Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 105 106 107 108 109 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 245274 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Dịch Thơ
Reply #1590 - 30. Aug 2011 , 19:44

thule wrote on 24. Aug 2011 , 22:35:
Em ơi,

Cô may được một cái hình này, còn mâý cái hình kia với em và Đang trông như người say rượu hả?  Kỳ này cô cũng tự cảm thâý mình "hốc hác" và "via cà cộ" rôì đó em nên chụp cũng chẳng được tự nhiên lắm!  Hôm nào cô trò mình nổi hứng làm một photo shoot cho thật hách nhé.... Cảm ơn em Phượng nhiêù nhiêù.

Hom nay ngoi nha ma nho lam sao nhung ngay dai hoi o San Jose co nhỉ. Ngoi buôn em lay album ra xem lai, va hy vong tam hinh nay em se doat giai do co. Em con mot mon qua cua chi Kỳ Quá o ben vietnam goi tang co, ma trong 2 ngay dai hoi, em dem di roi lai dem ve, bay gio thi van con trong tui xach cua em day ne. huhuhu, chac em phai di tham co mot ngay khong xa qua.

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1591 - 02. Sep 2011 , 17:51

thule wrote on 30. Aug 2011 , 14:45:
Thân chào cả nhà,

Mâý tuần nay vắng bóng vi mải vui chơi quạ  ĐH xong chưa kịpnghỉ mệt thì lại tiếp theo đi Palm Springs nghỉ nóng cùng các em LVD74, vui quá là vui.  Về nhà ngày hôm qua, lại nghĩ tiếp để 3 ngày nữa lại lên đường đi sang miền đông, Rhodes Islands ( New England State) để dự đám cưới  "hoả tốc" (chỉ được báo trước có 2 tuần!).  Thành thử chưa có thì giờ xem hình, viết bài chia sẻ với "người ở nhà" những tình cảm thân thương gì ráo trọi !

Cảmơn những chỉ dẫn cuả Hà về vụ máy móc computer.  Cũng cứ để đó thôi vì hiện giờ chưa có máy mà cũng còn bận quá chưa làm gì đươc.  Để lúc nào sẵn sàng thì sẽ đọcc lại lời quân sư nhé.  Lúc đó chắc sẽ có câu hỏi.

Chắc đâù tháng 9  sau khi đi về sẽ phải ham nóng lại cái bầu rượu túi thơ..dịch này nhé.  Chưa biết là sẽ bắt đaòn quân dịch này..dịch cái gì đây?

Chúc mừng Sinh Nhật 9-4 của cô Thu.
Vẫn biết thầy cô được đi xa  dự đám cưới , nhưng cả nhóm cùng chúc mừng cô luôn an mạnh ,  hạnh phúc bên thầy , và đi chơi dài dài nha cô.
Cô Vân và em đang ganh tị , vì năm nay hông được đi nhiều như cô.

...

Con trai em cũng cùng ngày với cô đấy , em mang bánh mời cả nhà cùng chung vui nhé.

...

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1592 - 02. Sep 2011 , 23:32

Thưa Cô Thu ,
Em gửi xe cho Cô sang trang Chúc Mừng :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1252046643/86#86

xe-dua2

PTr

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1593 - 03. Sep 2011 , 16:13

Hoa Hạ wrote on 30. Aug 2011 , 19:44:
Hom nay ngoi nha ma nho lam sao nhung ngay dai hoi o San Jose co nhỉ. Ngoi buôn em lay album ra xem lai, va hy vong tam hinh nay em se doat giai do co. Em con mot mon qua cua chi Kỳ Quá o ben vietnam goi tang co, ma trong 2 ngay dai hoi, em dem di roi lai dem ve, bay gio thi van con trong tui xach cua em day ne. huhuhu, chac em phai di tham co mot ngay khong xa qua.

...

Wow, chị Hoa Hạ chụp tấm hình này thật là hết xẩy luôn. Ba Cô cười thật tươi, và áo dài quá xá là sang ..........

Em kính mời Cô sang xem thêm hình ông chồng của bà chị em chụp ngày D/H ạ.  Chị nhò em dán lên dùm vì biết cả  nhà trông, anh chị chua kịp soạn lại mà cũng dán luôn. 

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1313897571/60#65
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2011 , 10:28 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1594 - 05. Sep 2011 , 22:31

Hoạ Mi Nâu wrote on 26. Aug 2011 , 12:52:
Thưa Cô,
Em cám ơn Cô chúc mừng S/N bên trang ấy,  nhưng hôm nay cháu đỡ nhiều nên em lại vào thăm Cô ạ.  Em đã coi hình Đ/H, vui và đẹp.  Áo dài của Cô đẹp quá Cô ơi.  Chắc em phải ráng tìm lại cái.....eo...... để bắt chước Cô và mấy chị may áo dài đẹp cho ngày Đ/H tới .......  Kiss

Em ơi, áo dài cô toànlà đixin đâý.  Nhưng cái quần thì lại rộng quá mà cô không sửa nên tự nhiên thâý cái...eo cuả cô sao nó eo sèo quá...
Cô khôngnhớ có gặp chị cuả em ở tiền ĐH không em nhỉ?  Cảmơn anh mai đã ghi nhận nhiều hình ảnh đep.
Back to top
« Last Edit: 06. Sep 2011 , 10:50 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1595 - 05. Sep 2011 , 22:35

Hoa Hạ wrote on 30. Aug 2011 , 19:44:

...

Hihihi, em đi đâu ở VN mà gặp Kỳ Quá vâỵ?  Em cứ giữ đi, để có lý do để gặp nhau sớm hơn.  Cô vẫnnhớ Kỳ quá dẫn cô đi chợ Bến Thành cuả valise và chỉ đường đi ăn mâý tiệm ngon ở vùng Bến Thành, vuiquá.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1596 - 08. Sep 2011 , 10:30

tuy-van wrote on 02. Sep 2011 , 17:51:
Chúc mừng Sinh Nhật 9-4 của cô Thu.
Vẫn biết thầy cô được đi xa  dự đám cưới , nhưng cả nhóm cùng chúc mừng cô luôn an mạnh ,  hạnh phúc bên thầy , và đi chơi dài dài nha cô.
Cô Vân và em đang ganh tị , vì năm nay hông được đi nhiều như cô.

...

Con trai em cũng cùng ngày với cô đấy , em mang bánh mời cả nhà cùng chung vui nhé.

...

Em Tv

Cô thân kính ,
Cô và thầy đi chơi về chắc còn....mơ màng... vì các em vào mục Chúc mừng Sinh Nhật của cô...mà hông thấy " nhân vật quan trọng " xuất hiện....hic.hic..
Hôm nay em mạo mụi vào đây , nhắc nhở cô.
À ,  Quyên về hôm thứ 2 , từ VN , chắc đã mang nhiều quà cho 2 bn Thu Vân...
3 em mang hoa chờ cô qua mừng SN đây ạ.

...

Thương kính chúc thầy cô thân tâm an lạc và nhớ mãi những ngày thầy cô trò chúng ta hội ngô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1597 - 08. Sep 2011 , 22:00

Ui em gái quí ơi,

Cô vẫn chưa lai tỉnh vì nhiều thư quá, cái nọ dồn cái kia, chưa được nghỉ, cứ gồng mình lên thôi, mà chẳng nhẽ lại than.  Nhờ các em nhắc (cô đã tình lờ đi đâý) mới vội chạy vào vưòn rôì thâý hoa tươi đẹp quá trời mà, bánh em đem vào hấp dẫn thèm rỏ rãi, mà chỉ nhìn thôi, sợ...mũm mĩm quá à em.  Cô lại còn thú vị và chăm chỉ trả lời từng người nữa cơ đâý (tiến bộ vượt bực) vâỵ mà em không thâý à em?

Chao ui, hôm nay cô mới ngôì xuống viết được mâý cái điạ chỉ vào cuốn sổ mới.  Caí cuốn cũ rách bươm mà không lúc nào mua đươc.  Rồi thâỳ Đạt lại mua cho một cuốn nhưng cô cứ ngần ngại vì sợ không đủ chỗ.  Giờ thì có thể phân làm 2, một cuốn cuả em chỉ để chép những nơi mua bán ăn uống hoặc cần shop, còn cuốn kia thì chép toàn bà con bồ bịch thôi, em thâý tính giỏi chưa?

Hôm cũng mới đưa cho Quyên cái quà cuả bà cháu Alex.  Dễ thuơng quá, chị ta bỏ ngay vào backpack đem đi trường và có gửi cho bà cô TV một mảnh thư...tình đó.  Chờ nhé.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1598 - 09. Sep 2011 , 07:43

thule wrote on 08. Sep 2011 , 22:00:
Ui em gái quí ơi,

Cô vẫn chưa lai tỉnh vì nhiều thư quá, cái nọ dồn cái kia, chưa được nghỉ, cứ gồng mình lên thôi, mà chẳng nhẽ lại than.  Nhờ các em nhắc (cô đã tình lờ đi đâý) mới vội chạy vào vưòn rôì thâý hoa tươi đẹp quá trời mà, bánh em đem vào hấp dẫn thèm rỏ rãi, mà chỉ nhìn thôi, sợ...mũm mĩm quá à em.  Cô lại còn thú vị và chăm chỉ trả lời từng người nữa cơ đâý (tiến bộ vượt bực) vâỵ mà em không thâý à em?

Chao ui, hôm nay cô mới ngôì xuống viết được mâý cái điạ chỉ vào cuốn sổ mới.  Caí cuốn cũ rách bươm mà không lúc nào mua đươc.  Rồi thâỳ Đạt lại mua cho một cuốn nhưng cô cứ ngần ngại vì sợ không đủ chỗ.  Giờ thì có thể phân làm 2, một cuốn cuả em chỉ để chép những nơi mua bán ăn uống hoặc cần shop, còn cuốn kia thì chép toàn bà con bồ bịch thôi, em thâý tính giỏi chưa?

Hôm cũng mới đưa cho Quyên cái quà cuả bà cháu Alex.  Dễ thuơng quá, chị ta bỏ ngay vào backpack đem đi trường và có gửi cho bà cô TV một mảnh thư...tình đó.  Chờ nhé.

Thế thì nhất cô đấy , em với Cô Vân ghen là đúng.
Xem hình của em Kiều thấy vui quá. Hy vọng chúng ta sẽ có nhiều chương trình , để thầy cô trò mình thêm nhiều kỹ niệm.
Cái gì chứ có " thư tình " là bn Tv khoái lắm...hy vọng Quyên thích màu
đó chăng.
Thân kính chúc thầy cô và tất cả 1 cuối tuần vui nhiều.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1599 - 10. Sep 2011 , 09:49

Thưa Cô Thu ,
Em mời Cô Thu sang Quán Thời Gian nghe tụi em hát ạ

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3749#3749

xe-dua2

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1600 - 16. Sep 2011 , 16:03

Các em ơi,

Tháng 9 này vẫn còn bận "say men Kỷ Niệm" nên tạm gác mục "Dịch thơ" nhé. Nghe chừng không thâý ai "phản đôí' đòi...mắc dịch đâu nhỉ?
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1601 - 18. Sep 2011 , 01:07

thule wrote on 16. Sep 2011 , 16:03:
Các em ơi,

Tháng 9 này vẫn còn bận "say men Kỷ Niệm" nên tạm gác mục "Dịch thơ" nhé. Nghe chừng không thâý ai "phản đôí' đòi...mắc dịch đâu nhỉ?

Thưa Cô, em vào thăm Cô và chúc Cô vạn sự an lành chứ không phải ...thèm dịch... ạ. Smiley
Lâu ngày không vào, nên hễ có dịp thì em đi một vòng  nho nhỏ thăm Thầy Cô.  Cô ơi, em không được gặp Thày Cô, các Anh Chị và Bạn nên ngoài "say men kỷ niệm" em còn...thèm thuồng...nữa là. Sau Đ/H Cô lại đi một vòng hậu đại hội vui quá.
Cô cứ nghĩ ngơi cho khoẻ, khi nào Cô hết say men và thật khoẻ thì Cô trò mình lại hăng hái mở cửa Quán Dịch nữa nghe thưa Cô.  Kỳ này em sẽ ráng "recruit" cho Cô thêm một, hai "dịch viên" của Vườn Trúc 77.
Em chúc Cô vui nhiều cuối tuần.
Em HMN
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1602 - 18. Sep 2011 , 21:34

Em HMNâu ơi,

Kỳ vừa rôì không gặp lại em, và cũng không nhớ là có gặp chị cuả em không nữa.  Nhưng ảnh O X của chị em chụp thì đã xem rôì, có nhiêù snap shots mà người khác không có.  Hồi này sao cô làm được ít việc quá, cứ hẹn lần hẹn lữa chẳng chuyện gì xong.  Cứ định ghi lại chuyẹn đi chơi Hâụ ĐH mà cũng không tới đâu.  Mắt thì cũng cứ kèm nhèm....

Em có khoẻ  không?  Hết phải hâù mâý cậu ấm chưa?  Ở nhà mà còn con trai lơn thì bận lắm đó .  Em đi làm có  nhàn không  (có thì giờ làm đẹp cho làn da trắng chứ?)  Cô ở nhà chẳng phải đi làm nên sáng nào cũng đem mâý cái bã 5 thứ rau xay ra bôi..lên mặt.  Vây mà cũng chẳng thâý đẹp hơn chút nào.  Ôi cái già xồng xộc nó thì theo sau, em ui.
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1603 - 19. Sep 2011 , 06:38

thule wrote on 18. Sep 2011 , 21:34:
Em HMNâu ơi,

Kỳ vừa rôì không gặp lại em, và cũng không nhớ là có gặp chị cuả em không nữa.  Nhưng ảnh O X của chị em chụp thì đã xem rôì, có nhiêù snap shots mà người khác không có.  Hồi này sao cô làm được ít việc quá, cứ hẹn lần hẹn lữa chẳng chuyện gì xong.  Cứ định ghi lại chuyẹn đi chơi Hâụ ĐH mà cũng không tới đâu.  Mắt thì cũng cứ kèm nhèm....

Em có khoẻ  không?  Hết phải hâù mâý cậu ấm chưa?  Ở nhà mà còn con trai lơn thì bận lắm đó .  Em đi làm có  nhàn không  (có thì giờ làm đẹp cho làn da trắng chứ?)  Cô ở nhà chẳng phải đi làm nên sáng nào cũng đem mâý cái bã 5 thứ rau xay ra bôi..lên mặt.  Vây mà cũng chẳng thâý đẹp hơn chút nào.  Ôi cái già xồng xộc nó thì theo sau, em ui.

Thưa Cô,
Bà chị của em về nói lại là thấy Cô nào cũng được vây quanh săn đón thương yêu, bà chị không len vào nỗi để chụp hình như lời em đã dặn dò. Chị nói chị hơi nhát vì mình không biết ai. Chị ngồi chung bàn với chị Tuý Vân và về cứ khen chị Mây Say dễ thương lắm.  Em đem hình chị vào cho Cô xem đây.
...
Cô thương, việc của em thì mùa nắng cực hơn mùa đông, nhưng tương đương cũng khá nhàn. Lúc này gần khoá sổ sách Fiscal Year, và em nghĩ gần cả tháng lúc con đau nên em đang chạy nước rút. Còn cái vụ săn sóc làn da thì thú thiệt với Cô là em hơi nhà quê vì em đơn giản lắm, chỉ có việc rữa mặt lúc đi tắm và sáng ra thì dùng moìsturizer mà thôi. Em không biết đắp gì lên mặt cả. 
Em chúc Cô có một ngày đẹp.
Em HMN
PS:  Em quên nói với Cô chị Yến đang được chị TV cho đeo vòng .....
Back to top
« Last Edit: 19. Sep 2011 , 06:59 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1604 - 19. Sep 2011 , 08:17

Hoạ Mi Nâu wrote on 19. Sep 2011 , 06:38:
Thưa Cô,
Bà chị của em về nói lại là thấy Cô nào cũng được vây quanh săn đón thương yêu, bà chị không len vào nỗi để chụp hình như lời em đã dặn dò. Chị nói chị hơi nhát vì mình không biết ai. Chị ngồi chung bàn với chị Tuý Vân và về cứ khen chị Mây Say dễ thương lắm.  Em đem hình chị vào cho Cô xem đây.
...
Cô thương, việc của em thì mùa nắng cực hơn mùa đông, nhưng tương đương cũng khá nhàn. Lúc này gần khoá sổ sách Fiscal Year, và em nghĩ gần cả tháng lúc con đau nên em đang chạy nước rút. Còn cái vụ săn sóc làn da thì thú thiệt với Cô là em hơi nhà quê vì em đơn giản lắm, chỉ có việc rữa mặt lúc đi tắm và sáng ra thì dùng moìsturizer mà thôi. Em không biết đắp gì lên mặt cả. 
Em chúc Cô có một ngày đẹp.
Em HMN
PS:  Em quên nói với Cô chị Yến đang được chị TV cho đeo vòng .....

Hoa mi Nau dep va co nươc da ma ai nhin cung phai ghen len phai khong co? nhung ma em thay co giao cua minh cung dau co thua gi, em chi ươc rang den tuôi cua co thi em dep dươc 1/2 nhu co bay gio la du an tien roi. Nhin hinh cua Yen Ngoc va Thu Ngoc tu nhien em nghi ngay den 2 nang Thuy Kieu va Thuy Van trong truyen tho Kieu cua Nguyen Du co nhi?  2 ả mươi phan ven mươi do phai khong co?

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 105 106 107 108 109 ... 284
Send Topic In ra