Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gánh Hàng Hoa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 115 116 117 118 119 ... 173
Send Topic In ra
Gánh Hàng Hoa (Read 199801 times)
Jasmine
Senior Member

Re: Gánh Hàng Hoa - KHSG Group
Reply #1740 - 27. Feb 2010 , 12:51

Mytat wrote on 27. Feb 2010 , 10:45:
Hello chị TM và Jasmine
2 má con khoẻ không? , ôm bình hơi sao dzị?

Mấy hôm nay em post những bài nhạc xưa mà chị hay humble lúc trước và giọng ca của Giao Linh cho chị đây. Hy vọng chị thích  Grin

Em nghe máy của Jasmine bị trúng đạn. Is it fixed yet? need help from us?

Hi cô Emwhy,
Tui gọi cô , Dave cho hay là cô đã đi ra ngoài. Tui nhắn trong này vậy , tụi này vẫn khoẻ , tui được gọi đi làm trở lại ca giữa từ 3PM- 11PM , Jasmine về Montanna , phụ giúp ông bà xuôi và lo dạy cho hai con học. Máy của em bị hư nặng, nghe nói nó bị rút tiền trong bank, thời đại vi tính này , sao nguy hiểm quá , sơ hở là bị thôi, mấy hôm trước nó cũng nhức đầu lo chuyện bị ăn cắp danh tánh . Tui cám ơn cô , tui và em phải ôm bình hơi như cô nói. Vài hàng cho cô biết, tui phải chuẩn bị đi làm overtime hôm nay. Hy vọng công việc tui làm được lâu dài. Bye cô nghe.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1741 - 27. Feb 2010 , 15:21

Mytat wrote on 27. Feb 2010 , 10:45:
Hello chị TM và Jasmine
2 má con khoẻ không? , ôm bình hơi sao dzị?

Mấy hôm nay em post những bài nhạc xưa mà chị hay humble lúc trước và giọng ca của Giao Linh cho chị đây. Hy vọng chị thích  Grin

Em nghe máy của Jasmine bị trúng đạn. Is it fixed yet? need help from us?

Đúng vậy mấy bữa nay em cũng thấy vắng tiếng hai Mẹ Con chị Thu Mai và Jasmine đang định nhắc thì chị T My lẹ miệng nhắc rồi  Cheesy Cheesy

Jasmine wrote on 27. Feb 2010 , 12:51:
Hi cô Emwhy,
Tui gọi cô , Dave cho hay là cô đã đi ra ngoài. Tui nhắn trong này vậy , tụi này vẫn khoẻ , tui được gọi đi làm trở lại ca giữa từ 3PM- 11PM , Jasmine về Montanna , phụ giúp ông bà xuôi và lo dạy cho hai con học. Máy của em bị hư nặng, nghe nói nó bị rút tiền trong bank, thời đại vi tính này , sao nguy hiểm quá , sơ hở là bị thôi, mấy hôm trước nó cũng nhức đầu lo chuyện bị ăn cắp danh tánh . Tui cám ơn cô , tui và em phải ôm bình hơi như cô nói. Vài hàng cho cô biết, tui phải chuẩn bị đi làm overtime hôm nay. Hy vọng công việc tui làm được lâu dài. Bye cô nghe.

Em chào chị Thu Mai ,

Ủa Người Trồng Phai tính ôm bình hơi lâu dài ha???? Lâu lâu nhớ nổi lên vào GHH nghe nhạc và trồng phai tiếp nhen chị

Jasmine bị rút tiền trong băng ha chị ???

Chúc chị vui  Grin Grin

PTr

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1742 - 27. Feb 2010 , 16:56

Phuong_Tran wrote on 27. Feb 2010 , 15:21:
Jasmine bị rút tiền trong băng ha chị ???

PTr

Máy của Jasmine bị trúng đạn trong khi em search nhạc trong youtube để post vào GHH. Có thể là Jasmine không có install anti virus trong máy hay là bị mắc lưới mặc dù có anti virus.

Sáng hôm sau thì credit card của em báo động cho em (vì em có mua protection cho credit card) là em có mua món hàng giá gần $4500.00  vào midnight không?. Từ đó Jasmine khám phá có người giả mạo danh tánh của em. Bây giờ họ đang điều tra..

Và ai thường xài banking online thì nên đễ 1 máy riêng không nên vào web sites lạ, nhất là các website nhạc hay các website download free softwares, vi`khi Microsoft, Antivirus hay các softwares companies khám phá ra để ngăn lại thi`đôi khi đã muộn rồi.

Cũng có trường hợp bạn bị mắc lưới , là bạn bị cái message hiện ra cho biết là máy bạn bị virus, lúc đó bạn bình tỉnh , phải biết cái message này từ đâu ra, nếu không phải từ cái antivirus software của bạn install vào máy, rút giây network ra trước, tắt máy , xong mở lại , dùng cái antivirus của máy bạn install mà kiểm soát lại.

Tuyệt đối không nên follow cái message báo là bạn có virus , vì đó là cái mồi câu bạn vô đó thôi.

Theo TM thấy search nhạc, search tài liệu, search hình ảnh trên net đó là 1 risky cho máy của bạn. TM dùng máy của hảng để search bài post vào d/d , máy này thì hệ thống anti virus vững mạnh hơn máy cá nhân.

Vào những website có tiếng tàu, đại hàn , nhật hay bị virus lắm , đó là kinh nghiệm của TM thấy , vì đã bị qua , và tối qua mém bị trong khi TM muốn search tài liệu của Kim Yu Na ( figure skating win Omlympic Gold) để post vào GHH cho các bạn xem.

May nhờ là dùng máy hảng và OX là IT guy nên đã fix lại giùm cho TM  Grin

Tóm lại khoa học càng tiến bộ , thì bạn càng phải cẩn thận , không nên tin vào ai và không dùng tên thiệt của bạn khi ghi danh vào bất cứ 1 web nào thí dụ như photoshop, web của nhạc khi mở account với web đó , hay post hình ảnh như kiểu thẻ học sinh trên net. Và luôn luôn theo dỏi tiền bạc trong bank hay credit card bạn xài thường xuyên.

Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2010 , 23:44 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Gánh Hàng Hoa
Reply #1743 - 27. Feb 2010 , 17:02

Quote:
Hu hu hu hu hu
Sao hôm nay hông thấy
Cô học trò Đá Mập
vô trả bài tiếp dzậy 

Bà thầy ơi, Đá vừa từ bệnh viện về. Ông xã bị sưng phổi.
Đá ráng làm cách post mới, nhưng loay hoay mãi mờ không được. Xin sư mẫu chỉ dạy lại cho đệ tử "chậm tiêu" này.
Cám ơn sư mẫu lắm lắm! thanks.gif

Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2010 , 17:23 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1744 - 27. Feb 2010 , 17:31

EM VẪN MƠ MỘT NGÀY VỀ

Nguyệt Ánh

...

Sư mẫu ơi, đệ tử làm được rồi! SM cho 10 điểm nha!
Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2010 , 18:01 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1745 - 27. Feb 2010 , 18:02

NgocDoa wrote on 27. Feb 2010 , 17:31:
EM VẪN MƠ MỘT NGÀY VỀ
Nguyệt Ánh

[url]=http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=PqiOv6RROE]...[/url]

Trước hết cho Oai thăm hỏi bịnh tình của ông xã Đoá , chúc anh mau lành bịnh.

Kỳ này chắc là lổi của bà thầy , chỉ không rỏ , làm học trò làm sai , cho lại số phone cho Oai để Oai nói cho rỏ lại

Đá phải cho cái link nhạc mà Đá copy từ hàng chữ copy vào diển đàn , đừng copy 2 chữ [FLASH]and [/FLASH], cho cái link nhạc mình copy vào

Trong cái công thức trên Oai dùng (img) làm thí dụ nhưng Đá phải dùng [img].

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1746 - 27. Feb 2010 , 18:05

NgocDoa wrote on 27. Feb 2010 , 17:31:
EM VẪN MƠ MỘT NGÀY VỀ

Nguyệt Ánh

...

Sư mẫu ơi, đệ tử làm được rồi! SM cho 10 điểm nha!

Giỏi votay, thưởng cho học trò vừa chăm chỉ và vừa chịu khó , 10 điểm kỳ này  Smiley

Nhớ giúp SM post nhạc xịn vô nha , cám ơn ĐT nhiều nhiều , lần sau sẽ chỉ cách post nhạc từ benxua.com

Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2010 , 18:13 by Mytat »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1747 - 27. Feb 2010 , 18:19

RỒI ĐÂY ANH SẼ ĐƯA EM VỀ NHÀ

Nhạc và lời: Phạm Duy
Ca sĩ: Duy Quang

...

Rồi đây anh sẽ đưa em về nhà
Nhà của đôi ta, xinh xinh nhỏ bé
Có vườn rau xanh ngát ngoại ô
Có mùa mưa hay nắng mộng mơ
Cây me già trong ngõ
Hoa lá đổ về khuya
Mùi hương lối xóm bay đi tràn trề.

Rồi đây anh sẽ đưa em trở về
Về nơi công viên yên vui lặng lẽ
Hãy ngồi đây, ghế đá ngày xưa
Dưới hàng thông có gió lửng lơ
Con chim nào thường hay hót
Con bướm nào thường hay bay
Về đây với những thương yêu hàng ngày.

Về đây với những bước chân trìu mến
Những bước chân êm trên phố phường quen
Nếu mưa rơi sẽ mát lòng em

Về đây ta sẽ tới ngôi chùa cũ
Lắng tiếng chuông xưa, nghe tiếng tình thơ
Bến đò xa, cô lái vẫn chờ.

Rồi đây ta sẽ đưa nhau về nhà
Về miền quê ta thơm tho mùi lúa
Có cầu ao yên giấc ngủ trưa
Có đồi non êm ái cỏ hoa
Con sông nào đưa lối
Tiếng hát nào chơi vơi
Biển Đông vỗ sóng ru ta bồi hồi

Biển Đông vỗ sóng ru ta đời đời

Back to top
« Last Edit: 08. Mar 2010 , 08:16 by NgocDoa »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1748 - 27. Feb 2010 , 20:20

Xin mời quý vị thưởng thức
bài Tân Cổ Giao Duyên

Em Không Buồn Nữa Chị Ơi
Tác giả : Châu Kỳ

Trình bày : Hương Lan và Ngọc Giàu

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #481

Em không buồn nữa chị ơi !
Em không buồn nữa chị ơi !
Vì đau thương quen rồi, tìm vui trong nụ cười
Vẫn yêu đời vẫn thương người nổi trôi

Em yêu đời lắm chuyện vui
Em thương người sống lẻ loi
Dù ai toan trao lời, để lấp che mất đời
Em vẫn cười em vẫn cười chị ơi !

ĐK:
Từ giã chốn sách trường, một sớm em lên đường,
đã bước vào gió sương
Hồn thơ chưa định hướng, nghe nhạc đời bốn phương
Như thầm nhủ người khơi chút tình thương

Em tin rằng có ngày mai
Nên không buồn nữa chị ơi
Trời sinh ra kiếp người, phải thương nhau trong đời
Đã tin rồi em không buồn chị ơi.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1749 - 28. Feb 2010 , 06:10

Mytat wrote on 27. Feb 2010 , 16:56:

Máy của Jasmine bị trúng đạn trong khi em search nhạc trong youtube để post vào GHH. Có thể là Jasmine không có install anti virus trong máy hay là bị mắc lưới mặc dù có anti virus.

Sáng hôm sau thì credit card của em báo động cho em (vì em có mua protection cho credit card) là em có mua món hàng giá gần $4500.00  vào midnight không?. Từ đó Jasmine khám phá có người giả mạo danh tánh của em. Bây giờ họ đang điều tra..

Và ai thường xài banking online thì nên đễ 1 máy riêng không nên vào web sites lạ, nhất là các website nhạc hay các website download free softwares, vi`khi Microsoft, Antivirus hay các softwares companies khám phá ra để ngăn lại thi`đôi khi đã muộn rồi.

Cũng có trường hợp bạn bị mắc lưới , là bạn bị cái message hiện ra cho biết là máy bạn bị virus, lúc đó bạn bình tỉnh , phải biết cái message này từ đâu ra, nếu không phải từ cái antivirus software của bạn install vào máy, rút giây network ra trước, tắt máy , xong mở lại , dùng cái antivirus của máy bạn install mà kiểm soát lại.

Tuyệt đối không nên follow cái message báo là bạn có virus , vì đó là cái mồi câu bạn vô đó thôi.

Theo TM thấy search nhạc, search tài liệu, search hình ảnh trên net đó là 1 risky cho máy của bạn. TM dùng máy của hảng để search bài post vào d/d , máy này thì hệ thống anti virus vững mạnh hơn máy cá nhân.

Vào những website có tiếng tàu, đại hàn , nhật hay bị virus lắm , đó là kinh nghiệm của TM thấy , vì đã bị qua , và tối qua mém bị trong khi TM muốn search tài liệu của Kim Yu Na ( figure skating win Omlympic Gold) để post vào GHH cho các bạn xem.

May nhờ là dùng máy hảng và OX là IT guy nên đã fix lại giùm cho TM  Grin

Tóm lại khoa học càng tiến bộ , thì bạn càng phải cẩn thận , không nên tin vào ai và không dùng tên thiệt của bạn khi ghi danh vào bất cứ 1 web nào thí dụ như photoshop, web của nhạc khi mở account với web đó , hay post hình ảnh như kiểu thẻ học sinh trên net. Và luôn luôn theo dỏi tiền bạc trong bank hay credit card bạn xài thường xuyên.

Cám ơn chị T My đã giải thích em biết rõ ràng vể chuyện này ,em cũng đã bị trúng đạn 1 lần khi máy báo bị virus  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes sau đó thì đã khôn hơn được một chút xíu !!!!

PTr

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1750 - 28. Feb 2010 , 09:46

Phuong_Tran wrote on 28. Feb 2010 , 06:10:
Cám ơn chị T My đã giải thích em biết rõ ràng vể chuyện này ,em cũng đã bị trúng đạn 1 lần khi máy báo bị virus  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes sau đó thì đã khôn hơn được một chút xíu !!!!

PTr

TM xin nói thêm cho Diều và quý bạn biết. Tối hôm qua ba Jasmine có gọi chị khi thấy chị post tin máy em bị trúng đạn. Máy em mới mua thôi , em đã store hết tất cả info trong máy này như bỏ tất cả các trứng vào 1 cái basket, có những info quan trọng nên em đang lo lắng bồn chồn , hiện giờ thì bank account, credit account và ect bị freeze lại. Em phải tốn tiền cho IT để họ xem xét và fix lại

Em bị trong trường hợp là mắc lưới của 1 antivirus giả hiện lên cho em biết là em có 42 infected files , làm em lúng túng vì lần đầu không biết , máy em có antivirus program installed, tưởng là thiệt bị infected , nên em folowed nó ai ngờ trong vòng có 2 hay 3 phút thôi, em không mở được tất cả các program kể cả vào internet explored và cái virus giả message có tên là XP Antivirus 2010 icon.

Thấy đã khuya quá vào khoãng 1 giờ khuya, em tắt luôn máy đi ngủ , sáng hôm sau tụi credit gọi confirm là em có mua 1 món đồ gần $4500.00 vào lúc 3 giờ sáng không? ( vì em có signed up với credit là mua hơn $500.00 là phải alert cho biết). Em hoãng hồn mới biết là mình bị ăn cắp danh tánh và tài liệu. Tiền thì chưa mất vì credit card company đã bảo vệ cho rồi , nhưng đang hồi hộp kế tiếp sẽ bị gì đây  Cry

TM học được thêm vài thứ khi khi xử dụng máy trên mạng, TM viết xuống đây để cùng nhau chia xẻ và học hỏi thêm:

1- là không bao giờ mở mail của người lạ , không thích của chùa ( award and free).

2- mail của bạn gởi đến mà bắt phải đi lòng vòng tìm từ link này qua link khác là TM deleted thôi . Xin lổi các bạn vậy. Grin

3- nếu muốn tìm tài liệu sưu tầm thì bắt buộc phải dùng cái PC không chứa những tài liệu quan trọng.

4- phải có antivirus installed trong máy và thường xuyên vào program này check.

5- Mặc dù có antivirus program , đề nghị nên install thêm Anti-Malware để phụ Antivirus check nhừng cái file bị infected ( TM học từ ông xã IT của TM)

6- phải thay đổi password  , không nên dùng 1 password trong thời gian lâu dài, và khi asign cái password chịu khó dùng cái strength lenght one 

7- khi gặp trường hợp báo động như Jasmine, trước hết cắt đứt dây liên lạc trên internet và kế đó vào manager program check , coi vào hiện tại file , ghi tên file đó ra, rồi tắt máy, mở máy và run antivirus của mình install để check file bị infected.

TM đã post gần 500 bài nhạc trong nhaccuatui.com, so far thì web nhaccuatui gọi là safe. Benxua.com thì TM chưa biết rỏ. TM không thích vào youtube search nhạc mấy.

Back to top
« Last Edit: 28. Feb 2010 , 11:13 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1751 - 28. Feb 2010 , 10:55

Truyện đọc của GHH ngày hôm nay

Cây Tigon ven sông

...

Một mùa đông nữa lại về trên những chùm tigôn chín đỏ, nơi cố đô, lòng lại bồi hồi nhớ về những cảnh cơ hàn của một thời đi học.

Là con làng chài nghèo, tuổi thơ Giang lớn lên trên chiếc thuyền chật hẹp của cả gia đình. Nhà đông anh em, ba mẹ đều theo nhau làm chài nên cuộc sống bấp bênh, trôi nổi, nay đây mai đó. Cái nghèo cứ đeo đẳng trên đôi vai gầy yếu của ba mẹ, cái ăn hằng ngày đã khó, còn nghĩ chi chuyện đến trường đi học. Anh em Giang thèm khát được cắp sách tới trường, chiều nào cũng rủ nhau ra thuyền ngóng bọn trẻ trên phố đi học về, ánh mắt thèm thuồng lại hiện lên trên khuôn mặt kham khổ của mỗi đứa. Có lẽ, cuộc đời Giang sẽ không thoát khỏi cảnh đói nghèo của con thuyền nếu như không gặp được cô giáo, tên cô là Mai Hồng…

Như bao chiều khác Giang lại trốn ba lên bờ đến chỗ vùng cát bằng phẳng rồi say sưa tập viết. “Chữ a có hình cái ấm, chữ o thì có hình quả trứng”, Giang mày mò tập viết mấy chữ mà ba dạy.

- Chào em, em đang tập viết đấy à? - tiếng một người phụ nữ nhỏ nhẹ làm cô bé giật mình.

- Dạ, đây là mấy chữ ba em dạy, ba bảo chỉ biết được mấy chữ ấy thôi, đợi khi nào ba biết nhiều chữ ba sẽ dạy tiếp.

- Em có muốn học chữ không? Nếu em muốn học chữ thì cô sẽ dạy em!

Giang không giấu nổi sự mừng rỡ khôn xiết vì đã có được một người dạy mình cái chữ mà bấy lâu vẫn ao ước, thèm khát. Không đợi cô nói hết, Giang nhận lời ngay. “Lớp học” của Giang không có bảng đen, không bạn bè nhưng cô bé đã học một cách say sưa trong niềm hạnh phúc của cô giáo. Giang biết đọc, biết viết rồi được cô xin cho vào lớp 6 trong niềm sung sướng khôn tả. Nhưng cái khó rồi cũng không buông tha cho cô bé, ba mẹ nghèo nên không thể nuôi Giang đến trường được. Cô giáo lại đon đả chạy vạy, vận động từ thiện và nhà trường xin được cho em một khoản hỗ trợ học sinh nghèo vượt khó giúp Giang theo học trong bốn năm cấp II.

Cấp III rồi cũng đến, cuộc đời như tiếp thêm sức lực cho Giang khi cô bé tiếp tục được nhận một khoản học bổng học sinh nghèo và hoàn thành chương trình phổ thông với tấm bằng loại giỏi, cô giáo không còn tiếp tục dạy Giang nữa nhưng mỗi bước chân của cô bé luôn có người dõi theo và đặt niềm hi vọng.

Mùa thi đại học đến thật vội vàng, những lo toan bao lâu rồi cũng đến lúc Giang phải đối diện. Nhìn bạn bè hồ hởi chọn trường này trường nọ, cô bé lại tủi hờn vì hoàn cảnh quá nghèo. Học phổ thông đã không thể, vào đại học thì liệu thế nào? Làm sao có thể học tiếp khi cái ăn hằng ngày còn chưa đủ? Cô học trò nghèo lại lặng lẽ ra bờ sông ngồi rưng rức một mình. Mọi ước mơ có lẽ sẽ phải tan biến vì bố mẹ quá nghèo. Một bàn tay nhè nhẹ đặt lên vai vỗ về an ủi, cô giáo đứng sau tự lúc nào không hay, cô đưa cho Giang một bộ hồ sơ thi đại học và động viên cô bé: “Cứ thi đi rồi vào đại học em có thể phấn đấu kiếm học bổng và làm thêm phụ giúp ba mẹ mà!”.

Nghe lời cô, Giang đăng ký thi vào một trường mà mình hằng ao ước. Ngày nhận giấy báo nhập học, cô nhìn Giang rồi rưng rưng nước mắt, cả hai cô trò ôm nhau cùng khóc, đến lúc này cô bé mới kịp nhận ra căn nhà tuềnh toàng của cô giáo: cô sống một mình bao năm nay trong căn nhà nhỏ bé, nghèo không thua gì con thuyền của gia đình mình. Giang bỗng vụt chạy rồi đem về một cây tigôn nhỏ lấy được ở bờ sông, cái cây mà chiều nào Giang cũng lên bờ nhổ cỏ và tưới nước cho nó, đem trồng trước giậu nhà cô giáo.

Trên đất cố đô chiều nay mùa đông đã heo may. Những cơn gió se se cái lạnh đầu mùa trên giàn tigôn cạnh nhà thờ Phú Cam. Một năm nữa thôi, Giang sẽ cầm trên tay tấm bằng mà bao năm miệt mài phấn đấu. Giàn hoa tigôn chiều nay lại nhắc cô sinh viên trở về với những kỷ niệm của một thời đi học, nhớ đến cô giáo và nơi ấy cô ơi, cây tigôn giờ đã nở hoa chưa?

...

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1752 - 28. Feb 2010 , 12:00

NgocDoa wrote on 27. Feb 2010 , 18:19:
RỒI ĐÂY ANH SẼ ĐƯA EM VỀ NHÀ

Nhạc và lời: Phạm Duy
Ca sĩ: Duy Quang

...

Cám ơn bà thầy. Đá vui lắm vì biềt thêm một cái mới.
Bà thầy lẹ ghê, chộp ngay cái đệ tử làm sai!

...
Đá vui , làm Oai cũng vui theo.
hihihi..
Oai có partner gùi...vui quá votay
Nè nè ráng làm đẹp
hơn cái style của tui nghe
và phải post nhiều nhạc xịn vô nghe
trò hơn thầy là d/d có phúc đó !

...

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1753 - 28. Feb 2010 , 19:41

Giọt buồn không tên
Tác giả : Tô Giang

Trình bày : Y Phụng

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #482

Vừa chiều hôm nao tôi với anh đi dạo phố
Hai đứa vòng tay âu yếm như đôi tình nhân
Cười tươi như cô gái thơ ngây vui tình xuân
Chúng mình thân quá thân

Phòng trà nghĩ chân nghe Thái Thanh ca Biệt Ly
tôi ngước nhìn anh qua khói hương thơm café
Giọt buồn không tên lén tâm tư qua đê mê
Mình thức đêm thật khuya
Qua ngày đó tôi nghe người nói anh lên đường xa thật rồi
Tôi buồn quá tim đau rặng vỡ ôi thương anh thương nhất đời
Bàng hoàng như trong cơn chiêm bao tôi thầm nghĩ
Non nước điêu linh yêu quê hương anh phải đi

Can đảm lên đường thương đàn em nhỏ ngồi nhớ anh nhớ đêm trường
Từ ngày xa nhau chinh chiến đưa anh về đâu
Vai súng vượt đêm mưa nắng khe xanh rừng sâu
Người thân ai cũng nhắc tên anh trong thương yêu
Biết giờ anh trốn nào
Bạn bè của ta mỗi đứa tha phương một nơi
Khu phố ngày xưa nay vắng anh không còn vui
Và hàng cây me trút lá khô trên vai tôi
Càng nhớ thương bạn ơi.

Back to top
« Last Edit: 28. Feb 2010 , 19:42 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1754 - 28. Feb 2010 , 21:29

Biệt Ly 
Nhạc sĩ: Dzoãn Mẫn 

Trình bày : Khánh Hà

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #483

Biệt ly nhớ nhung từ đây
Chiếc lá rơi theo heo may
Người về có hay

Biệt ly sóng trên giòng sông
Ôi còi tàu như xé đôi lòng
Và mây trôi nước trôi
Ngày tháng trôi cùng lướt trôi

Mấy phút bên nhau rồi thôi
Đến nay bóng em mờ khuất
Người về u buồn khắp trời
Người ra đi với ngàn nhớ thương

Mấy phút bên em rồi thôi
Dáng em sống trong hồn tôi
Xa cách nhau còn thấy đâu ngày vui

Biệt ly ước bao đường tơ
Réo rắt trong muôn hương mơ
Thành sầu tiễn đưa

Biệt ly ước mong hoàng hôn
Êm đềm về ru ấm tâm hồn
Người yêu đương cách xa
Đành sống vui cùng gió sương.

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 115 116 117 118 119 ... 173
Send Topic In ra