Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 95 96 97 98 99 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 272693 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #1440 - 14. Dec 2011 , 21:49

Dau Do wrote on 14. Dec 2011 , 20:34:

Xin mời cả nhà thưởng thức nhạc phẩm Tiếng Thu, version 2 của thầy Đường, để khâm phục tài nghệ đàn, hát, thu và mix của thầy tiến bộ vượt bực.

Tiếng Thu

Xin bấm vào hình để nghe

...

Cám ơn Đậu Đỏ và Ngọc Đoá đã cưng ông Thầy già...cực kỳ. Thấp thoáng mà sáng tác mới ra lò đã được xuất hiện trên diễn đàn nhanh như chớp. Thật vô cùng xúc động và hơi mắc cỡ với lời khen ngọt ngào đầy khích lệ của Quân Sư. Xin chân thành cám ơn tất cả và hứa sẽ cố gắng hơn nữa để không phụ lòng mọi người.
Đường   
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1441 - 15. Dec 2011 , 05:16

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 14. Dec 2011 , 21:49:
Cám ơn Đậu Đỏ và Ngọc Đoá đã cưng ông Thầy già...cực kỳ. Thấp thoáng mà sáng tác mới ra lò đã được xuất hiện trên diễn đàn nhanh như chớp. Thật vô cùng xúc động và hơi mắc cỡ với lời khen ngọt ngào đầy khích lệ của Quân Sư. Xin chân thành cám ơn tất cả và hứa sẽ cố gắng hơn nữa để không phụ lòng mọi người.
Đường   

Kính thầy,
Chúng em "cưng" thầy là lẻ đương nhiên vì đâu phải học trò trường nào cũng có được ông thầy "chịu chơi chơi hết mình" như thế này ạ.
Em nịnh thầy nhiều nhiều một chút để thầy năn nỉ cô Ngọc cho tụi em thưởng thức một vài vần thơ Giáng sinh năm nay, có được không ạ   Tongue   Wink.

Thưa cô Ngọc,
Đã lâu rồi không thấy cô cầm bút, không nhẻ tại vì thầy đã chiếm cứ thư phòng 100%, biến nó thành"nhạc phòng" và bút nghiên của cô đã bị dời vào góc bếp? Nếu thực như vậy thì cô ơi, mình phải làm ngày ... phụ nữ vùng lên, nha cô  hoado

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1442 - 15. Dec 2011 , 06:49

Thưa Thầy,
Version này hay quá, trầm ấm, nồng nàn và điêu luyện votay
Em rất vui và khâm phục thầy.
Biết thầy khoẻ, tâm hồn trẻ trung, thích ca hát, thật không gì mừng hơn!
Chị Đậu Đỏ ơi, cám ơn chị đã post nhạc, lại còn có một tấm hình mùa thu thật đẹp!
Em phụ với chị: Cô Ngọc ơi à! Xin cô cho chúng em thưởng thức vài bài thơ của cô!
Lâu quá rồi chưa thấy thơ cô, chỉ toàn là thưởng thức tận tình các món cô làm: hết bánh xèo rồi đến phở gà, chè trôi nước...
Chừng nào mới có thơ của cô, thưa cô?
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1443 - 15. Dec 2011 , 10:05

Dau Do wrote on 15. Dec 2011 , 05:16:
Kính thầy,
Chúng em "cưng" thầy là lẻ đương nhiên vì đâu phải học trò trường nào cũng có được ông thầy "chịu chơi chơi hết mình" như thế này ạ.
Em nịnh thầy nhiều nhiều một chút để thầy năn nỉ cô Ngọc cho tụi em thưởng thức một vài vần thơ Giáng sinh năm nay, có được không ạ   Tongue   Wink.

Thưa cô Ngọc,
Đã lâu rồi không thấy cô cầm bút, không nhẻ tại vì thầy đã chiếm cứ thư phòng 100%, biến nó thành"nhạc phòng" và bút nghiên của cô đã bị dời vào góc bếp? Nếu thực như vậy thì cô ơi, mình phải làm ngày ... phụ nữ vùng lên, nha cô  hoado

Thầy cô Đường Ngọc và chị Đ Đ thân
Vâng , chị Đ Đ nói trúng tim đen của hình bóng nầy. Không có thầy giáo nào..." gân " như vậy cả.
Vừa nghe giọng hát oanh vàng của thầy , lại được ngắm nhìn cảnh mùa Thu...thật không còn gì bằng. Cám ơn thầy và chị Đ Đ.
Hình bóng nầy cũng nhớ cô Ngọc và Thơ của cô...nhờ thầy năn nỉ dùm ạ , chúng em sẽ " đền ơn xứng đáng ".
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1444 - 15. Dec 2011 , 10:35

Các em ơi, dạo này chắc Tiên thể bất an, hổng được dzui dzẻ nên N chưa có hứng để mần thơ. Thôi tôi đành thay N, khất các em dịp khác vậy. Ngay như tui đây, muốn hát hỏng cũng phải chờ N đi du hành mới dám hành nghề, vất vả lắm các em ạ. Chao ôi, hạnh phúc ngay trong tay mà không kiếm được thời gian để hưởng, lọ gì phải đi kiếm đâu cho đời...mỏi mệt. Thú thật dạo này tôi chỉ tìm được niềm vui, sự thoải mái nơi các đệ tử thân yêu mà thôi. Ở đời mọi sự kết hợp đều do cái Duyên cả ! Ngày xưa chúng ta có duyên Thầy Trò thì lúc mãn chiều xế bóng, lại có thêm duyên Văn Nghệ mí nhau, thật tuyệt vời và đúng là có số vậy. Thân chúc các em cùng gia đình một mùa Giáng Sinh vui vẻ, đầm ấm và hẹn gặp lại trong những mục văn nghệ sắp tới. Thân ái.
Đường   
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1445 - 16. Dec 2011 , 03:04

Thưa Thày Đường và Chị Đậu Đỏ ,

Xin Thày và  Chị cho em rinh bài Tiếng Thu tuyệt vời này sang Quán Thời Gian để khoe ạ  Cheesy Grin

Em xin cám ơn và chúc vui

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1446 - 16. Dec 2011 , 11:33

Phuong_Tran wrote on 16. Dec 2011 , 03:04:
Thưa Thày Đường và Chị Đậu Đỏ ,

Xin Thày và  Chị cho em rinh bài Tiếng Thu tuyệt vời này sang Quán Thời Gian để khoe ạ  Cheesy Grin

Em xin cám ơn và chúc vui

PTr

Cứ tự nhiên như người Hà lội nghe em, càng nổi tiếng chứ sao ! Cám ơn cô học trò dễ thượng
Đường
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1447 - 16. Dec 2011 , 12:28

Liên Khúc nhạc Christmax :
Jingle Bell Rock
,
Frosty The Snow Man

...
Xin bấm vào hình để nghe nhạc

Trình bày: Hợp Ca

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1448 - 16. Dec 2011 , 13:43

Mytat wrote on 16. Dec 2011 , 12:28:

Liên Khúc nhạc Christmax :
Jingle Bell Rock
,
Frosty The Snow Man

...
Xin bấm vào hình để nghe nhạc

Trình bày: Hợp Ca

Cám ơn Dzịt đã cho nghe nhạc. Khoẻ không em, có đi chơi đâu không? Có chuyện tiếu lâm nào vui vui kể lén cho tôi thưởng thức với. Hôm nay người Đẹp được con gái lớn đón xuống quận Cam chơi, ở nhà một mình tha hồ tập hát, khỏi mắc cỡ. Khi nào có dịp nhớ ghé chơi. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1449 - 16. Dec 2011 , 17:45

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. Dec 2011 , 13:43:
Cám ơn Dzịt đã cho nghe nhạc. Khoẻ không em, có đi chơi đâu không? Có chuyện tiếu lâm nào vui vui kể lén cho tôi thưởng thức với. Hôm nay người Đẹp được con gái lớn đón xuống quận Cam chơi, ở nhà một mình tha hồ tập hát, khỏi mắc cỡ. Khi nào có dịp nhớ ghé chơi. Thân ái.
Đường

Chiện tếu thì khi nào gặp Thầy Cô kể mới vui....
Back to top
« Last Edit: 16. Dec 2011 , 17:49 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1450 - 16. Dec 2011 , 17:50

Dzịt mới ở Wallmart shop dùm Thầy nè... Grin

...

Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1451 - 16. Dec 2011 , 22:54

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 14. Dec 2011 , 09:57:
Cám ơn Thu Ca, Ngọc đang thèm món bún ốc của Đặng Cần đấy, liệu mà thu xếp mí nhau đi.
Đường

Dạ thưa thày ,chúng em cũng mong đi thăm thày và cô Ngoc lắm.Em sẽ rủ Cần ,Đóa và vài bạn đến đại náo gia trang của thày một ngày gần đây.Chỉ sợ phiền thày không có giờ thâu nhạc nữa. Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #1452 - 17. Dec 2011 , 08:11

Dau Do wrote on 14. Dec 2011 , 20:34:

Xin mời cả nhà thưởng thức nhạc phẩm Tiếng Thu, version 2 của thầy Đường, để khâm phục tài nghệ đàn, hát, thu và mix của thầy tiến bộ vượt bực.

Tiếng Thu

Xin bấm vào hình để nghe

...

Em xin chào Thầy Đường,

Thầy là người đầu tiên trong d/đ ca bè với chính mình. Em để ý nghe 2 giọng ca của thầy đúng cả, không có chỗ nào chê được!

Xin ngã nón bái phục Thầy!

Em NVH

Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1453 - 17. Dec 2011 , 10:04

Nguyen Van Ha wrote on 17. Dec 2011 , 08:11:
Em xin chào Thầy Đường,

Thầy là người đầu tiên trong d/đ ca bè với chính mình. Em để ý nghe 2 giọng ca của thầy đúng cả, không có chỗ nào chê được!

Xin ngã nón bái phục Thầy!

Em NVH

Smiley

Cám ơn nhạc sỹ đã chịu khó hướng dẫn để tôi học được một chút kỹ thuật về thu âm như bây giờ. Thật ra bè 2 vừa rồi là tôi hát đại theo kinh nghiệm nên hình như có chỗ chưa ổn, đáng lẽ phải viết ra để sửa lại thì mới ok. Tuy nhiên là bài đầu tiên nên giữ lại để kỷ niệm. Một lần nữa xin chân thành cám ơn nhạc sỹ đã tặng tôi một món quà quý giá để enjoy dài dài lúc tuổi già. Thân chúc nhạc sỹ cùng gia đình một mùa Giáng Sinh an bình và một Năm Mới tốt đẹp, mọi sự như ý.
Đường
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1454 - 18. Dec 2011 , 07:04

Thưa Thày ,

Em mời Thày sang Quán Thời Gian nghe em hát lần nữa ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3938#3938