Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 210 211 212 213 214 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 247062 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Dịch Thơ
Reply #3165 - 06. Dec 2012 , 20:55

Hổm rày cứ nhắc tới Ngọc Đá trong hang, giờ mới nhớ ra là Hoạ Mi  Nâu đi đâu biệt xứ?  Ngố ơi em có giúp ta chăng, bóng CHIM tăm Cá, biết đâu mà tìm?  hay là NGố cũng lại ngớ ra,mà đi ngu ngơ, có ngờ đâu trời cao biển rộng?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3166 - 06. Dec 2012 , 21:01

tuy-van wrote on 05. Dec 2012 , 20:21:
Em hy vọng răng cô mau lành , để mau mau " cười " cho đời thêm tươi nha cô.
Ngố có tài đánh trống , khua chiêng , còn em thì " đánh phone " hỏi thăm Ngọc Đá mấy hôm trước ....  đang nhỏng nhẻo bị...cãm thương chàng và đang làm " đắc kỷ ho gà "...Hy vọng Ngọc Đá hết bịnh và " nạp mạng " cho cô mau mau.
Em Tv

Vậy ra em Đá đang...sụt sịt à? Chích ngừa chưa mà đã...cảm rồi?  hay là bị...dịch  mà phát ốm?  Nói đùa thôi nhe em , cô mong em chóng khỏi chóng lành cho cả nhà còn (được) nhờ chứ.
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #3167 - 07. Dec 2012 , 14:20

Ngố wrote on 02. Dec 2012 , 04:25:
hihihi...ngố mê bóng đá nên méo mó chút nhang....
Thường phút 89 mới lâm ly hấp dzẫn.
thumbup thumbup thumbup

Hihi, lâm li hấp dẫn nào ai biết được... Roll Eyes Roll Eyes
Thường cô cho bài thì binh nhì như NTN để đó "ngắm"sau đó "ngâm" cho ngấm, chờ cho ai đó nộp mạng (ý nộp quyển) đặng mình làm cọp mí dê rồi xào xào nấu nấu (kỹ thuật cao à nhen)rồi...dọn ra  Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 07. Dec 2012 , 14:21 by nang ton nu »  

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #3168 - 07. Dec 2012 , 14:31

thule wrote on 03. Dec 2012 , 07:46:
Nàng tôn Nữ là dịch giả duy nhất nhắc đến chữ "định mệnh an bài" của thinh thần Á Đông.  Hoan hô NTN !.  Càng về sau càng muôn mầu muôn sắc vàtha thiết tình ta....

Em Đá ơi,

Chuyên này chúng ta có làm một slide show "Những mảnh tình thiên thu" không ?  Em vẫn đang ....khò ư ?  Nộp quyển đi nhé ? Cô không cho điểm cái bài méo mó kia đâu .

Cô ơi, không phải người duy nhất đâu, em cọp của chị Thu ca chữ Trời (khai thiệt) . Hai người gặp nhau yêu nhau đều do chữ duyên, đều do ông Tơ bà Nguyệt kết dây tơ hồng .
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3169 - 10. Dec 2012 , 10:59

Nàng Tôn NỮ yêu kiều ơi,

Nào ai biết đâu em cũng...cọp dữ ha?
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #3170 - 10. Dec 2012 , 15:02

thule wrote on 06. Dec 2012 , 20:55:
Hổm rày cứ nhắc tới Ngọc Đá trong hang, giờ mới nhớ ra là Hoạ Mi  Nâu đi đâu biệt xứ?  Ngố ơi em có giúp ta chăng, bóng CHIM tăm Cá, biết đâu mà tìm?  hay là NGố cũng lại ngớ ra,mà đi ngu ngơ, có ngờ đâu trời cao biển rộng?

Thưa cô, Họa Mi Nâu chắc bay lượn lờ giữa trời cao rùi cô ơi, ngố mới vô website potay.com tìm không thấy, cho ngố sorry nhang cô  Angry
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3171 - 13. Dec 2012 , 23:09

thule wrote on 05. Dec 2012 , 20:02:
Chào em Tý,

Mấy ngày nay đi đâu mà không thấy sẹt ra sẹt dô?  đúng đấy em ạ, càng để cái gì lâu càng "lao tâm khổ tứ ",chi bằng trả nộ..qủy thần (ý quên trả nợcô) cho xong hả?  Tuy nhiêm cô cũng thích để lâu, cứ ngủ dậy nghĩ tới là lại thấy muốn đổi thêm một chữ.  Thế mới là "luyện văn luyện võ " chứ .  Thôi lần tới em gia nhập đội quân xung phong với P Huệ và Tuyết Lan nhé.

Thưa Cô Thu ,

Tí chạy vô thăm Cô đây  violet2 violet2 violet2

Cô ơi , hồi đó Tí " ngoan " , viết bài thơ nguyên bản ra giấy rồi cứ ôm khư khư khi rảnh để... nhìn rồi dịch từ từ khi có hứng thú về thơ , bây giờ thì.... " no "ạ , cũng viết ra giấy đàng hoàng nghiêm chỉnh rồi ngó nó , khi thấy hạn nộp ống quyển gần kề thì cứ ngồi vào computer ( để bị bắt buộc phải làm bài để nộp ) và ngồi làm luôn , tới đâu thì tới , nói theo Cô là trả nợ cho Cô , hi hi , nói theo kiểu chị Kiều là làm thơ express , có khi ngồi thiệt lâu để tìm chữ cho hợp vần nhưng vì bắt buộc không thôi thì... chít nên chữ cũng chạy ra  Cheesy Grin

Kể chuyện dông dài để Cô đọc cho vui  Cheesy Cheesy

Tí chúc Cô và gia đình kể cả gia đình con nuôi của Cô có mùa giáng sinh an lành & đầm ấm & hạnh phúc  violet1 violet1 violet2 violet2 maivang2 maivang2 huehong huehong moclan moclan

Tí Lanh Chanh
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3172 - 15. Dec 2012 , 07:19

Tý ơi,

Năm hết tết Mỹ tết Việt sắp đến rồi, em và cácc on làm gì?  Con dâu con trai săp sửa"tăng gia sản xuất " chưa?  Hồi này có gặp hay nói chiện với George không?

Thân chúc em một Giáng sinh vui và mọi sự may mắn trong năm 20i3 nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3173 - 15. Dec 2012 , 07:23

Tý ơi,

Cuối năm ai cũng "màn màn" không muốn làm quân dịch gì hệt  Vậy nên cô cũng chưa ra bài mới, cũng còn chờ Hoạ Mi Nâu đang chạy việt giã về nộp bài đã.  Vậy em cũng cứ từ từ mà tiến nhé.
  Năm hết tết Mỹ tết Việt sắp đến rồi, em và các con làm gì?  Con dâu con trai săp sửa"tăng gia sản xuất " chưa?  Hồi này có gặp hay nói chiện với George không?

Thân chúc em một Giáng sinh vui và mọi sự may mắn trong năm 2013.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3174 - 21. Dec 2012 , 20:48

thule wrote on 15. Dec 2012 , 07:23:
Tý ơi,

Cuối năm ai cũng "màn màn" không muốn làm quân dịch gì hệt  Vậy nên cô cũng chưa ra bài mới, cũng còn chờ Hoạ Mi Nâu đang chạy việt giã về nộp bài đã.  Vậy em cũng cứ từ từ mà tiến nhé.
  Năm hết tết Mỹ tết Việt sắp đến rồi, em và các con làm gì?  Con dâu con trai săp sửa"tăng gia sản xuất " chưa?  Hồi này có gặp hay nói chiện với George không?

Thân chúc em một Giáng sinh vui và mọi sự may mắn trong năm 2013. 

...

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn lời chúc của Cô ạ  violet1 violet2

Cô Thu cứ cho cả nhà nghĩ xã hơi dài dài , lâu lâu cũng phải có nghĩ phép năm chứ Cô  Cheesy Cheesy Cheesy

Cô ơi đến đầu tháng 7 năm 2013 là gia đình của em thêm người đó Cô , bác sĩ còn dự đoán đúng ngay ngày sinh nhật của " bà nội Tí "đó ạ  Cheesy Cheesy

Thỉnh thoảng em nhớ ra thì nhắn tin hỏi thăm ông George vài câu thì ổng trả lời lại ngay hoặc là a lô cho tiện chứ không có dịp gặp nhau Cô ạ  Undecided Undecided

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3175 - 23. Dec 2012 , 19:06

Vậy là mừng "chuẩn bà nội" nhe Tý !  Oai lắm đấy, vì mọi người đều nói"...Cứ làm như...bà nội người ta ấy" mà.

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3176 - 23. Dec 2012 , 19:19

...

Chủ quán dịch thân mến chúc các dịch giả, dịch thiệt, dịch ra...gì một Giáng sinh và một năm mới 2013 vui tươi , đầm ấm, hạnh phúc , và đoàn tu.

(chuyện mắc dịch xin hẹn tới đầu năm)
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3177 - 23. Dec 2012 , 19:52

thule wrote on 23. Dec 2012 , 19:19:
...

Chủ quán dịch thân mến chúc các dịch giả, dịch thiệt, dịch ra...gì một Giáng sinh và một năm mới 2013 vui tươi , đầm ấm, hạnh phúc , và đoàn tu.

(chuyện mắc dịch xin hẹn tới đầu năm)

Hi...hi..đúng là thần giao cách cãm , Rồng Mây có nhau ,trong nhà của cô Thu đây.
  Thầy Đạt và cô chụp hình trông  tươi vui và hạnh phúc  quá.
  Đây là 1 món quà  tinh thần thật trân quý ,mà em hằng mong đợi.Em cũng kính chúc thầy cô và cả nhà những ngày , nhiều niềm vui.
  Em cám ơn cô nhiều.
  Em đang  chờ con gái bên NY về nhà , tha hồ nhõng nhẻo. ( hông biết ai nhõng nhẻo ai  đây ).
  Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #3178 - 24. Dec 2012 , 17:35

......

Kính chúc cô Thu một Giáng Sinh thật là vui, hạnh phúc bên người thân yêu.
lêthịngố
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3179 - 27. Dec 2012 , 07:57

Ngày 25 vào vườn một tý lấy hên, hy vọng năm mới sẽ chăm vào vườn hơn.  Thầy Ngố đem vào Christmas Spirit với ngôi nhà xinh xinh.  Cô Thu vui quá, trả lời em và chúc em năm nay có nhiều ,,,, dịch....vụ (có phải em cùng các bạn và các thầy cô đi thăm anh DH Tài không?  xinh gái lắm đó ).

Hôm nay sau Xmnas, mời dò vào thấy tên em, tưởng là có message mới mà không phải, lại thấy message của cô cho Ngố đi đâu mất tiêu.

Vậy thì chúc Ngố một năm mới vui tươi, thành quả , và hạnh phúc , nhất là vào thăm vườn dịch để thêm nhiều....dịch...vu.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 210 211 212 213 214 ... 284
Send Topic In ra