Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gánh Hàng Hoa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 133 134 135 136 137 ... 173
Send Topic In ra
Gánh Hàng Hoa (Read 200115 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Gánh Hàng Hoa
Reply #2010 - 02. Apr 2010 , 19:09

singer singer

Xin mời quý vị nghe

Bản Tango Cuối Cùng Ở Houston
(Thơ: Hoàng Ngọc Ẩn - Nhạc: Hoàng Cầm)

Trình bày: Ngân Quỳnh

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #579

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2011 - 02. Apr 2010 , 19:19

singer singer

Xin mời quý vị nghe

Mùa Xuân Gửi Chị
(Thơ: Hoàng Ngọc Ẩn - Nhạc: Hoàng Cầm)

Trình bày: Hương Giang

Xin bấm vào hình

...

Nhạc phẩm #580

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2012 - 02. Apr 2010 , 22:01

Jasmine wrote on 02. Apr 2010 , 09:59:
Cám ơn cô Diều dán nhạc và phụ giúp cô Emwhy 1 tay.Tuy rằng tui không phải là học sinh trường LVD , tui rất thích vô đây đọc thơ , nghe nhạc. Tánh cô hiền và hòa đồng , tui mến cô lắm.
À cô Emwhy , hôm qua ba Jasmine nói là thấy cô viết trong mục nội qui, cô phản ảnh vụ trang TCVT bị phiền hà không vui, có vẻ bị ép bức và mất tự do. Tui tán đồng cô phản ảnh đúng. Ba Jasmine rất thán phục cô đã nói ra cho các bạn trong trang đó, để cho admin biết là làm vậy không đúng với qui luật. Sáng nay tui muốn đọc mà không thấy , có phải cô tự xoá đi phải không?

Em chào chị Thu Mai ,

hi hi chị khen em hiền và hòa đồng và chị mến em làm em sung sướng quá , cám ơn bà chị Người Trồng Phai nhen , em không nói ra chứ chị cũng biết em rất nể trọng những lời nói chí lý và những gì chị đã làm trong DDLVD này , như là một người chị lớn đảm đang và thương yêu em út ,sẵn sàng giúp đỡ bất cứ lúc nào , em thấy chị theo dõi từng bước chị Tất My đi   và luôn đứng bên cạnh sẵn sàng hổ trợ bất cứ khi nào chị T My cần , em đã nhìn thấy điều này và vô cùng cảm phục chị đó... mà hôm nay mời nói ra được ( nhẹ lòng quá !!!!  Cheesy Grin Grin

Đó cũng là bài học cho tụi em noi theo : thương yêu và giúp đỡ !!!!

PTr

...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2013 - 02. Apr 2010 , 22:05

Mytat wrote on 02. Apr 2010 , 13:18:
Cám ơn em, 1 cánh én không làm nổi mùa xuân , bây giờ có em thì chị phải vui thêm chứ. Wink

...

CHị biết không khi chị quen biết một người bạn và chị cảm thấy được học hỏi ở người đó nhiều và cảm thấy chị tốt hơn trước kia thì chị nên biết rằng  chị đã gặp được một người bạn tốt vậy

Diều Chôm

Back to top
« Last Edit: 02. Apr 2010 , 23:16 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2014 - 02. Apr 2010 , 22:22

Than men chuc chu nha GHH , va toan the 1 mua le EASTER that vui va nho cho ca nha nghe nhac hay .
Hoan ho tinh than tuong than tuong ai, chia ngot xe bui , va nhat la tim niem vui trong san truong chung ta.

TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2015 - 02. Apr 2010 , 23:23

hoahong.gif Happy Easterhoahong.gif

...

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2016 - 02. Apr 2010 , 23:28

tuy-van wrote on 02. Apr 2010 , 22:22:
Than men chuc chu nha GHH , va toan the 1 mua le EASTER that vui va nho cho ca nha nghe nhac hay .
Hoan ho tinh than tuong than tuong ai, chia ngot xe bui , va nhat la tim niem vui trong san truong chung ta.

TV

It's so sweet

...
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2017 - 02. Apr 2010 , 23:35

Phuong_Tran wrote on 02. Apr 2010 , 22:05:
CHị biết không khi chị quen biết một người bạn và chị cảm thấy được học hỏi ở người đó nhiều và cảm thấy chị tốt hơn trước kia thì chị nên biết rằng  chị đã gặp được một người bạn tốt vậy

Diều Chôm

...

Back to top

IP Logged

Diều Hâu
Gold Member

Diều Ngược Gió

Reply #2018 - 02. Apr 2010 , 23:50

...

Chúc Gánh Hàng Hoa có ngày Lễ Phục Sinh vui vẻ !!!
Back to top

IP Logged

Diều Hâu
Gold Member

Diều Ngược Gió

Reply #2019 - 02. Apr 2010 , 23:52

...

Em thương chúc gia đình chị  Thu Mai và bé Jasmine có ngày Lễ Phục Sinh vui vẻ và hạnh phúc

Diều Chôm

PS : Hình này có con Vịt em biết thế nào chị Thu Mai cũng thích !!!!  Grin Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 02. Apr 2010 , 23:52 by Diều Hâu »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2020 - 02. Apr 2010 , 23:57

Diều Hâu wrote on 02. Apr 2010 , 23:50:
...

Chúc Gánh Hàng Hoa có ngày Lễ Phục Sinh vui vẻ !!!

...

hahahaha
thank you Diều Chôm
trứng đẹp quá xá
bunny không nở ấp
hihihihi ... Cheesy

Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #2021 - 03. Apr 2010 , 11:21

Mytat wrote on 02. Apr 2010 , 11:07:
Hello chị Mai và anh Khanh,

Em cám ơn anh chị vào d/d đọc tin tức, thơ, và nghe nhạc. Em rất vui khi được nghe anh chị thích d/d LVD và mến các bạn của em.

Để trả lời thắc mắc của anh chị.
Vâng, tối qua em và admin có chuyện trò với nhau và em đồng ý xoá bài em post trong mục nội qui.

Như anh chị cũng sinh hoạt qua với em trong nhiều cộng đồng ở đây , anh chị cũng biết tánh em yêu chuộng hoà bình và công lý , đặt lẻ phải lên hàng đầu. Em không ngần ngại take ownership của mình để nói lên tiếng nói của mình , em tin rằng không ai ưa chuộng điều ác và phi lý hay bất chính nghĩa.

Điều em phản ảnh trong đây , và gần đây là trong trang TCVT vì em muốn d/d này có 1 sinh hoạt lành mạnh, đoàn kết và thương yêu với nhau. Em muốn san sẽ và được học hỏi những điều hay với nhau , để cùng nhau mà tiến.

Anh chị có đọc bài em post bên mục Suy gẫm chưa. Bài nói về Tâm thế nào thì nhìn ra thế ây, thường thì người buồn thì cảnh có vui đâu bao giờ phải không anh chị?. Do đó mình phải nên sống lạc quan hơn, sống 1 cách thông cảm cho hoàn cảnh của mọi người chung quanh , họ không được may hơn mình. Đừng ỷ vào cuộc sống của mình trong môi trường an toàn tự do ngôn luận và bắt ép bạn mình làm theo y như hoàn cảnh của mình sống. Tóm lại phải đặt mình trong hoàn cảnh của đối phương mà xét đoán.

Nếu mình biết  dùng những lời nói positive mà diển đạt thì sẽ gặt hái thành công hơn phải không anh chị?.
Đọc nhiều bài quá negative về cuộc sống, đôi lúc bị ảnh hưởng muốn đi tự tử luôn cho xong.   Có lần em đọc cuốn sách Germs của Judith Miller, Stephen Engelberg, và William Broad, nói về Biological weapons, và America's secret war, nó làm em bị tiêm nhiễm, gặp ai em cũng nghi là họ xấu, không dám hít thở , thức ăn thức uống cũng sợ.  Và em bị bà bác sĩ tâm lý học cấm đọc những sách có vẻ kích động căng thẳng cho tinh thần. Trải qua những cơn khủng khoãng ấy , OB luôn kề cận bên em, để ý những sinh hoạt của em,  em phải cố gắng dành thì giờ sinh hoạt với bạn bè và đùa giởn đó. Em quan niệm nơi nào sinh hoạt không lành mạnh thì em sẽ không vào.

Vài hàng cho anh chị , cám ơn anh chị đã quan tâm cho riêng em và cho d/d LVD. Chúc anh chị an vui. Cho em thăm hỏi Jasmine luôn.

Thân mến,

TM tulipvang

Cám ơn cô đã trả lời câu hỏi của tui. Tui mới đọc xong bài cô nói , đúng đó tâm địa mình ra sao thì sẽ hiện ra trên nét mặt, lời nói và hành động , khó mà dấu diếm.

Vợ chồng tui thương cô , coi cô như người em tinh thần , tụi này nhớ ơn cô giúp ba Jasmine hoài đó , ba Jasmine thường nhắc là cô học chung với ba Jasmine , sợ ba Jasmine chậm hiểu , không bắt kịp những gì thầy giảng, không có thì giờ đọc sách. Cô tóm lược hết bài vở cho ba Jasmine.
Sinh hoạt trong cộng đồng , cô thường đem những mẫu chuyện mà cô đọc kể ra, tui còn nhớ cái chuyện Đỉnh Hạnh Phúc và chuyện Duyên nợ mà cô kể ra cho nguyên nhóm nghe. Tuy là những cái đối thoại nhỏ nhặt , nhưng đã trợ giúp cho tâm lý của mọi người trong nhóm. Nếu cô thích , xin cô kể lại trong đây , tui biết sẽ có các bạn thích.

Tui nhắc cô giử gìn sức khoẻ và chúc cô hạnh phúc luôn, giữ mãi hạnh phúc mà cô tạo từ tâm ra.

Thương cô,

Thu Mai
Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #2022 - 03. Apr 2010 , 11:46

Phuong_Tran wrote on 02. Apr 2010 , 22:01:
Em chào chị Thu Mai ,

hi hi chị khen em hiền và hòa đồng và chị mến em làm em sung sướng quá , cám ơn bà chị Người Trồng Phai nhen , em không nói ra chứ chị cũng biết em rất nể trọng những lời nói chí lý và những gì chị đã làm trong DDLVD này , như là một người chị lớn đảm đang và thương yêu em út ,sẵn sàng giúp đỡ bất cứ lúc nào , em thấy chị theo dõi từng bước chị Tất My đi   và luôn đứng bên cạnh sẵn sàng hổ trợ bất cứ khi nào chị T My cần , em đã nhìn thấy điều này và vô cùng cảm phục chị đó... mà hôm nay mời nói ra được ( nhẹ lòng quá !!!!  Cheesy Grin Grin

Đó cũng là bài học cho tụi em noi theo : thương yêu và giúp đỡ !!!!

PTr

...

Hello cô Diều , cô nhận xét đúng đó , tui lấy tính cách là người chị tinh thần của cô Emwhy , tui theo dỏi cô Emwhy trong đây.

Thiệt ra muốn nghe nhạc , mua cái CD hay nghe trên net nhạc cũng được , nhưng cái thích thú là mổi tối về , vô đây coi hôm nay cô Emwhy cho nghe bài gì , để đoán tâm trạng của cô Emwhy ngày đó , ngày nào không thấy là lo.

Sẳn tiện thì tui xin nói 1 ý kiến của tui. Tui thấy cái d/d này có cái hay là có nhiều trang , tùy theo sở thích mọi người , bạn bè chung nhóm, thì rúc với nhau chuyện trò ghẹo nhau vui vẻ. Như tui và ba Jasmine thì thích theo dấu chân của cô Emwhy, tuy là tụi tui không nói nhưng biết hết sinh hoạt của cô Emwhy. Khi thấy tinh thần cô Emwhy xuống dóc thì tui áp dụng câu " Em ngã chị nâng".

Mục tin tức thì tui không đọc trong đây , tụi này sáng nào mà không đọc trên báo , đôi lúc cùng 1 tin dán đầy rẫy mọi nơi, nhìn mà chán. Thí dụ vụ Micheal Jackson chết , báo chí đầy tin, mở đài lên mà phải tắt đi liền. Thiên hạ xì căng đan đến nổi thấy hình Micheal Jackson trên bầu trời , họ không có nói láo vì tâm nào thì thấy đó. Họ thương Micheal từ tâm ra nên đâu cũng thấy hình Micheal ngay cả trên vòm trời.

Trong đây tui thấy các cô vui đùa , tui  là du khách thấy cũng vui lây , tui mong các cô ráng cố gắng thương yêu nhau, giúp nhau , gà cùng 1 mẹ mà đá nhau làm chi phải không cô?

Vài hàng cho cô. Chúc cô giữ mãi cái tính hiền hòa của cô.

Thân,
Thu Mai
Back to top

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #2023 - 03. Apr 2010 , 11:49

Diều Hâu wrote on 02. Apr 2010 , 23:52:
...

Em thương chúc gia đình chị  Thu Mai và bé Jasmine có ngày Lễ Phục Sinh vui vẻ và hạnh phúc

Diều Chôm

PS : Hình này có con Vịt em biết thế nào chị Thu Mai cũng thích !!!!  Grin Grin Grin

Cám ơn cô, Jasmine lúc này thì bận túi bụi , phải ôm đồm đủ thứ , con cái , việc làm , bà má chồng sứ c khoẻ không tốt , chồng thì đi lính xa. Tui sẽ nói cho Jasmine hay. Chúc cô ngày Phục sinh vui vẻ.
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2024 - 03. Apr 2010 , 19:10

Jasmine wrote on 03. Apr 2010 , 11:46:
Hello cô Diều , cô nhận xét đúng đó , tui lấy tính cách là người chị tinh thần của cô Emwhy , tui theo dỏi cô Emwhy trong đây.

Thiệt ra muốn nghe nhạc , mua cái CD hay nghe trên net nhạc cũng được , nhưng cái thích thú là mổi tối về , vô đây coi hôm nay cô Emwhy cho nghe bài gì , để đoán tâm trạng của cô Emwhy ngày đó , ngày nào không thấy là lo.

Sẳn tiện thì tui xin nói 1 ý kiến của tui. Tui thấy cái d/d này có cái hay là có nhiều trang , tùy theo sở thích mọi người , bạn bè chung nhóm, thì rúc với nhau chuyện trò ghẹo nhau vui vẻ. Như tui và ba Jasmine thì thích theo dấu chân của cô Emwhy, tuy là tụi tui không nói nhưng biết hết sinh hoạt của cô Emwhy. Khi thấy tinh thần cô Emwhy xuống dóc thì tui áp dụng câu " Em ngã chị nâng".

Mục tin tức thì tui không đọc trong đây , tụi này sáng nào mà không đọc trên báo , đôi lúc cùng 1 tin dán đầy rẫy mọi nơi, nhìn mà chán. Thí dụ vụ Micheal Jackson chết , báo chí đầy tin, mở đài lên mà phải tắt đi liền. Thiên hạ xì căng đan đến nổi thấy hình Micheal Jackson trên bầu trời , họ không có nói láo vì tâm nào thì thấy đó. Họ thương Micheal từ tâm ra nên đâu cũng thấy hình Micheal ngay cả trên vòm trời.

Trong đây tui thấy các cô vui đùa , tui  là du khách thấy cũng vui lây , tui mong các cô ráng cố gắng thương yêu nhau, giúp nhau , gà cùng 1 mẹ mà đá nhau làm chi phải không cô?

Vài hàng cho cô. Chúc cô giữ mãi cái tính hiền hòa của cô.

Thân,
Thu Mai

Kính thưa chị Thu Mai,

TN là LVD 75 xin phép được tiếp lời chị nhé! Thật là quý hóa với những lời như khuôn vàng thước ngọc chị đã chỉ dậy, TN hết lòng biết ơn  thanks.gif thanks.gif
Thưa chị , từ ngày TN theo chân các bạn vào d/đ LVD, vui chơi, nô đùa, ca hát, tâm tình cũng như nghịch ngợm, chọc phá với các chị em Đồng Môn cùng quý anh chị em Thân Hữu thật là hồn nhiên trong sáng. Chị em LVD, người hải ngoại kẻ trong nước hết lòng thương yêu giúp đỡ lẫn nhau những lúc khó khăn hoạn nạn. Mặc dù đây là phố ảo nhưng mọi người đến với nhau bằng tấm tình chân vô vị lợi.
Chỉ buồn và tiếc cho cảnh một con sâu làm rầu nồi canh cộng thêm tính hiếu thắng cho ta là trung tâm của vũ trụ thế là kéo bè kéo phái, tâng bốc lẫn nhau một cách hỡm hĩnh để gây nên cảnh......khiến chị Thu Mai phải động lòng trắc ẩn để có lời khuyên "gà cùng một mẹ chớ hoài đá nhau"

Xin thành thật cám ơn chị Thu Mai, kính chúc chị cùng gia quyến vạn sự như ý  hoa_tim1

Kính thư,

TN

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 133 134 135 136 137 ... 173
Send Topic In ra