Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 270 271 272 273 274 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 248821 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Dịch Thơ
Reply #4065 - 20. Nov 2014 , 08:45

Cô thân kính ,

Dạo nầy mùa Thu , nhiều lá vàng rơi , nên ai cũng bận rộn...quét lá hay sao mà sân trường vắng lặng quá.
  Hôm nay là ngày " TRI ÂN THẦY CÔ "  11-20 -14, em cám ơn quý thầy cô Lvd đã và đang chỉ bảo , dạy dổ chúng em từ lúc đi học cho đến ngày hôm nay.
  Em không bao giờ quên công ơn nầy , và kính chúc thầy cô luôn an mạnh và đạt được những ước mơ .

...

...

Em TVMS
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4066 - 21. Nov 2014 , 14:57

thule wrote on 13. Nov 2014 , 21:10:
Hay quá, em Tuyết Lan.  Em đã đi làm trở lại rồi chứ và bây giờ có phải uống thuốc hoài hoài không?  giọng có tơ3 lại bình thường chửa

Bài hát của tuôỉ thơ mà hay quá nhỉ? không biết cô bé này được bao nhiêu điểm và có vào vòng tiếp không?

Kính Thưa  Cô

Em cũng thường, thỉnh thoảng hơi đau chổ mỗ , BS nói đó là chuyện thường.  Chắc tuần sau hay mai em đi thử máu , để  Bác Sĩ xem coi nữa kia làm việc có OK không? . Thỉnh thoảng em thấy mệt, và hình như em thấy mình ngủ không đủ.

Hình như cô bé này sinh ở nước ngoài sao đó.  Mấy năm trước em nói tiếng Việt lợ lợ.  Bài Cô nghe , em hát tiếng Việt giỏi rồi đó.

Bài hát hay quá Cô nhỉ. Làm em nhớ thật  nhiều ngày xa xưa đó.
Em
Back to top
« Last Edit: 21. Nov 2014 , 17:18 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4067 - 21. Nov 2014 , 15:06

ngo_thi_van wrote on 13. Nov 2014 , 20:30:
Tuyet Lan oi ,
Co vao day duoc nghe ké bai hat nay , de thương qua ! Tre em VN nen hat nhung bai nhu the nay.
Loi bai hat that la cam dong.
Em da khoe han chua?
Co Van

Kính thưa Cô,
Em cũng thường. Thỉnh thoảng hơi đau.   Em bé này hát nghe hay Cô nhỉ. Hình như em sinh ra ở nước ngoài thì phải đó thưa Cô. Em kính chúc Cô luôn khoẽ a
Em
Back to top
« Last Edit: 21. Nov 2014 , 17:17 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4068 - 23. Nov 2014 , 20:27

Tuyet Lan wrote on 21. Nov 2014 , 15:06:
Kính thưa Cô,
Em cũng thường. Thỉnh thoảng hơi đau.   Em bé này hát nghe hay Cô nhỉ. Hình như em sinh ra ở nước ngoài thì phải đó thưa Cô. Em kính chúc Cô luôn khoẽ a
Em

Tuyet Lan oi ,
Sao em dau lau vay? Hoi bac si xem sao?
Co Van
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #4069 - 26. Nov 2014 , 14:54

...

Kính chúc cô mùa lễ Tạ Ơn thật đầm ấm bên người thân yêu.Kính chúc cô luôn vui, khoẻ.
Kính,
lêthịngố
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #4070 - 27. Nov 2014 , 10:33

KÍNH CHÚC CÔ THU LÊ MÙA LỄ TẠ ƠN AN LÀNH BEN NGƯỜI THÂN  hoado

em Tài
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4071 - 27. Nov 2014 , 12:58

Cảm ơn em Ngố đã nghĩ đến cô nhân dịp Lễ Tạ ơn.  CHắc chắn mình có nhiều điều để cảm ơn đời đả cho mình đi tới đoạn đường này, em nhỉ.  (Thầy Đạt vừa đị đụng xe trong khi đưa cháu đi học, chắc là buồn ngủ nên đâm thẳng vào lề cao của công viên lúc sắp rẽ vào  May mà ông cháu đều ok nhưng xe thì hư hại nhiều lắm, thế thì có phải là cảm ơn thượng đế không ).

Thương chúc em một ngày vui đầm ấm bên gia đình.

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4072 - 27. Nov 2014 , 13:02

DOHUUTAI wrote on 27. Nov 2014 , 10:33:
KÍNH CHÚC CÔ THU LÊ MÙA LỄ TẠ ƠN AN LÀNH BEN NGƯỜI THÂN  hoado

em Tài

Cảm ơn em Tài nhẹ  Cũng cảm ơn Tài đã gửi tặng cô cuốn thơ mới Hoài Hương.  Cuốn này đẹp và hay hơn cuốn trước nhiều lăm đó.  Xem visedeo cíp buổi ra măt thơ của Tài thấy hay và cảm động lắm.  Mong em có một ngày vui trong dịp lễ Tạ Ơn và luôn luôn khoẻ mạnh để tiếp tục sáng tác.

Cô THU
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4073 - 28. Nov 2014 , 07:46

tuy-van wrote on 20. Nov 2014 , 08:45:
  Cô thân kính ,

Dạo nầy mùa Thu , nhiều lá vàng rơi , nên ai cũng bận rộn...quét lá hay sao mà sân trường vắng lặng quá.
  Hôm nay là ngày " TRI ÂN THẦY CÔ "  11-20 -14, em cám ơn quý thầy cô Lvd đã và đang chỉ bảo , dạy dổ chúng em từ lúc đi học cho đến ngày hôm nay.
  Em không bao giờ quên công ơn nầy , và kính chúc thầy cô luôn an mạnh và đạt được những ước mơ .

...

...

Em TVMS

Cô thân mến ,

Lể Tạ ơn đã qua , nhưng chúng ta không bao giờ quên ơn Bề Trên đã cho chúng ta an lành đến ngày hôm nay , nơi quê hương thứ 2 nầy.
   Em đã vào thăm Bà của QT và Bà dì Mỵ dấu yêu của Mạ Vân , ra về mà lòng buồn ray rức , vì ai cũng đến lúc đó , ' SANH , BỊNH , LẢO , TỬ " , tội quá.
   Thầy Đạt và Quyên chắc nhớ cảnh tai nạn xe , như em , vào 25 năm về trước. Em hy vọng may mắn , lúc nào cũng đến với chúng ta , mọi ngày , mọi lúc.

...

...

Thanksgiving đã qua , em chúc mừng thầy Đạt và Quyên , tai qua , nạn khỏi và hy vọng những ngày lể cuối năm , chúng ta được bình an , hạnh phúc.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4074 - 01. Dec 2014 , 06:44

Cảm ơn em TVMS nhiều nhiều nha.  Lễ gà tây thêm nhiều ý nghĩa khi nghĩ đế tai nạn xẩy ra mà vẫn còn được ăn gà tây!
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4075 - 09. Dec 2014 , 21:17

thule wrote on 01. Dec 2014 , 06:44:
Cảm ơn em TVMS nhiều nhiều nha.  Lễ gà tây thêm nhiều ý nghĩa khi nghĩ đế tai nạn xẩy ra mà vẫn còn được ăn gà tây! 

...

Vâng , đúng là  mình chưa tới số , nên chúng ta vẫn tiếp tục mừng lể Tạ Ơn và chào dón tháng 12,  Lể Giáng Sinh đầy hạnh phúc và an vui , cô nhé.

...

Em đã nghe lời " dụ dổ " của cô , và làm vài câu thơ con cóc bên nhà cô Mai rồi đấy .
Em cám ơn cô nhiều.

Em TVMS

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4076 - 10. Dec 2014 , 08:54

...

...

Chắc Mẹ Thu đang nhớ QT , em mang hình đẹp , hạnh phúc của gd vào đây , cho Mẹ Thu ấm lòng nhé.

Không biết cell phone của QT text dược hay không , mà em hông thấy nàng hồi âm...hu.hu.
   Nếu tiện nhờ cô Thu cho em số phone QT nhé ,em cám ơn.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4077 - 10. Dec 2014 , 21:37

Wow! Sao em lại có những hình này mà cô không có?  Cảm ơn em nhiều,  QT đi chơi được với  Õ và bạn là cô mừng hết lớn nên chả có nhớ nhung gì đâu em.

CÔ làm gì có goi được cái số đt mà QT cho đâu  Cũng không phải là chỗ nào cũng có wi-fi thuận tiện để cho hắn trả lờii text của em.  CÔ thì không biết/không thích texting rồi  Thôi cứ để hắn vui chơi, lúc nào  chán thì sẽ gọi thôi em à.  CÔ cũng muốn mọi người đi chơi thoải mái, and she deserves it , phải không?

Hoan hô, cô thấy em có hứng "nhả ngọc phun châu" rồi đó, cũng như dạo này cô "bí" thơ quá chựng  Bài dịch còn chưa có thì giờ, và tìm không ra nữa.  Thế là cho ngủ luôn!
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4078 - 11. Dec 2014 , 13:01

thule wrote on 10. Dec 2014 , 21:37:
Wow! Sao em lại có những hình này mà cô không có?  Cảm ơn em nhiều,  QT đi chơi được với  Õ và bạn là cô mừng hết lớn nên chả có nhớ nhung gì đâu em.

CÔ làm gì có goi được cái số đt mà QT cho đâu  Cũng không phải là chỗ nào cũng có wi-fi thuận tiện để cho hắn trả lờii text của em.  CÔ thì không biết/không thích texting rồi  Thôi cứ để hắn vui chơi, lúc nào  chán thì sẽ gọi thôi em à.  CÔ cũng muốn mọi người đi chơi thoải mái, and she deserves it , phải không?

Hoan hô, cô thấy em có hứng "nhả ngọc phun châu" rồi đó, cũng như dạo này cô "bí" thơ quá chựng  Bài dịch còn chưa có thì giờ, và tìm không ra nữa.  Thế là cho ngủ luôn!

...

QT và em có " bí mật nhà nghề " , nên lâu lâu , em cho xuất hiện những kỷ niêm, thân thương để đời như tấm hình nầy đây ạ .

Hy vọng cuối tuần , thầy cô lái xe an toàn trên xa lộ , nhiều niềm vui và em...chờ xem hình...hi.hi.
  Vâng , lần nầy QT vui chơi với Vủ , cô bạn Phượng và con trai nuôi , dể cưng.
  Em mong vườn thơ của cô nay mai cũng có đề tài , để  tài tử giai nhân ra vào cho mùa Đông thêm ấm lòng.

Em TVMS

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4079 - 21. Dec 2014 , 19:02