Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gánh Hàng Hoa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 107 108 109 110 111 ... 173
Send Topic In ra
Gánh Hàng Hoa (Read 199383 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Gánh Hàng Hoa - KHSG Group
Reply #1620 - 11. Feb 2010 , 22:48

Jasmine wrote on 11. Feb 2010 , 21:53:
Hi cô Đặng Mỹ , người trồng phai đất này là tui đó , sáng hôm đó tui thấy cô Thu Nga lo lắng quá , mà tui lại từ chối cô Ptr vài hôm trước đó khi cô Ptr có nhờ tui  vô trang trí. Buộc lòng tui gọi cô Emwhy , cô Emwhy ngại vì không phải trang cô Emwhy làm chủ , cô nói cô đã bị quê qua 1 lần trong QTG , sau đó tui bèn bầy kế và cô Emwhy thấy có lý , nên theo ý của tui.
Tóm lại thì cũng thành công , phần Jasmine thì không biết ất giáp gì hết , nó chỉ nhăn nhún khi  tui kêu nó tìm hình cho nhiều dán vô bên QTG , sau cùng thì tụi này đồng ý là copied hình ảnh bên GHH qua. Hôm đó vui thiệt.

Tui chúc cô và gia đình hưởng 1 mùa xuân đầm ấm và hạnh phúc.

Thu Mai

Giời ạ ...mắc cười quá đi. Có ai tra tấn chị đâu mà chị khai chi tiết vậy? Làm sao em dám gởi chị đi đánh trận Iraq  Grin

Ngày mai thứ sáu em nghỉ để ăn tết , năm nay gia đình em tổ chức tại nhà bà chị , em phải ra phụ , em không biết có thì giờ ghé cô Hai lấy thịt kho không nữa vì rất ngược đường đó

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1621 - 11. Feb 2010 , 22:53

Mùa Hoa Anh Đào
Tác giả: Thanh Sơn

Trình bày: Cẩm Ly

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #434

Mùa xuân sang có hoa Anh Đào
Màu hoa tôi trót yêu từ lâu
Lòng bâng khuâng, nhớ ai năm nào
Hẹn hò nhau dưới hoa Anh Đào
mình nói chuyện ngày sau

Còn tìm đâu phút vui ban đầu!
Bụi thời gian cuốn trôi về đâủ
Để cho ai nhớ thương ai nhiều
Vì đã xa cách nhau lâu rồi,
dù nói không nên lời!

Chuyện đời như một giấc chiêm bao mà thôi
Tìm về quá khứ thấy xuyến xao lòng thôi
Gió xuân đến bao giờ,
Ngỡ như bước chân ai qua thềm hay là mở

Rồi Xuân sang thấy hoa Anh Đào
Màu hoa đây, dáng xưa còn đâủ
Niềm tâm tư khép kín trong lòng
Và tôi yêu bóng ai năm nào
Như đã yêu bóng hoa Anh Đào!

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1622 - 11. Feb 2010 , 22:56

Mùa Xuân Hoa Đào
Tác giả: Thanh Sơn

Trình bày: Hương Lan

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #435

Mùa Xuân mang cho thế gian
Giấc mơ thần tiên nhất đời
Đường xa thăm viếng nhau
Lời chúc Xuân tha thiết nghe tuyệt vời.
Giàu sang đón mùa Xuân lâu
Nghèo không có mùa Xuân đâu
Hai kiếp đời người thì đỉnh núi
Kẻ thì vực sâu đớn đau.
Còn tôi nghe Xuân đến
Nhưng cớ sao lòng man mác buồn
Tình nhân không có bạn bè
Mỗi nơi mỗi đứa ôi đoạn trường
Lạc chân bước vào thênh không
Hồn chợt thấy buồn mênh mông
Đem bán cả cuộc đời nghệ sĩ
Cung nhạc lời ca cho thế nhân.
Gió mơn trớn hôn lên hoa đào
Như tiếng yêu thật ngọt ngào, thấy buồn sao.
Thương nhớ nhau đi tìm trong giấc mơ
Xin gửi mấy lời theo gió Xuân ngợp trời
Mùa Xuân có hoa cớ sao ta thiếu tình.
Mùa Xuân ơi mang đến Chi với ta niềm đau phũ phàng
Ngồi ôm nuối tiếc thương
Về cố nhân phút chốc cơn muộn màng.
Mùa Xuân tới hằng năm qua
Mình vẫn thiếu đời xa hoa
Thôi cũng đành hẹn hò âu yếm Hoa đào tình nhân với ta

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1623 - 11. Feb 2010 , 23:07

Jasmine wrote on 11. Feb 2010 , 20:13:

Gọt tỉa hoa Thuỷ Tiên chơi Tết!

...

Chị cám ơn em bài sưu tầm này , bên trang Người đẹp áo trắng của cô Thu Lê có chỉ cách tỉa Thuỷ tiên. Em click vào đây   "thuytientim"

Hôm ba em có thấy bình Thuỷ Tiên của chị , ba em lại thích hình dáng Thuỷ Tiên vươn lên , hình như ba em cũng biết tỉa đó.
Ra Giêng chị có thì giờ chị sẽ mua bulk và nghiên cứu thêm cho hả dạ của chị  Wink, em biết tánh của chị mà  Grin Grin. Bye em chị đi khò đây. Good nite!

Back to top
« Last Edit: 12. Feb 2010 , 19:40 by Mytat »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #1624 - 12. Feb 2010 , 00:43

Đặng-Mỹ wrote on 11. Feb 2010 , 22:18:
Chị Thu Mai ơi,

Chị bày kế gì hay thế  Shocked Grin
Em biết ất giáp gì đâu, mà hên nên đoán trúng  Smiley
Cám ơn chị và Jasmine rất nhiều  openflow.gif thanks.gif
Em chúc chị, Jasmine và gia đình 2 bên năm mới hạnh phúc, mọi sư tốt đẹp như ý  Wink

Hello chị Thu Mai,

Dĩ nhiên, những người có trách nhiệm bên QTG cũng vô cùng cám ơn người khách sộp đại gia đã không nề hà công sức để làm cho Quán có được một ngày vui.

flower40

Thân mến,
CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1625 - 12. Feb 2010 , 05:37

Mytat wrote on 11. Feb 2010 , 09:06:

Em Ptr,

Chị cám ơn em làm công việc này giúp d/d LVD,  em về quê sum hợp với gia đình, chị chúc mọi người ăn tết vui nhe .

...

Cám ơn chị nhiều lắm , không hiểu sao em không thể lấy hình từ photobucket của em để dán hình lên đây , làm muốn chúc Tết mà không có hình hay thiệp chị đ4 làm cho em !!!

Chúc chị ăn Tết vui vẻ nhé

Diều Ngược Gió

( em thích tên này lắm , mạnh mẽ , ngược ngạo , ngổ ngáo , nghịch ngợm giống em  Wink Wink Wink)
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1626 - 12. Feb 2010 , 05:52

Jasmine wrote on 11. Feb 2010 , 20:37:
Chị Phượng Diều ơi, em nghe tin ba của chị Choè mất nhằm dịp tết buồn quá, chị có gặp chị Choè cho em và má em gởi lời thăm và an ủi chị Choè giùm em nha. Hôm qua em đọc được tin buồn, không biết viết gì hết.
Nguyện cầu ba chị Choè rest in peace. Chị về quê ăn tết vui vẻ , mà quê chị ở đâu? , má em nói ăn tết ở quê vui hơn ở thành phố.  Smiley

Chị sẽ chuyển lời đến CHoè nhé

Quê vẫn còn nhiều không khí Tết hơn thị thành em à , như thờ cúng ông bà chẳng hạn. ở quê người ta cúng rất " bài bản " chứ không có làm qua loa cho lấy có như một số các gia đình trẻ bây giờ ( đúng ra là không biết cúng làm sao cho đúng !!! như chị chẳng hạn !!!  Wink Wink Wink

Diếu Chôm

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1627 - 12. Feb 2010 , 06:02

Jasmine wrote on 11. Feb 2010 , 21:53:
Hi cô Đặng Mỹ , người trồng phai đất này là tui đó , sáng hôm đó tui thấy cô Thu Nga lo lắng quá , mà tui lại từ chối cô Ptr vài hôm trước đó khi cô Ptr có nhờ tui  vô trang trí. Buộc lòng tui gọi cô Emwhy , cô Emwhy ngại vì không phải trang cô Emwhy làm chủ , cô nói cô đã bị quê qua 1 lần trong QTG , sau đó tui bèn bầy kế và cô Emwhy thấy có lý , nên theo ý của tui.
Tóm lại thì cũng thành công , phần Jasmine thì không biết ất giáp gì hết , nó chỉ nhăn nhún khi  tui kêu nó tìm hình cho nhiều dán vô bên QTG , sau cùng thì tụi này đồng ý là copied hình ảnh bên GHH qua. Hôm đó vui thiệt.

Tui chúc cô và gia đình hưởng 1 mùa xuân đầm ấm và hạnh phúc.

Thu Mai

ha ha ha Vui quá !!!!

Ai biểu chị từ chối lời yêu cầu rất ư là tha thiết của em chi ha ha rồi cuối cùng chị phải đi làm người trồng phai he he he

Chị Thu Mai ơi , hôm sinh nhật QTGian dzui thiệt là dzui , bây giờ em vẫn còn thấy dzui nè , Em cám ơn hai mẹ con chị rất nhiều nhất là cám ơn Người Trồng Phai nhen ( bi giờ chữ Người Trồng Phai phải được viết hoa !!!! Chị có hiểu ý của em hông??? Tức là chị có thêm tên mới rồi đó !!!! )

Mai mốt chị nhớ bày nhiều nhiều kế nữa nhé , cả nhà sẽ được nhờ đó  thumbup votay thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif

Bây giờ là đêm 29 Tết ở Việt Nam , em xin chúc chị Thu Mai và gia đình ăn Tết vui vẻ , hạnh phúc nhé

PTr

Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1628 - 12. Feb 2010 , 14:14

Mytat wrote on 11. Feb 2010 , 22:48:
Giời ạ ...mắc cười quá đi. Có ai tra tấn chị đâu mà chị khai chi tiết vậy? Làm sao em dám gởi chị đi đánh trận Iraq  Grin

Ngày mai thứ sáu em nghỉ để ăn tết , năm nay gia đình em tổ chức tại nhà bà chị , em phải ra phụ , em không biết có thì giờ ghé cô Hai lấy thịt kho không nữa vì rất ngược đường đó

Chị Emwhy,

Em gọi chị nhưng phone bị off line. Chị đừng giận má em về vụ này vì má em nghe chị kêu chị Thu Nga qua bên đây thì sẽ hiểu chuyện ai là khách đặt hoa vì chị Thu Nga thắc mắc.

Má em thấy vậy thì mới nói nguồn ngọn cho chị Thu Nga biết thôi chứ không phải muốn khơi ra chuyện cũ. Ba em nói là má em không khéo về vụ chị tránh vô làm hoạt náo viên QTG mà má em lại nói ra ở đây . Chắc mọi người đã biết vụ chị bị quê bên QTG lúc trước, bỏ qua cho má em nghe chị.

Hôm nay chị nghỉ phép ăn tết lớn hả chị , năm nay chị có 3 event cùng 1 ngày ( Tết ta mình, Valentine's day, và kỷ niệm ngày chị đến đây 31 năm? ). Em thì gần 35 năm đó chị. Chúc chị vui lại. Smiley
Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1629 - 12. Feb 2010 , 14:20

Phuong_Tran wrote on 12. Feb 2010 , 05:37:
Diều Ngược Gió

( em thích tên này lắm , mạnh mẽ , ngược ngạo , ngổ ngáo , nghịch ngợm giống em  Wink Wink Wink)

Chị Phượng Diều ơi, tánh em cũng giống như chị , thèn chi 2 chị em tụi mình thích chị Emwhy , thích sinh hoat với chị Emwhy.  Smiley
Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1630 - 12. Feb 2010 , 14:24

Mytat wrote on 11. Feb 2010 , 23:07:
Chị cám ơn em bài sưu tầm này , bên trang Người đẹp áo trắng của cô Thu Lê có chỉ cách tỉa Thuỷ tiên. Hôm ba em có thấy bình Thuỷ Tiên của chị , ba em lại thích hình dáng Thuỷ Tiên vươn lên , hình như ba em cũng biết tỉa đó.
Ra Giêng chị có thì giờ chị sẽ mua bulk và nghiên cứu thêm cho hả dạ của chị  Wink, em biết tánh của chị mà  Grin Grin. Bye em chị đi khò đây. Good nite!

Em cũng thích hình dáng Thủy Tiên vươn lên , em nghe có 1 bác bạn ba em nói là có thể đoán tánh người qua cái chọn hình dáng của các chậu Thuỷ Tiên. Smiley
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Gánh Hàng Hoa
Reply #1631 - 12. Feb 2010 , 16:45

Mytat wrote on 09. Feb 2010 , 20:49:
...

Oai cám ơn Say nhiều, Oai mến chúc Say và gia đình  nhiều sức khoẻ, hạnh phúc và vạn sự như ý.

Thân mến

Oai

Cam on nha.Nam nay vui that la vui vi trung vao nhung ngay le cuoi tuan :

Chuc mung nam moi
Chuc mung ngay tinh thuong Valentine
Chuc mung ngay nghi le President( mac du khong con di hoc, nhung nghi ke )va an Tet dai dai , nha mo va ca nha.
Jasmine duoc ve nha an TEt voi ba me va vao day thuong xuyen....chi Tv mung cho em lam lam.

tinh than,
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1632 - 12. Feb 2010 , 18:58

Jasmine wrote on 12. Feb 2010 , 14:14:
Chị Emwhy,

Em gọi chị nhưng phone bị off line. Chị đừng giận má em về vụ này vì má em nghe chị kêu chị Thu Nga qua bên đây thì sẽ hiểu chuyện ai là khách đặt hoa vì chị Thu Nga thắc mắc.

Má em thấy vậy thì mới nói nguồn ngọn cho chị Thu Nga biết thôi chứ không phải muốn khơi ra chuyện cũ. Ba em nói là má em không khéo về vụ chị tránh vô làm hoạt náo viên QTG mà má em lại nói ra ở đây . Chắc mọi người đã biết vụ chị bị quê bên QTG lúc trước, bỏ qua cho má em nghe chị.

Hôm nay chị nghỉ phép ăn tết lớn hả chị , năm nay chị có 3 event cùng 1 ngày ( Tết ta mình, Valentine's day, và kỷ niệm ngày chị đến đây 31 năm? ). Em thì gần 35 năm đó chị. Chúc chị vui lại. Smiley

hihihi...không có gì để mà ầm ỉ cả....đáng lý chị phải cám ơn má em mới đúng, kế của má em là diệu kế  Wink. Nếu có thêm lần sau nữa, má em sẽ có thêm nick là người trồng lúa , vì lúa có giá hơn phai hè.....Let's move on  OK...

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1633 - 12. Feb 2010 , 19:03

Sầu lẻ bóng đây Dung Vang ơi

Sầu lẻ bóng

Trình bày: Kim Anh

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #436

Người ơi khi cố quên là khi lòng nhớ thêm
Dòng đời là chuỗi tiếc nhớ
Mơ vui là lúc ngàn đắng cay... xé tâm hồn
Tàn đêm tôi khóc khi trời mưa buồn hắt hiu
Lòng mình thầm nhớ dĩ vãng
Đau thương từ lúc vừa bước chân
Vào đường yêu
Đêm ấy mưa rơi nhiều
Giọt mưa tan tác mưa mùa ngâu
Tiễn chân người đi
Buồn che đôi mắt thấm ướt khi biệt ly
Nghe tim mình giá buốt
Hồi còi xé nát không gian
Xót thương vô vàn
Nhìn theo bóng tàu dần khuất trong màn êm
Mùa thu thương nhớ bao lần đi về có đôi
Mà người còn vắng bóng mãi
Hay duyên nồng thắm ngày ấy nay... đã phai rồi
Từ lâu tôi biết câu thời gian là thuốc tiên
Đời việc gì đến sẽ đến.
Nhưng ai bạc bẽo mình vẫn không... đành lòng quên

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1634 - 12. Feb 2010 , 19:07

Nhật ký đời tôi
Tác giả : Thanh Sơn

Trình bày: Quốc Đại

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #437

Ngược thời gian, trở về quá khứ phút giây chạnh lòng
Bao nhiêu kỷ niệm, bao nhiêu ân tình chỉ còn lại con số không
Ai thương ai rồi và ai quên nhau rồi
Trong suốt cuộc đời tương lai trả lời thôi

Một mùa xuân, năm nào hai đứa ngắm hoa đào rơi
Lo cho số phận, lo cho duyên mình sẽ thành một kiếp hoa
Sớm nở tối tàn, đời ai không một lần
Quen biết rồi thương yêu nhau rồi lại xa

Thôi thế là thôi, là thế đó, dĩ vãng là thơ
Đem thơ về ghép nhạc thành khúc tình ca
Thôi thế là thôi là thế rồi
Hiện tại ước mơ nhiều
Cuộc đời tôii đấy biết bao giờ mới được yêu

Ngày biệt ly chúng mình chưa nói hết câu tạ từ
Năm năm cách biệt, năm năm mong chờ héo mòn tình nghĩa xưa
Nhắc đến thấy buồn, tình kia ngăn đôi đường
Nhật ký đời tôi ghi thêm một lần thương.

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 107 108 109 110 111 ... 173
Send Topic In ra