Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 144 145 146 147 148 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 245917 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Dịch Thơ
Reply #2175 - 26. Mar 2012 , 07:13

thule wrote on 26. Mar 2012 , 05:36:
Các con còn ở nhà với mẹ là chứng tỏ bố mẹ còn trẻ lắm, chưa đủ để lên chức "mộng chè" và chắc em cũng chưa muốn rời con đâu.  Khi các con ra khỏi nhà là mình còn buồn vì bị hội chứng "empty nest syndrome" nữa kia.  Cô rất nhớ thời các con còn nhỏ, thiệt là vui dù rằng lúc đó mình phải lo nhiều và vất vả nhiều.  Bây giờ ít lo thì lại thấy con cái lớn quá rồi và ý thức được cái già...sồng sộc , và mình hết...job !  Em dán hình mẹ con em vào đây cho cô xem mặt nha?

Thưa Cô, Cô nói làm em buồn cười ghê, em không trẻ lắm nhưng vì có con trễ nên vẫn còn con mọn ở nhà đấy Cô ơi.  Bạn em những 2 đứa đã làm bà ngoại mất rồi. Smiley Mỗi lần nghĩ đến "empty nest syndrome" là em sợ lắm.  Nhưng chắc ông chồng em còn.....sợ....hơn, vì lúc đó chỉ còn mình anh ở nhà em tha hồ...hành.
Em ít chụp hình lắm, mấy ông con trai của em còn ghét hơn em nữa.  Hình này mới nhất hôm tháng 9 đây thưa Cô, đúng ngày cháu ra nhà thương.  Nằm nhà thương lâu quá, cháu muốn đi đám cưới của người chị dây mơ rễ má xa nên gượng dậy đi chừng 1 tiếng.  Lúc đó chồng em đã đi trước, em chìu con để cháu đi mà anh không biết.  Đến nơi thì ai cũng mừng vì thấy cháu dù nằm nhà thương hết 25 ngày mà cũng còn "ngon" lắm.  Ai cũng vui, nhưng 2 mẹ con em chỉ ở chừng 1 tiếng cho bà nội, ngoại và gia đình 2 bên vui thôi là về ngay.  May quá, sau đó cháu cũng khoẻ chứ không sao hết.
Em sợ đưa hình lên mạng lắm, nhưng hôm nay nghe Cô hỏi nên phải đưa thôi.  (Dạ, dạ.....dạ Cô đừng đòi thêm nữa nhé Smiley)

...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2176 - 26. Mar 2012 , 08:54

Hoạ Mi Nâu wrote on 26. Mar 2012 , 07:13:
Thưa Cô, Cô nói làm em buồn cười ghê, em không trẻ lắm nhưng vì có con trễ nên vẫn còn con mọn ở nhà đấy Cô ơi.  Bạn em những 2 đứa đã làm bà ngoại mất rồi. Smiley Mỗi lần nghĩ đến "empty nest syndrome" là em sợ lắm.  Nhưng chắc ông chồng em còn.....sợ....hơn, vì lúc đó chỉ còn mình anh ở nhà em tha hồ...hành.
Em ít chụp hình lắm, mấy ông con trai của em còn ghét hơn em nữa.  Hình này mới nhất hôm tháng 9 đây thưa Cô, đúng ngày cháu ra nhà thương.  Nằm nhà thương lâu quá, cháu muốn đi đám cưới của người chị dây mơ rễ má xa nên gượng dậy đi chừng 1 tiếng.  Lúc đó chồng em đã đi trước, em chìu con để cháu đi mà anh không biết.  Đến nơi thì ai cũng mừng vì thấy cháu dù nằm nhà thương hết 25 ngày mà cũng còn "ngon" lắm.  Ai cũng vui, nhưng 2 mẹ con em chỉ ở chừng 1 tiếng cho bà nội, ngoại và gia đình 2 bên vui thôi là về ngay.  May quá, sau đó cháu cũng khoẻ chứ không sao hết.
Em sợ đưa hình lên mạng lắm, nhưng hôm nay nghe Cô hỏi nên phải đưa thôi.  (Dạ, dạ.....dạ Cô đừng đòi thêm nữa nhé Smiley)

...

Hoa Mi Nau oi ,
Ma Van vao day dươc xem ke buc anh hai me con cua em , de thương qua ! Cau con trai ut cua em hien lanh va banh trai lam do !
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2177 - 26. Mar 2012 , 09:34

...

Em cám ơn cô Thu đã yêu cầu HMN , nên cả nhà mới có dịp ngắm nhìn hình ' 2 chị em xinh tươi ".
Hình cháu bảnh trai và hiền như...chị HMN , ý quên Mẹ. Hy vọng cháu luôn  an lành ,hạnh phúc , nhỏng nhẻo dài dài , trước khi đi vào đại học.
Thương chúc thầy cô Đạt Thu , cả nhà nguyên tuần lể mới , tươi vui như nụ cười của 2 chị em HMN..hi.hi.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2178 - 26. Mar 2012 , 20:33

tuy-van wrote on 26. Mar 2012 , 09:34:
Em cám ơn cô Thu đã yêu cầu HMN , nên cả nhà mới có dịp ngắm nhìn hình ' 2 chị em xinh tươi ".
Hình cháu bảnh trai và hiền như...chị HMN , ý quên Mẹ. Hy vọng cháu luôn  an lành ,hạnh phúc , nhỏng nhẻo dài dài , trước khi đi vào đại học.
Thương chúc thầy cô Đạt Thu , cả nhà nguyên tuần lể mới , tươi vui như nụ cười của 2 chị em HMN..hi.hi.
Em Tv

Í da, em nghe chị TV nói mắc cỡ le lưỡi. Út coi hiền hiền chứ cứng đầu lắm đó chị ơi.  Chắc giống...má nó. Smiley Em cám ơn chị cho em xuống tuổi nhiều, sướng quá Kiss
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2179 - 26. Mar 2012 , 21:46

...

Nâu ơi, nụ cười Nâu hiền và đẹp quá ...2
chị em Nâu dễ thương lắm ...nhìn là muốn nựng
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2180 - 26. Mar 2012 , 22:02

thule wrote on 19. Mar 2012 , 07:40:
Cả nhà dịch giả thân mến,

Xin post lại bài dịch mới và định hạn chót nộp ống quyển là 15 tháng 4 nhé? Có ai phản đối gì không?

Thưa Cô Thu kính mến,
Sau 1 thời gian bận rộn với công việc sở làm mà vắng bóng, hôm nay em trở về ngôi nhà LVD thân thương như về mái nhà xưa yêu dấu của mẹ hiền. Ước mong các Thầy Cô và các chị vẫn mạnh khoẻ như thuở nào và mở vòng tay thân ái để em được trở về bên gối mẹ mà than thở buồn vui. Kính mong các Thầy Cô và các chị tha thứ cho em về tội vắng nhà lâu quá ...Em sẽ nộp ống quyển sớm để đoái công chuộc tội với Cô.

Thân kính
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2181 - 27. Mar 2012 , 09:03

ChíchChoè wrote on 26. Mar 2012 , 22:02:
Thưa Cô Thu kính mến,
Sau 1 thời gian bận rộn với công việc sở làm mà vắng bóng, hôm nay em trở về ngôi nhà LVD thân thương như về mái nhà xưa yêu dấu của mẹ hiền. Ước mong các Thầy Cô và các chị vẫn mạnh khoẻ như thuở nào và mở vòng tay thân ái để em được trở về bên gối mẹ mà than thở buồn vui. Kính mong các Thầy Cô và các chị tha thứ cho em về tội vắng nhà lâu quá ...Em sẽ nộp ống quyển sớm để đoái công chuộc tội với Cô.

Thân kính

Em Chich Choe oi ,
Lau lam roi moi thay em lai ! Da het ban han chua?
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2182 - 27. Mar 2012 , 09:08

Hoạ Mi Nâu wrote on 26. Mar 2012 , 20:33:
Í da, em nghe chị TV nói mắc cỡ le lưỡi. Út coi hiền hiền chứ cứng đầu lắm đó chị ơi.  Chắc giống...má nó. Smiley Em cám ơn chị cho em xuống tuổi nhiều, sướng quá Kiss

Cô Thu và HMN , CC thân mến ,

Thương chúc OB ngoại Đạt Thu và gd Quyên đi Alaska thật như ý. Mùa Easter , em lại nhớ lúc các con còn nhỏ , tha hồ đi du lịch đó đây.
HMN ơi ời ,
" Con trai giống Mẹ là phước 3 đời" đó em. Chia vui với em , vì được " chẻ mãi hông già ".hi.hi..
  Em năn nỉ cô Thu đừng yêu cầu em post thêm hình đẹp , nên chị và CC hy vọng sẽ được xem thêm hình nửa đó , phải hông CC? ( vì hông yêu cầu 2 chị em nầy..hi.hi..)

Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2183 - 27. Mar 2012 , 18:36

Nâu ơi ,

Diều được coi ké hình Nâu và con trai , 2 Mẹ con nhìn như 2 chị em vậy đó , nhìn dễ thương và thấy cưng quá  thumbup thumbup thumbup , cám ơn Nâu đã post hình lên cho xem nhé  pinkrose pinkrose pinkrose ( có thế chứ....  Cheesy Grin )

Diều
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2184 - 27. Mar 2012 , 18:36

Thưa Ban Tam Ca MTV và Cả Nhà ,

Em mời các Cô và cả nhà lên xe sang Quán Thời Gian nghe nhạc phẩm Thoi Tơ do Thày Đường song ca cùng đệ tử văn nghệ của Thày là Phượng Trần :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4089#4089

bus

PTr
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2185 - 27. Mar 2012 , 21:51

ngo_thi_van wrote on 27. Mar 2012 , 09:03:
Em Chich Choe oi ,
Lau lam roi moi thay em lai ! Da het ban han chua?
Co Van

Thưa Cô, em đã bớt bận rộn rồi ( vì đang nghỉ hưu đó Cô ạ). Mong rằng em sẽ được gặp các Cô mỗi ngày ở trang nhà của trường mình.
Thân kính,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2186 - 28. Mar 2012 , 07:18

...

Em HMN ơi,

Cô tệ quá, đòi hình của mẹ con em để em post lên liền mà 3 ngày sau cô mới mở mắt vào đây để xem hình 2 mẹ con.

Hình 2 mẹ con dễ thương quá, thằng bé trông rất hiền (giống chị nỏ) hả?  Thế này thì sợ empty ne st syn drome thiệt đó.Cô cứ nghe nói là con em đau mà không ngờ là đau nặng đến nỗi phải ở nhà thương 25 ngày hả em?  bây giờ chắc đượcmẹ cung quá xá heng?  Con cậu trai lớn đâu rồi? (cô chỉ hỏi thế thôi chứ không yêu cầu em dán hình nhé, làm thế nào cho cô và cả nhà nhìn thấy là được rồi ).  Cảm ơn em trước nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2187 - 28. Mar 2012 , 07:20

ChíchChoè wrote on 26. Mar 2012 , 22:02:
Thưa Cô Thu kính mến,

Thân kính

Em Choè ơi, Mừng quá khi nhìn thấy em thấp thoáng ở vườn.  Em có nhận được 2 cái thư cô gửi riêng không?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2188 - 28. Mar 2012 , 07:22

tuy-van wrote on 27. Mar 2012 , 09:08:
Cô Thu và HMN , CC thân mến ,

Thương chúc OB ngoại Đạt Thu và gd Quyên đi Alaska thật như ý. Mùa Easter , em lại nhớ lúc các con còn nhỏ , tha hồ đi du lịch đó đây.
HMN ơi ời ,
" Con trai giống Mẹ là phước 3 đời" đó em. Chia vui với em , vì được " chẻ mãi hông già ".hi.hi..
  Em năn nỉ cô Thu đừng yêu cầu em post thêm hình đẹp , nên chị và CC hy vọng sẽ được xem thêm hình nửa đó , phải hông CC? ( vì hông yêu cầu 2 chị em nầy..hi.hi..)

Em Tv

Túy Vân à,

Cô đâu có  đi Alaska cùng với Q. đâu, đi tháng này lạnh lắm.  Tháng 3 bà già chết rét mà !
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2189 - 28. Mar 2012 , 09:26

thule wrote on 28. Mar 2012 , 07:22:
Túy Vân à,

Cô đâu có  đi Alaska cùng với Q. đâu, đi tháng này lạnh lắm.  Tháng 3 bà già chết rét mà !

Cám ơn cô Thu đã vào đây thường hơn.
Hôm qua , nghe cô Vân nói thầy cô đi cùng với Quyên ,  chắc nghe lộn....
Cho em kính gởi lời thăm thầy , hy vọng gd Quyên đi chơi như ý , và em chờ...xem hình...hi.hi.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 144 145 146 147 148 ... 284
Send Topic In ra