mạnh , may mắn hạnh phúc , trẻ mãi không già. Thân thương  ( em kn)

Kiều thương nhớ ,
Vâng , chị lúc nào cũng nhớ hình ảnh cô bé mặc áo dài trắng xinh xinh , hát với thầy Đường tại SJ năm vừa qua. Hy vọng cả nhà sẽ hân hạnh tiếp tục để nghe thêm những bài hát của thầy , cô , em , Tí cưng , Nga ,anh Hà....nửa nhé.
Hoa Mimosa , làm chị nhớ Đà Lạt vô cùng , của những ngày đi chung với các anh chị Sư phạm SG , của ngày xưa thân ái...
  Còn đây là hình chụp , trong ngày Tân Niên năm nay , tại SJ đó em.
  Cám ơn Kiều đã viết riêng cho chị.
  Nhớ nhiều ,
Chị Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4074 - 24. Mar 2012 , 18:46

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Mar 2012 , 08:07:
Tí thương ơi,
Buổi sáng vào QTG nghe em hát thấy lòng lắng đọng những tình yêu quê hương và bạn bè.  Cô biết em đã để cả trái tim mình vào bài hát và còn đặc biệt dành tặng Sinh Nhật Ngọc Đoá nữa.
Cám ơn em đã nghĩ đến và lo nhiều cho gia đình, bằng hữu, trường cũ... Cám ơn tiếng hát truyền cảm của Tí Lanh Chanh.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Tí cám ơn Cô đã ghé sang Quán nghe ca sĩ cây nhà lá vườn hát  icon_thanks flower40

Dạ , Cô nói đúng rồi , Tí rất thích bài này nên hát được thoải mái và để hết lòng mình vào từng lời , từng câu của bài hát , khi Tí hát bài này ở bên ngoài cho mọi người nghe (hát live ) , Tí dặn ông " đàn sĩ " như thế này : Nhớ theo tui nhe , tui hát theo cảm hứng của bài này nên nhiều khi tui quên mất tiêu cả nhịp điệu , tui không có theo nhạc đâu , hi hi , thế là ổng... chịu thua Tí , Tí cứ tha hồ mà để lòng bay bổng theo bài hát ... band4 singer

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4075 - 24. Mar 2012 , 18:49

ngo_thi_van wrote on 23. Mar 2012 , 09:06:
Cam on em Phương Tran da cho ca nha thương thuc bai Hoai Cam do " Bố con " Thầy Đường va Kiều hop ca. Hay qua , tuy nhien neu hat nhanh hon mot ti va giong em Kieu lớn hon giong hat be cua Thầy mot ti thi that la tuyet ! Mong se con dươc thương thuc nhieu ban song ca nua.
Co Van 

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã ghé vào Quán nghe nhạc  flower40 thanks.gif , từ từ em sẽ đưa thêm những bài hát do ca sĩ cây nhà lá vườn hát vào đây cho cả nhà nghe nếu em " chôm " được  Cheesy Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 24. Mar 2012 , 18:51 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4076 - 24. Mar 2012 , 18:50

...

CHÚC MỪNG SINH NHẬT THẦY KHANG !!!

24/03/2012

...

kieunguyen wrote on 24. Mar 2012 , 06:45:
Mạ kính yêu.

Hôm nay là ngày 24 tháng 3  , sinh nhật  Thầy Khang , em ghé đến Mạ Vân Gia Trang chung vui với Thầy Mạ , chúc Thầy một ngày thật vui. Kính chúc Thầy Mạ  sức khoẻ dồi dào , suốt đời hạnh phúc bên nhau. Thương kính  Kiss kn

Chúc Mừng Sinh Nhật Thày Khang !!!

Thư ký không lương của Cô Vân kính mời Thày Cô và cả nhà nghe chị Kiều hát bài Ngàn Thu Áo Tím và Phượng Trần làm YouTube để làm quà tặng sinh nhật cho Thày Khang , biết Mạ đặc biệt thích màu tím và bài hát Ngàn Thu Áo Tím nên chúng em cấp tốc thực hiện  YouTube này để tặng Thầy Mạ ( sẽ hoàn chỉnh thêm sau )

Chúc Thày sinh nhật vui !!!

Chúc Thày Cô và cả nhà cuối tuần vui vẻ !!!

PTr

Đây là link để xem trực tiếp trên Net :

http://www.youtube.com/watch?v=V_jEst1OIzE&feature=youtu.be

Ngàn Thu Áo Tím

Nhạc : Hoàng Trọng
Lời : Vĩnh Phúc
Trình bày : Kiều Nguyễn

Ngày xưa xa xôi em rất yêu màu tím
Ngày xưa vô tư em sống trong trìu mến
Chiều xuống áo tím thường thướt tha
Bước trên đường gấm hoa
Ngắm mây chiều thướt tha

Từ khi yêu anh anh bắt xa màu tím
Sầu thương cho em mơ ước chưa kịp đến
Trời đã rét mướt cùng gió mưa
Khóc anh chiều tiễn đưa
Thế thôi tàn giấc mơ

Anh xa xôi bóng mưa giăng mờ tối
Anh xa xôi áo bay trong chiều rơi
Anh xa xôi áo ôm tim lẻ loi
Tím lên khung trời nhớ nhung đầy vơi

Mưa rơi rơi bóng anh như làn khói
Mưa rơi rơi bóng anh xa ngàn khơi
Mưa rơi rơi có hay chăng lòng tôi
Có hay bao giờ bóng người yêu tới

Từ khi xa anh em vẫn yêu và nhớ
Mà sao anh đi đi mãi không về nữa
Một bóng áo tím buồn ngẩn ngơ
Ước trong chiều gió mưa
Khóc thương hình bóng xưa

Ngàn thu mưa rơi trên áo em màu tím
Ngàn thu đau thương vương áo em màu tím
Nhuộm tím những chuổi ngày vắng nhau
Tháng năm còn lướt mau
Biết bao giờ thấy nhau

Back to top
« Last Edit: 24. Mar 2012 , 22:51 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #4077 - 24. Mar 2012 , 21:29

Phuong_Tran wrote on 24. Mar 2012 , 18:50:
...

CHÚC MỪNG SINH NHẬT THẦY KHANG !!!

24/03/2012

...

Chúc Mừng Sinh Nhật Thày Khang !!!

Thư ký không lương của Cô Vân kính mời Thày Cô và cả nhà nghe chị Kiều hát bài Ngàn Thu Áo Tím và Phượng Trần làm YouTube để làm quà tặng sinh nhật cho Thày Khang

Chúc Thày sinh nhật vui !!!

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ !!!

PTr

Ngàn Thu Áo Tím

Nhạc : Hoàng Trọng
Lời : Vĩnh Phúc
Trình bày : Kiều Nguyễn

Ngày xưa xa xôi em rất yêu màu tím
Ngày xưa vô tư em sống trong trìu mến
Chiều xuống áo tím thường thướt tha
Bước trên đường gấm hoa
Ngắm mây chiều thướt tha

Từ khi yêu anh anh bắt xa màu tím
Sầu thương cho em mơ ước chưa kịp đến
Trời đã rét mướt cùng gió mưa
Khóc anh chiều tiễn đưa
Thế thôi tàn giấc mơ

Anh xa xôi bóng mưa giăng mờ tối
Anh xa xôi áo bay trong chiều rơi
Anh xa xôi áo ôm tim lẻ loi
Tím lên khung trời nhớ nhung đầy vơi

Mưa rơi rơi bóng anh như làn khói
Mưa rơi rơi bóng anh xa ngàn khơi
Mưa rơi rơi có hay chăng lòng tôi
Có hay bao giờ bóng người yêu tới

Từ khi xa anh em vẫn yêu và nhớ
Mà sao anh đi đi mãi không về nữa
Một bóng áo tím buồn ngẩn ngơ
Ước trong chiều gió mưa
Khóc thương hình bóng xưa

Ngàn thu mưa rơi trên áo em màu tím
Ngàn thu đau thương vương áo em màu tím
Nhuộm tím những chuổi ngày vắng nhau
Tháng năm còn lướt mau
Biết bao giờ thấy nhau

Được tin đệ tử văn nghệ thông báo, hôm nay là ngày Sinh Nhật của Anh Khang.
Vợ chồng tôi thân chúc Anh Khang một Sinh Nhật vui tươi và Anh Chị được sống hạnh phúc bên nhau đến trọn đời.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4078 - 25. Mar 2012 , 14:55

TUYỆT TÁC! TUYỆT TÁC!!! Một ngày mưa gió như hôm nay chủ nhật, mà cô được nghe Kiều đơn ca bài này, thấy tha thiết ấm áp và ướt át quá.  Lần đầu tiên cô nghe em hát một mình đó, rất là truyền cảm và pro.  Hoan hô em Kiều.  Món quà SN thật là quí giá!

Em biết không, đây CHÍNH LÀ BÀI HÁT CÔ THÍCH NHẤT, cứ hay ử ư một mình đấy.  Giọng em mượt mà tình cảm vô cùng, và thấy hoàn hảo quá rồi, Ph Tr còn muốn hoàn chỉnh gì nữa hả em? Bây giờ làm sao lôi nó ra desk top để nghe mỗi ngày cho nó tiện?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4079 - 26. Mar 2012 , 07:14

thule wrote on 25. Mar 2012 , 14:55:
TUYỆT TÁC! TUYỆT TÁC!!! Một ngày mưa gió như hôm nay chủ nhật, mà cô được nghe Kiều đơn ca bài này, thấy tha thiết ấm áp và ướt át quá.  Lần đầu tiên cô nghe em hát một mình đó, rất là truyền cảm và pro.  Hoan hô em Kiều.  Món quà SN thật là quí giá!

Em biết không, đây CHÍNH LÀ BÀI HÁT CÔ THÍCH NHẤT, cứ hay ử ư một mình đấy.  Giọng em mượt mà tình cảm vô cùng, và thấy hoàn hảo quá rồi, Ph Tr còn muốn hoàn chỉnh gì nữa hả em? Bây giờ làm sao lôi nó ra desk top để nghe mỗi ngày cho nó tiện?

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn Cô Thu đã vào Quán Thời Gian để xem YouTube Ngàn Thu Áo Tím và khen làm em vui quá , Cô thích bài này , vậy khi nào có dịp thì thu âm nha Cô

Là chị Kiều muốn thu âm lại đó Cô  Cheesy Grin

Em sẽ gửi file nhạc vào email cho Cô , Cô save lại computer để dành nghe nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 270 271 272 273 274 ... 319
Send Topic In ra