Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 279 280 281 282 283 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 316696 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #4200 - 02. Jun 2012 , 07:51

tuy-van wrote on 01. Jun 2012 , 14:01:
Cám ơn Tí cưng đã tặng cả nhà  món quà cuối tuần thật tuyệt. Giọng hát em càng ngày càng dễ thương và những hình ảnh của thầy cô trò , làm chị nhớ những ngày xưa áo trắng , vô cùng.
Thân ái chúc cả nhà những ngày tháng thật vui và  cùng hát bài..." hè về...hè về "...với những cành hoa phượng , rực rở .

Hello Chị 8 Túy Vân ,

Chị lúc nào cũng cưng em hết luôn luôn ủng hộ hết mình , em cám ơn chị nhiều nhé

Trong Youtube này có hình ảnh của một số bạn học cùng lớp với em , có bạn ngồi chung bàn , thân , có bạn chung lớp nhưng không chung bàn nhưng... thân.... Cheesy Grin Grin , có bạn đúng là từ sau 1975 mới gặp lại được hồi năm 2011 ( 36 năm )

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4201 - 02. Jun 2012 , 07:59

NgocDoa wrote on 02. Jun 2012 , 07:35:
Tí ơi, em hát bài này hay hơn Phương Vy. Bravo Tí
votay votay votay

hi hi , em cám ơn chị Ba Đá quá xá.

bài này em hay nghe Phương Vy hát nhưng khi muốn thu âm download nhạc nền về , hát , thu âm đã đời chừng mix xong nghe kỹ lại mới phát hiện ra nhạc nền có một lỗi , phải bỏ đi toàn bộ , tìm nhạc nền khác thì nó " cà giựt " như vầy , em không biết tính sao... vì phải tập hát lại hoàn toàn như tập một bài hát mới , tập hát tới đâu... thu âm tới đó , rốt cuộc là được chị Ba khen hát hay hơn Phương Vy , he he , Phương Vy mà nghe được chắc... đau khổ lắm.... Undecided Undecided Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4202 - 02. Jun 2012 , 10:30

Phuong_Tran wrote on 02. Jun 2012 , 07:45:
Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã vào QT Gian để nghe em hát và khen , em rất thích bài hát này ,muốn hát từ lâu nhưng chưa có dịp vì , Youtube này em đặc biệt làm cho các bạn LVD 75 niên khoá của em đó Cô.

PTr

Em Phương Tran oi ,
Em la mot trong nhung em cua D/D da mang lai cho moi ngươi nhung hanh phuc bat ngo bang nhung
" sang tac " dac biet cua em do. Cai ten " Tí Lanh Chanh  " that la dang yeu chu khong dang ghet dau  !
Co Van
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #4203 - 03. Jun 2012 , 04:25

Phuong_Tran wrote on 29. May 2012 , 16:31:
Phượng Trần rinh bài hát mới nhất của Nga Lucia về đây cho cả nhà nghe tiếng hát từ Khung Cửa 75
Và vừa nhâm nhi bánh ngọt , cà phê , Nga xin mời mọi người nghe nhạc. Bài hát nầy có lời tựa nghe buồn nhưng âm điệu vui vì nói về tình yêu của thời học trò đã qua  , giờ như kỷ niệm đễ chúng ta nhớ lại 1 tí về 1 mối tình học trò nào đó mà Nga nghĩ rằng ở tuổi học trò ai cũng có ( khác với bài cùng tựa của NS Hoàng thanh Tâm )
Cũng xin cám ơn tất cả đã dành nhiều thân mến cho LVD 75 và Út Ít. Mong rằng mọi người sẽ tìm thấy niềm vui thoải mái khi ghé lại Khung Cửa 75 LVD với những câu thơ, những mẫu chuyện vui , cả việc thủ thỉ nỗi buồn hay nấu ăn làm bánh đãi nhau cuối tuần.
NgaLC

Cám ơn Nga đã hát bản "Lời Tình Buồn".
Nhạc hay, giọng ca cũng da diết...

NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #4204 - 03. Jun 2012 , 04:39

Phuong_Tran wrote on 01. Jun 2012 , 05:50:
Thưa Thày Cô và cả nhà LVD ,

Phượng Trần mời Thày Cô và cả nhà nghe PTr hát bài Mong Ước Kỷ Niệm Xưa nhạc của Nguyễn Xuân Phương.

PTr

Link để xem trực tiếp Youtube Mong Ước Kỷ Niệm Xưa :

http://www.youtube.com/watch?v=k-GK7i5rFSU&feature=youtu.be

Cô Tí ca bài này nghe hay lắm.
Những nốt cao ngân thấy lạ mà hay.

Bravo cô Tí.

NVH
   Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #4205 - 03. Jun 2012 , 04:41

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Jun 2012 , 08:29:
Thu Nga và Anh Hà thân,
Cám ơn Nhạc sĩ và Ca sĩ đã cho nghe một sáng tác mới trong bài song ca buồn và hay.  Cũng xin cám ơn nhà thơ Hoa Tím Ngày Xưa với bài thơ trữ tình giá trị đã được thân hữu LVD NVHà phổ nhạc.
Một lần nữa, Cô chúc mừng Sinh Nhật thứ...của Thu Nga.
Cô Ngọc Mai

Em xin cám ơn cô Ngọc Mai đã nghe và có lời khen cả ê-kíp 3 người!

Em NVH
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #4206 - 03. Jun 2012 , 04:56

ngo_thi_van wrote on 01. Jun 2012 , 08:55:
Than goi Ha ` ,
Co dươc nghe bai nay do Thu Nga hat solo, giong Thu Nga diu dang trong treo va reo rat bay gio quyen vao giong ca tram am cua Ha , that la tuyet dieu vi hai ngươi khong hat chung cung mot lan nen co vai cho
" hơi trât đương rầy " ti thoi ! Nhu the nay cung la perfect roi ! Hà that la đa tai , sao cai gi cung biet ca the? Cam on Ha da cho moi ngươi thương thuc hai giong ca dac biet trong bai nhac buon pho tu tho cua HTNX that la hết sảy !
Co Van

Em cũng xin cám ơn cô Vân đã nghe và khuyến khích tụi em trong QTG.

Cô nhận xét rất đúng là khi 2 người ca từ 2 nơi khác nhau, mix nhạc lại rất khó cho "đúng đường rầy". Các trung tâm nhạc lớn không bao giờ mix nhạc kiểu này. Các ca sĩ từ nước khác thường phải bay về LA để thâu nhạc ở phong thu âm ngay tại LA. Ngân quỷ QTG eo hẹp nên phải thu âm song ca theo lối cây nhà lá vườn cô ơi!   Cry

Hy vọng 1 ngày nào đó QTG sẽ được Ban Chấp Hành LVD (chứ không phải d/đ LVD) chính thức công nhận để được giúp đỡ thêm về kỹ thuật, nhân lực!

1 lần nữa, xin cám ơn cô rất nhiều.

Em NVH  Smiley

Back to top
« Last Edit: 03. Jun 2012 , 07:01 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4207 - 03. Jun 2012 , 21:31

Nguyen Van Ha wrote on 03. Jun 2012 , 04:56:
Em cũng xin cám ơn cô Vân đã nghe và khuyến khích tụi em trong QTG.

Cô nhận xét rất đúng là khi 2 người ca từ 2 nơi khác nhau, mix nhạc lại rất khó cho "đúng đường rầy". Các trung tâm nhạc lớn không bao giờ mix nhạc kiểu này. Các ca sĩ từ nước khác thường phải bay về LA để thâu nhạc ở phong thu âm ngay tại LA. Ngân quỷ QTG eo hẹp nên phải thu âm song ca theo lối cây nhà lá vườn cô ơi!   Cry

Hy vọng 1 ngày nào đó QTG sẽ được Ban Chấp Hành LVD (chứ không phải d/đ LVD) chính thức công nhận để được giúp đỡ thêm về kỹ thuật, nhân lực!

1 lần nữa, xin cám ơn cô rất nhiều.

Em NVH  Smiley

Ha oi ,
Co mong rang ươc nguyen cua QTG va nhat la Ha se co ngay thanh su that vi nhan luc va tai nang cua cac cưu nu sinh LVD khong co thieu dau .
Co Van
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4208 - 04. Jun 2012 , 08:18

Phuong_Tran wrote on 02. Jun 2012 , 07:51:
Hello Chị 8 Túy Vân ,

Chị lúc nào cũng cưng em hết luôn luôn ủng hộ hết mình , em cám ơn chị nhiều nhé

Trong Youtube này có hình ảnh của một số bạn học cùng lớp với em , có bạn ngồi chung bàn , thân , có bạn chung lớp nhưng không chung bàn nhưng... thân.... Cheesy Grin Grin , có bạn đúng là từ sau 1975 mới gặp lại được hồi năm 2011 ( 36 năm )

PTr

Tí cưng ơi ,
Chị thấy em lanh chanh vui quá , nhớ " bảo trọng " để gặp em mọi ngày nha.
Các bạn của   em xa nhau 36 năm , mà gặp lại nhau , không còn gì quý bằng.
Cuối tháng 6 nầy , nhân dịp con gái của bạn chị   đám cưới , các chị 73 sẽ hội ngộ , và làm kỷ niêm 39 năm ra trường đó Tí ( 1973-2012 ).
Chị 8 Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

HTNX
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4209 - 04. Jun 2012 , 08:24

Nguyen Van Ha wrote on 03. Jun 2012 , 04:41:
Em xin cám ơn cô Ngọc Mai đã nghe và có lời khen cả ê-kíp 3 người!

Em NVH

...

Kính thưa cô Mai và cô Vân

Em , HTNX xin được ké với anh Hà , xin phép cám ơn 2 cô đã có lời khen ê kíp 3 người.
Em rất hân hạnh nhận được lời khen từ quý cô bởi chính em là cô học trò mờ nhạt , nhút nhát của cô Mai về môn Việt Văn , tuy vậy trong lòng em luôn luôn yêu kính .

Kính chúc quý thầy cô lúc nào cũng an mạnh và vui tươi.
  Em
  HTNX

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #4210 - 04. Jun 2012 , 13:26

Nguyen Van Ha wrote on 03. Jun 2012 , 04:25:
Cám ơn Nga đã hát bản "Lời Tình Buồn".
Nhạc hay, giọng ca cũng da diết...

NVH
  Smiley

Cám ơn Huynh Hà. Huynh vẫn còn sáng tác tiếp chứ. Chị Hoa Tím Ngày Xưa có nhiều bài thơ rất hay và thơ mộng ( bên trang thơ HTNX) , Huynh tìm vài bài phổ nhạc tiếp chắc chắn sẽ thành công vì nhạc được viết từ thơ thường rất hay , du dương vần điệu.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #4211 - 04. Jun 2012 , 14:15

Thầy CCC , nhạc sĩ Đại Sân vào sân trường mà hỏng thèm ghé QTG  Cry NgaLC cũng về nhà mình ( Khung cửa 75 ) đây.
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #4212 - 04. Jun 2012 , 19:02

Nga Lucia wrote on 04. Jun 2012 , 14:15:
Thầy CCC , nhạc sĩ Đại Sân vào sân trường mà hỏng thèm ghé QTG  Cry NgaLC cũng về nhà mình ( Khung cửa 75 ) đây.

Hello hello,

Phải trả lời mau mau kẻo cô Nga nhanh tay nhanh chan chạy về Cung HG mới. Tôi đang ở permanently trong QTG thì làm sao có chuyện phải "ghé" QTG ? Máy hôm nay, duỗi tay duỗi chân tôi có đi sáng thăm cô Mai, cũng có ghé cung mới của mấy cô nhưng chưa lên tiếng vì không biết lấy cái gì làm quà mừng. Thú thiệt với cô Nga tôi đang đi kiếm hai con bò sữa của cô PH ngày trước để đem lại trả cho cựu chủ mà chưa tìm ra.

Cung HG thích làm bánh trái chắc sẽ cần ... sữa bò ?   hay là để làm ... bò tái chanh ?  Grin Grin Grin Grin Grin

Thân mến,
CC
Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4213 - 04. Jun 2012 , 21:40

HTNX wrote on 04. Jun 2012 , 08:24:
...

Kính thưa cô Mai và cô Vân

Em , HTNX xin được ké với anh Hà , xin phép cám ơn 2 cô đã có lời khen ê kíp 3 người.
Em rất hân hạnh nhận được lời khen từ quý cô bởi chính em là cô học trò mờ nhạt , nhút nhát của cô Mai về môn Việt Văn , tuy vậy trong lòng em luôn luôn yêu kính .

Kính chúc quý thầy cô lúc nào cũng an mạnh và vui tươi.
  Em
  HTNX

Em HTNX ,
Le Van Duyet rat hanh dien da co nhung tai nang nhu em.
May bai tho cua em dươc pho nhac Co thay hay qua !
Co cung dong y voi Nga Lucia la nen lam nhac bang nhung bai tho no se du dương hon nua.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4214 - 04. Jun 2012 , 21:43

CoiChay wrote on 04. Jun 2012 , 19:02:
Hello hello,

Phải trả lời mau mau kẻo cô Nga nhanh tay nhanh chan chạy về Cung HG mới. Tôi đang ở permanently trong QTG thì làm sao có chuyện phải "ghé" QTG ? Máy hôm nay, duỗi tay duỗi chân tôi có đi sáng thăm cô Mai, cũng có ghé cung mới của mấy cô nhưng chưa lên tiếng vì không biết lấy cái gì làm quà mừng. Thú thiệt với cô Nga tôi đang đi kiếm hai con bò sữa của cô PH ngày trước để đem lại trả cho cựu chủ mà chưa tìm ra.

Cung HG thích làm bánh trái chắc sẽ cần ... sữa bò ?   hay là để làm ... bò tái chanh ?  Grin Grin Grin Grin Grin

Thân mến,
CC
Cheesy Cheesy Cheesy

Co Vân gởi Đại Sân , nghe noi ĐS di lung tung trong D/D ma sao tranh ne MVGT khong thay vo ?
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 279 280 281 282 283 ... 319
Send Topic In ra