Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 272 273 274 275 276 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 316607 times)
Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Re: Quán Thời Gian
Reply #4095 - 28. Mar 2012 , 09:49

Phuong_Tran wrote on 24. Mar 2012 , 18:50:
...

CHÚC MỪNG SINH NHẬT THẦY KHANG !!!

24/03/2012

...

Chúc Mừng Sinh Nhật Thày Khang !!!

Thư ký không lương của Cô Vân kính mời Thày Cô và cả nhà nghe chị Kiều hát bài Ngàn Thu Áo Tím và Phượng Trần làm YouTube để làm quà tặng sinh nhật cho Thày Khang , biết Mạ đặc biệt thích màu tím và bài hát Ngàn Thu Áo Tím nên chúng em cấp tốc thực hiện  YouTube này để tặng Thầy Mạ ( sẽ hoàn chỉnh thêm sau )

Chúc Thày sinh nhật vui !!!

Chúc Thày Cô và cả nhà cuối tuần vui vẻ !!!

PTr

Đây là link để xem trực tiếp trên Net :

http://www.youtube.com/watch?v=V_jEst1OIzE&feature=youtu.be

Ngàn Thu Áo Tím

Nhạc : Hoàng Trọng
Lời : Vĩnh Phúc
Trình bày : Kiều Nguyễn

Ngày xưa xa xôi em rất yêu màu tím
Ngày xưa vô tư em sống trong trìu mến
Chiều xuống áo tím thường thướt tha
Bước trên đường gấm hoa
Ngắm mây chiều thướt tha

Từ khi yêu anh anh bắt xa màu tím
Sầu thương cho em mơ ước chưa kịp đến
Trời đã rét mướt cùng gió mưa
Khóc anh chiều tiễn đưa
Thế thôi tàn giấc mơ

Anh xa xôi bóng mưa giăng mờ tối
Anh xa xôi áo bay trong chiều rơi
Anh xa xôi áo ôm tim lẻ loi
Tím lên khung trời nhớ nhung đầy vơi

Mưa rơi rơi bóng anh như làn khói
Mưa rơi rơi bóng anh xa ngàn khơi
Mưa rơi rơi có hay chăng lòng tôi
Có hay bao giờ bóng người yêu tới

Từ khi xa anh em vẫn yêu và nhớ
Mà sao anh đi đi mãi không về nữa
Một bóng áo tím buồn ngẩn ngơ
Ước trong chiều gió mưa
Khóc thương hình bóng xưa

Ngàn thu mưa rơi trên áo em màu tím
Ngàn thu đau thương vương áo em màu tím
Nhuộm tím những chuổi ngày vắng nhau
Tháng năm còn lướt mau
Biết bao giờ thấy nhau

Hôm nay tình cờ qua đây mới biết sinh nhật thầy Khang.

Em kính chúc Thầy luôn có nhiều sức khoẻ để cùng với cô vui chơi với chúng em, và sẽ có mặt trong những lần chúng em hội ngộ. Không có Thầy bên cạnh, nụ cười Cô kém tươi đó.

Kính Thầy Cô
Hoàng Nga.

Back to top

...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4096 - 28. Mar 2012 , 13:21

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 28. Mar 2012 , 09:20:
Cám ơn Cô Vân, hát khá hơn là nhờ thuộc bài và có nhạc đệm. Phần nữa, được dựa hơi các em nên cũng tự tin hơn.Giọng Cô Vân còn tốt lắm, thỉnh thoảng hát với các em để giải trí cho vui tuổi già.
Đường

Cam on Anh Đương da khen , bay gio giong hat cua toi " b hỏi bể rồi " khong con suc de hat nua !
Cho toi goi loi tham Chi Ngoc.
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4097 - 28. Mar 2012 , 13:22

tuy-van wrote on 28. Mar 2012 , 09:33:
Cô thương ,
Em vui khi thấy đã mang liều thuốc bổ Free.
Hy vọng những ai lâu quá không xuất hiện ,( chủ QTG thầy CC , anh PD , Đ. Mỹ.... thay vì bị ách xì dài dài , còn hông mau mà ra trình diện....
Thầy Đường nhắc nhở 3 em gái tài giỏi MTV , cho cả nhà nghe 3 giọng hát đã từng chấn động OC , và thung lủng Hoa Vàng.....mong thay.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Nghe em quang cao hay qua , cu nhu that !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4098 - 28. Mar 2012 , 13:25

Hoang Nga wrote on 28. Mar 2012 , 09:49:
Hôm nay tình cờ qua đây mới biết sinh nhật thầy Khang.

Em kính chúc Thầy luôn có nhiều sức khoẻ để cùng với cô vui chơi với chúng em, và sẽ có mặt trong những lần chúng em hội ngộ. Không có Thầy bên cạnh, nụ cười Cô kém tươi đó.

Kính Thầy Cô
Hoàng Nga.

Em Hoang Nga oi ,
Co thay mat Thay cam on em day nhe vi gio nay Thay dang " mo mang giac điep " [ em théc roi ]  Grin
Co cung mong vay do em !
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4099 - 29. Mar 2012 , 18:00

Phuong_Tran wrote on 24. Mar 2012 , 18:50:
...

CHÚC MỪNG SINH NHẬT THẦY KHANG !!!

24/03/2012

...

Chúc Mừng Sinh Nhật Thày Khang !!!

Thư ký không lương của Cô Vân kính mời Thày Cô và cả nhà nghe chị Kiều hát bài Ngàn Thu Áo Tím và Phượng Trần làm YouTube để làm quà tặng sinh nhật cho Thày Khang , biết Mạ đặc biệt thích màu tím và bài hát Ngàn Thu Áo Tím nên chúng em cấp tốc thực hiện  YouTube này để tặng Thầy Mạ ( sẽ hoàn chỉnh thêm sau )

Chúc Thày sinh nhật vui !!!

Chúc Thày Cô và cả nhà cuối tuần vui vẻ !!!

PTr

Đây là link để xem trực tiếp trên Net :

http://www.youtube.com/watch?v=V_jEst1OIzE&feature=youtu.be

Ngàn Thu Áo Tím

Nhạc : Hoàng Trọng
Lời : Vĩnh Phúc
Trình bày : Kiều Nguyễn

Ngày xưa xa xôi em rất yêu màu tím
Ngày xưa vô tư em sống trong trìu mến
Chiều xuống áo tím thường thướt tha
Bước trên đường gấm hoa
Ngắm mây chiều thướt tha

Từ khi yêu anh anh bắt xa màu tím
Sầu thương cho em mơ ước chưa kịp đến
Trời đã rét mướt cùng gió mưa
Khóc anh chiều tiễn đưa
Thế thôi tàn giấc mơ

Anh xa xôi bóng mưa giăng mờ tối
Anh xa xôi áo bay trong chiều rơi
Anh xa xôi áo ôm tim lẻ loi
Tím lên khung trời nhớ nhung đầy vơi

Mưa rơi rơi bóng anh như làn khói
Mưa rơi rơi bóng anh xa ngàn khơi
Mưa rơi rơi có hay chăng lòng tôi
Có hay bao giờ bóng người yêu tới

Từ khi xa anh em vẫn yêu và nhớ
Mà sao anh đi đi mãi không về nữa
Một bóng áo tím buồn ngẩn ngơ
Ước trong chiều gió mưa
Khóc thương hình bóng xưa

Ngàn thu mưa rơi trên áo em màu tím
Ngàn thu đau thương vương áo em màu tím
Nhuộm tím những chuổi ngày vắng nhau
Tháng năm còn lướt mau
Biết bao giờ thấy nhau

Em thiệt là...giờ này chúc Sinh Nhật Thầy ...chắc là trể rồi phải không thưa Cô ...Nhưng thật ra  ...ngày nào chả là ngày Sinh Nhật của Thầy Cô nhỉ  ..nên em kính chúc Thầy Cô  ...luôn hạnh phúc bên nhau ...

Kiều ơi
Giọng Kiều nhẹ và hay quá .... Hic hic ...Chi có tập hát theo Kiều ...nhưng chắc là ...ống bô bị bể nên ..rè  quá em ui ... Cry Cry  Ủa mà ..chi có biết hát bao giờ đâu  nhỉ . có 1 dạo hát thử ...tên con trai nói là  " Mẹ ơi ...con nghĩ  là ...thôi mẹ đừng hát nửa ..chắc hay hơn ... Cry Cry
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4100 - 29. Mar 2012 , 19:49

Tuyet Lan wrote on 29. Mar 2012 , 18:00:
Em thiệt là...giờ này chúc Sinh Nhật Thầy ...chắc là trể rồi phải không thưa Cô ...Nhưng thật ra  ...ngày nào chả là ngày Sinh Nhật của Thầy Cô nhỉ  ..nên em kính chúc Thầy Cô  ...luôn hạnh phúc bên nhau ...

Kiều ơi
Giọng Kiều nhẹ và hay quá .... Hic hic ...Chi có tập hát theo Kiều ...nhưng chắc là ...ống bô bị bể nên ..rè  quá em ui ... Cry Cry  Ủa mà ..chi có biết hát bao giờ đâu  nhỉ . có 1 dạo hát thử ...tên con trai nói là  " Mẹ ơi ...con nghĩ  là ...thôi mẹ đừng hát nửa ..chắc hay hơn ... Cry Cry

Em TUyet Lan oi ,
Thay Co cam on em nhe. Ngay nao cung la sinh nhat thi chac ap huyet va cholesterol se len vun vut do em.
Nghe em ke chuyen con trai em ma Co khong tin dươc dau , Co nho em co hat o dau ma?
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #4101 - 29. Mar 2012 , 20:00

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 28. Mar 2012 , 09:31:
Cám ơn Cô Mai, nghe An Hảo nói có mời ban tam ca MTV thu âm một bài vào cd LVD, bài gì đó hả Cô? hay còn để giữ bí mật? Sao Cô không hát chung với các đệ tử cho vui? Già rồi cốt giữ lại những kỷ niệm thôi mà ! Ngọc dạo này ít may và luôn hỏi thăm Chị Hai đó.
Đường

Thưa Anh Đường,
Ban Tam Ca đã hát 01 bài, không có gì là bí mật cả, nhưng bao giờ xong thì sẽ trình làng...một thể cho vui ấy mà.
Chị Hai cũng nhớ em gái Ngọc lắm, nhưng mùa này hơi bận nên chưa hẹn qua thăm em, nhân tiện đi chợ trời...ngó, và còn dư giờ thì đi ngắm vải.  Mấy tháng nay chắc em đã tự design được nhiều kiểu áo đẹp lắm, đúng là rất khéo tay và có đôi mắt mỹ thuật. 
Coi vậy chớ lái xe qua em cũng xa ghê nơi, vì kẹt đường nên có khi chạy cả giờ mới tới được, nhất là buổi sáng lúc thiên hạ đi làm.
Nhưng mà nếu chị em mình có duyên thì lại gặp nhau thôi em gái nhỉ.
Chúc Anh và Em cuối tuần thật an vui.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4102 - 31. Mar 2012 , 04:02

A lô A lô

band4 singer band4 singer

Cuối tuần Phượng Trần xin mời cả nhà nghe bài hát Quỳnh Hương do Thầy Đường trình bày :

Dau Do wrote on 29. Mar 2012 , 18:03:

Lời của thày Đường:

Úi dà, bài Quỳnh Hương này là Thầy Đường đàn hát mình ên đấy nhé, khỏi có làm thợ vịn cho đệ tử nào cả. Mời quý đệ tử thưởng thức và chấm điểm. Kể ra thì còn vài chỗ không ưng ý nhưng đời còn dài, sẽ hoàn chỉnh sau.

Đường

...

Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #4103 - 31. Mar 2012 , 15:49

Tuyet Lan wrote on 29. Mar 2012 , 18:00:

Kiều ơi

Chị Tuyet Lan thương quý.

Nhiều khi em vào DDLVD  dạo một vòng , đọc sót rất nhiều mail.
Hôm nay được chị  thưởng thức và khen Kiều hân hạnh và vui lắm.  Chị Lan ơi , con trai chọc chị đó , khi thích hát chị cứ thả hồn vào bài hát , hát say sưa , hát thật nhiều , trước hết mình tự thưởng thức và cảm thấy tâm hồn nhẹ nhàng lâng lâng với ý & lời bài nhạc ....hay dở sẽ không quan trọng vì mình đâu phải ca sĩ chuyên nghiệp. Hôm nào chị em mình gặp nhau đây?  Tụi mình ở cách nhau không xa lắm , cho phép Kiều mời chị một ngày dạo chơi ,  ăn hàng tại Virginia & Washington DC  nhá , em rủ chị đi Chùa nữa. Chúc chị mọi điều may mắn , vạn an  (kn)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4104 - 31. Mar 2012 , 20:35

Phuong_Tran wrote on 31. Mar 2012 , 04:02:
A lô A lô

Cuối tuần Phượng Trần xin mời cả nhà nghe bài hát Quỳnh Hương do Thầy Đường trình bày :

Cam on em Phương Tran , bay gio Co moi vao day dươc de thương thuc giong hat cua ngươi ca si khong co tuoi vi nghe Thay Dương hat bai nay khong ai co the tương tương dươc Thay da qua That Thap Co Lai Hy !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4105 - 01. Apr 2012 , 07:44

Phuong_Tran wrote on 31. Mar 2012 , 04:02:
A lô A lô

Cám ơn Tí cưng đà mang bài hát nầy , với giọng ca thật truyền cãm của thầy Đường.
Cô Vân nói đúng , giọng hát " không tuổi " của thầy , càng ngày càng tuyệt vời , chắc nhờ công lao của cô Ngọc dấu yêu đấy ạ.
Nghe cô Mai nói ban tam ca MTV cũng sắp cho cả nhà nghe nay mai , thích quá.
À , anh CC dạo nầy ra sao? Tí cưng có liên lạc được  , nhắn là Mùa Xuân rồi , anh CC mau mau thức dậy , vào đây ,cho đời thêm tươi vui đi.Anh Hà , Khải Tuấn....nửa đó.
Cám ơn Tí lần nửa , và lo đám cưới con trai cưng đến đâu rồi? chúc mọi sự như ý nhé.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #4106 - 01. Apr 2012 , 08:44

ngo_thi_van wrote on 31. Mar 2012 , 20:35:
Cam on em Phương Tran , bay gio Co moi vao day dươc de thương thuc giong hat cua ngươi ca si khong co tuoi vi nghe Thay Dương hat bai nay khong ai co the tương tương dươc Thay da qua That Thap Co Lai Hy !
Co Van

Được Cô Ba khen làm tôi như nở hoa trong lòng nhưng cũng cảm thấy ân hận vì đã không thân ái thực hiện điều này cho tha nhân, nghĩ thật đáng buồn. Ôi tuổi già và lòng ích kỷ !
Đường
Back to top
« Last Edit: 01. Apr 2012 , 13:48 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #4107 - 02. Apr 2012 , 02:09

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 01. Apr 2012 , 08:44:
Được Cô Ba khen làm tôi như nở hoa trong lòng nhưng cũng cảm thấy ân hận vì đã không thân ái thực hiện điều này cho tha nhân, nghĩ thật đáng buồn. Ôi tuổi già và lòng ích kỷ !
Đường

Mấy tuần nay Thầy Đường, KN và PTr song ca và thầy Đường đơn ca hay quá.
Không khí QTG nhờ vậy mà nhộn nhịp lên!

Riêng Thầy Đường, em không nghĩ Thầy là ca sỹ già "8 bó". Em lại nghĩ thầy là ca sỹ "thanh niên lớn tuổi"

Bravo, bravo!    Cheesy Smiley

NVH
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #4108 - 02. Apr 2012 , 02:19

ngo_thi_van wrote on 28. Mar 2012 , 08:43:
Em Tuy Van oi ,
Nghe em noi tim " Tre lac " ma Co cươi qua. Biet Ha hay lien lac voi Phu De the nao cung mong Ha cho biet tin tuc cua Phu De , con Đang My dau roi , tre lac mau tro ve keo moi nguoi mong ngong !
Co Van

Thưa cô Vân,

Mấy tuần nay, mấy tháng nay em phải lên núi có chút việc nên không có dịp vào d/đ mà cũng không liên lạc với bạn bè xa gần chi cả! Ngay cả chuyện xe  PD bị "hun" mà em cũng không biết!

Núi bên Úc không cao nên lên xuống cũng dễ. Có điều nó hơi xa nên lâu lâu mới xuống!  Hy vọng em sẽ trở lại thường trực với nhiều tiết mục hấp dẫn mới lạ sau...

Kính chúc cô thầy vui khoẻ.

Em, NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #4109 - 02. Apr 2012 , 09:13

Nguyen Van Ha wrote on 02. Apr 2012 , 02:09:
Mấy tuần nay Thầy Đường, KN và PTr song ca và thầy Đường đơn ca hay quá.
Không khí QTG nhờ vậy mà nhộn nhịp lên!

Riêng Thầy Đường, em không nghĩ Thầy là ca sỹ già "8 bó". Em lại nghĩ thầy là ca sỹ "thanh niên lớn tuổi"

Bravo, bravo!    Cheesy Smiley

NVH

Cám ơn Nhạc sỹ Hà, lời khen của NS làm tôi phấn khởi lắm. Tiện đây, một lần nữa tôi thành thật cám ơn NS đã truyền cho tôi nghề thu âm để có thêm phương tiện giải trí lúc cuộc đời sắp bế mạc. Rất tiếc vì chỉ mới học một cách thô sơ nên không biết thêm mắm muối cho bài ca được phong phú hơn. Nhưng thôi, thế cũng là quý rồi còn đòi hỏi gì nữa, phải không NS ? Thân chúc NS luôn mạnh khoẻ vui vẻ và sáng tác thật nhiều bài mới để mọi người cùng thưởng thức.
Đường 
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 272 273 274 275 276 ... 319
Send Topic In ra