Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gánh Hàng Hoa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 105 106 107 108 109 ... 173
Send Topic In ra
Gánh Hàng Hoa (Read 199298 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Gánh Hàng Hoa
Reply #1590 - 09. Feb 2010 , 20:36

Mytat wrote on 08. Feb 2010 , 22:06:

...

Hello bạn hiền TL

Trước thềm năm mới
TM xin mến chúc
Chúc cả gia đình bạn
Vạn sự như ý,
Tỷ sự như mơ,
Triệu triệu bất ngờ,
Không chờ cũng đến.

Thân mến,

TM tulipvang

2 bc Alex cùng nối gót theo sau Tl , chúc mừng GHH 1 năm mới thật tươi vui như hoa mùa Xuân , hạnh phúc quanh năm và nhiều tài tử , giai nhân lai vãng mỗi ngày nhé.
Alex và bn Tv thích 2 câu đối của TL lắm....cám ơn tình bạn bất diệt của chúng ta.

thân mến ,
2 bc Alex
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1591 - 09. Feb 2010 , 20:49

tuy-van wrote on 09. Feb 2010 , 20:36:

2 bc Alex cùng nối gót theo sau Tl , chúc mừng GHH 1 năm mới thật tươi vui như hoa mùa Xuân , hạnh phúc quanh năm và nhiều tài tử , giai nhân lai vãng mỗi ngày nhé.
Alex và bn Tv thích 2 câu đối của TL lắm....cám ơn tình bạn bất diệt của chúng ta.

thân mến ,
2 bc Alex

...

Oai cám ơn Say nhiều, Oai mến chúc Say và gia đình  nhiều sức khoẻ, hạnh phúc và vạn sự như ý.

Thân mến

Oai

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Gánh Hàng Hoa - KHSG Group
Reply #1592 - 09. Feb 2010 , 20:57

Jasmine wrote on 08. Feb 2010 , 18:46:
Jasmine cám ơn 2 chị đã giải thích, vậy là anh Thanhan đóng vai là ông Hoàng ăn xin bên trang Sao Tím của chị Choè và kẻ bị 7 tình bên GHH nhà chị Emwhy.

Chị Choè ơi , em sẽ ghé thăm chị bên trang Sao Tím nay mai nghe , sớ táo quân chị viết hay lắm đó   Smiley

Jasmine ( em Chôm Chôm), chị cám ơn em đã xông xáo chôm đồ nhà qua bên QTG , chúc em ăn tết vui vẻ nghe  Wink. Bên trang QTG hôm nay vui và rộn rịp lắm votay

...

Back to top
« Last Edit: 09. Feb 2010 , 20:59 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1593 - 09. Feb 2010 , 22:12

Mytat wrote on 09. Feb 2010 , 20:57:
Jasmine ( em Chôm Chôm), chị cám ơn em đã xông xáo chôm đồ nhà qua bên QTG , chúc em ăn tết vui vẻ nghe  Wink. Bên trang QTG hôm nay vui và rộn rịp lắm votay

...

...

CHÚC GÁNH HÀNG HOA XÂY NHÀ LẦU NHANH VÀ CAO NHƯ DIỀU GẶP GIÓ

CHÚC CHỊ TẤT MỸ LUÔN VUI TƯƠI , XINH ĐẸP VÀ HẠNH PHÚC

Em về thăm GHH  Cheesy Grin Winkđể chị T MY biết rằng em vui bên kia nhưng vẫn nhớ nhà bên ni nhé

Em cám ơn chị Tất My đã đến giúp cả hai tay làm cho sinh nhật Quán Thời Gian được tổ chức rất là rôm rả và xôm trò  thumbup thumbup thumbup

hi hi baby Chôm Chôm chà đồ nhôm giỏi không thua gì chị Phượng Diều đâu hen ???? cám ơn em Chôm Chôm nhé    Smiley Smiley Smiley Smiley

Diều Chôm

Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1594 - 09. Feb 2010 , 22:57

Phuong_Tran wrote on 09. Feb 2010 , 22:12:
...

Em về thăm GHH  Cheesy Grin Winkđể chị T MY biết rằng em vui bên kia nhưng vẫn nhớ nhà bên ni nhé

Em cám ơn chị Tất My đã đến giúp cả hai tay làm cho sinh nhật Quán Thời Gian được tổ chức rất là rôm rả và xôm trò  thumbup thumbup thumbup

hi hi baby Chôm Chôm chà đồ nhôm giỏi không thua gì chị Phượng Diều đâu hen ???? cám ơn em Chôm Chôm nhé    Smiley Smiley Smiley Smiley

Diều Chôm

Chị Phượng Diều ơi, khi Jasmine biết là do má em nói lại , lúc đó là trể rồi , đi tìm hình, rồi phải down load into account , em thấy nếu 1 hay 2 tấm thì OK , em thấy oải quá... Undecided do đó phải thi hành kế hoạch chôm thôi , em biết mà trước sau gì em cũng bị cái nick họ Chôm thôi.

Trước ngày Sinh nhật bên QTG , em thấy chị lo lắng quá xá há? , bây giờ chị vui rồi phải không? Em chúc tết chị luôn nha. Chúc chị sang năm mọi việc tốt đẹp và như ý.  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1595 - 09. Feb 2010 , 23:53

Mytat wrote on 09. Feb 2010 , 20:57:
Jasmine ( em Chôm Chôm),
chị cám ơn em đã xông xáo chôm đồ nhà qua bên QTG
, chúc em ăn tết vui vẻ nghe  Wink. Bên trang QTG hôm nay vui và rộn rịp lắm votay

haha, tức cười quá đi thôi  Grin
Vậy ra chị Thu Mai là bà chủ xộp đặt hoa cho QTG, còn Jamine là người xông xáo chôm đồ nhà qua nhà hàng xóm ha Tất My  Grin
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1596 - 10. Feb 2010 , 10:45

Đặng-Mỹ wrote on 09. Feb 2010 , 23:53:
haha, tức cười quá đi thôi  Grin
Vậy ra chị Thu Mai là bà chủ xộp đặt hoa cho QTG, còn Jamine là người xông xáo chôm đồ nhà qua nhà hàng xóm ha Tất My  Grin

...

hihihi...kỳ này thì mợ giỏi quá đi thôi , đoán trúng 100% votay....
nè nè....năm cũ sắp hêt , năm mới bay tới.... anh cọp hùng hổ sẽ đẩy lùi hết tất cả bịnh đau nhức của mợ vào quá khứ . Wink

Oai chúc mợ và gia đình ăn tết vui vẻ , nghe năm nay biên giới Washington-Vancouver all  pack up , phải chờ ít nhất 2 tiếng mới qua được... Grin
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1597 - 10. Feb 2010 , 10:55

Phuong_Tran wrote on 09. Feb 2010 , 22:12:
...

Diều Chôm

...

Em ơi , năm mới chị tính tặng em dĩa trái cây  " Măn vú giải sầu"  nhưng kẹt em không phải là le , thôi thì cám ơn em bằng bức hình 2 chị em mình , nhìn cũng xinh xinh em hả  Grin

Chị chúc em khoẻ, vui, và mọi sự thuận lợi thành công trong năm mới , quán Buzz tea càng phát triển nghe... Wink

Chị thân tặng ca sĩ QTG bình hoa hồng nè...
cám ơn em cho chị nghe tiếng hát của em, ngọt ngào lắm votay

...

Back to top
« Last Edit: 10. Feb 2010 , 11:35 by Mytat »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Chúc tết Gánh Hàng Hoa
Reply #1598 - 10. Feb 2010 , 15:59

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Chúc tết Gánh Hàng Hoa
Reply #1599 - 10. Feb 2010 , 18:02

NgocDoa wrote on 10. Feb 2010 , 15:59:
...

...

Hello Mợ Đá ,

Oai cám ơn lời chúc ngọt ngào của mợ.
Oai mến chúc mợ và gia đình ăn tết vui vẻ, an khang hạnh phúc và vạn sự như ý .

Thân mến,

TM tulipvang

Back to top
« Last Edit: 10. Feb 2010 , 18:18 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1600 - 10. Feb 2010 , 18:10

Truyện đọc của GHH ngày hôm nay

Mâm Cỗ Ngày Tết
Món ngon Hà Nội

Theo phong tục thì ba ngày Tết của người Việt có ba sự gặp gỡ quan trọng: đó là gặp gỡ các thần linh, tổ tiên, ông bà đã khuất và sau cùng là dịp gia đình, người thân sum họp. Do điềukiện địa lý, thói quen trong ăn uống, mỗi vùng miền có cách bày mâm cỗ Tết khác nhau.

Cỗ Bắc 
...

Mâm cỗ vùng đồng bằng Bắc bộ thường theo đúng bài bản. Có lẽ do ở sát cạnh một nền văn hoá ẩm thực lớn của người Trung Hoa, nên sự khắt khe để giữ truyền thống của mâm cỗ  miền Bắc là có lý do. Mâm cỗ thường gồm 4 đĩa và 4 bát không kể đĩa xôi và bát nước mắm.

...

Bốn đĩa gồm hai đĩa thịt có thể là gà và heo, một đĩa nem thính, một đĩa giò lụa. Có thể thêm một đĩa giò mỡ (giò thủ hoặc thịt đông). Bốn bát gồm bát ninh, bát măng hầm giò heo, bát miến, bát mọc. Khi ăn chia làm hai giai đoạn, phần đầu ăn các món ở đĩa nhắm với rượu và xôi. Phần sau ăn cơm với các món ở bát. Đây là những yêu cầu căn bản của mâm cỗ, tuỳ gia đình có thể có thêm những món như nộm, xào, ngày Tết còn có những món ăn đặc trưng như bánh chưng, dưa hành. Tráng miệng có mứt sen, mứt quất, mứt gừng, chè kho…

Cỗ Trung

...

Nem lụi

Những món ăn mâm cỗ miền Trung thường chú trọng nhiều đến tính bảo quản do thời tiết khí hậu miền này rất khắc nghiệt. Gồm những món ăn nguội như nem chua, tré, chả. Gỏi có gà bóp rau răm; vả, măng, mít trộn. Món nóng có nem lụi, bò nướng sả ớt. Thịt ngâm nước mắm, thịt phay, những món ăn thường được cuốn với bánh tráng, dưa kiệu.

...

Bánh tổ 

Món chính để ăn với cơm có món quay, rán là sườn heo, gà. Món nấu có bò nấu thưng, củ cải kho nạc heo, thịt nạc rim, hon,…Và không thể thiếu món canh giò heo hầm, gà tiềm. Riêng bánh tét là thứ không thể thiếu trong mâm cỗ ngày Tết ăn cùng dưa món. Đặc biệt miền Trung là vùng đất có nhiều món tráng miệng như các loại mứt gừng xăm, gừng khô, mứt màu hoa,... Bánh của vùng này có bánh tổ, bánh in, bánh thuẩn, bánh bột sắn, bánh ít, bánh đậu xanh sấy, cốm,… những thứ bánh này đa số bảo quản được dài ngày có thể dùng ăn dần cho đến ra giêng.

Cỗ Nam

Mâm cỗ miền Nam với những món nguội căn bản như chả, gỏi, nem, bì, lòng heo khìa, giò heo nhồi, lạp xưởng tươi, gỏi ngó sen,… Riêng gỏi gà luộc xé phay trộn củ hành, kiệu là món thường có trên mâm cỗ. Các món ngâm chua như lỗ tai heo ngâm giấm, tôm khô củ kiệu cũng được ưa chuộng. Tuỳ nhà còn có những món ăn mà lúc ông bà còn sinh tiền thích hoặc món ăn mang tính truyền thống của gia đình.

...

Thịt kho nước dừa

Sau những món khai vị là các món chính dùng để ăn với cơm như bò nấu đun, gà rim nước dừa tươi. Đặc biệt hầu như khắp nơi ở Nam bộ nhà nào cũng phải có nồi thịt kho nước dừa ăn với dưa giá và canh khổ qua hầm. Hai món này luôn phải có trong mâm cơm cúng ông bà ngày ba mươi Tết; theo như dân gian thì khổ qua là món ăn mong muốn sự cơ cực qua đi và đón chào năm mới tốt đẹp hơn. Tuy nhiên xét về mặt thực tế đây là món ăn mát, giải mỡ dầu, lưu trữ lâu trong hoàn cảnh thời tiết trong Nam rất nóng bức. Và đương nhiên phải có món bánh tét nhân mỡ ăn với củ cải ngâm nước mắm.

...

Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1601 - 10. Feb 2010 , 20:03

Happy Valentine's day

...

...

...

Jasmine  Smiley

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1602 - 10. Feb 2010 , 22:09

Jasmine wrote on 09. Feb 2010 , 22:57:
Chị Phượng Diều ơi, khi Jasmine biết là do má em nói lại , lúc đó là trể rồi , đi tìm hình, rồi phải down load into account , em thấy nếu 1 hay 2 tấm thì OK , em thấy oải quá... Undecided do đó phải thi hành kế hoạch chôm thôi , em biết mà trước sau gì em cũng bị cái nick họ Chôm thôi.

Trước ngày Sinh nhật bên QTG , em thấy chị lo lắng quá xá há? , bây giờ chị vui rồi phải không? Em chúc tết chị luôn nha. Chúc chị sang năm mọi việc tốt đẹp và như ý.  Smiley

Cám ơn baby nhiều lắm , chôm đồ cũng mệt lắm chớ bộ !!!! ha ha Chị choom hoài nên chị biết mà  Wink Wink

Mấy bữa nay chị vui lắm vì nhờ Anh Chị Em trong cả D Đ LVD mang quà tới nhiều quá nên sinh nhật Quán Thời Gian rất là vui vẻ và xôm trò không uổng công chị lăng xăng lo lắng phải không em??? Vậy mà bữa nay mất vui rồi vì tin Ba của Choè mất  Undecided Cry

Phượng Diều

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1603 - 10. Feb 2010 , 22:16

Mytat wrote on 10. Feb 2010 , 10:55:
...

Em ơi , năm mới chị tính tặng em dĩa trái cây  " Măn vú giải sầu"  nhưng kẹt em không phải là le , thôi thì cám ơn em bằng bức hình 2 chị em mình , nhìn cũng xinh xinh em hả  Grin

Chị chúc em khoẻ, vui, và mọi sự thuận lợi thành công trong năm mới , quán Buzz tea càng phát triển nghe... Wink

Chị thân tặng ca sĩ QTG bình hoa hồng nè...
cám ơn em cho chị nghe tiếng hát của em, ngọt ngào lắm votay

...

Hello Chị ,

Em cám ơn chị nhiều lắm , chị lúc nào cũng nghĩ đến em

Bây giờ em lo đặt vòng hoa của D Đ LVD để mang đến nhà Choè nha , em sẽ cố gắng thông tin về việc thăm viếng tang lễ và gặp gỡ Choè ( 2 đứa chưa gặp nhau ! )

Bye chị

PTr
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1604 - 11. Feb 2010 , 09:06

Phuong_Tran wrote on 10. Feb 2010 , 22:16:
Hello Chị ,

Em cám ơn chị nhiều lắm , chị lúc nào cũng nghĩ đến em

Bây giờ em lo đặt vòng hoa của D Đ LVD để mang đến nhà Choè nha , em sẽ cố gắng thông tin về việc thăm viếng tang lễ và gặp gỡ Choè ( 2 đứa chưa gặp nhau ! )

Bye chị

PTr

Em Ptr,

Chị cám ơn em làm công việc này giúp d/d LVD,  em về quê sum hợp với gia đình, chị chúc mọi người ăn tết vui nhe .

...

Back to top
« Last Edit: 11. Feb 2010 , 09:06 by Mytat »  

IP Logged

Pages: 1 ... 105 106 107 108 109 ... 173
Send Topic In ra