Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 40 41 42 43 44 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 320416 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Quán Thời Gian
Reply #615 - 15. Sep 2009 , 19:44

ngo_thi_van wrote on 15. Sep 2009 , 02:54:
Em Tat My oi ,
Co chay qua day nhu da hua voi em. Tiec la Co khong co nhieu thi gio de thương thuc tat ca nhung bai em post vao day.
Co co nghe bai Khac Khoai do Nguyen Thao [ Kha Tuan? ] trinh bay , dung la " khac khoai " that ! Co tiec la moi ngươi dang con yen giac nen khong dam van volume to de nghe cho ro loi , tuy nhien cung nhan thay nhac that la em diu va buon !
MC Phương Tan cung di dau roi ma vang bong ? Co em va Dang My lo cho Quan Thoi Gian chac ong chu quan se cam on lam day.
Co Van

Em cám ơn cô đã chìu em mà vào đây nghe nhạc , anh Khả Tuấn hát hay flower40 , em rất mong được nghe thêm anh hát nữa đó cô ạ  whistling whistling
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #616 - 15. Sep 2009 , 20:11

Quote:
Hi Phượng ,

TM được em enjoy những bài chị post là chị mừng rồi  Cheesy, chị sợ em phiền vì nơi đây là nơi cư ngụ của em, mà chị vào phá lệ. Tongue Tongue
À, em chịu khó chạy ra ngoài Nha Trang níu ông chủ về coi quán đi. Chị sẽ thưởng cho em nhiều bài nữa , ừ chị quên khen em hát rất hay và rất có hồn  votay. Mong được nghe em hát thêm nhiều bài nữa whistling whistling

Thân mến
TM

Hello Chị Tất My !!!

Hi hi chị không biết đó thôi... Quán Thời Gian là nơi mọi người đến để hát cho người khác nghe và nghe người khác hát cho mình nghe.... vậy thì chị vào để post nhạc cho em và cả nhà nghe là em phải cám ơn chị nhiều nhiều chứ.....  thanks.gif  thanks.gif  thanks.gif  Còn Chủ Quán và MC vắng mặt lâu ngày thì mình cứ lấy câu :" Vắng chủ nhà gà mọc đuôi tôm "ra mà xài

Í da ông chủ quán này nặng ký lắm chị à , em mà có ra tận ngoài Nha Trang cũng không níu ổng vô Quán nổi đâu trừ khi ổng chịu đi về Quán " mình ên " ( chữ của Cô Vân  Grin ).... nhưng mình nhắc hoài như vầy chắc ổng cũng phải trở về Quán ( không lẽ bỏ Quán đìu hiu??? ) mà có điều tại ổng đi tà tà nên hơi lâu thôi  rollingonthefloor rollingonthefloor dance3 dance3

thanks.gif thanks.gif thanks.gif Chị đã khen khích lệ " gà nhà " , sao không trình làng giọng hát của chị đi chứ.....em đang đợi đó

PTr
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #617 - 16. Sep 2009 , 09:55

Phuong_Tran wrote on 15. Sep 2009 , 20:11:
Hello Chị Tất My !!!

Hi hi chị không biết đó thôi... Quán Thời Gian là nơi mọi người đến để hát cho người khác nghe và nghe người khác hát cho mình nghe.... vậy thì chị vào để post nhạc cho em và cả nhà nghe là em phải cám ơn chị nhiều nhiều chứ.....  thanks.gif  thanks.gif  thanks.gif  Còn Chủ Quán và MC vắng mặt lâu ngày thì mình cứ lấy câu :" Vắng chủ nhà gà mọc đuôi tôm "ra mà xài

Í da ông chủ quán này nặng ký lắm chị à , em mà có ra tận ngoài Nha Trang cũng không níu ổng vô Quán nổi đâu trừ khi ổng chịu đi về Quán " mình ên " ( chữ của Cô Vân  Grin ).... nhưng mình nhắc hoài như vầy chắc ổng cũng phải trở về Quán ( không lẽ bỏ Quán đìu hiu??? ) mà có điều tại ổng đi tà tà nên hơi lâu thôi  rollingonthefloor rollingonthefloor dance3 dance3

thanks.gif thanks.gif thanks.gif Chị đã khen khích lệ " gà nhà " , sao không trình làng giọng hát của chị đi chứ.....em đang đợi đó

PTr

Lên sân khấu hát hả  Huh em có liệu có móni` mua trứng dzịt thúi và cà chua thúi không?? laugh12 laugh12

Rất tiếc ông trời không cho chị có cái năng khiếu cầm micro  whistling...  nên chị van xin em đừng nghe chị hát thế thôi.

Em hát thế chị nghe , khi nào em gặp chị bên VAN thì chị sẽ có quà đặc biệt cho em. Tăng em lọ hồng đây roses45

Thân mến
TM

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #618 - 16. Sep 2009 , 17:13

Back to top
« Last Edit: 10. Oct 2009 , 16:06 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #619 - 16. Sep 2009 , 17:29

...

Rưng rưng lệ ướt mi chênh vênh một bước đi,
lang thang ngày tháng xuân thì
Đi đâu tìm kiếm chi, vui đâu được mấy khi,
trăm năm đâu dài nữa
Vẫn như đang còn thơ, vẫn mơ mộng, mộng mơ,
vẫn ta xưa ngày cũ
Chỉ là một là gió, theo tháng năm vật vờ
rơi rụng vào hư vô

Tình yêu có từ đâu
bao giờ tình yêu đến rồi đi bất ngờ
đời như vẫn còn đang ngóng chờ
người sao vẫn còn nỡ hững hờ

Cho nhau cả nỗi đau, đau đau để nhớ nhau,
lâng lâng ngày tháng bạc đầu
Đi đâu tìm kiếm nhau, vui trong cả nỗi đau,
trăm năm vươn mình sống
Vẫn yêu là còn thơ, vẫn mơ mộng, mộng mơ,
vẫn ta xưa ngày cũ
Mộng được là chiếc lá, trong ngất ngây vũ trụ,
hòa quyện vào thiên thu

Back to top
« Last Edit: 10. Oct 2009 , 19:00 by Mytat »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #620 - 16. Sep 2009 , 17:36

Quote:
Lên sân khấu hát hả  Huh em có liệu có móni` mua trứng dzịt thúi và cà chua thúi không?? laugh12 laugh12

Rất tiếc ông trời không cho chị có cái năng khiếu cầm micro  whistling...  nên chị van xin em đừng nghe chị hát thế thôi.

Em hát thế chị nghe , khi nào em gặp chị bên VAN thì chị sẽ có quà đặc biệt cho em. Tăng em lọ hồng đây roses45

Thân mến
TM

Hi hi Chị ơi... làm gì có chuyện đó..... dance3 dance3

Vậy ra chị ở VAN cùng với chị Mỹ hả??? sướng nha , hy vọng ngày nào đó chị em mình sẽ gặp nhau ở VAN ha???? Biết đâu được đó chị....Nhiều chuyện có thể xãy ra lắm

Nếu không hát được sao chị không tập đi???  Cheesy Grin Tập  bằng cách hát karaoke đó chị

band4 band4 band4 band4

PTr

PS : Cám ơn chị đã post thêm vài bài hát vào Quán , để em nghe nha
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2009 , 17:38 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #621 - 16. Sep 2009 , 17:42

......

Giọt mưa
mưa ngâu mưa ngâu
búp non trên cành thành lá biếc
giọt mưa
mưa ngâu mưa ngâu
tròn xoe chiếc ô trên đầu

Ngày xưa đôi ta bên nhau
chiếc ô xoe tròn là bóng lá
mong sao mưa thật lâu
để cho đôi lứa bên nhau

Ngày nay đôi ta xa nhau
vắng em anh nhìn từng góc phố
từng đôi uyên ương bên nhau

Ngày nay đôi ta xa nhau
lá xanh trên cành thành lá úa
từng giọt mưa ngâu rớt bên thềm
tình yêu đâu dễ lãng quên

Và cơn mưa
mưa rồi sẽ tan đi trên trời đầy nắng gió
giọt mưa ngâu
hay là nước mắt ai nhớ nhau?

Chuyện tình yêu
như là những cơn mưa trong đời đầy nắng gió
để trên mi ai bây giờ
ướt đẫm mưa ngâu

Back to top
« Last Edit: 10. Oct 2009 , 19:00 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #622 - 16. Sep 2009 , 17:50

Back to top
« Last Edit: 10. Oct 2009 , 16:11 by Mytat »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #623 - 16. Sep 2009 , 17:52

Quote:

......

Nhạc phẩm Mưa ngâu - Thanh Tùng - Tiếng hát Lâm Thuý Vân

Giọt mưa
mưa ngâu mưa ngâu
búp non trên cành thành lá biếc
giọt mưa
mưa ngâu mưa ngâu

Ngày xưa đôi ta bên nhau
chiếc ô xoe tròn là bóng lá
mong sao mưa thật lâu
để cho đôi lứa bên nhau

Ngày nay đôi ta xa nhau
vắng em anh nhìn từng góc phố
từng đôi uyên ương bên nhau

Ngày nay đôi ta xa nhau
lá xanh trên cành thành lá úa
từng giọt mưa ngâu rớt bên thềm
tình yêu đâu dễ lãng quên

Và cơn mưa
mưa rồi sẽ tan đi trên trời đầy nắng gió
giọt mưa ngâu
hay là nước mắt ai nhớ nhau?

Chuyện tình yêu
như là những cơn mưa trong đời đầy nắng gió
để trên mi ai bây giờ
ướt đẫm mưa ngâu

Flash Location (425 x 344): http://www.nhaccuatui.com/m/cpBLJrBxbl', 'flash', 'resizable,width=425,height=344'); return false;">>http://www.nhaccuatui.com/m/cpBLJrBxbl

Oh ! Cám ơn chị Tất My nha , em rất thích bài Mưa Ngâu này , để em nghe cái đã 'ta'm " với chị sau ( em thấy chị đang đi loanh quanh sân trường  dance3 dance3 )

PTr
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2009 , 18:06 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #624 - 16. Sep 2009 , 18:05

Phuong_Tran wrote on 16. Sep 2009 , 17:52:
Oh ! Cám ơn chị Tất My nha , em rất thích bài Mưa Ngâu này , để em nghe cái đã 'ta1m " với chị sau ( em thấy chị đang đi loanh quanh sân trường  dance3 dance3 )

PTr

Bài này Khánh Hà ca nghe nhí nhảnh hơn nhưng tiếc rằng trong nhaccuatui.com không có Khánh Hà hát , nên nghe tạm LTV.

Bên khoaho.c forum, chị post bằng Imeem.com thì có giọng ca Khánh Hà, chị sợ bên đây không thích vào Imeem.com. Nói chung thì nhaccuatui.com tiện hơn.

Chị phải đi gội đầu... rồi sẽ vào chat với em tiếp nha. Chị ở Seattle -USA còn chị Mỹ thì ở Vancouver-CANADA. Seattle-Vancouver gần nhau lái xe khoãng 3 tiếng thì đến nhà chị Mỹ. tulipvang
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #625 - 16. Sep 2009 , 18:12

Quote:
Bài này Khánh Hà ca nghe nhí nhảnh hơn nhưng tiếc rằng trong nhaccuatui.com không có Khánh Hà hát , nên nghe tạm LTV.

Bên khoaho.c forum, chị post bằng Imeem.com thì có giọng ca Khánh Hà, chị sợ bên đây không thích vào Imeem.com. Nói chung thì nhaccuatui.com tiện hơn.

Chị phải đi gội đầu... rồi sẽ vào chat với em tiếp nha. Chị ở Seattle -USA còn chị Mỹ thì ở Vancouver-CANADA. Seattle-Vancouver gần nhau lái xe khoãng 3 tiếng thì đến nhà chị Mỹ. tulipvang

Chị ơi... chị nói đúng , giọng Khánh Hà nghe nhí nhảnh hơn , nhưng không có th`i nghe Lâm Thuý Vân hát cũng đỡ ghiền , em rất thích bài này , đã nghe qua 3 lần rồi , hình như phải nhanh hơn 1 chút thì hay hơn

Em hy vọng năm tới Đại Hội LVD ở VAN thì dễ dàng đi dự hơn như vậy mới có dịp gặp chị và chị My , chị My nói rồi..cứ qua VAN , chị MY sẽ nuôi em bằng đạu phọng ( My ăn đậu phọng , em ăn xôi !!!! )  Cool Cool rollingonthefloor rollingonthefloor

PTr
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #626 - 16. Sep 2009 , 18:57

Phuong_Tran wrote on 16. Sep 2009 , 18:12:
Chị ơi... chị nói đúng , giọng Khánh Hà nghe nhí nhảnh hơn , nhưng không có th`i nghe Lâm Thuý Vân hát cũng đỡ ghiền , em rất thích bài này , đã nghe qua 3 lần rồi , hình như phải nhanh hơn 1 chút thì hay hơn

Em hy vọng năm tới Đại Hội LVD ở VAN thì dễ dàng đi dự hơn như vậy mới có dịp gặp chị và chị My , chị My nói rồi..cứ qua VAN , chị MY sẽ nuôi em bằng đạu phọng ( My ăn đậu phọng , em ăn xôi !!!! )  Cool Cool rollingonthefloor rollingonthefloor

PTr

ăn xôi hay chịu đấm ăn xôi....ghẹo em chơi chứ , chị Mỹ đủ sức nuôi em mà. Hy vọng tụi CANADA dể chịu hơn và dể dàng hơn. Mong em được may mắn hơn.

Chị ở nơi khỉ ho cò gáy , đâu có người VN mình , bạn đồng nghiệp người mỹ, gia đình ông xã mỹ luôn, chung quanh hàng xóm là người mỹ , chị vào d/d để nói tiếng việt đó em  laugh12. Chị có tới mấy group bạn , mấy hôm nay đổi không khí qua đây nhiều hơn. Chị Mỹ hay nhăn với chị lắm , lâu lâu xẹt vô chạy ra chả thấy đóng góp gì cả Grin. Chị thấy d/d LVD đã vững mạnh rồi nên...ư ư làm biếng  Tongue. Chị Mỹ nhăn cũng đúng đó em..sợ da nàng nhăn nhúm nên chị post vài bài make up  laugh12 laugh12; chắc bi giờ da nàng đã được thẳng lại  Shocked Shocked

Hai chị em mình chat với nhau như đã quen biết từ đời nào, chị thì thấy dung nhan em hoài mổi lần vô đây làm du khách đi coi cọp , em có biết mặt chị chưa?.  Drinkinj

Mấy hôm nay chị so moody nên vào nhũng nhẽo với cô Vân và cũng đi tâm sự lung tung ở mục góc trời nhắc nhở với chị LP và mục Kể về mẹ với Phương Tần va`chị Tuyết Lan , bây giờ ở quán Thời Gian với em.  flower40

Đời sống ngoài tình gia đình thì phải cần có tình bằng hữu phải không em?  dance3.

Thôi chị phải qua group bên kia mí lão bên khoahoc đang tìm chị chớp chớp đèn đi tìm trẻ lạc.. Wink Wink

Rất hân hạnh được làm quen với em. roses45

Thân mến,
TM

Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2009 , 19:32 by Mytat »  

IP Logged

CuTuan56
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #627 - 17. Sep 2009 , 10:14

Để  thay đổi không khí mời các anh chị thưỡng thức nhạc Phẩm :
Chiều qua Phà Hậu Giang của Nhạc sỉ Nhật Ngân nói về số phậnnhững thương phế binh Vn Cộng Hoà :

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #628 - 17. Sep 2009 , 15:50

Quote:
ăn xôi hay chịu đấm ăn xôi....ghẹo em chơi chứ , chị Mỹ đủ sức nuôi em mà. Hy vọng tụi CANADA dể chịu hơn và dể dàng hơn. Mong em được may mắn hơn.

Chị ở nơi khỉ ho cò gáy , đâu có người VN mình , bạn đồng nghiệp người mỹ, gia đình ông xã mỹ luôn, chung quanh hàng xóm là người mỹ , chị vào d/d để nói tiếng việt đó em  laugh12. Chị có tới mấy group bạn , mấy hôm nay đổi không khí qua đây nhiều hơn. Chị Mỹ hay nhăn với chị lắm , lâu lâu xẹt vô chạy ra chả thấy đóng góp gì cả Grin. Chị thấy d/d LVD đã vững mạnh rồi nên...ư ư làm biếng  Tongue. Chị Mỹ nhăn cũng đúng đó em..sợ da nàng nhăn nhúm nên chị post vài bài make up  laugh12 laugh12; chắc bi giờ da nàng đã được thẳng lại  Shocked Shocked

Hai chị em mình chat với nhau như đã quen biết từ đời nào, chị thì thấy dung nhan em hoài mổi lần vô đây làm du khách đi coi cọp , em có biết mặt chị chưa?.  Drinkinj

Mấy hôm nay chị so moody nên vào nhũng nhẽo với cô Vân và cũng đi tâm sự lung tung ở mục góc trời nhắc nhở với chị LP và mục Kể về mẹ với Phương Tần va`chị Tuyết Lan , bây giờ ở quán Thời Gian với em.  flower40

Đời sống ngoài tình gia đình thì phải cần có tình bằng hữu phải không em?  dance3.

Thôi chị phải qua group bên kia mí lão bên khoahoc đang tìm chị chớp chớp đèn đi tìm trẻ lạc.. Wink Wink

Rất hân hạnh được làm quen với em. roses45

Thân mến,
TM

Chị Tất My thương mến ,
flower40 flower40 flower40 Em tang chị hoa để làm quen nè , rất vui khi được quen biết với chị ở trong D D LVD và hai chị em chọn Quán Thời Gian làm nơi để kể kể mọi điều trong khi mình nghe nhạc , thú vị ghê ha chị?
Chị chạy ta bà khap nơi vậy mới vui chứ...  Cheesy Grin Cha... như vậy là chị đã có bài sửa sang sac đẹp cho chị Mỹ rồi hihihi
Hình của chị ở đâu trang nào chỉ em đi để em chạy đến xem để em qua bên Hình Ảnh nhìn thử đã nha , còn không là chị phải gửi riêng cho em ha?
Em cũng quậy đi ta bà khap nơi trong sân trường LVd nên mới có " biệt danh " Phượng Quậy đó chị

Chúc chị vui dù ở nơi khỉ ho cò gáy  band4 band4 band4 band4 whistling whistling

PTr
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #629 - 17. Sep 2009 , 17:49

Phuong_Tran wrote on 17. Sep 2009 , 15:50:
Chị Tất My thương mến ,
flower40 flower40 flower40 Em tang chị hoa để làm quen nè , rất vui khi được quen biết với chị ở trong D D LVD và hai chị em chọn Quán Thời Gian làm nơi để kể kể mọi điều trong khi mình nghe nhạc , thú vị ghê ha chị?
Chị chạy ta bà khap nơi vậy mới vui chứ...  Cheesy Grin Cha... như vậy là chị đã có bài sửa sang sac đẹp cho chị Mỹ rồi hihihi
Hình của chị ở đâu trang nào chỉ em đi để em chạy đến xem để em qua bên Hình Ảnh nhìn thử đã nha , còn không là chị phải gửi riêng cho em ha?
Em cũng quậy đi ta bà khap nơi trong sân trường LVd nên mới có " biệt danh " Phượng Quậy đó chị

Chúc chị vui dù ở nơi khỉ ho cò gáy  band4 band4 band4 band4 whistling whistling

PTr

Hình chị post ở mục góc trời nhắc nhở đó em... dance3
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 40 41 42 43 44 ... 319
Send Topic In ra