Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tiếng Chim Vườn Trúc (2)  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 154 155 156 157 158 ... 300
Send Topic In ra
Tiếng Chim Vườn Trúc (2) (Read 161633 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Tiếng Chim Vườn Trúc (2)
Reply #2325 - 04. Jun 2010 , 23:24

mydung wrote on 04. Jun 2010 , 13:39:
"Sáng nay tranh thủ thời gian đọc vài posts trước khi đi làm, học được nhiều điều hay ho từ post của chị MD nghen.  Thank you chị... Lúc này chị khoẻ hôn? Hổng thấy chị bay vào VT chơi với chim ah? Thôi em đi làm đây....
Chúc chị thật khoẻ và vui nhiều cuối tuần nhen...
Em Thu Ngọc HMN"

wow, sáng sớm mà HMN đã thăm VT rồi, giỏi quá
Cám ơn em hỏi thăm, chị cũng bửa nắng bửa mưa, Chi có vào VT nhưng không đúng giờ nên không gặp ai hết
chúc Nâu an vui

haha, lần đầu tiên đó chị ơi.  Tại hồi sáng này em đi làm trễ hơn mọi ngày.  Tự cho mình ngủ nướng 1 tiếng đồng hồ..... nhưng lại không nướng được nên cũng lồm cồm dậy sớm như mọi ngày..... Đợi Út sửa soạn để chở Út đi học nên lướt mắt qua 1 tí xíu hà.....
Chúc chị nhiều bữa nắng hơn mưa nhen..... Smiley
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2326 - 04. Jun 2010 , 23:27

cungduockha wrote on 04. Jun 2010 , 21:15:
Cdk di hop cho nè...dang ngoi o bang ghe da ben canh nhung cay truc vàng dó.

Trời, đợi Cdk  hoài, đến chừng Cdk lon ton vào họp chợ thì chợ vắng tanh.  CHiều thứ 6 ai cũng mắc lo đi chơi chứ có họp chợ đâu Cdk ơi...... Tội nghiệp Cdk ngồi đợi có 1 mình....  Sad Cry
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2327 - 04. Jun 2010 , 23:34

cungduockha wrote on 04. Jun 2010 , 21:25:
Nau oi, cdk nho TB mat mot mí phai khong?

Haha, đúng rồi cdk ơi, TB có mắt 1 mí, mà cái đuôi mắt hơi hơi sênh sếch lên nữa, dòm có duyên lắm.  Nâu thương TB lắm, vì lúc mới đổi trường về, cái gì cũng hổng biết, và cái gì TB cũng phải chỉ bảo...Nâu nhớ Nâu không biết thêu, không biết may, không biết vẽ, vì trường cũ đâu có dạy mấy cái đó. TB tận tình "dạy dỗ" kèm Nâu và từ đó thì thân lắm.....Hihi, nó cứ nói Nâu con gái gì mà hư quá, không biết nữ công gia chánh là gì  hết....
Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2010 , 07:22 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2328 - 04. Jun 2010 , 23:37

Đặng-Mỹ wrote on 04. Jun 2010 , 22:14:
hihi Có My đây, nắm áo Cdk khg kịp
Sao giờ này mấy giờ mà đòi đi khò   Huh

My ơi, hôm nay đã bớt đau tay nhiều chưa?
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #2329 - 05. Jun 2010 , 19:03

mydung wrote on 04. Jun 2010 , 16:01:
mong TM quên chuyện ở sở , weekend nằm nhà cho thoái mái nha
mến

Hello bạn hiền,

Dzịt OK nghe bạn, mong bạn đừng lo lắng nhiều cho Dzịt , tánh Dzịt thiệt tình , có muộn phiền thì hay nói ra ( Dzịt is whinning đó bạn). 6 tháng đầu năm nay có nhiều việc không suông sẽ xảy ra , có liên quan đến pháp luật mà Dzịt phải đi hầu toà cuối tháng này  Roll Eyes. Dzịt phải lo đó. Hy vọng mọi việc dựa trên nền tảng công bằng và thiên lý , đó là điều Dzịt mong muốn ông tòa xử xét cho mọi người.

Cám ơn bạn và cả nhà nghe.

...

Back to top

...

IP Logged

Diều Hâu
Gold Member

Diều Ngược Gió

Reply #2330 - 05. Jun 2010 , 20:53

Hoạ Mi Nâu wrote on 04. Jun 2010 , 23:20:
Hi hi, tội nghiệp Diều đang đứng đằng sau níu áo chị TL khóc huhu.  Qua bên này đứng với Nâu nè.... Đổi chổ rồi nghe, Nâu vòi chị TL để đứng bên trái đó.....
Chị TL kỳ này hơi mệt à nhen, mấy cô chim cô nào cũng vòi vĩnh làm em cưng của chị hết kìa.  Thôi, công bằng nè,  hết mấy chim dàn 1 hàng, cho chị TL đứng ỡ giữa nhen.....

kkkkkkkkkkkkkkkk Nâu nói dzậy là Diều dzui rồi...kkkkkkkkkkkkkkkkk nói vậy chứ Diều đứng đâu cũng được mà Nâu ơi ời...... Grin Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Diều Hâu
Gold Member

Diều Ngược Gió

Reply #2331 - 05. Jun 2010 , 20:57

Dzitgo wrote on 05. Jun 2010 , 19:03:

Hello bạn hiền,

Dzịt OK nghe bạn, mong bạn đừng lo lắng nhiều cho Dzịt , tánh Dzịt thiệt tình , có muộn phiền thì hay nói ra ( Dzịt is whinning đó bạn). 6 tháng đầu năm nay có nhiều việc không suông sẽ xảy ra , có liên quan đến pháp luật mà Dzịt phải đi hầu toà cuối tháng này  Roll Eyes. Dzịt phải lo đó. Hy vọng mọi việc dựa trên nền tảng công bằng và thiên lý , đó là điều Dzịt mong muốn ông tòa xử xét cho mọi người.

...

Hello Chị Dzịt

Em chúc chị gặp đúng ông tòa công bằng nha để chị không buồn phiền bực mình nữa

Diều
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2332 - 05. Jun 2010 , 21:19

Hello bạn hiền,

...

Bạn hiền ui
TL biết là bạn hiền của mình sẽ vượt qua hệt  moi thử thách-Cố lên bạn hiền nhé  - Có bạn bè sau lưng bạn hiền nè
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2333 - 05. Jun 2010 , 21:22

Diều Hâu wrote on 05. Jun 2010 , 20:53:
kkkkkkkkkkkkkkkk Nâu nói dzậy là Diều dzui rồi...kkkkkkkkkkkkkkkkk nói vậy chứ Diều đứng đâu cũng được mà Nâu ơi ời...... Grin Grin

Diều

Diều ơi là Diều - chi TL thương hết mí Chim mà - Nhưng khi chi TL về VN thì sẽ khác a nhen-Mấy cô em phải chiều chuông chi CHH này nè  Wink Wink Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2334 - 05. Jun 2010 , 21:26

Hôm nay cố gắng tranh thủ làm bánh để vào đây 888 1 chút - thế mà -hichic Cry Cry cả nhà lặn hết rùi - Tối thứ Sáu và nguyên ngày hôm nay từ 9 giờ sáng đến 3 giớ chiều -  hihi 450 cái bánh đã làm xong - Vũ em và Cha - thì làm nhân - Sáng mai sẽ cho nhân vào bánh - Voila - xong  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2335 - 06. Jun 2010 , 04:26

6 tháng đầu năm nay có nhiều việc không suông sẽ xảy ra , có liên quan đến pháp luật mà Dzịt phải đi hầu toà cuối tháng này  Roll Eyes

Tất Mỹ ơi,
Năm nay coi bộ TM gặp nhiều điều không vui quá nhỉ. Thương chúc TM gặp mọi điều may mắn nhé.
Thương mến
Trinh
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #2336 - 06. Jun 2010 , 10:48

N.Trinh wrote on 06. Jun 2010 , 04:26:
Tất Mỹ ơi,
Năm nay coi bộ TM gặp nhiều điều không vui quá nhỉ. Thương chúc TM gặp mọi điều may mắn nhé.
Thương mến
Trinh

Hello chị.

6 tháng nay thì TM không được may lắm, thường chuyện không may hay đến dồn dập ít nhất là 3 lần đó.

TM bị kiện cáo về vụ cho thuê cái condo. TM có mướn tụi Century21 làm Property Management. Người thuê nhà của TM có ký cái hợp đồng 1 năm( May -01-2009 to April -30 -2010). Đến December -2009 thì tenant broke cái hợp đồng. Vì lý do là mua nhà , chứ không phải bị mất việc ( lost income).

Tụi Century21 mới giử lại tiền cọc của người thuê nhà vì lý do là phá hợp đồng. Và từ Jan-2010 đến May-2010 vẫn chưa tìm được người thuê.

Người thuê nhà , y rất ngang ngược , làm đơn thưa tụi Century21 để lấy lại tiền cọc. Người thuê nhà bị ông tòa xử thua ( dismissed).

Bây giờ , người thuê nhà lại chưa chịu thua , lại làm đơn thưa người chủ nhà ( landlord là TM) để lấy lại tiền cọc. TM có hỏi luật sư , thì họ vấn kế  mình làm theo luật. TM lại phải lên tòa thưa lại người thuê nhà ( a counter claim) phải bồi thường sự thiệt hại về 4 tháng cuối vì chưa có người thuê.

Chuyện này thì TM bắt buộc phải làm vì người thuê nhà gây câu chuyện thưa kiện. Nên vừa phải tốn thì giờ đi hầu tòa và nhức đầu đó, giờ hầu tòa phải có mặt lúc 8 giờ sáng và phải lái xe đến sát tận biên giới Canada , không hiểu tại sao người thuê không thưa ở tòa ngay chổ mình ở  Roll Eyes.

Em cám ơn chị chúc may mắn đến em, em chỉ muốn được xủ xét công bằng theo luật lệ mà thôi. Hằng ngày việc trong sở , bị giảm cắt và chèn ép làm nhiều việc , vì kế sinh nhai  và bảo hiểm sức khoẻ mà mình phải cày , em chỉ muốn bình yên vô sự cho qua ngày tháng.

Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2010 , 12:14 by Dzitgo »  

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2337 - 06. Jun 2010 , 21:11

Hello bạn hiền,

...

Chị Dzịt thân mến ,

Em tin chị sẽ thắng kiện , vì tính cách của chị rất mạnh mẻ , sẽ phản bác thành công.

Mọi việc xui xẻo sẽ qua nhanh và chị sẽ mau chóng trở lại với tụi em nhé.

Thân mến ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2338 - 06. Jun 2010 , 21:14

Tuyet Lan wrote on 05. Jun 2010 , 21:22:
Diều ơi là Diều - chi TL thương hết mí Chim mà - Nhưng khi chi TL về VN thì sẽ khác a nhen-Mấy cô em phải chiều chuông chi CHH này nè  Wink Wink Smiley Smiley

Thích quá vì được chị TL cưng đều hết mấy nàng chim chóc...Uh thì chị về VN liền đi....em cưng chị nè  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2339 - 06. Jun 2010 , 21:16

Hoạ Mi Nâu wrote on 04. Jun 2010 , 23:27:
Trời, đợi Cdk  hoài, đến chừng Cdk lon ton vào họp chợ thì chợ vắng tanh.  CHiều thứ 6 ai cũng mắc lo đi chơi chứ có họp chợ đâu Cdk ơi...... Tội nghiệp Cdk ngồi đợi có 1 mình....  Sad Cry

Nâu với cdk coi hình các bạn mình gặp nhau ở nhà Hoàng Bạch dưới Cần Thơ chưa? xin mời qua mục hình ảnh sẽ gặp bạn bè ờ đó....vui lắm !!!! Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 ... 154 155 156 157 158 ... 300
Send Topic In ra