Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 265
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75 (Read 181210 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 8
Reply #600 - 20. Apr 2010 , 05:19

B Đ ơi  smflower smflower smflower
Em thiệt là giỏi đó nha  Cheesy Hôm qua chị và anh Đằng về đến nhà cũng trễ nên anh Đằng không đi làm , tới nơi là đập đầu vô gối liền  Grin Thấy em cũng..là đà lắm mờ sao vẫn bỏ hình lên được hay quá vậy..Thiệt tình tụi mình gặp nhau chưa tới 2 ngày mà sao nghỉ lại làm được bao nhiêu là việc ha  Roll Eyes Roll Eyes

Tô khoai tím vẫn còn nhiều lắm , mời mọi người nhâm nhi nha  Smiley

...
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #601 - 20. Apr 2010 , 06:08

phuonghue wrote on 20. Apr 2010 , 05:19:
B Đ ơi  smflower smflower smflower
Em thiệt là giỏi đó nha  Cheesy Hôm qua chị và anh Đằng về đến nhà cũng trễ nên anh Đằng không đi làm , tới nơi là đập đầu vô gối liền  Grin Thấy em cũng..là đà lắm mờ sao vẫn bỏ hình lên được hay quá vậy..Thiệt tình tụi mình gặp nhau chưa tới 2 ngày mà sao nghỉ lại làm được bao nhiêu là việc ha  Roll Eyes Roll Eyes

Tô khoai tím vẫn còn nhiều lắm , mời mọi người nhâm nhi nha  Smiley

...

May quá giờ này không có ai, chị Đ Đ có thể thong thả ngồi nhâm nhi khoai mà không sợ nghẹn . Huệ ơi à, đi chơi có vui không? Chắc là anh Đ cũng khuây khỏa nỗi lòng nhớ tiếc cái "bạn đường xa" của anh ấy hả
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #602 - 20. Apr 2010 , 06:12

hoa_vang_14 hoa_vang_14
Bạn Bè của Tôi

Ngày thứ Bảy đi làm , lẽ ra nếu tôi đổi được thì đã đi DC từ hôm trước rồi  Sad Đọc thư B Đ , tưởng tượng ra giọng B Đ nhỏ nhẹ " Anh Trụ rủ anh Đằng tối thứ 6 xuống tụi em ..." Không nghỉ được , chương trình đi Giỗ Cô Ngôn sáng sớm Chủ nhật , sáng đi chiều về vậy.. Thứ 5 , cô nàng Tuyết Ngố thông báo " mấy đứa tui lên thăm bà tối thứ bảy , đi làm ra đón tụi tui ở phi trường .." tôi cứ đinh ninh mấy đứa tui đây là TN , ông Nam và  Khoái , í wên , Khoai  Wink nên ông Đằng lo sửa soạn đồ nhậu hí hững lắm..

Chiều thứ 7 , 1 ngày bận rộn mệt nhoài , ra hơi trễ thấy ông Đằng mặt mày nhăn nhó ( diễn viên thứ thiệt ) " em ra trễ vậy , phải chạy ra phi trường gấp , mấy người tới lâu rồi.." Ui da.. só - ri , lẹ lên.. tôi vội vàng leo lên xe , nhìn lại thấy ông Đằng băng qua đường đi vào Central Park..  hmm , chiện gì đây  Huh Cô nàng Ngố xuất hiện cười hí hí.. hmm.. rồi B Đ và timo..tôi ngồi trên xe ngạc nhiên như Từ Hải chết..ngồi ở chiến trường.. mấy nhỏ còn định núp 2 bên cửa sổ hù nữa chứ.. Hứ  Angry.. cả bầy chui hết vào băng sau chí chô chí choé kể đủ thứ chuyện , B Đ để tóc kiểu mới nhìn như là baby vậy , timo vẫn hình hạc xương mai , ròm ơi là ròm.. Ngố nhà ta tóc đã chấm ngang vai , hong còn tém nữa.. thôi thì tay bắt mặt mừng.. và nhớ ra 1 điều là đói bụng quá chừng , 3 nàng nhịn đói nguyên ngày đó , tội hong  Kiss Kiss Đã đến giờ đi lấy heo quay mang xuống DC giỗ Cô.. thế là đi ăn tối luôn  Smiley Smiley

Thì ra 3 cô bạn của tôi muốn lên NY để ủy lạo nạn nhân bão lụt... dụ được timo đi hong phải là chiện dễ , TN nói timo đòi đi đó , hong cần dụ  Smiley rồi B Đ mới đổi việc làm bận rộn trăm điều , Dr. Nô phải bỏ anh Nem với cu Khoái ở nhà , sao mà cứ bị nói ngọng wài , Nam và Khoai.. Ai cũng tạm gác lại những bận rộn và lo toan của của cuộc sống hàng ngày để đến thăm tôi đó  Cry Cry

Xin cám ơn những cô bạn của tôi...  Kiss Kiss Kiss smflower smflower smflower
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #603 - 20. Apr 2010 , 06:37

Dau Do wrote on 20. Apr 2010 , 06:08:
May quá giờ này không có ai, chị Đ Đ có thể thong thả ngồi nhâm nhi khoai mà không sợ nghẹn . Huệ ơi à, đi chơi có vui không? Chắc là anh Đ cũng khuây khỏa nỗi lòng nhớ tiếc cái "bạn đường xa" của anh ấy hả

Chào chị Đ Đ  smflower smflower
Vui lắm chị ui , nhưng mà quá ngắn ngủi.. Tối thứ bảy về đến nhà là đã gần nữa đêm bởi vì bọn em phải ghé chợ mua đồ làm bánh , sẵn có giáo sư nữ công gia chánh , hong xài thì uổng , TN đã có dự định rồi nên đã chửn bị đồ nghề sẵn sàng  Cheesy Cheesy

...

Nhớ dùng đúng cân lượng đấy nhé , nước cũng phải cân đó  Tongue Tongue

...

Nắn như thế này có được không thưa Cô  Roll Eyes Roll Eyes

...

lựa việc dễ nhất làm là hong bị rầy hí hí

tới 3 giờ sáng thì xong rồi.. ta đa..

...

Đố cả nhà mấy cái bánh ni giống ai đó  Roll Eyes Roll Eyes

...

món quen thuộc giỗ Cô hàng năm

...

...

Đi ngủ lúc 3 giờ mà 4 giờ phải dậy để chửn bị lên đường  Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #604 - 20. Apr 2010 , 06:48

phuonghue wrote on 20. Apr 2010 , 06:37:

...

Hí hí Nghe P Huệ hỏi mà chị Đ Đ không dám há miệng trả lời   Tongue    Tongue   Smiley   Smiley. Nhìn mấy cái con....thiên nga này sooooo cute hé, chắc hong ai nở ăn phải không???

Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2010 , 07:52 by Dau Do »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #605 - 20. Apr 2010 , 07:00

Tuyết Ngô để tóc ngang vai nhìn thay đổi nhiều hỉ! Có vẻ thục nữ yểu điệu lắm, và nhìn như twin với B Đ  Cool  Cool
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #606 - 20. Apr 2010 , 07:41

BichDinh wrote on 19. Apr 2010 , 18:41:
Kính thưa cô Mai, cô Thu, cô Vân, và cả nhà:

Hôm cuối tuần chúng em lại gặp nhau cúng giỗ Cô Ngôn và đã gặp lại cô Nguyễn thị Tuyết dạy vạn vật. Xin chia xẻ vài hình ảnh cùng cả nhà.

Đậu Trắng ơi,

Sáng nay My mới biết em dán hình từ tối qua. Tại cứ bấm vào bài mới nhất là chẳng hay biết gì cả  Embarrassed
Cám ơn em nhiều lắm hoahong.gif
Em cũng làm việc cho hãng Express ha, nhanh như chớp votay

Quote:
ChúngemgặplạicôTuyết.NămnaythấyCôtươivuivđẹpvtrẻhơnnămngoái....

Cô Tuyết đến nhà bác Nhân giỗ cô Ngôn hả Định. Cô Ngôn chắc rất vui vì bạb bè và học trò hàng năm vẫn nhớ về làm giỗ Cô.
Phương Huệ nói đúng, Bích Định như baby votay

Quote:
Anh rể Đằng và 4 CN:
...

4 công nương đâu??? My thây anh Đằng ngồi giữa 2 con thỏ đấy chư"  Grin

Quote:
Anh rể Trụ phá quá bị hai chị "trù":
...

Kể tội phá của anh Trụ cho cả nhà nghe với  Wink

Quote:
Và anh nước dừa làm baby của anh rể Đằng :
...

Hai cái đùi của anh đằng ra sao rồi Huệ ơi  Shocked Grin

Quote:
Sau đó tất cả đi thăm anh Hai ĐHT:
...

My đoảng ghê, nghe mấy CN đi thăm anh Tài mà khg nhớ ra là ngày giỗ Cô Ngôn  Tongue
Anh Tài năm nay "làm điệu" để đón tiếp các CN ha.  Wink

Quote:
Còn nhiều chuyện vui lắm, sẽ lần lượt kể sau.

Xinh chúc cả nhà buổi tối yên vui.
Bích Định

My chờ nghe đây  Wink
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2010 , 09:22 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #607 - 20. Apr 2010 , 07:53

phuonghue wrote on 20. Apr 2010 , 06:12:

hoa_vang_14 hoa_vang_14
Bạn Bè của Tôi

Ngày thứ Bảy đi làm , lẽ ra nếu tôi đổi được thì đã đi DC từ hôm trước rồi  Sad Đọc thư B Đ , tưởng tượng ra giọng B Đ nhỏ nhẹ " Anh Trụ rủ anh Đằng tối thứ 6 xuống tụi em ..." Không nghỉ được , chương trình đi Giỗ Cô Ngôn sáng sớm Chủ nhật , sáng đi chiều về vậy.. Thứ 5 , cô nàng Tuyết Ngố thông báo " mấy đứa tui lên thăm bà tối thứ bảy , đi làm ra đón tụi tui ở phi trường .." tôi cứ đinh ninh mấy đứa tui đây là TN , ông Nam và  Khoái , í wên , Khoai  Wink nên ông Đằng lo sửa soạn đồ nhậu hí hững lắm..

Chiều thứ 7 , 1 ngày bận rộn mệt nhoài , ra hơi trễ thấy ông Đằng mặt mày nhăn nhó ( diễn viên thứ thiệt ) " em ra trễ vậy , phải chạy ra phi trường gấp , mấy người tới lâu rồi.." Ui da.. só - ri , lẹ lên.. tôi vội vàng leo lên xe , nhìn lại thấy ông Đằng băng qua đường đi vào Central Park..  hmm , chiện gì đây  Huh Cô nàng Ngố xuất hiện cười hí hí.. hmm.. rồi B Đ và timo..tôi ngồi trên xe ngạc nhiên như Từ Hải chết..ngồi ở chiến trường.. mấy nhỏ còn định núp 2 bên cửa sổ hù nữa chứ.. Hứ  Angry.. cả bầy chui hết vào băng sau chí chô chí choé kể đủ thứ chuyện , B Đ để tóc kiểu mới nhìn như là baby vậy , timo vẫn hình hạc xương mai , ròm ơi là ròm.. Ngố nhà ta tóc đã chấm ngang vai , hong còn tém nữa.. thôi thì tay bắt mặt mừng.. và nhớ ra 1 điều là đói bụng quá chừng , 3 nàng nhịn đói nguyên ngày đó , tội hong  Kiss Kiss Đã đến giờ đi lấy heo quay mang xuống DC giỗ Cô.. thế là đi ăn tối luôn  Smiley Smiley

Thì ra 3 cô bạn của tôi muốn lên NY để ủy lạo nạn nhân bão lụt... dụ được timo đi hong phải là chiện dễ , TN nói timo đòi đi đó , hong cần dụ  Smiley rồi B Đ mới đổi việc làm bận rộn trăm điều , Dr. Nô phải bỏ anh Nem với cu Khoái ở nhà , sao mà cứ bị nói ngọng wài , Nam và Khoai.. Ai cũng tạm gác lại những bận rộn và lo toan của của cuộc sống hàng ngày để đến thăm tôi đó  Cry Cry

Huệ à, được mọi người cưng như thế còn gì bằng nữa  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #608 - 20. Apr 2010 , 07:58

Dau Do wrote on 20. Apr 2010 , 07:00:

Tuyết Ngô để tóc ngang vai nhìn thay đổi nhiều hỉ! Có vẻ thục nữ yểu điệu lắm, và nhìn như twin với B Đ  Cool  Cool

Tuyết à, định để dài luôn khg em? Để đi cho My có bạn (dụ  Wink
Đến ngang eo thì làm twin với My  Grin
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2010 , 08:30 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #609 - 20. Apr 2010 , 08:14

phuonghue wrote on 20. Apr 2010 , 06:37:
Chào chị Đ Đ  smflower smflower
Vui lắm chị ui , nhưng mà quá ngắn ngủi.. Tối thứ bảy về đến nhà là đã gần nữa đêm bởi vì bọn em phải ghé chợ mua đồ làm bánh , sẵn có giáo sư nữ công gia chánh , hong xài thì uổng , TN đã có dự định rồi nên đã chửn bị đồ nghề sẵn sàng  Cheesy Cheesy

...

Huệ à, sao hôm nọ chỉ dụ My ltháng 9 àm sinh nhât d/d ở New York, chứ nói giỗ cô Ngôn thì chắc My bay đi 2 ngày cuối tuầnđuợc.
Giáo sư này chỉ trỏ dạy dỗ trông oai quá nhỉ  Grin

Quote:
lựa việc dễ nhất làm là hong bị rầy hí hí

tới 3 giờ sáng thì xong rồi.. ta đa..

...

Việc dễ nhất là gì? À, cầm đũa chọc một lỗ để Timo cho nhân vào bánh đó hả?  Có My thì My dành việc này   Grin
Timo à, có cho thêm nhân không? thiên nga độ này tròn hơn nhiều lắm đó  Grin
Bánh khéo  quá bà thày à votay

Quote:

...

hihi, các công nương và Út thương My quá nhỉ  Grin
Hèn chi My nhức nhối cả người, như có ai nhai mình vậy  Grin

Quote:
món quen thuộc giỗ Cô hàng năm

...

...

Đi ngủ lúc 3 giờ mà 4 giờ phải dậy để chửn bị lên đường  Tongue Tongue Tongue

Tội nghiệp quá. My thật là thương quí mấy cô em đảm đang và tìng nghĩa votay
Khệ nệ bưng xuống cúng Cô, hẳn Bác Nhân cảm động lắm. hoahong.gif

Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2010 , 09:19 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #610 - 20. Apr 2010 , 08:26

Dau Do wrote on 20. Apr 2010 , 06:48:
Hí hí Nghe P Huệ hỏi mà chị Đ Đ
không dám há miệng trả lời   
Tongue    Tongue   Smiley   Smiley.
Nhìn mấy cái con....thiên nga này sooooo cute hé, chắc hong ai nở ăn phải không??? [/color]

Xí, chứ ai trả lời trước tiên và nhảy tưng tung  lên cười hí hởn đây  Roll Eyes
Công nhận làm khéo, xinh  quá chị ha  votay

À, chi ơi, em nói luôn khg thôi quên. Hôm nọ Huệ bảo có Nga sang chơi bên Huệ tháng 8, rủ rê em làm sinh nhật d/d bên đó. Em dụ Huệ xin nghỉ thêm, hỏi Nga bay qua bên em đươc không. Năm nay mình mời các Thày Cô và các chị em sang Vancouver nhé chị  Smiley

Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2010 , 08:39 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #611 - 20. Apr 2010 , 10:55

phuonghue wrote on 20. Apr 2010 , 06:12:

hoa_vang_14 hoa_vang_14
Bạn Bè của Tôi

Huệ ơi , mi viết văn tường thuật hay lắm. Thì ra cô CN Tuyết lo đi chơi  chẳng lo tập hát Angry Bích Định đễ kiểu tóc có Pony trước trán rất dể thương .Mi thì vẫn như ngày nào , tươi trẻ .Tí mơ thì ta chưa gặp nên hong nói được nhưng trông vẫn là dáng thon thả của cô nữ sinh ,đúng hong ?
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2010 , 10:55 by Nga Lucia »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #612 - 20. Apr 2010 , 22:00

Út ĐT ơi à, tội nghiệp em quá, laptop bi hỏng rồi phải mượn máy của con để post hình hả em?? Nhưng chắc hôm nay bận đi mua máy mới hả nên không thấy đăng tiếp  Huh   Huh
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2010 , 22:00 by Dau Do »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #613 - 21. Apr 2010 , 03:02

BichDinh wrote on 19. Apr 2010 , 18:41:
Kính thưa cô Mai, cô Thu, cô Vân, và cả nhà:

Hôm cuối tuần chúng em lại gặp nhau cúng giỗ Cô Ngôn và đã gặp lại cô Nguyễn thị Tuyết dạy vạn vật. Xin chia xẻ vài hình ảnh cùng cả nhà.

Trước hết là đi NY thăm căn nhà xinh của anh chị Đ+PH. Anh rể đón chúng em ở phi trường trước, kế đến là đón chị PH đi làm ra rồi đưa đi ăn cơm tối.

Nhà thương nơi chị PH làm việc :
...

Ăn cơm tối thật ngon, no cành hông luôn.
...

Riêng một góc nhà của căn nhà xinh bây giờ.
...

Sáng sớm hôm sau anh rể Đ lái xe đến nhà bác Nhân để cúng giỗ Cô Ngôn.
...

Chúng em gặp lại cô Tuyết. Năm nay thấy Cô tươi vui và đẹp và trẻ hơn năm ngoái.
...

Anh rể Đằng và 4 CN:
...

Anh rể Trụ phá quá bị hai chị "trù":
...

Và anh nước dừa làm baby của anh rể Đằng :
...

Sau đó tất cả đi thăm anh Hai ĐHT:
...

...

...

Tường trình còn dài, đậu trắng xin chia xẻ vài hình ảnh với cả nhà trước. Còn nhiều chuyện vui lắm, sẽ lần lượt kể sau.

Xinh chúc cả nhà buổi tối yên vui.
Bích Định

Cám ơn Út BÍch Định có ba`i tường thuật kèm hi`nh ảnh về ngày giỗ cô NGôn và cuộc gặp gỡ với anh Tài

Cám ơn các bạn đã sắp xếp được thời gian để đi dự giổ của Cô, PTr rất cảm kích  pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose

NHìn hì nh ảnh gặp gỡ anh Tài , ai cũng có nụ cười tươi vui rất đẹp !!!!! thumbup votay roses45 roses45

PTr

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #614 - 21. Apr 2010 , 09:38

Dau Do wrote on 20. Apr 2010 , 22:00:

Út ĐT ơi à, tội nghiệp em quá, laptop bi hỏng rồi phải mượn máy của con để post hình hả em?? Nhưng chắc hôm nay bận đi mua máy mới hả nên không thấy đăng tiếp  Huh   Huh

Chị ĐĐ của em, hoado  Trong sở em click qua đọc vội thì được nhưng viết lại thì không xong. Chưa đi tìm máy nữa chị ạ. Em đòi máy mầu hồng, anh nước dừa nói phải trả thêm $40 có chịu không? Em đang suy nghĩ. Cheesy
Chúc cả nhà một ngày vui.
em ĐT
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 265
Send Topic In ra