Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 247 248 249 250 251 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 248243 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Dịch Thơ
Reply #3720 - 26. Nov 2013 , 16:31

Thưa Cô Mai và Cô Thu , Cô Vân , Thày Đường và cả nhà

Nhân lễ Thanksgiving em gửi link cho Thày Cô và cả nhà xem hình chị Kiều và Ngố và chị Tâm ( bạn của Ngố ) thăm viếng anh Đỗ Hữu Tài nhà mình nhân dịp lễ nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1385339708/0#0

bus bus  bikebike em-tap-vespa

Tí PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3721 - 27. Nov 2013 , 20:58

tuy-van wrote on 23. Nov 2013 , 08:03:
Cô thương ,

Bịnh lươi huyền cô sao lâu quá , chắc cô đang  chuẩn bị đón con gái út  cưng , và " tíu tít " cả tuần.
  Em  kính chúc cho Thầy Đạt , cô , gia đình với Quyên , tận hưởng  mọi sự như ý và hạnh phúc tràn đầy nhé.

...

Em nhìn hình nầy , với 4 nụ cười Xuân , cho đở nhớ.
Em TvMs

Cô thương ,

Thân ái chúc thầy Đạt , cô Thu , QT và cả nhà mùa Lể Tạ Ơn thật như ý.

...

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3722 - 02. Dec 2013 , 20:29

Thưa Thày Cô và cả nhà ,

Phượng Trần mời Thày Cô và cả nhà click vào link để xem hình chị Vũ Đan và PTr gặp nhau ở Sài Gòn nha :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1386043903/0#0

bus bus

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3723 - 04. Dec 2013 , 18:58

tuy-van wrote on 27. Nov 2013 , 20:58:
Cô thương ,

...

Em TvMs

Em TV có vui lễ Tạ Ơn không?Các con có đi về cả không hay là con chờ đến Giáng Sinh?  Hai anh em Alex và Brandon lớn tới đâu rồi? Alex chắc phải lên lớp 2 rồi nhi?  Cô hồi này đánh mất hết dấu vết thời gian, chẳng còn nhớ gì  nữa.

Phần em thì chắc có bận chạy show từ giờ tới hết năm  đấy nhỉ?  D88u72ng cố quá nhé.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3724 - 04. Dec 2013 , 20:04

thule wrote on 04. Dec 2013 , 18:58:
Em TV có vui lễ Tạ Ơn không?Các con có đi về cả không hay là con chờ đến Giáng Sinh?  Hai anh em Alex và Brandon lớn tới đâu rồi? Alex chắc phải lên lớp 2 rồi nhi?  Cô hồi này đánh mất hết dấu vết thời gian, chẳng còn nhớ gì  nữa.

Phần em thì chắc có bận chạy show từ giờ tới hết năm  đấy nhỉ?  D88u72ng cố quá nhé.

Cô thương ,

Natalie về nhà từ tháng 8 , để đi thực tâp 5 ngày 1 tuần  và thi cử cả nhà hôm qua. Cháu đã về lại NY , và em đang nhớ con đây.
2 anh em AB được 2 bên nội ngoại tổ chức Lể tạ ơn , nên tha hồ chạy shows và nhỏng nhẻo. Alex chưa được 6 tuổi cho đến cuối tháng nầy  , nên bây giờ đang học lớp mẩu giáo.
Em cám ơn cô Thu đã hỏi thăm.
QT đến thăm Mẹ Thu cả tuần , nhất đấy.

...

Hình Tai cười cũng tươi  vui quá  và thầy cô Đạt Thu thật đẹp đôi.
Em mạn phép chia xẻ hình nầy cho em đở nhớ cô , và cô đở nhớ QT..hi...hii..

Em TvMs
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3725 - 05. Dec 2013 , 11:19

tuy-van wrote on 04. Dec 2013 , 20:04:
Cô thương ,

Natalie về nhà từ tháng 8 , để đi thực tâp 5 ngày 1 tuần  và thi cử cả nhà hôm qua. Cháu đã về lại NY , và em đang nhớ con đây.
2 anh em AB được 2 bên nội ngoại tổ chức Lể tạ ơn , nên tha hồ chạy shows và nhỏng nhẻo. Alex chưa được 6 tuổi cho đến cuối tháng nầy  , nên bây giờ đang học lớp mẩu giáo.

...

Em TvMs

Tuy Van oi ,
Ma Van dươc xem ke hinh. Ai trong nay cung tươi ca. Ma Van quen gan het nhung ngươi trong nay.
QT sao ma cao qua the???
Ma Van
Back to top
« Last Edit: 05. Dec 2013 , 11:20 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3726 - 05. Dec 2013 , 13:11

ngo_thi_van wrote on 05. Dec 2013 , 11:19:
Tuy Van oi ,
Ma Van dươc xem ke hinh. Ai trong nay cung tươi ca. Ma Van quen gan het nhung ngươi trong nay.
QT sao ma cao qua the???
Ma Van

Mạ và cô Thu thương ,

2 Mạ con Song Vân " canh me "  ra vào nhà cô Thu  vui quá.  "Vắng chủ nhà gà mọc đươi tôm ' , sẳn đây em re pot hình nầy,  là lúc cả nhóm  của cô Thu ,đi Cruise Alaska thì phải. QT cao và đẹp như người mẩu.
   Hy vọng cả nhà chúng ta được đi du lịch bằng xe lửa 1 chuyến , như lời Mạ ao ước  ( ai cũng đã đi chơi  bằng xe hơi, cruise,   và máy bay cả rồi ) ...nhân dịp 10 năm Anniversary 2014 , thì  không còn gì bằng.

...

Thân kính chúc sức khoẻ đến với Cô Thu , Mạ và tất cả , và vào đây cho ấm lòng trong những ngày đón chào Mùa Lể Noel sắp đến.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3727 - 05. Dec 2013 , 20:15

Cô thương ,

...

Em TvMs

Vậy là em cũng được gần con gái mấy tháng, đúng là món quà đặc biệt đó.  Trời đất, cô cứ tưởng Alex lớn lắm rồi, thiệt là lẩm cẩm, bây giờ mới học mẫu giáo a em?

Sao em có nhiều cái hình  thuộc loại "quốc cấm" vậy?  ở đâu ra thế? Lần sau phải đưa cô kiểm duyệt trước nhé
QT đứng bên cạnh hai người lùn thế kỷ (cỡ mạ Vân, hihi) thì làm gì mà chả cao. Nếu đặt bên cạnh cô Thu thì...đâu có được...oai thế, phải có trên có dưới chứ?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3728 - 05. Dec 2013 , 20:21

tuy-van wrote on 05. Dec 2013 , 13:11:
Mạ và cô Thu thương ,

2 Mạ con Song Vân " canh me "  ra vào nhà cô Thu  vui quá.  "Vắng chủ nhà gà mọc đươi tôm ' , sẳn đây em re pot hình nầy,  là lúc cả nhóm  của cô Thu ,đi Cruise Alaska thì phải. QT cao và đẹp như người mẩu.
   Hy vọng cả nhà chúng ta được đi du lịch bằng xe lửa 1 chuyến , như lời Mạ ao ước  ( ai cũng đã đi chơi  bằng xe hơi, cruise,   và máy bay cả rồi ) ...nhân dịp 10 năm Anniversary 2014 , thì  không còn gì bằng.

...

Thân kính chúc sức khoẻ đến với Cô Thu , Mạ và tất cả , và vào đây cho ấm lòng trong những ngày đón chào Mùa Lể Noel sắp đến.

Em TvMs

EM TV nói "canh me" nghĩa là gì, cô không hiểu?  CÔ chưa nghe bao giờ.

Còn "Vắng chủ nhà gà mọc đuôi tôm" thì cô nhớ có cuốn sách  người ta bảo "Gà vọc miêu tôm " có nghĩa hơn là "gà mọc đuôi tôm " đó.

Bữa nay ở nam CAli trời lạnh quá, làm cô nhớ tới câu thơ:  Bữa nay lạnh mặt trời đi ngủ sớm, Anh nhớ em em hỡi anh nhớ em " của Xuân hiêu hay Huy Cận đó nhỉ?

Tặng em 2 câu trên để...nhớ mọi người.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3729 - 06. Dec 2013 , 08:20

thule wrote on 05. Dec 2013 , 20:15:
Vậy là em cũng được gần con gái mấy tháng, đúng là món quà đặc biệt đó.  Trời đất, cô cứ tưởng Alex lớn lắm rồi, thiệt là lẩm cẩm, bây giờ mới học mẫu giáo a em?

Sao em có nhiều cái hình  thuộc loại "quốc cấm" vậy?  ở đâu ra thế? Lần sau phải đưa cô kiểm duyệt trước nhé
QT đứng bên cạnh hai người lùn thế kỷ (cỡ mạ Vân, hihi) thì làm gì mà chả cao. Nếu đặt bên cạnh cô Thu thì...đâu có được...oai thế, phải có trên có dưới chứ?

Cô thương ,
Vâng , em sẽ xin " giấy phép " lần sau nhé....hy vọng em không bị cô phạt quỳ sơ mít ạ .

...

Hình nầy 3 cô MTV ngồi , nên ai cũng ... bằng nhau , và nụ cườI thì  tươi hơn hoa Xuân , nhất là anh PD và anh DC được làm gươm lạc giửa rừng hoa..hi.hi..
Con gái ở nhà 3 tháng , nhưng bận đi thực tập và học thi , nên cũng không được " tâm tình " như ý. Em mong thời gian qua nhanh , để tháng 6 năm sau , đến Ny dự Lể ra trường của  Natalie.
  Cuối tuần , em kính chúc thầy Đạt , cô Thu và cả nhà được thân tâm an lạc.
  Em TvMs
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3730 - 06. Dec 2013 , 08:37

thule wrote on 05. Dec 2013 , 20:21:
EM TV nói "canh me" nghĩa là gì, cô không hiểu?  CÔ chưa nghe bao giờ.

Còn "Vắng chủ nhà gà mọc đuôi tôm" thì cô nhớ có cuốn sách  người ta bảo "Gà vọc miêu tôm " có nghĩa hơn là "gà mọc đuôi tôm " đó.

Bữa nay ở nam CAli trời lạnh quá, làm cô nhớ tới câu thơ:  Bữa nay lạnh mặt trời đi ngủ sớm, Anh nhớ em em hỡi anh nhớ em " của Xuân hiêu hay Huy Cận đó nhỉ?

Tặng em 2 câu trên để...nhớ mọi người.

Cô thương ,

" canh me " có nghỉa là lâu lâu 2 Mạ con Song Vân..".điểm danh ", thấy ai lâu quá không xuất hiện , thì nhân cơ hội đó , cứ tự biên tự diển vào nhà, như là nhà của mình.

....

2 câu thơ của cô thật tuyệt , em cám ơn cô đã nhớ đến em , thật ấm lòng trong những ngày lạnh giá của tháng 12 năm nay.
Nếu cô hỏi em nhớ ai , thì em trả lời là  em nhớ những giọng hát , cây nhà lá vườn  , như của ban tam ca MTV , thầy Đường ( anh 2 của 3 cô ) , anh Hà Bá , Tí cưng , Nga....trong sân trường thân yêu nầy.
Không biết ước mơ của em , khi nào thành sự thật ?

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3731 - 06. Dec 2013 , 18:15

tuy-van wrote on 05. Dec 2013 , 13:11:
Mạ và cô Thu thương ,

...

Em TvMs

TV à ơi
Vào khoảng năm 1980 , TL đi xe lửa Amtrak từ tiểu bang VA sang Ca đó . Khi đó ba mình làm cho Amtrak nên cả nhà được đi  free  . Đi xe lửa xuyên bang thích lắm .
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3732 - 06. Dec 2013 , 18:17

Cô thương ,

...

Em TvMs

Cô thương kính,
Lâu quá, hôm nay thấy hình cà nhà thật hạnh phúc quá  đổi . HHIc hic , làm em nhớ  Me.  Cry Thương cúc Cô và đại gia đình an lành
Em-TL
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3733 - 06. Dec 2013 , 21:31

Tuyết Lan mến,

Hihihi, lâu lắm mới thấy em "léo lánh" vào đây (sao mà giống cô thế. )  Thì ra chủ quán mà lười thì dụ ai chăm cho được?  MOng em dễ chịu với công việc, bằng kh6ng thì...tung hê nó đi, hai cô trò mình sẽ vào vườn tiêu sầu cho qua ngàý nhé .  Em trông thấy hình toàn...bà già giết giặc (trừ 1 cô và một cụ ông ) nên nhớ má phải không?

Mong em được vui nhiều.
Back to top
« Last Edit: 06. Dec 2013 , 21:32 by thule »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3734 - 08. Dec 2013 , 07:29

tuy-van wrote on 27. Nov 2013 , 20:58:
Cô thương ,

...

Em TvMs

Tv ơi,
Vào nhà Cô Thu được xem ké mấy tấm hình đẹp quá.  Cái kho hình của em đặc biệt lắm đó.  Cám ơn cô bé.
À mà cũng đọc ké được những sinh hoạt của Cô Thu nữa.  Đúng là vui như Tết.  Chúc mừng, chúc mừng.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 247 248 249 250 251 ... 284
Send Topic In ra