Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 153
Send Topic In ra
GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73 (Read 195986 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: " GÓC TRỜI NHẮC NHỚ "
Reply #90 - 25. Oct 2009 , 19:24

Tuyet Lan wrote on 25. Oct 2009 , 19:00:
Tuyet Lan-LVD73 thân chào Lydaitieuthu vừa mới về lại sân trường
...

moclan moclan moclan moclan moclan moclan

BouquetOfFlower... BouquetOfFlower

TMtulipvang xin chào bạn cùng khoá 73 Lydaitieuthu.

Hey,

TM xin bạn post 1 tấm dung nhan của bạn , để xem TM có quen với bạn không?

1-Cùng trường - yes

2-Cùng năm - yes

3-Cùng lớp -  Questioning Questioning Questioning

4- Cùng bàn -  Questioning Questioning Questioning

Mong tin bạn nghe , chúc bạn an vui hạnh phúc.

Thân mến ,

TM tulipvang
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #91 - 25. Oct 2009 , 21:07

lydaitieuthu wrote on 25. Oct 2009 , 09:51:
  Chào Đặng Mỹ,
  Đồng khoá ra mắt chậm trễ, xin lỗi Mỹ. Cảm ơn bạn đã tặng hoa. Mỹ ơi, hình của LP cho ldtt hồi còn đi học đó...

hihi, hèn chi My thấy hình vẽ nào mà cặp mắt y hệt LPhuong.  Smiley Đúng là My nhà quê quá xá  Grin Embarrassed
My mừng có thêm bạn về đây  dance3
mà LPhuong còn trùm mền chưa dậy nữa  chitchua

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #92 - 25. Oct 2009 , 21:19

Đặng-Mỹ wrote on 25. Oct 2009 , 21:07:
hihi, hèn chi My thấy hình vẽ nào mà cặp mắt y hệt LPhuong.  Smiley Đúng là My nhà quê quá xá  Grin Embarrassed
My mừng có thêm bạn về đây  dance3
mà LPhuong còn trùm mền chưa dậy nữa  chitchua

Hưm...bạn hiền LP bỏ bê quán TMV88 Cry, Mr. Bean buồn quá xá Undecided.

Xin bạn về...để làm náo nhiệt lại TMV88, TM tulipvang sẽ giúp bạn 1 tay..dance3 dance3.....mong tin bạn nhiều   Wink
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #93 - 26. Oct 2009 , 08:46

Mytat wrote on 25. Oct 2009 , 21:19:

Hưm...bạn hiền LP bỏ bê quán TMV88 Cry, Mr. Bean buồn quá xá Undecided.

Xin bạn về...để làm náo nhiệt lại TMV88, TM tulipvang sẽ giúp bạn 1 tay..dance3 dance3.....mong tin bạn nhiều   Wink

Tất Mỹ ơi, P về rồi nè... Cảm ơn bạn đã nhắn lời thăm hỏi. Cô chủ GHH hãy tiếp tục giúp mọi người...được tươi đẹp như...hoa...ai cũng chờ Tất Mỹ đó. thanks.gif smflower
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #94 - 26. Oct 2009 , 08:53

Đặng-Mỹ wrote on 25. Oct 2009 , 00:09:
Lydaitieuthu ơi,

My mang hoa hồng ra đón người quen nè  BouquetOfFlower
My đoán lydaitieuthu là LVD 73 phải không? votay

----------------------------------------------

Lan Phương ới ời

Có khách quí đến tặng quà quí nè. (Hình vẽ có cặp mắt đẹp giống LPhuơng quá)
Cái lưng có hờn dỗi mấy thì cũng phải ráng vuốt ve nó ngồi dậy trả lời đi nha  Smiley

-------------------

Đặng Mỹ à, P đây nè... đừng la nữa...kẻo bị...khan tiếng đó... laugh12 smflower
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #95 - 26. Oct 2009 , 09:10

lydaitieuthu wrote on 25. Oct 2009 , 10:27:
...

...  ...  ...
    Làm sao tìm lại được
    Những ngày xưa thơ ngây
    Giữa đời đành cất bước
    Cúi mặt tháng năm dài
               * *
    Con đường đã đi qua
    Sao còn quay nhìn lại
    Để đếm từng xác lá
    Để rồi mắt nặng cay
               **
    Thương làm sao kỷ niệm
    Thương làm sao tuổi thơ
    Nhớ thật nhiều kỷ niệm
    Nhớ nhiều tuổi mộng mơ...
              ( Thơ : LP )

LP ơi, kỷ niệm đầy ấp trong lòng P mà, hãy nhắc cho người có liên quan cùng nhớ, người không liên quan được biết để... mắt nặng cay với P, được chứ?

Lydaitieuthu ơi, mừng hội ngộ... smflower BouquetOfFlower
  Cảm ơn bạn đã cho những hình thật hay, nhưng này... sao không gửi chỗ riêng bên kia, đem vào đây chi ?...kỳ quá  Embarrassed  Embarrassed
  P định...đóng cửa Góc trời, sao Daitieuthu lại...về phe với Đặng Mỹ " ăn hiếp" P vậy?  Sad Sad Cry
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #96 - 26. Oct 2009 , 09:13

LPHUONG wrote on 26. Oct 2009 , 08:46:
  Tất Mỹ ơi, P về rồi nè... Cảm ơn bạn đã nhắn lời thăm hỏi. Cô chủ GHH hãy tiếp tục giúp mọi người...được tươi đẹp như...hoa...ai cũng chờ Tất Mỹ đó. thanks.gif smflower

Welcome back bạn hiền LP, TM thấy bạn online , nên vội vả níu áo bạn đây... Wink
Từ đây TMV_88 và GHH_CCH là 1 liên đại công ty nghe , LP nhớ mời bạn Lydaitieu thu về hợp tác nhe...dance3.....
Bi giờ để TM đi take care vài công việc trước... rồi sẽ vào TMV_88 làm việc... Wink
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #97 - 27. Oct 2009 , 10:00

Nhắc ... nhớ thầy Đường mà không nhắc ... để nhớ đến thầy Quang, dạy Sử Địa quả là điều thiếu sót và có lỗi với Thầy vô cùng vì hai Thầy cùng dạy lớp Tứ 4 và thường đi ăn điểm tâm với nhau ...
         Nếu thầy Phong ( dạy Toán ) luôn kiểu cách, xưng hô với học trò mình : “ ... tôi ...các chị”, thì thầy Quang lúc nào cũng : “... Ta nói cho chúng bây nghe ...”
         Thầy Quang vui tính, dễ thân thiện nên bị học trò Tứ 4 “ ăn hiếp”, cả lớp thường ...yêu cầu ... dời ngày làm bài kiểm lại tuần sau, “ năn nỉ “ Thầy kể chuyện ...bên lề ...để khỏi trả bài . Một lần, trước lời ... nhao nhao, xin của học trò : “...đi Thầy ... đi Thầy ...”,  Thầy la lên :
          -      Lớp trưởng đâu, tuần tới ... tìm cho ta cây roi, đứa nào không chịu học, ta sẽ ...xử, xem chúng bây còn lười không ?
         Thế là, tuần sau, lúc ra chơi, trước giờ học Sử Địa ... một cây 4*6 phân, dài hơn một thước ... đứng dựa tường, trên bàn Giáo sư, do Ngọc Vân ... “ẳm” đem vô ...
         Vừa tới cửa lớp, nhìn thấy, Thầy vội bước nhanh đến bàn, đem “ cây roi “ giấu dưới gầm bục bảng :
          -      Đứa nào đem vào vậy ? Trời ơi ! bà Hiệu trưởng thấy ...là chết đó ...
          -      Thầy bảo đem “ roi “ cho Thầy mà .
          -      Chúng bây ... thật là ...
   Thầy không phạt, không trừ điểm Hạnh kiểm, suốt giờ dạy hôm đó, thỉnh thoảng ... không hiểu nghĩ gì ... Thầy lại tủm tỉm cười hiền ... vì vậy, học trò Tứ 4 rất thương Thầy dạy Sử Địa của mình ... 
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #98 - 27. Oct 2009 , 10:38

LPHUONG wrote on 27. Oct 2009 , 10:00:
         Nhắc ... nhớ thầy Đường mà không nhắc ... để nhớ đến thầy Quang, dạy Sử Địa quả là điều thiếu sót và có lỗi với Thầy vô cùng vì hai Thầy cùng dạy lớp Tứ 4 và thường đi ăn điểm tâm với nhau ...
         Nếu thầy Phong ( dạy Toán ) luôn kiểu cách, xưng hô với học trò mình : “ ... tôi ...các chị”, thì thầy Quang lúc nào cũng : “... Ta nói cho chúng bây nghe ...”
         Thầy Quang vui tính, dễ thân thiện nên bị học trò Tứ 4 “ ăn hiếp”, cả lớp thường ...yêu cầu ... dời ngày làm bài kiểm lại tuần sau, “ năn nỉ “ Thầy kể chuyện ...bên lề ...để khỏi trả bài . Một lần, trước lời ... nhao nhao, xin của học trò : “...đi Thầy ... đi Thầy ...”,  Thầy la lên :
          -      Lớp trưởng đâu, tuần tới ... tìm cho ta cây roi, đứa nào không chịu học, ta sẽ ...xử, xem chúng bây còn lười không ?
         Thế là, tuần sau, lúc ra chơi, trước giờ học Sử Địa ... một cây 4*6 phân, dài hơn một thước ... đứng dựa tường, trên bàn Giáo sư, do Ngọc Vân ... “ẳm” đem vô ...
         Vừa tới cửa lớp, nhìn thấy, Thầy vội bước nhanh đến bàn, đem “ cây roi “ giấu dưới gầm bục bảng :
   Thầy không phạt, không trừ điểm Hạnh kiểm, suốt giờ dạy hôm đó, thỉnh thoảng ... không hiểu nghĩ gì ... Thầy lại tủm tỉm cười hiền ... vì vậy, học trò Tứ 4 rất thương Thầy dạy Sử Địa của mình ... 

votaythanks.gif bạn LP nhiều.
LP không được đóng cửa mục này à nhe...TM sẽ đi kiện cáo đến cùng đó
TM có một bài nhạc thật hay tên là Ngày xưa yêu dấu và muốn mang cái hình của LP mà Lydaitieuthu vẽ tặng về GHH, xin phép 2 nàng cho TM post. Mong tin.
Thân mến,
TM tulipvang

Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #99 - 27. Oct 2009 , 10:48

Mytat wrote on 27. Oct 2009 , 10:38:

votaythanks.gif bạn LP nhiều.
LP không được đóng cửa mục này à nhe...TM sẽ đi kiện cáo đến cùng đó
TM có một bài nhạc thật hay tên là Ngày xưa yêu dấu và muốn mang cái hình của LP mà Lydaitieuthu vẽ tặng về GHH, xin phép 2 nàng cho TM post. Mong tin.
Thân mến,
TM tulipvang

Thay mặt ( ẩu  Tongue) ldtt, P cảm ơn Tất Mỹ có lòng mến... Tất Mỹ cứ...tự nhiên... Cheesy
Back to top

IP Logged

lydaitieuthu
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #100 - 27. Oct 2009 , 11:49

Mytat wrote on 25. Oct 2009 , 19:24:

BouquetOfFlower... BouquetOfFlower

TMtulipvang xin chào bạn cùng khoá 73 Lydaitieuthu.

Hey,

TM xin bạn post 1 tấm dung nhan của bạn , để xem TM có quen với bạn không?

1-Cùng trường - yes

2-Cùng năm - yes

3-Cùng lớp -  Questioning Questioning Questioning

4- Cùng bàn -  Questioning Questioning Questioning

Mong tin bạn nghe , chúc bạn an vui hạnh phúc.

Thân mến ,

TM tulipvang

Cảm ơn Tuyết Lan và Tất Mỹ,
Mình chuyển trường về LVD, học chung với LP lớp 10A1 và 11A1. Đậu Tú Tài 1, mình lại rời trường, vì thân thiết với LP nên mình luôn theo dõi cô nàng.
  Vào D Đ, lâu nay mình chỉ làm Du khách, vì thấy LP đóng cửa nhiều nơi, định bỏ đi nên mình mới xuất đầu lộ diện, đem hình LP giấu kỹ để chọc tức LP cho cô nàng quay trở lại.
Tất Mỹ ơi, hình của mình xấu lắm, đem vào đây sẽ mất mặt bạn bè, thôi nha ,
Chúc Tuyết Lan và Tất Mỹ mọi điều như ý.

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #101 - 27. Oct 2009 , 11:57

lydaitieuthu wrote on 27. Oct 2009 , 11:49:
Mình chuyển trường về LVD, học chung với LP lớp 10A1 và 11A1. Đậu Tú Tài 1, mình lại rời trường, vì thân thiết với LP nên mình luôn theo dõi cô nàng.
  Vào D Đ, lâu nay mình chỉ làm Du khách, vì thấy LP đóng cửa nhiều nơi, định bỏ đi nên mình mới xuất đầu lộ diện, đem hình LP giấu kỹ để chọc tức LP cho cô nàng quay trở lại.

TM thanks.gif Lydaitieuthu hồi âm tin mình , mình đã post bài Những ngày yêu dấu vào mục GHH và chào mưng bạn đã trở về sân trường.

Xin bạn ghé sang thăm và đóng góp bài vở vào.. TM đang feel rất lonely đây...

BouquetOfFlower Chúc bạn vui mạnh, thành công mọi mặt  BouquetOfFlower.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #102 - 27. Oct 2009 , 22:30

lydaitieuthu wrote on 27. Oct 2009 , 11:49:

Vậy là Ly Đại tiểu thư học chung với Tuyết lan 1 năm đó 10A 1- Thế mà TL - thật là - giống My diệu đó mà- chưa già mà trí nhớ nó đi đâu mất tiêu rùi - Cry Cry
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #103 - 27. Oct 2009 , 23:13

Tuyet Lan wrote on 27. Oct 2009 , 22:30:
Vậy là Ly Đại tiểu thư học chung với Tuyết lan 1 năm đó 10A 1- Thế mà TL - thật là - giống My diệu đó mà- chưa già mà trí nhớ nó đi đâu mất tiêu rùi - Cry Cry

Hứ ! hay nhỉ ? khi không mất trí nhớ lại bảo giống My ??? Angry 

Nhưng như vậy chứng tỏ TLan còn khôn ngoan lắm  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #104 - 27. Oct 2009 , 23:16

LPHUONG wrote on 27. Oct 2009 , 10:00:

LPhuơng à,

My còn không nhớ học với Thày năm lớp mấy  Tongue
Phục LPhuơng thât. BouquetOfFlower
Tiếc rằng không có Đoá vô đây để thi tài với LPhuơng.  Smiley
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 153
Send Topic In ra