Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 103 104 105 106 107 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 245292 times)
Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Re: Dịch Thơ
Reply #1560 - 13. Aug 2011 , 05:21

NgocDoa wrote on 12. Aug 2011 , 19:12:
Mời quý thầy cô và cả nhà cùng xem slide show "Hello Vietnam".
Xin save file ở desktop, sau đó mới mở ra xem.
Xin mở speaker để nghe nhạc và click mouse để sang trang.
Happy Enjoy "Hello Vietnam"!

...

Hello Đóa,

Cho tôi xin có lời chúc mừng Đóa lại làm 1 slide show thật "nhà nghề". Hình ảnh đẹp, rõ nét, phản phất cá tính của từng bài thơ và tác giã.

Nếu ai gặp trở ngại kỹ thuật như không xem slide show này được thì cho tôi mạn phép bàn vài chi tiết kỹ thuật:

- Máy bạn PHẢI CÓ MS OFFICE POWERPOINT. Nếu không có software này sẽ không mở xem được, ngay cả bạn đã download được vào máy!

- Sau khi download file pps trên, nếu run by double click trên file,  mà thấy menu của  PowerPoint hiện lên, bạn hãy click "Slide Show" ==> Start from Beginning để xem ngay từ đầu.

- Muốn đổi slide cứ việc bấm mouse hay bất cứ key nào trên keyboard  (trừ key "ESC")

- Muốn chấm dứt thì bấm nút "ESC"

Một lần nữa cám ơn Đoá nhiều về công trình làm pps này! Chắc chắn mọi người ai cũng sẽ enjoy!

Cheers,
NVH 
Smiley
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1561 - 13. Aug 2011 , 16:16

Hôm nay mới có thì giờ mở ra xem tuyệt phẩm cuả NGọc Đoá.  Can 't be any more perfect than the word PERFECT. Càng ngày càng đẹp, càng hay, hình đẹp hết chỗ nói. Cô mừng nhóm dịch của chúng ta có tài năng như em đó...vui quá.

Nhưng mà em ơi, như thường lệ, cô chịu khó chờ một lúc rôì nghe được nhạc nền cuả Hà và khi bắt đầu xem từng trang thì là nhạc hết liền.

Em làm ơn gửi cho cô qua email as an attachment, để cô save vào máy -thì như lần trước- cô xem và nghe OK.  Từ computer, copy vào CD hay là DVD hả em? và cô có làm được không?  Cô muốn giữ ở ngoài vì cũng sắp đổi computer rồi?  Hay là...one o f the se day s, em cho cô xin 1 copy vào điã, gồm luôn cả bài trước ( Hôị ngộ thâỳ trò) vào đó được không?
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1562 - 13. Aug 2011 , 16:44

thule wrote on 13. Aug 2011 , 16:16:
Hôm nay mới có thì giờ mở ra xem tuyệt phẩm cuả NGọc Đoá.  Can 't be any more perfect than the word PERFECT. Càng ngày càng đẹp, càng hay, hình đẹp hết chỗ nói. Cô mừng nhóm dịch của chúng ta có tài năng như em đó...vui quá.

Nhưng mà em ơi, như thường lệ, cô chịu khó chờ một lúc rôì nghe được nhạc nền cuả Hà và khi bắt đầu xem từng trang thì là nhạc hết liền.

Em làm ơn gửi cho cô qua email as an attachment, để cô save vào máy -thì như lần trước- cô xem và nghe OK.  Từ computer, copy vào CD hay là DVD hả em? và cô có làm được không?  Cô muốn giữ ở ngoài vì cũng sắp đổi computer rồi?  Hay là...one o f the se day s, em cho cô xin 1 copy vào điã, gồm luôn cả bài trước ( Hôị ngộ thâỳ trò) vào đó được không?

Thưa cô, cô khen quá làm em nở lỗ mũi Cheesy
Em sẽ email cho cô để cô xem và save vào máy.
Khi cô đổi máy mới, thì những tài liệu nằm trong máy cũ sẽ không còn nữa!
Nhưng cô đừng lo! Diễn đàn vẫn còn, yahoo mail vẫn còn thì các slide show vẫn còn đó cô ạ!
Riêng PPS này không thể copy sang CD hay DVD được, cũng như chuyển sang YouTube được. Lý do là em phải set time, như vậy thì cô chỉ có thể nhìn hình và nghe nhạc thôi, không thể đọc thơ kịp được.
Theo em đoán, có lẽ máy chưa kịp upload nhạc nên...nửa đưởng đứt nhạc, đó cô Grin
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1563 - 13. Aug 2011 , 17:00

ngo_thi_van wrote on 12. Aug 2011 , 20:37:
Đoa oi ,
Sao Co khong mo ra dươc?  Co biet em se lam doc dao lam , ma danh chiu.
Bai tho cua HMN hay lam , HMN xung dang la thi si do , ma noi dung ra ai o trong muc Dich Tho nay cung xung lam thi si roi !Moi ngươi moi ve mươi phan ven mươi do.
Co Van 

Mạ Vân ơi,
Theo em đoán, máy của Mạ download xong, nhưng không play automatically.
Đôi khi em cũng gặp như vậy, em làm như sau:
Cách 1: sau khi double click vào hình, Mạ chịu khó nhìn vào bên phải của cái bar ở tận dưới cùng của máy, mạ sẽ thấy:"SHOW ALL DOWNLOADS". Mạ click vào đó sẽ thấy máy đang download. Chờ khi nào xong, mạ click vào file đó, sẽ thấy show hiện ra liền Cheesy
Cách 2: Nếu mạ không tìm thấy "show all downloads", Mạ chờ khoảng 3 phút sau, Mạ vào START, rồi COMPUTER. Mạ nhìn vào cột bên trái, click vào DOWNLOADS. Tìm file có tên muốn xem, click vào đó để xem.
Thường thì mỗi máy đều có save file vào chỗ nào. Như máy của em thì set ở desktop cho dễ tìm.
Hy vọng Mạ xem được Smiley
Back to top
« Last Edit: 13. Aug 2011 , 17:15 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1564 - 13. Aug 2011 , 21:01

votay votay votay votay votay votay

Hay quá ,đẹp quá,pro quá Đóa ợi
Cám ơn cô em nha. thanks.gif thanks.gif thanks.gif
votay votay votay votay votay  violet1 violet1 violet1 violet1
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1565 - 14. Aug 2011 , 08:40

Thu Ca wrote on 13. Aug 2011 , 21:01:
votay votay votay votay votay votay

Hay quá ,đẹp quá,pro quá Đóa ợi
Cám ơn cô em nha. thanks.gif thanks.gif thanks.gif
votay votay votay votay votay  violet1 violet1 violet1 violet1

Thu Ca ơi,
Ngọc Đóa gửi cho cô (nhờ vậy mới mở ra xem được), đã khen rồi nhưng phải vào đây khen ké thêm với em vì có những cái hình vỗ tay xinh quá.  Cô Ngọc Mai cũng đang vỗ tay đó em Ngọc Đóa à.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1566 - 14. Aug 2011 , 18:36

...

Em xin cám ơn trang thơ dịch của cô Thu.nhờ đó em được thưỡng thức những bài thơ tuyet vời... Cám ơn..Cám ơn..

Sẽ có một ngày, tôi về thăm Quê Mẹ
Chào “Việt nam”, chào Mẹ Việt dấu yêu
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1567 - 15. Aug 2011 , 06:19

Chao ơi,

cô em Tuyêt Lan bây giờ mới mí cho cả nhà đọc 2 câu cuôí cùng  bài cuả em, vâỵ là không được nha.  Em làm ơn dán cả bài lên đây đi nhé, va như vâỵ làm sao mà Đoá dán vào slide show được?

Em Đoá ơi, có lý nào mà những file cô save lại không dinh sang nhà mới được hả em?  not fair Thế còn những cái lỉnh kỉnh cuả My documents thì sao?
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1568 - 15. Aug 2011 , 06:54

Thưa cô, tại cô save các documents và hình ảnh vào hard drive của máy. Khi bỏ máy đi thì cô phải copy vào CD để giữ lại. Hồi trước khi máy em bị hư, em phải save docments cần thiết vào CD; còn hình ảnh, em chuyển sang Photobucket.
Sư huynh và quân sư ơi, xin giúp cô!
Cám ơn nhiều.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1569 - 15. Aug 2011 , 16:59

NgocDoa wrote on 13. Aug 2011 , 17:00:
Mạ Vân ơi,
Theo em đoán, máy của Mạ download xong, nhưng không play automatically.
Đôi khi em cũng gặp như vậy, em làm như sau:
Cách 1: sau khi double click vào hình, Mạ chịu khó nhìn vào bên phải của cái bar ở tận dưới cùng của máy, mạ sẽ thấy:"SHOW ALL DOWNLOADS". Mạ click vào đó sẽ thấy máy đang download. Chờ khi nào xong, mạ click vào file đó, sẽ thấy show hiện ra liền Cheesy
Cách 2: Nếu mạ không tìm thấy "show all downloads", Mạ chờ khoảng 3 phút sau, Mạ vào START, rồi COMPUTER. Mạ nhìn vào cột bên trái, click vào DOWNLOADS. Tìm file có tên muốn xem, click vào đó để xem.
Thường thì mỗi máy đều có save file vào chỗ nào. Như máy của em thì set ở desktop cho dễ tìm.
Hy vọng Mạ xem được Smiley

Ngoc Đóa oi ,
Nho Phương Tran ma tinh co Co da , tro ve yahoo va mo dươc roi , khong co PRBLEMA nao ca , xem đã qua , khen em chang het loi ! Qua Yahoo ma doc thu , khen tat ca cac dich gia ma dich rat that !
Ma Van
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1570 - 16. Aug 2011 , 06:15

Em xin cám ơn lời khen tặng của quý cô, các anh chị và các bạn thanks.gif
Em cũng rất vui khi đóng góp vào việc làm đẹp Quán Dịch Thơ Cheesy
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1571 - 16. Aug 2011 , 11:41

thule wrote on 13. Aug 2011 , 16:16:

Cô thân ,
Hôm nay em bắt ' đầu đếm từng ngày, và nôn nao , để hội ngộ cùng thầy cô và tất cả.
Em mang " nàng thơ " tuyệt vời vào đây , để cám ơn và khen tặng các " dịch thiệt " , ai cũng hay và tài cả , đúng là " 10 phân vẹn 10 ".

...

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1572 - 16. Aug 2011 , 13:46

Nàng thơ này đẹp hết chỗ nói ,chắc sẽ tạo hứng cho các dịch giả dịch thiệt của chúng ta.  Em ơi cô đang nôn nao chờ đón ngày hội ngộ đây.  Hẹn gặp em nhé.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1573 - 17. Aug 2011 , 04:40

thule wrote on 16. Aug 2011 , 13:46:
Nàng thơ này đẹp hết chỗ nói ,chắc sẽ tạo hứng cho các dịch giả dịch thiệt của chúng ta.  Em ơi cô đang nôn nao chờ đón ngày hội ngộ đây.  Hẹn gặp em nhé.

Thưa Cô Thu Lê ,
Em chúc Thày Cô đi dự Đại Hội vui vẻ  , Cô nhớ chụp nhiều hình nha , nếu có thể Cô post lên vài tấm nóng hổi cho tụi em ở nhà xem cho đỡ ngóng nha Cô

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1574 - 17. Aug 2011 , 11:31

Em Phượng ơi,

Cô không có labtop và cũng hết thơi đi tìm internet để ngôì rôì vì hôì này chậm chap. mắt kèm nhèm nên kết luận là chỉ có "one thing at a time", em chịu khó chờ mâý bạn trẻ thôi nha.  Cô sẽ nghĩ đến em trong những ngày vui đó, được chưa? Cảm ơn em đã chúc vui, cô cũng hào hức lắm đâý.
Back to top
« Last Edit: 17. Aug 2011 , 11:35 by thule »  

IP Logged

Pages: 1 ... 103 104 105 106 107 ... 284
Send Topic In ra