Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gánh Hàng Hoa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 86 87 88 89 90 ... 173
Send Topic In ra
Gánh Hàng Hoa (Read 198735 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Gánh Hàng Hoa
Reply #1305 - 19. Jan 2010 , 22:51

Phuong_Tran wrote on 19. Jan 2010 , 21:15:
EM THÍCH !!!!

CÁM ƠN CHỊ NHIỀU LẮM

...

...

Em mời chị ly trà nóng nhé và tặng chị con công xinh đẹp nè

PTr

Em cũng bắt chước U chẻ ngồi tỉa trái cây hả? Nghe U chẻ sưng tay vì tỉa trái cây đó   Grin Grin ( ghẹo để U chẻ lên tiếng chơi).

Cám ơn em nghe , chị thích hình con công em tặng, biểu hiện cho sự thành công phải không em, em thấy con công toàn thân lông màu trắng chưa?

Back to top
« Last Edit: 19. Jan 2010 , 22:54 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Re: Gánh Hàng Hoa - KHSG Group
Reply #1306 - 19. Jan 2010 , 23:16

Mytat wrote on 18. Jan 2010 , 22:35:

Chị nói bụi double iris , cái gì chứ bông hoa là em có ngay , em dán luôn bụi bông kèn cho chị coi, nó cao hơn em và say bông lắm.

À chị ơi , hè sang năm chị qua, là em có bạc hà cho chị nấu canh chua và chị chiết nhánh mang về luôn, hè năm ngoái em đem ra farm fair , bán được hơn 300 trăm đồng , đủ trả tiền nước , bạc hà hút nước dữ lắm. Trồng hoa rau cải cực mà vui

...

...

...

...

...

Cô có bạc hà hả, vậy cho tui xin luôn nha, bạc hà mau nhảy con lắm và tốn nước lắm. Canh chua thơm bạc hà giá ăn với cơm nguội là số 1 đó cô.
Tết này , tui nấu bánh chưng bán, tui gởi cô 2 cái và một ít mứt do tui làm cho cô ăn tết.
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1307 - 20. Jan 2010 , 20:05

Tuổi Đời Mênh Mông   - Trịnh Công Sơn
Trình bày: Thanh Hà

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #329

Mây và tóc em bay trong chiều gió lộng
trời làm cơn mưa xanh dưới những hàng me
em cùng lá tung tăng như loài chim đến
và đă hót giữa phố nhà

Ôm cuộc sống trong tay bên đời quá rộng
Tuổi thần tiên yêu dấu dưới ngôi trường kia
Em cùng đóa hoa lan hay quỳnh hương trắng
thơm ngát từ đất đai quê nhà

Có tình yêu thời thơ ấu, bướm hoa và chim cùng mưa nắng
Em đứng bên trời tự do, yêu đời thiết tha

Bao đường phố em qua nắng lên đứng chờ
Đường dìu chân em đi đến những miền xa
Thăm ruộng đất bao la những làng quê cũ
mùa cây trái níu chân về

Như là những bông hoa trong thành phố này
Tuổi đời mênh mông quá búp non đầu cây
Em về giữa thiên nhiên em cười em nói
... như sóng đùa biển khơi ...  .

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1308 - 20. Jan 2010 , 20:31

Trăng Sáng Vườn Chè  - Văn Phụng   
Trình bày: Xuân Sơn

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #330

Sáng trăng sáng cả vườn chè, một gian nhà nhỏ đi về có nhau.
Vì tằm tôi phải chạy dâu, vì chồng tôi phải qua cầu đắng cay.
Chồng tôi thi đỗ khoa này, bõ công kinh sử từ ngày lấy tôi.
Kẻo không rồi chúng bạn cười, rằng..rằng tôi nhan sắc cho người say mê.
Tôi hằng khuyên sớm khuyên trưa, anh chưa thi đỗ thì chưa.. chưa.. chưa động phòng.

Một quan là sáu trăm đồng, chắt chiu tháng tháng cho chồng mà đi thi.
Chồng tôi cưỡi ngựa vinh quy, hai bên có lính hầu đi dẹp đường.
Tôi ra đón tận cổng làng, chồng tôi xuống ngựa cả làng ra xem.

Sáng trăng sáng .....
....chồng tôi xuống ngựa cả làng ra xem.

Đêm nay mới thật là đêm, ai đem trăng rưới lên trên vườn chè? 

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1309 - 20. Jan 2010 , 20:36

Jasmine wrote on 19. Jan 2010 , 23:16:
Cô có bạc hà hả, vậy cho tui xin luôn nha, bạc hà mau nhảy con lắm và tốn nước lắm. Canh chua thơm bạc hà giá ăn với cơm nguội là số 1 đó cô.
Tết này , tui nấu bánh chưng bán, tui gởi cô 2 cái và một ít mứt do tui làm cho cô ăn tết.

Chị Thu Mai ơi,

Ông xã em cứ thấy em được quà chị gởi lên cho ăn, ông nói chị cưng em quá xá và nhắc nhở em phải cử ăn ( diet) đó chị.

Khi nào chị lên nhà em, em bù cho chị tô hoành thánh mì nghe. Em biết chị thích nước lèo của gia đình nhà em nấu...hihhihi Wink

Back to top
« Last Edit: 20. Jan 2010 , 20:37 by Mytat »  

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1310 - 20. Jan 2010 , 21:08

Mytat wrote on 19. Jan 2010 , 20:25:
Hy vọng em thích  Wink

...

...

Chị Emwhy ơi ,

Em cũng thuộc loại ganh tỵ lắm , còn thiệp của em đâu?

Em mới vừa nói chuyện với má em, má em nói vài hôm nay chị mắc chứng gì mà làm siêng dử hen, đổi cách trang hoàng, lên khuôn hình votay votay.

À em có tin vui , má chồng em mua vé cho 3 mẹ con em về ăn tết với ba má em , nên em vội vàng book vé cho lẹ , sợ bả đổi ý  Cheesy. Vài hàng cho chị hay để em đi vòng sân trường  nhe.

Chúc chị khò 1 giấc tới sáng, từng tung chăn mền vì bị hot flash.... Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1311 - 20. Jan 2010 , 21:19

ChíchChoè wrote on 18. Jan 2010 , 18:51:
Chào mừng Jasmine đã trở lại , Chị Choè biết là Jasmine đang bận rộn lắm , mà cũng tranh thủ vô chơi với mấy chị , thiệt là thương quá chừng chừng...Thỉnh thoảng nhớ ghé vô GHH du xuân thưởng ngoạn nghe Jasmine. Lúc này gần Tết rồi nên chị EmWhy triển lãm hoa ở đây nhiều lắm.

Jasmine thấy nick mới của chị dễ thương không? Chị Emwhy đặt cho chị với chị PTr đó , em mà thích là chị EmWhy đặt cho em là Chôm chôm luôn bây giờ đó nghe.. Grin Grin

Chúc Jasmine lúc nào cũng dễ thương và yêu đời dù bất cứ hoàn cảnh nào.

Tình thương mến thương  ,

Chị Choè Chôm
Grin Grin

Chị Choè ơi,

Em đọc thư chị viết vui quá , chị cho em tên Chôm Chôm hả? , em chưa bao giờ chôm hình của chị Emwhy mà  , sao lại bị dính vô họ Chôm?. Em cám ơn chị  và chị Ptr đã spend time với chị Emwhy, đôi lúc em thấy chị  Emwhy 1 mình trong đây post bài lẻ loi quá. Nên em tự hứa có thì giờ là em vô liền. Em chúc chị vui khoẻ, và trẻ đẹp nghe.  Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1312 - 20. Jan 2010 , 21:29

Mytat wrote on 19. Jan 2010 , 22:51:
Em cũng bắt chước U chẻ ngồi tỉa trái cây hả? Nghe U chẻ sưng tay vì tỉa trái cây đó   Grin Grin ( ghẹo để U chẻ lên tiếng chơi).

Cám ơn em nghe , chị thích hình con công em tặng, biểu hiện cho sự thành công phải không em, em thấy con công toàn thân lông màu trắng chưa?

Chị thương mến ,

Chi hiểu ý em ghê , tượng trưng cho sự thành công đó chị

Em chưa thấy con công toàn thân màu trắng nếu chị có hình xin post cho em xem với

hi hi U Chẻ không thèm lên tiếng đâu chị , vì lên tiếng lúc này thí tay càng thêm đau !!!  Cheesy Grin

PTr

Back to top
« Last Edit: 20. Jan 2010 , 21:39 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1313 - 20. Jan 2010 , 21:30

Phuong_Tran wrote on 18. Jan 2010 , 21:09:
Hello hello em gái dễ thương Jasmine ,
Thấy em về " thăm nhà " GHH chị Diều Chôm vui ghê  Grin Grin ai cũng nhớ em hết đó và mong em và gia đình nhỏ của em có nhiếu may mắn , mạnh khoẻ và hạnh phúc nha

PTr

Chị Diều ơi, em thích cái tên mới này của chị , vì nó có nhiều ý nghĩa lắm , có thể là 1 con diều bay bổng trên bầu trời tự do , và cũng có thể là con chim diều hâu mang tin vui cho mọi người. Tên Diều Chôm nghe thật là nhí nhảnh và vui tươi rất thích hợp với hiền hoà của chị , em cám ơn chị thăm hỏi và quan tâm đến em cùng gia đình em, em đang bị ba em nhăn quá đi vì ba em quan tâm đến 2 đứa con em, cứ bị đổi trường học, từ ngày dọn qua đây, tụi nó chưa đi  trường học nữa , em có xin giấy phép dạy tụi nó ở nhà đó chị , nên em lu bu quá đi. Vài hang cho chị nghe , em cũng phải chuẩn đi ngủ đây , chúc chị mạnh khoẻ và có nhiều nguồn vui trong d/d này. Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1314 - 20. Jan 2010 , 21:36

Jasmine wrote on 20. Jan 2010 , 21:08:
Chị Emwhy ơi ,

Em mới vừa nói chuyện với má em, má em nói vài hôm nay chị mắc chứng gì mà làm siêng dử hen, đổi cách trang hoàng, lên khuôn hình votay votay.

À em có tin vui , má chồng em mua vé cho 3 mẹ con em về ăn tết với ba má em , nên em vội vàng book vé cho lẹ , sợ bả đổi ý  Cheesy. Vài hàng cho chị hay để em đi vòng sân trường  nhe.

Chúc chị khò 1 giấc tới sáng, từng tung chăn mền vì bị hot flash.... Smiley Smiley

Jasmine ơi ,

Mai mốt chắc 2 chị em mính phải đổi thành họ GANH quá.... Grin Grin Grin kệ đi , mình mè nheo chị T My bất cứ khi nào có thể  Wink Wink

PTr

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1315 - 20. Jan 2010 , 21:55

Jasmine wrote on 20. Jan 2010 , 21:30:
Chị Diều ơi, em thích cái tên mới này của chị , vì nó có nhiều ý nghĩa lắm , có thể là 1 con diều bay bổng trên bầu trời tự do , và cũng có thể là con chim diều hâu mang tin vui cho mọi người. Tên Diều Chôm nghe thật là nhí nhảnh và vui tươi rất thích hợp với hiền hoà của chị , em cám ơn chị thăm hỏi và quan tâm đến em cùng gia đình em, em đang bị ba em nhăn quá đi vì ba em quan tâm đến 2 đứa con em, cứ bị đổi trường học, từ ngày dọn qua đây, tụi nó chưa đi  trường học nữa , em có xin giấy phép dạy tụi nó ở nhà đó chị , nên em lu bu quá đi. Vài hang cho chị nghe , em cũng phải chuẩn đi ngủ đây , chúc chị mạnh khoẻ và có nhiều nguồn vui trong d/d này. Smiley

Jasmine men , va ca nha ca,
lau ngay gap lai em vui qua...sap di ve tham ba me voi 2 con thi con gi bang...hi..hii.
chuc mung em va gd co tin vui , hy vong van su nhu y nha em.
than ai chuc ca nha 1 dem an lanh nhieu mong dep.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1316 - 20. Jan 2010 , 21:59

Jasmine wrote on 20. Jan 2010 , 21:30:

Hello em Jasmine dễ thương ,
Lời lẽ của em thật là dễ thương nên ai cũng mến em là phải rồi  Grin Grin
Em đừng lo chị T My cô đơn lẻ loi một mình trong GHH nha có rất nhiều người yêu mến chị ấy như chị em mình đây

hi hi chị cũng rất thích tên Diều hay Diều Hâu , tên Diều thì có vẻ bay bổng !!! còn tên Diều Hâu thì mạnh mẽ , chị rất thích phụ nữ mạnh mẽ , đó là tại sao chị rất thích chị Tất Mỹ của em đó  , còn tên Diếu Chôm thì thôi khỏi nói ha ha chị còn mấy tên nữa đó em ơi thí dụ tên Tí Lanh Chanh , Đậu Phọng nữa đó dance3 dance3

À Ba của em lo lắng là phải rồi em là con gái rượu mà phải không  Wink Wink Ai cũng vậy hết Jasmine ơi , con của chị đã lớn quá chừng rồi mà chị tưởng tụi nó mới có mấy tuổi hà nên cứ lo lắng hoài hà  Cheesy Cheesy

Chúc em ngủ ngon nha  sleepy1001

Diếu Chôm

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1317 - 21. Jan 2010 , 10:26

Jasmine wrote on 20. Jan 2010 , 21:08:
Chị Emwhy ơi ,

Vậy là tin vui rồi, tết này gia đình em sum hợp đầy đủ , phải công nhận và cám ơn má chồng em thiệt là điệu nghệ đó.

Nè hình đây , khỏi ganh tỵ nghe... nghe mà phát chán đó  Grin

...

...

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1318 - 21. Jan 2010 , 14:43

Jasmine wrote on 20. Jan 2010 , 21:19:
Chị Choè ơi,

Em đọc thư chị viết vui quá , chị cho em tên Chôm Chôm hả? , em chưa bao giờ chôm hình của chị Emwhy mà  , sao lại bị dính vô họ Chôm?. Em cám ơn chị  và chị Ptr đã spend time với chị Emwhy, đôi lúc em thấy chị  Emwhy 1 mình trong đây post bài lẻ loi quá. Nên em tự hứa có thì giờ là em vô liền. Em chúc chị vui khoẻ, và trẻ đẹp nghe.  Smiley

Baby ơi ,

Vì baby lâu lâu mới vô d/d , ngoài 2 em Chôm , còn có nhiều chị vô đây mà như chị Thu Nga, chị Timo, chị Đ Đ, chị Hoài, chị Tuý Vân, chị Tuyết Lan, anh Toàn Năng, thầy CC, má em và U chẻ mà. Cám ơn em lo cho chị , chị đâu có làm người tình cô đơn đâu hè  Grin

Baby có chịu nick Chôm chôm không ( trái chôm chôm đó) , chị nhớ mổi lần em làm cheer leader nhảy prom prom, tóc em dựng đứng như trái chôm chôm mà.... Grin

Back to top
« Last Edit: 21. Jan 2010 , 15:03 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1319 - 21. Jan 2010 , 17:36

Phuong_Tran wrote on 20. Jan 2010 , 21:29:
Chị thương mến ,

Chi hiểu ý em ghê , tượng trưng cho sự thành công đó chị

Em chưa thấy con công toàn thân màu trắng nếu chị có hình xin post cho em xem với

hi hi U Chẻ không thèm lên tiếng đâu chị , vì lên tiếng lúc này thí tay càng thêm đau !!!  Cheesy Grin

PTr

Đây hình con công lông trắng

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 86 87 88 89 90 ... 173
Send Topic In ra