Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gánh Hàng Hoa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 130 131 132 133 134 ... 173
Send Topic In ra
Gánh Hàng Hoa (Read 200081 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Gánh Hàng Hoa
Reply #1965 - 25. Mar 2010 , 12:40

singer singer

Xin mời quý vị nghe

Kiếp Hoa Bạc Phần
Thơ: Hoàng Ngọc Ẩn - Nhạc: Hoàng Cầm

Trình bày: Quỳnh Lan

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #564

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1966 - 25. Mar 2010 , 13:01

Mytat wrote on 25. Mar 2010 , 12:40:

singer singer

Xin mời quý vị nghe

Kiếp Hoa Bạc Phần

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #564

...

Ba Jasmine nói , cô bị ông HNA  đánh trúng tim đen rồi...hihihi.
Tui phải đi làm và hẹn tối về chọc cô tiếp...đến khi cô post nhạc vui.

Thu Mai.
Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1967 - 25. Mar 2010 , 13:04

Mytat wrote on 25. Mar 2010 , 12:16:
em đừng lo...Ó Biển thích trả nợ trên balance ( credit card) do đó nợ không bao giờ trả dứt...

Chị thì khác Ó Biển v/d này, có thì xài không thì thôi , không thích trả góp. Hồi tháng 9 vừa qua kỷ niệm 10 năm, Ó Biển felt guilt vì chưa mua nhẩn hột xoàn cho chị bao giờ ,nên Ó Biển tự mình mở riêng cái credit mua cho chị. Bị chị đem đi return cái nhẩn sau ngày đó , không phải chị không appreciated cái nhẩn quá chói , chị rất appreciated tấm lòng Ó Biển cho chị và cho anh chị em chị , như vậy là đủ và quá đủ rồi.

Chị quan niệm còn duyên thì còn nợ thôi em ạ , còn chuyện quá khứ lâu lâu rebounce thì buồn, nhưng rồi cũng qua. Việc hiện tại mới là quan trọng em nhỉ 

hihihi... tụi credit card đố mà ăn được cô 1 xu....cô còn xài chương trình award mà cô nói với Jasmine không?
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1968 - 25. Mar 2010 , 13:34

Jasmine wrote on 25. Mar 2010 , 13:01:
Ba Jasmine nói , cô bị ông HNA  đánh trúng tim đen rồi...hihihi.
Tui phải đi làm và hẹn tối về chọc cô tiếp...đến khi cô post nhạc vui.

Thu Mai.

Hello bà chị tinh thần của em, để em tìm nhạc vui mà post, chị mà lên cơn ghẹo em, thì em phải từ hu huhu đến lặn luôn.  Grin Grin

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1969 - 25. Mar 2010 , 19:57

Jasmine wrote on 25. Mar 2010 , 13:04:
hihihi... tụi credit card đố mà ăn được cô 1 xu....cô còn xài chương trình award mà cô nói với Jasmine không?

còn xài chị , em thấy bây giờ credit card nào cũng cho cashback mà , nếu mình xài nó mà pay off mổi tháng thì tốt vừa build credit rate và có ít cash back , do đó em nói Jasmine nên dùng như vậy.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1970 - 25. Mar 2010 , 20:11

Mytat wrote on 25. Mar 2010 , 12:16:
em đừng lo...Ó Biển thích trả nợ trên balance ( credit card) do đó nợ không bao giờ trả dứt...

Chị thì khác Ó Biển v/d này, có thì xài không thì thôi , không thích trả góp. Hồi tháng 9 vừa qua kỷ niệm 10 năm, Ó Biển felt guilt vì chưa mua nhẩn hột xoàn cho chị bao giờ ,nên Ó Biển tự mình mở riêng cái credit mua cho chị. Bị chị đem đi return cái nhẩn sau ngày đó , không phải chị không appreciated cái nhẩn quá chói , chị rất appreciated tấm lòng Ó Biển cho chị và cho anh chị em chị , như vậy là đủ và quá đủ rồi.

Chị quan niệm còn duyên thì còn nợ thôi em ạ , còn chuyện quá khứ lâu lâu rebounce thì buồn, nhưng rồi cũng qua. Việc hiện tại mới là quan trọng em nhỉ 

Em đồng ý vời chị về vụ tự giác trả nợ của Ó Biển và chị cũng giúp anh...trả nợ bằng cách return cái nhẩn !!!!!  votay votay thumbup thumbup dance3 dance3

Em nghĩ biết tận hưởng cái mình đang có là đủ hạnh phúc rồi he he he đó là tại sao em cười hoài

Diều Chôm

PS : Em đang nghe Kiếp Hoa Bạc Phần , Q Lan hát , mà sao nghe giống nhạc Hoa dữ vầy nè... Grin Cheesy Cheesy

Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2010 , 20:12 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1971 - 25. Mar 2010 , 20:42

Phuong_Tran wrote on 25. Mar 2010 , 20:11:
Em đồng ý vời chị về vụ tự giác trả nợ của Ó Biển và chị cũng giúp anh...trả nợ bằng cách return cái nhẩn !!!!!  votay votay thumbup thumbup dance3 dance3

Em nghĩ biết tận hưởng cái mình đang có là đủ hạnh phúc rồi he he he đó là tại sao em cười hoài

Diều Chôm

PS : Em đang nghe Kiếp Hoa Bạc Phần , Q Lan hát , mà sao nghe giống nhạc Hoa dữ vầy nè... Grin Cheesy Cheesy

bài này lời nghe hay chứ, em nói đúng giống nhạc Hoa thiệt  Cheesy.

Chị Thu Mai đang doạ chị kìa , nhạc buồn thì nhiều và hay , nhạc vui hiếm quá.. begging chị đó nghe.

Back to top
« Last Edit: 26. Mar 2010 , 11:35 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1972 - 25. Mar 2010 , 20:48

singer singer

Xin mời quý vị nghe

Mỗi Hướng Về Đời

Trình bày: Ngân Quỳnh

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #565

...

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1973 - 26. Mar 2010 , 11:28

singer singer

Xin mời quý vị nghe

SẦU VƯƠNG KHÓI MÂY
Tác giả: Ngọc Trọng

Trình bày: Khánh Hà

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #566

Chiều xuống âm u ngàn cơn gió ru
Biển lớn nhấp nhô ngàn cơn sóng xô
Đường phố chen đua tiếng ai vui đùa
Gào thét cơn đau kỷ niệm nung náu

Nhịp sóng lướt mau giờ ta ở đâu
Mờ khói hơi cay thế nhân cuồng say
Đèn tắt im hơi bóng đêm ê chề
Ngồi đếm thương yêu nghe buồn não nề

Nhớ xưa cùng sánh vai đùa vui
Lỡ cung đàn xót xa mà thôi
Giấc mơ nào đắm không còn vương, đêm vắng buồn
Còn tiếc thương chi tình yêu sầu úa

Nắn nót đôi tay sầu vương khói mây
Giọng hát năm xưa nhẹ theo gió đưa
Rồi sớm mai kia khi xa nhau rồi
Một cánh hoa thơm rơi rụng cuối trời.

...

Back to top
« Last Edit: 26. Mar 2010 , 11:29 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1974 - 26. Mar 2010 , 11:33

singer singer

Xin mời quý vị nghe

Chiếc Lá Cuối Cùng
Tác giả: Đoàn Chuẩn

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #567

Em thời gian, sương gió phôi pha
Anh ngồi đây anh nhớ đến em
Như cành khô trước lúc xa cây gọi nắng
Em thời gian, em có biết không
Khi mùa đông đưa nắng qua sông
Để tình yêu giữa nước mênh mông gọi đò
Tôi đi bên người, người đi bên tôi
Sao đôi tâm hồn đã quá xa xôi
Trên những con đường thoảng hương hoa sữa
Em đã nói gì, quá khứ? tương lai?
Trăng sao trên trời còn khi chia đôi
Nhưng tiếng ca nào còn lắng trong tôi
Tôi ngước lên trời gọi mây hạnh phúc
Mây vẫn âm thầm lãng đãng mây trôi
Hà nội chiều nay trời lên mây trắng
Chiếc lá cuối cùng rơi xuống chân em
Như nhắc mối tình trót lỡ không tên
Em biết nói gì hỡi anh yêu dấu
Em khóc cho tình mãi mãi không quên
Hà nội chiều nay còn như in bóng
Dấu vết lâu đài trên cát anh xây
Bóng dáng em về thấp thoáng đâu đây
Chiếc lá cuối cùng là của em đó
Em hãy giữ gìn trước lúc chia tay.

...

Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #1975 - 28. Mar 2010 , 00:00

Mytat wrote on 25. Mar 2010 , 20:42:
bài này lời nghe hay chứ, em nói đúng giống nhạc Hoa thiệt  Cheesy.

Chị Thu Mai đang doạ chị kìa , nhạc buồn thì nhiều và hay , nhạc vui hiếm quá.. begging chị đó nghe.

Hi cô Emwhy,

Hôm nay đọc lại những gì của cô Emwhy viết trong trang cô Choè, tui cảm thấy mà thương cô hơn, tui biết cô vì gia đình hơn là cá nhân của cô, gia đình tui biết chuyện đại nạn năm 2006 nhưng cô không hề nhờ giúp đở , nay cô viết ra được và chịu chia sẽ với bạn bè đó là điều hay lắm. Tui ghẹo cô thôi , chứ tui rất mến mộ cô về mọi phương diện, cô dám ăn, dám nói và dám làm, tánh cô không sợ 1 điều gì cả, nghe Jasmine nói mấy boss nể cô vì cô làm được việc, lúc nào cũng là cánh tay mặt của boss mà.
Cầu chúc cô 4 khoẻ hẳn lại và cô cũng nên lo cho sức khoẻ cô nha.

Thu Mai.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1976 - 28. Mar 2010 , 06:04

Jasmine wrote on 28. Mar 2010 , 00:00:
Hi cô Emwhy,

Hôm nay đọc lại những gì của cô Emwhy viết trong trang cô Choè, tui cảm thấy mà thương cô hơn, tui biết cô vì gia đình hơn là cá nhân của cô, gia đình tui biết chuyện đại nạn năm 2006 nhưng cô không hề nhờ giúp đở , nay cô viết ra được và chịu chia sẽ với bạn bè đó là điều hay lắm. Tui ghẹo cô thôi , chứ tui rất mến mộ cô về mọi phương diện, cô dám ăn, dám nói và dám làm, tánh cô không sợ 1 điều gì cả, nghe Jasmine nói mấy boss nể cô vì cô làm được việc, lúc nào cũng là cánh tay mặt của boss mà.

Thu Mai.

Em chào chị Thu mai ,

Đúng là mỗi người một hoàn cảnh chị nhỉ và hơn nhau ở chỗ có biết vượt qua được khó khăn hay không

Em cũng thích và ngưỡng mộ chị T My có nhiều tài năng và nghị lực , em vẫn thường học hỏi chị T My

PTr

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1977 - 28. Mar 2010 , 19:12

Jasmine wrote on 28. Mar 2010 , 00:00:
Hi cô Emwhy,

Thu Mai.

Chị ơi , nhũng cái dám mà chị nói , bây giờ em xin thêm chữ hết kèm đằng trước  Grin Angry hết dám ăn vì bây giờ mập quá rồi , hết dám nói vì không còn sức để cải vã ...hehehe.

Cám ơn chị khen em quá, em xin cắt bớt 50% đi, để không thôi có ai kiểm tra lại.. chị em nhà mèo mình lại quê à...hihihi

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1978 - 28. Mar 2010 , 19:16

Phuong_Tran wrote on 28. Mar 2010 , 06:04:
Em chào chị Thu mai ,

Đúng là mỗi người một hoàn cảnh chị nhỉ và hơn nhau ở chỗ có biết vượt qua được khó khăn hay không

Em cũng thích và ngưỡng mộ chị T My có nhiều tài năng và nghị lực , em vẫn thường học hỏi chị T My

PTr

Em nói đúng quá đi, khi những cái không tốt đến, ráng vui vẻ chập nhận nó , rồi mọi việc cũng qua đi. Ngồi ủ rủ cũng vô ích mà thôi.

Chị cũng phải cần học hỏi nơi em đó. Wink

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1979 - 28. Mar 2010 , 19:20

Mytat wrote on 28. Mar 2010 , 19:16:
Em nói đúng quá đi, khi những cái không tốt đến, ráng vui vẻ chập nhận nó , rồi mọi việc cũng qua đi. Ngồi ủ rủ cũng vô ích mà thôi.

Chị cũng phải cần học hỏi nơi em đó. Wink

hi hi chị ơi , em bị những cái không tốt đến hoài thôi nên em cũng.... quen luôn , nhưng đôi khi đến nhiều quá cùng 1 lượt em không biết làm sao... bí quá , thất vọng quá thì em...khóc , sau đó em mới tìm cách gỡ rối từ từ , chị có biết rằng em biết cách chải tóc rối hay lắm không??? hahahhaha

PTr Diều Chôm
Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2010 , 19:21 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 130 131 132 133 134 ... 173
Send Topic In ra