Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 283 284 285 286 287 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 316779 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Quán Thời Gian
Reply #4260 - 23. Jun 2012 , 06:15

Phuong_Tran wrote on 22. Jun 2012 , 04:45:
Thưa Thày Cô và cả nhà LVD ,

Cuối tuần Phượng Trần mời Thày Cô và cả nhà nghe giọng hát điêu luyện như ca sĩ nhà nghề của Cô Ngọc Mai hát bài Em Tôi của Lê Trạch Lựu

Đây là link để xem trực tiếp trên Net :

http://www.youtube.com/watch?v=NdQsnLzHCKo&feature=youtu.be

Em Tôi

Trình bày : Giáo Sư Ngọc Mai
Nhạc : Lê Trạch Lựu
Slideshow : Ngoc Đoá

...

Em tôi ưa đứng nhìn trời xanh xanh.
Mang theo đôi mắt buồn vương giấc mơ.
Vu vơ đắm đuối, vương ngàn áng mây
Bao đêm thầm đếm trên trời đầy sao sáng.
Buồn vương man mác theo lời gió reo lời thơ
Trầm tư se sắt tơ lòng đắm theo đàn khóc
Bao nhiêu nước mắt chôn sầu đắng cho lời thơ,
Giờ này em hát câu chiều mơ.

ĐK :
Bao giờ tôi về gần em
Cùng đếm này trăng này sao kia nhé em,
Trăng sao dâng ý thơ, mây bay khắp trời,
Thuyền tình lung linh trong khói sương lam,
Ngày về xa quá người ơi.

Em mơ tiếng sáo, dập dìu bên trăng
Đêm đêm u tối về đây thắp sao ...
Dư âm tiếng hát vương buồn mắt nhung,
Tôi xin gió biếc ca ngợi mầu suối tóc...
Đừng quên em nhé môi còn thắm duyên còn xanh,
Đàn trăng phô sắc huy hoàng sáng hơn màu nắng.
Cho anh rót thắm đem về nhớ nhung lời thơ,
Đường đời anh muốn em còn mơ.

Chị Mai ơi,

Bài này là bài em thích nhất trong các bài hát xưa và cũng nghe chị hát ở trong CD LVD nhiều lần, mà lần nào nghe  lại cũng vẫn thấy hay.  Giọng chị truyền cảm lắm đó.  Bây giờ lại thêm slide show của em NĐ vào, vừa nghe vừa ngắm hình, thấy "hứng khởi "quá chị ơi.  Không biết bao giờ em mới có..một tác phẩm như chị.  Nhưng chị còn mấy bài khác ác liệt hơn (như Dốc mơ đó) sao chưa thấy trình làng?  hay còn để dành để ra lò đúng thời điểm,phải không chị?

Cảm ơn em Tý đã chở cô đi sang đây bằng ta xi, lẹ quá heng?
hồi này Tý mải NTVT nên chỉ xẹt vào nhà cô có chút xíu rồi chạy mất, cô chưa kịp níu áo đề bài thơ...mắc dịch.  Vậy em nhớ chạy sang Vườn dịch, bắc loa cho cả nhà biết là có đề tài mới cho tháng 7 nghe.

Cô Vân ơi,
cứ click vào link của Utube là nghe được bài hát thôi mà.
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #4261 - 23. Jun 2012 , 06:35

thule wrote on 23. Jun 2012 , 06:15:
Chị Mai ơi,

Bài này là bài em thích nhất trong các bài hát xưa và cũng nghe chị hát ở trong CD LVD nhiều lần, mà lần nào nghe  lại cũng vẫn thấy hay.  Giọng chị truyền cảm lắm đó.  Bây giờ lại thêm slide show của em NĐ vào, vừa nghe vừa ngắm hình, thấy "hứng khởi "quá chị ơi.  Không biết bao giờ em mới có..một tác phẩm như chị.  Nhưng chị còn mấy bài khác ác liệt hơn (như Dốc mơ đó) sao chưa thấy trình làng?  hay còn để dành để ra lò đúng thời điểm,phải không chị?

hồi này Tý mải NTVT nên chỉ xẹt vào nhà cô có chút xíu rồi chạy mất, cô chưa kịp níu áo đề bài thơ...mắc dịch.  Vậy em nhớ chạy sang Vườn dịch, bắc loa cho cả nhà biết là có đề tài mới cho tháng 7 nghe.

Cô Vân ơi,

Thưa cô Mai,

Em cũng xin được đứng sắp hàng sau cô Thu để xin chữ ký của ca sỹ "Ngọc Mai". Em enjoy nghe cô hát lắm.
Bravo cô!

Slide show của Ngọc Đóa càng ngày càng thiện nghệ dần. Không những chỉ mỹ thuật mà còn "sát nghĩa" lời nhạc! Nghĩa là rất công phu, không phải dễ làm!
Bravo ND!

NVH   Smiley
* Không quên cám ơn PTr đã post bản nhạc này
.
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #4262 - 23. Jun 2012 , 08:47

CoiChay wrote on 22. Jun 2012 , 00:24:
Xin chào cô Họa Mi Nâu,

Cô Họa Mi Nâu đã xem lại gia phả về giòng Tuy Lý chưa để tôi còn vào nhận bà con nữa  Grin Grin Grin

Thân mến,
CC
Cheesy

HMN thân mến chào Thày CC.  Hôm nay nghe Thày hỏi giật mình không biết tính làm sao đây.  Không trả lời thì sợ vô phép (đã nghĩ Thày vai trên Smiley) mà trả lời thì không biết phải trả lời sao....

Thôi thì đành thú thật với Thày là tuần rồi nhà có khách, đại gia đình lu bu quá nên HMN chưa kịp nghiên cứu ạ.  Để hôm nay HMN sang nhà Bà Nội sắp nhỏ hỏi thăm rồi....sẽ trình báo cho Thày và Mạ Vân nghe ạ Smiley

HMN

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #4263 - 23. Jun 2012 , 08:56

Cô Ngọc Mai thương,

Wow, Cô hát bài này hay quá chừng chừng.  Bài này em rất thích đó Cô ơi.  Giọng Cô thật êm ái và nhẹ nhàng. Ông trời thật là bất công, em thích hát lắm mà không hát được.  Thích đánh đàn mà cũng không xong.
Mong Cô hát thêm nhiều nhiều cho cả Quán và em thưởng thức ạ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #4264 - 23. Jun 2012 , 11:11

thule wrote on 23. Jun 2012 , 06:15:
Chị Mai ơi,

Cô Vân ơi,

Cám ơn Thu đã thưởng thức.  Bài "Dốc Mơ" mình cũng đã nghĩ đến, chắc sẽ trình làng một ngày không xa Thu và Vân ạ.  Cô sinh viên cụ này thì mê nhiều bài lắm, vấn đề là có "hét" nổi không mà thôi, hì hì...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #4265 - 23. Jun 2012 , 11:19

Nguyen Van Ha wrote on 23. Jun 2012 , 06:35:
Thưa cô Mai,

Em cũng xin được đứng sắp hàng sau cô Thu để xin chữ ký của ca sỹ "Ngọc Mai". Em enjoy nghe cô hát lắm.
Bravo cô!

Slide show của Ngọc Đóa càng ngày càng thiện nghệ dần. Không những chỉ mỹ thuật mà còn "sát nghĩa" lời nhạc! Nghĩa là rất công phu, không phải dễ làm!
Bravo ND!

NVH   Smiley
* Không quên cám ơn PTr đã post bản nhạc này
.

NVH thân,

Được nhạc sĩ sáng tác khen thì phải mừng rồi.  Cám ơn Hà đã khuyến khích cho cô có thêm sức mạnh và niềm đam mê ca hát.
Chúc Hà vui cuối tuần.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #4266 - 23. Jun 2012 , 11:27

Hoạ Mi Nâu wrote on 23. Jun 2012 , 08:56:
Cô Ngọc Mai thương,

Wow, Cô hát bài này hay quá chừng chừng.  Bài này em rất thích đó Cô ơi.  Giọng Cô thật êm ái và nhẹ nhàng. Ông trời thật là bất công, em thích hát lắm mà không hát được.  Thích đánh đàn mà cũng không xong.
Mong Cô hát thêm nhiều nhiều cho cả Quán và em thưởng thức ạ.
Em HMN

HMN thương,
Bài Em Tôi với cô có một kỷ niệm khó quên: cô đã hát tặng các em LVD trong bữa tiệc tại nhà nhân đám cưới của cô.  Thật là một tình cờ lý thú khi Ngọc Đoá đã lồng vào bài toàn những nữ sinh áo trắng mà cô rất yêu, rất quí.
NĐ đúng là đã thần tình cộng cảm với cô đó em, mặc dầu chuyện này có thể nói cô chưa kể cho ai nghe cả.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

HTNX
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4267 - 23. Jun 2012 , 13:10

...

Cô Mai kính thương ơi!

Hôm nay em xin phép một lần thôi vượt ngoài khuôn sáo để được gần cô hơn, bởi em muốn cám ơn và tặng cô bó hoa vì cô đã hát thật dịu dàng và truyền cảm bài hát "Em Tôi" mà em rất yêu thích.

Em xin kính chúc cô luôn an mạnh vui tươi để hát thêm nhiều bài hát tiền chiến khác nữa cho chúng em và quý thầy cô cùng thưởng thức .
   HT cũng không quên cám ơn Ngọc Đoá , người làm PPS bài hát thật dể thương và gợi nhớ một thời.

Em HTNX
Back to top
« Last Edit: 23. Jun 2012 , 13:15 by HTNX »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #4268 - 24. Jun 2012 , 07:00

HTNX wrote on 23. Jun 2012 , 13:10:
...

Cô Mai kính thương ơi!

Hôm nay em xin phép một lần thôi vượt ngoài khuôn sáo để được gần cô hơn, bởi em muốn cám ơn và tặng cô bó hoa vì cô đã hát thật dịu dàng và truyền cảm bài hát "Em Tôi" mà em rất yêu thích.

Em xin kính chúc cô luôn an mạnh vui tươi để hát thêm nhiều bài hát tiền chiến khác nữa cho chúng em và quý thầy cô cùng thưởng thức .
   HT cũng không quên cám ơn Ngọc Đoá , người làm PPS bài hát thật dể thương và gợi nhớ một thời.

Em HTNX

Em HTNX thương,
Cô rất xúc động khi đọc những dòng chữ đẹp đầy chân tình của em kèm theo bó hoa tươi thắm.   Dù "vượt ngoài khuôn sáo" hay không thì chúng ta cũng đã gần nhau hơn rồi HTNX ạ.  Và cô cám ơn em nhiều. 
Chúc em Chủ Nhật vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #4269 - 26. Jun 2012 , 03:29

Phuong_Tran wrote on 22. Jun 2012 , 04:45:
Thưa Thày Cô và cả nhà LVD ,

Cuối tuần Phượng Trần mời Thày Cô và cả nhà nghe giọng hát điêu luyện như ca sĩ nhà nghề của Cô Ngọc Mai hát bài Em Tôi của Lê Trạch Lựu

Đây là link để xem trực tiếp trên Net :

http://www.youtube.com/watch?v=NdQsnLzHCKo&feature=youtu.be

Em Tôi

Trình bày : Giáo Sư Ngọc Mai
Nhạc : Lê Trạch Lựu
Slideshow : Ngoc Đoá

...

Em tôi ưa đứng nhìn trời xanh xanh.
Mang theo đôi mắt buồn vương giấc mơ.
Vu vơ đắm đuối, vương ngàn áng mây
Bao đêm thầm đếm trên trời đầy sao sáng.
Buồn vương man mác theo lời gió reo lời thơ
Trầm tư se sắt tơ lòng đắm theo đàn khóc
Bao nhiêu nước mắt chôn sầu đắng cho lời thơ,
Giờ này em hát câu chiều mơ.

ĐK :
Bao giờ tôi về gần em
Cùng đếm này trăng này sao kia nhé em,
Trăng sao dâng ý thơ, mây bay khắp trời,
Thuyền tình lung linh trong khói sương lam,
Ngày về xa quá người ơi.

Em mơ tiếng sáo, dập dìu bên trăng
Đêm đêm u tối về đây thắp sao ...
Dư âm tiếng hát vương buồn mắt nhung,
Tôi xin gió biếc ca ngợi mầu suối tóc...
Đừng quên em nhé môi còn thắm duyên còn xanh,
Đàn trăng phô sắc huy hoàng sáng hơn màu nắng.
Cho anh rót thắm đem về nhớ nhung lời thơ,
Đường đời anh muốn em còn mơ.

Kính thưa cô Mai,

Em xin được

flower40

thumbup

votay

sau khi được thưởng thức giọng hát rất hay của cô qua bài Em Tôi, một nhạc phẩm nổi tiếng ai cũng biết. (Dĩ nhiên nếu có cô (học sanh) nào không biết thì em cũng không trách vì mấy cô ấy còn quá nhỏ chăng ?  Grin Grin Grin)

Như vậy là những cô giáo thầy giáo trong (diễn đàn) LVD ai cũng hát hay cả. Em đã từng được thưởng thức tài nghệ cô Vân (nhiều lần  Cheesy) và gần đây của thầy Đường. Chỉ còn cô Thu Lê nữa là đầy đủ. Mong cô PTR nhanh nhẩu mời cô Thu Lê đến (hát ở) quán nữa sẽ là quá tuyệt vời.

CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #4270 - 26. Jun 2012 , 12:26

CoiChay wrote on 26. Jun 2012 , 03:29:
Kính thưa cô Mai,

Em xin được

flower40

thumbup

votay

sau khi được thưởng thức giọng hát rất hay của cô qua bài Em Tôi, một nhạc phẩm nổi tiếng ai cũng biết. (Dĩ nhiên nếu có cô (học sanh) nào không biết thì em cũng không trách vì mấy cô ấy còn quá nhỏ chăng ?  Grin Grin Grin)

Như vậy là những cô giáo thầy giáo trong (diễn đàn) LVD ai cũng hát hay cả. Em đã từng được thưởng thức tài nghệ cô Vân (nhiều lần  Cheesy) và gần đây của thầy Đường. Chỉ còn cô Thu Lê nữa là đầy đủ. Mong cô PTR nhanh nhẩu mời cô Thu Lê đến (hát ở) quán nữa sẽ là quá tuyệt vời.

CC
Cheesy

Anh Cối Chày thân,
Cám ơn Anh đã thưởng thức những giọng ca của Thầy Cô LVD.  Cô Thu Lê cũng sẽ hát một bài nay mai.  Xin cả nhà chờ đợi thêm ít tuần nữa để hãng sản xuất LVD sửa soạn thu băng và phát hành.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #4271 - 27. Jun 2012 , 14:03

Ông chủ quán và cả Anh Hà hình như lúc nầy định bỏ nghề sáng tác hay sao?  Cry
Ông chủ quán còn mãi đi kiếm con bò nấu phở  Grin  còn Anh Hà đã bỏ đàn cầm bút làm thi sĩ?  Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #4272 - 27. Jun 2012 , 19:54

Nga Lucia wrote on 27. Jun 2012 , 14:03:
Ông chủ quán còn mãi đi kiếm con bò nấu phở  Grin  còn Anh Hà đã bỏ đàn cầm bút làm thi sĩ?  Grin

Hello hello,

Cô Nga Lucia nhắc đến phở bò làm chi cho cô PH không vui !  Cheesy Nếu có nhắc thì chỉ nên nói bò vàng thì cho ta sữa, bò nửa vàng nửa nâu, thì cô biết đó, sẽ cho ta... cà phê sữa !

Nghe đồn bỏ đi hơn hai năm nên kỳ này có thể bò sẽ về thay vì một mình, sẽ lòng thòng thê tử... Không có ý đi buôn nhưng vẫn có lời !

Chuyện sáng tác dạo này thiệt là chậm, thiệt là chậm nhưng sẽ có sáng tác mới trong vài ngày sắp tới khi kiếm ra link của nó.

Mong được tiếp đón các cô trong quán để quán ọnn nhịp hợn

Thân mến,
CC
Cheesy 
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4273 - 27. Jun 2012 , 21:25

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Jun 2012 , 12:26:
Anh Cối Chày thân,
Cám ơn Anh đã thưởng thức những giọng ca của Thầy Cô LVD.  Cô Thu Lê cũng sẽ hát một bài nay mai.  Xin cả nhà chờ đợi thêm ít tuần nữa để hãng sản xuất LVD sửa soạn thu băng và phát hành.
Cô Ngọc Mai

Em cám ơn cô Mai đã cho cả quán thưởng thức bài hát thật dễ thương và hay quá.
Các em đang chờ nghe giọng hát ngọt ngào của cô Thu , cô Vân , cho đủ ban MTV.
Cũng không quên , cám ơn anh Chủ quán CC đã  ra vào D Đ , và TV thấy mùa hè năm nay , tươi vui như hoa Phượng...hi.hi.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #4274 - 27. Jun 2012 , 21:51

Nga Lucia wrote on 27. Jun 2012 , 14:03:

Hallo Nga,

Nhạc đối với tui quan trọng lắm! Một ngày không có nhạc thì chẳng khác nào thầy sãi không tụ kinh, anh lính chiến không có thư tình, hay Đinh Bộ Lĩnh không chời cờ lau tập trận!!! hihi!  Grin Grin Grin

Thật sự mấy tháng nay cũng có sáng tác nhưng chỉ có nhạc melody thôi, còn lời thì lại là thơ mới khổ !!!

Chắc cũng phải tập trung tinh thần để làm cho xong mấy bản nhạc mới!  (Nhưng chắc đợi ông chủ quán cho ra lò nhạc ảnh trước!)

Cheeeeeers Nga,
NVH
     Smiley
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 283 284 285 286 287 ... 319
Send Topic In ra