Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 164 165 166 167 168 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 246256 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Dịch Thơ
Reply #2475 - 17. May 2012 , 05:55

Cô Thu post lại bài dịch thứ hai ở đây và nhắc nhở mọi "dich...ra, dịch..rả" là ngày chót phải dán bài là ngày 28 tháng 5 sắp tớí nhé.  Bài này cũng thuộc loại "nhẹ tay" như bài Mẹ vừa qua, có thể các bạn các em lại kêu (như Hà) là chả có gì nhiều để dịch.  Cô cũng hoan nghênh nếu mọi người lấy hứng mà dịch phỏng hay dịch phóng cũng được.

Ngày 28 cô sẽ vắng mặt 10 ngày, nhưng cô Mai đã vui lòng giúp chú quán canh giữ "biên phòng" và đóng triện cho ống quyển.  Vậy các dịch giả hãy thương cô, nộp bài cho đúng giờ để cô yên tâm trong lúc đi vắng nhé.

Mytat wrote on 30. Apr 2012 , 22:04:

What A Wonderful World lyrics
Songwriters: Thiele, Robert; Weiss, George David;

...

( click on photo to listen a music)

I see trees of green, red roses too
I see them bloom, for me and you
And I think to myself
What a wonderful world

I see skies of blue, and clouds of white
The bright blessed day, dark sacred night
And I think to myself
What a wonderful world

The colors of the rainbow, so pretty in the sky
Are also on the faces, of people going by
I see friends shaking hands, sayin', "How do you do?"
They're really sayin', "I love you"

I hear babies cryin', I watch them grow
They'll learn much more, than I'll ever know
And I think to myself
What a wonderful world

Yes, I think to myself
What a wonderful world
Oh yeah

...

[/font]

Back to top
« Last Edit: 17. May 2012 , 06:03 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2476 - 17. May 2012 , 06:02

Mytat wrote on 16. May 2012 , 16:54:
Phượng à , Dzịt mở trang Nối Tiếp Vần Thơ bên Lều Văn đó , qua đó mà hành nghề đi...good luck cho job mới votay

Em dzịt ơi,

Chắc là đã "sẹt" qua vùng Lo s rồi mà không có thì giờ quẹo qua Sherman Oaks phải không?  Cô nhớ em nói là đi về hướng LVegas trong ngày chú nhật (Mother's Day) mà?  Không thấy em gọi hay là em gọi không được, vì bữa đó cô cũng đi dạy đến trưa và sau đó đi với các con.

Dzịt đã không vào quán dịch nộp bài, lại còn dụ Tý sang nhà cô Mai để làm thơ tiếp vận, huhuhu, cô buồn lắm đó.
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2477 - 17. May 2012 , 09:52

thule wrote on 17. May 2012 , 06:02:
Em dzịt ơi,

Chắc là đã "sẹt" qua vùng Lo s rồi mà không có thì giờ quẹo qua Sherman Oaks phải không?  Cô nhớ em nói là đi về hướng LVegas trong ngày chú nhật (Mother's Day) mà?  Không thấy em gọi hay là em gọi không được, vì bữa đó cô cũng đi dạy đến trưa và sau đó đi với các con.

Dzịt đã không vào quán dịch nộp bài, lại còn dụ Tý sang nhà cô Mai để làm thơ tiếp vận, huhuhu, cô buồn lắm đó.

Cô ơi,

Em xin lổi Cô vì lý do ngoài ý muốn , em đi với gia đình em , nên không có thì giờ , tụi em lái về lại Los và mém trể chuyến bay.

Xin Cô đừng huhuhu....em không khiếu làm thơ nhưng sẽ hứa làm thợ phụ trang trí khi Cô cần hay Cô thích lối trang trí của em.

Bây giờ trong d/d lại có thêm mục Nối Tiếp Vần Thơ bên trang Cô Mai, Cô thì có mục Dich Thơ....em thấy vui quá dance3.

Em xin chúc Cô và Thầy luôn vui mạnh mọi ngày và chúc Thầy Cô have a good vacation hoahong.gif

...
Back to top
« Last Edit: 17. May 2012 , 11:08 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #2478 - 18. May 2012 , 07:57

thule wrote on 17. May 2012 , 05:55:
Cô Thu post lại bài dịch thứ hai ở đây và nhắc nhở mọi "dich...ra, dịch..rả" là ngày chót phải dán bài là ngày 28 tháng 5 sắp tớí nhé.  Bài này cũng thuộc loại "nhẹ tay" như bài Mẹ vừa qua, có thể các bạn các em lại kêu (như Hà) là chả có gì nhiều để dịch.  Cô cũng hoan nghênh nếu mọi người lấy hứng mà dịch phỏng hay dịch phóng cũng được.

Ngày 28 cô sẽ vắng mặt 10 ngày, nhưng cô Mai đã vui lòng giúp chú quán canh giữ "biên phòng" và đóng triện cho ống quyển.  Vậy các dịch giả hãy thương cô, nộp bài cho đúng giờ để cô yên tâm trong lúc đi vắng nhé.

Thu Lê thân,
NM hụt chuyến đi này, hu hu, mà còn "được" giao việc.  Nhưng thôi xin nhận cho cô nó yên lòng mà đi nghỉ mát nhé.  Chúc bạn vàng vui thật là vui bên O X, con gái nuôi và nhóm bạn quý.
Các em ơi, hãy vào dán bài cho đúng hẹn nhé, có Cô Ngọc Mai phụ khi Cô Thu vắng quán nè...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2479 - 18. May 2012 , 08:34

thule wrote on 17. May 2012 , 05:55:

hu hu... tưởng Cô đi vắng thì mình được nghĩ học như ngày xưa ai ngờ Cô nhờ Cô Mai... dạy bù , ủa quên canh bù , hu hu

Back to top
« Last Edit: 18. May 2012 , 08:35 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2480 - 18. May 2012 , 08:36

Vu Ngoc Mai wrote on 18. May 2012 , 07:57:
Thu Lê thân,
NM hụt chuyến đi này, hu hu, mà còn "được" giao việc.  Nhưng thôi xin nhận cho cô nó yên lòng mà đi nghỉ mát nhé.  Chúc bạn vàng vui thật là vui bên O X, con gái nuôi và nhóm bạn quý.
Các em ơi, hãy vào dán bài cho đúng hẹn nhé, có Cô Ngọc Mai phụ khi Cô Thu vắng quán nè...
Ngọc Mai

Thưa Cô Mai,

Để Tí viết bài ra giấy đã Cô ơiiiiiiii

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2481 - 18. May 2012 , 10:34

Sao ma moi ngươi HU ! HU ! nhieu qua dzay?
Toi vao day de xem co thay Hoa Mi Nau hay Pham Kieu Lieu  dau khong chu khong phai vao dich tho dau nhe , dung co Hu ! Hu !
Khong thay tam hoi cua hai em dau ca mong la chang co gi quan trong !
NTV
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #2482 - 18. May 2012 , 16:26

ngo_thi_van wrote on 18. May 2012 , 10:34:
Toi vao day de xem co thay Hoa Mi Nau hay Pham Kieu Lieu  dau khong chu khong phai vao dich tho dau nhe , dung co Hu ! Hu !
NTV

Cô Vân làm tui cười quá xá.  Thầy trò người ta giả vờ khóc để trốn việc mờ không biết hay sao chớ cà?
Cả nhà đang cười toe nè.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2483 - 19. May 2012 , 05:51

Vu Ngoc Mai wrote on 18. May 2012 , 07:57:
Thu Lê thân,
Ngọc Mai

Chị Mai ui,

Em biết chị còn bận việc phụ với bác sĩ để "đỡ đầu" cho cháu "đít to" ý quên cháu đích tôn mà vẫn nhờ chị một tay đóng triện, một tay đỡ đầu cháu, thế có tệ không ? .

Em đang lẩm nhẩm cái bài hát này.  Quả thật hát thì hay chứ dịch thì phải phóng rồi, mà em thì không phóng giỏi (giống NV Hà), thế mới chết.  Ráng từ giờ tới tuần sau, em sẽ dán bài trước khi đi.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2484 - 19. May 2012 , 05:53

ngo_thi_van wrote on 18. May 2012 , 10:34:
NTV

Ê, vào nhà người ta mà không ...mắc dịch thì không khéo phải đi ...tạp dịch đó nha .
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2485 - 19. May 2012 , 05:56

Phuong_Tran wrote on 18. May 2012 , 08:34:
hu hu... tưởng Cô đi vắng thì mình được nghĩ học như ngày xưa ai ngờ Cô nhờ Cô Mai... dạy bù , ủa quên canh bù , hu hu

Ê, ở Mỹ này làm gì có chuyện mong cô giáo nghỉ để được đi về ?  Em đừng có mà theo cô giáo trốn học mà bị bắt tại trận đó nhe .
( nói nhỏ với pTr. cái bài này sao "bí" quá tể )
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2486 - 19. May 2012 , 06:00

Mytat wrote on 17. May 2012 , 09:52:

Cô ơi,

Em xin lổi Cô vì lý do ngoài ý muốn , em đi với gia đình em , nên không có thì giờ , tụi em lái về lại Los và mém trể chuyến bay.

Xin Cô đừng huhuhu....em không khiếu làm thơ nhưng sẽ hứa làm thợ phụ trang trí khi Cô cần hay Cô thích lối trang trí của em.

Bây giờ trong d/d lại có thêm mục Nối Tiếp Vần Thơ bên trang Cô Mai, Cô thì có mục Dich Thơ....em thấy vui quá dance3.

Em xin chúc Cô và Thầy luôn vui mạnh mọi ngày và chúc Thầy Cô have a good vacation hoahong.gif

...

Em Dzịt đã hứa thì dùm cô đi, lôi hết các bài dịch về "Mẹ là tất cả" làm thành 1 slide show được không ?  Ngọc Đóa đang làm bài của Rovert Frost rồi, cô không dám nhờ thêm nữa.  Cô cũng nhớ hồi đầu em giúp cô làm bao nhiều là bài cơ mà.  Cảm ơn em Dzịt trước nhá .
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2487 - 22. May 2012 , 10:37

thule wrote on 19. May 2012 , 06:00:
Em Dzịt đã hứa thì dùm cô đi, lôi hết các bài dịch về "Mẹ là tất cả" làm thành 1 slide show được không ?  Ngọc Đóa đang làm bài của Rovert Frost rồi, cô không dám nhờ thêm nữa.  Cô cũng nhớ hồi đầu em giúp cô làm bao nhiều là bài cơ mà.  Cảm ơn em Dzịt trước nhá .

Dzịt sẽ làm cho Cô hoahong.gif
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2488 - 22. May 2012 , 14:25

thule wrote on 19. May 2012 , 05:53:
Ê, vào nhà người ta mà không ...mắc dịch thì không khéo phải đi ...tạp dịch đó nha .

Vao nha ma thay moi ngươi HU HU nhieu qua nen vat chan len cổ chua kip tra loi cho Ngoc Mai ma chay lien do chu o day ma mac dich thi chợt ngộ dzồi !
Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2489 - 22. May 2012 , 20:50

Mytat wrote on 22. May 2012 , 10:37:
Dzịt sẽ làm cho Cô hoahong.gif

Chị Dzịt hôm nay có cái hình đẹp quá hén   thumbup thumbup thumbup tulipvang