Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 187 188 189 190 191 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 246614 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Dịch Thơ
Reply #2820 - 27. Jul 2012 , 05:30

Thưa Thày Cô và cả nhà LVD

Phượng Trần xin mời Thày Cô và cả nhà theo xe sang Quán THời Gian nghe bài hát Không Còn Mùa Thu qua giọng ca điêu luyện của Cô Ngọc Mai

singer  band4

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4365#4370

bus bus

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2821 - 27. Jul 2012 , 14:49

thule wrote on 25. Jul 2012 , 06:23:
Vui nhỉ, chị lại đi Texas với anh em phải không?  Đừng có "no" chị.  Chúc chị vui nhe.

Thu oi ,
Ngoc Mai da co bai hat thu hai roi do , con ca si Thu Le hay Lệ Thu da co bai gi tiep chua?
Hom no minh da cho cac em minh thương thuc may ca si cay nha la vươn cua LVD ma cac em khen qua chung. Cu hoi la sao cac Thay Co lon tuoi roi ma giong van con manh va tre trung den the ? Có thua chi cac ca si thứ thiệt mô hè.
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2822 - 30. Jul 2012 , 09:47

ngo_thi_van wrote on 27. Jul 2012 , 14:49:
Thu oi ,
Ngoc Mai da co bai hat thu hai roi do , con ca si Thu Le hay Lệ Thu da co bai gi tiep chua?
Hom no minh da cho cac em minh thương thuc may ca si cay nha la vươn cua LVD ma cac em khen qua chung. Cu hoi la sao cac Thay Co lon tuoi roi ma giong van con manh va tre trung den the ? Có thua chi cac ca si thứ thiệt mô hè.
Van

Cô Vân ơi,

Cô và các em  "đại lượng" quạ cứ khen tràn đi làm cho tôi cũng "thung thướng".  Cả làng sẽ phải nghe thêm nữa, ;hy vọng lần này khá hơn.  Ráng chờ nhé.  Xin cảm ơn cô và các em.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2823 - 30. Jul 2012 , 09:50

thule wrote on 24. Jul 2012 , 22:31:
Hà Bá ở đâu? góc biển chân trời nào?  Đã tìm được bài gì cho đầu tháng này chưa?  Cô Mai cũng nói là sẽ tìm. CÒn cô Thu thì bây giờ đang đi jury, chắc bị stuck cả tuần quá.

CôThu post lại lời nhắn đây cho Hà Bá.

Cô vẫn còn làm jury duty và cô Mai cũng đi vắng.  Vậy còn lại là bổn phận của hà đấy nhé.  Đem ra vài ba bài rồi chọn cũng đượma2a2.
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #2824 - 01. Aug 2012 , 03:46

thule wrote on 30. Jul 2012 , 09:50:
[/b]

CôThu post lại lời nhắn đây cho Hà Bá.

Cô vẫn còn làm jury duty và cô Mai cũng đi vắng.  Vậy còn lại là bổn phận của hà đấy nhé.  Đem ra vài ba bài rồi chọn cũng đượma2a2.

Cô ơi, chuồn chuồn buồn wá bay đi mất tiu rồi cô, không biết bao giờ vui trở lại?
Back to top
« Last Edit: 01. Aug 2012 , 03:54 by nang ton nu »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2825 - 01. Aug 2012 , 07:26

NTN ơi,

Hôm nay đúng là đầu tháng mà Hà Bá vẫn bóng chim tăm cá, vậy là làm sao?  Em ở "dưới đó" biết có chiện gì vậy?  Cô tưởng là mọi người vui vẻ NTVT rồi mà?  Em liên lạc với Hà dùm cô nhé, sao lại giận cô Thu hè? 

Hồi này em có khoẻ không? có vui không? hay là em giúp với Hà tìm cho cô một bài thơ mới để dịch nhé.  Cô đang vi stuck vào jury, không có thì giờ tìm và cũng muốn các em giúp một tay cho vui đó.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2826 - 01. Aug 2012 , 22:57

Thưa Cô Thu ,

Em mời Cô và cả nhà dịch thơ sang Quán THời Gian nghe Cô Thu hát , sang nghe mình hát Cô ơi  Cheesy Grin

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4377#4377

bus

PTr

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2827 - 04. Aug 2012 , 07:22

Hehehe, mình nghe mình hát lại nhận không ra.  Còn em mà nghe "cô hát  thì phải khen hay" rồi , nhỉ?

Em Phượng ơi, nhờ em đi tìm Hà bá cho cô nhé.  Đã hức đầu nàng tìm bài thơ dịch mới cho cô mà biến luôn.  Không biết cô làm gì mà Hà giận vậy? Cô buồnla81m đa.
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2828 - 04. Aug 2012 , 08:56

thule wrote on 04. Aug 2012 , 07:22:
Hehehe, mình nghe mình hát lại nhận không ra.  Còn em mà nghe "cô hát  thì phải khen hay" rồi , nhỉ?
Em Phượng ơi, nhờ em đi tìm Hà bá cho cô nhé.  Đã hức đầu nàng tìm bài thơ dịch mới cho cô mà biến luôn.  Không biết cô làm gì mà Hà giận vậy? Cô buồnla81m đa.[/color]

Cô Thu ơi,

Em xin lỗi cô là em để cô trông. Mấy hôm nay em không vào d/đ, cũng không đọc emails riêng nên công tác cô nhờ hơi bị trể 1 chút!
Cô cho em thêm 1 tuần nữa để em có giờ giải quyết vài chuyện làm ăn rồi sẽ trở lại với Quán Dịch với vài bài thơ tiếng Anh để cô chọn dịch nghe cô!
Em thiệt tệ quá, đã để cô bận tâm thắc mắc mấy hôm rày!

Em Hà Bá
Smiley  
Back to top
« Last Edit: 04. Aug 2012 , 08:58 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2829 - 04. Aug 2012 , 09:00

nang ton nu wrote on 01. Aug 2012 , 03:46:
Cô ơi, chuồn chuồn buồn wá bay đi mất tiu rồi cô, không biết bao giờ vui trở lại?

Cám ơn người cùng quê Úc đã quan tâm về huynh! Huynh cảm kích nhiều lắm!

Cheeeeers,
NVH
:)
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2830 - 05. Aug 2012 , 00:16

thule wrote on 04. Aug 2012 , 07:22:

Em Phượng ơi, nhờ em đi tìm Hà bá cho cô nhé.  Đã hức đầu nàng tìm bài thơ dịch mới cho cô mà biến luôn.  Không biết cô làm gì mà Hà giận vậy? Cô buồnla81m đa.

Co oi,Em gửi tặng cô và cả nhà dịch thơ chậu hoa lan này,tiện thể mung anh Hà bá da tro lai tu Australia .(chac tai nghe co hat hay qua)

...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2831 - 05. Aug 2012 , 06:29

Nguyen Van Ha wrote on 04. Aug 2012 , 08:56:
Cô Thu ơi,

Em xin lỗi cô là em để cô trông. Mấy hôm nay em không vào d/đ, cũng không đọc emails riêng nên công tác cô nhờ hơi bị trể 1 chút!
Cô cho em thêm 1 tuần nữa để em có giờ giải quyết vài chuyện làm ăn rồi sẽ trở lại với Quán Dịch với vài bài thơ tiếng Anh để cô chọn dịch nghe cô!

Em Hà Bá
Smiley  

Mừng quá, mừng quá!  Bóng chim tăm cá biết tìm nơi nao, biết hỏi Long Vương hay Hà Bá nếu NVH không tự tìm về.  Cô Thu chờ bài của em đấy nhé , đã hứa thì phải giữ lời để Thu Ca và cả nhà còn đi về theo chứ.  Cô cũng chờ Thu Ca luôn, chứ em đã trốn 2 kỳ rồi nhé. 

Em THU ơi, hoa nhà em đấy hả?  Đẹp quá.  Cô rất thích loại hoa lan trắng này, nhưng hình như chỉ thấy bán ở OC vào dịp tết?
Back to top
« Last Edit: 05. Aug 2012 , 06:31 by thule »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #2832 - 05. Aug 2012 , 06:41

Cô Thu thương  smflower
Sáng CN gặp Cô dạo sân trường em mừng quá. Cô có đọc  tin nhắn của em không vậy?? Kính Chúc Thầy Cô cuối tuần vui vẻ   Cheesy Cheesy
PH
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2833 - 05. Aug 2012 , 09:57

Nguyen Van Ha wrote on 04. Aug 2012 , 08:56:
Cô Thu ơi,

Em Hà Bá
Smiley  

Em Ha Ba oi ,
O dươi Long Vương co gi vui ma lặn lau the?
Ha Ba mo muc Đoan Van roi de do ma di , dau co dươc nhi?
Co Van
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #2834 - 05. Aug 2012 , 20:05

thule wrote on 01. Aug 2012 , 07:26:
NTN ơi,

Hôm nay đúng là đầu tháng mà Hà Bá vẫn bóng chim tăm cá, vậy là làm sao?  Em ở "dưới đó" biết có chiện gì vậy?  Cô tưởng là mọi người vui vẻ NTVT rồi mà?  Em liên lạc với Hà dùm cô nhé, sao lại giận cô Thu hè? 

Hồi này em có khoẻ không? có vui không? hay là em giúp với Hà tìm cho cô một bài thơ mới để dịch nhé.  Cô đang vi stuck vào jury, không có thì giờ tìm và cũng muốn các em giúp một tay cho vui đó.

Thưa cô, cho em so dì tại vì bởi em cũng muốn... câu giờ hihi, vả lại như cô nói "bóng chim tăm cá" biết tìm en nơi mô ? Cry, biết răng chừ "con tim đã vui trở lại" cũng bởi vì hai chàng ca sởi...(cô ghé NTVT sẽ rõ)
Cũng may en đã bay về mà lại ghé nhà cô trước đó chắc nghe cô hát hay quá đi thôi! Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 187 188 189 190 191 ... 284
Send Topic In ra