Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 272 273 274 275 276 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 248848 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Dịch Thơ
Reply #4095 - 19. Feb 2015 , 16:33

Dau Do wrote on 19. Feb 2015 , 08:27:

...

Em kính chúc cô Thu và thày năm mới dồi dào sức khoẻ,an khang thịnh vượng.
Đ Đ

Kính thăm Cô Thu,

Anh Trụ và Em xin kính chúc Cô và Thầy sang năm mới  trọn vẹn An Khang Phước Lộc Thọ. Chúng em mong được gặp lại Cô Thầy sớm.
Thương kính,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4096 - 22. Feb 2015 , 17:41

Thu oi ,
Co ranh thi ghe qua MVGT ma boi Kieu dau nam.
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4097 - 24. Feb 2015 , 20:14

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2015 , 17:41:
Thu oi ,
Van

Cô Thu thương kính ,
2 Mạ Con Song Vân và biết bao nhiêu người ra vào chúc mừng Tết và thăm cô.
Giờ nầy cô ở đâu ? không lẻ ăn Tết vỉ đại quá , quên cả lối về sân trường và nhà của Cô ?

Cầu chúc thầy cô và quý quyến bình an , nhiều sức khoẻ ( chứ kông thành đắc kỷ ho gà...như em tvms  GrinCheesy, Smiley )

Em Tvms
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4098 - 27. Feb 2015 , 07:25

anh_thu_Tran wrote on 16. Feb 2015 , 03:01:
Thưa Cô ,em vừa được Đặng Mỹ cho biết KIM HƯƠNG tức HƯƠNG DZÀNG ngày xưa của diễn đàn vừa bị stroke rất nặng .Dù đã qua thời kỳ nguy hiểm nhưng vẫn còn phải dùng máy để thở .

Cầu mong ơn trên phù hộ cho Kim Hương sớm lành bịnh để về với gia đình và bạn bè thân thương .Mong anh Dũng khoẻ mạnh và có nhiều nghị lực để lo cho Hương

...
+

Em Kim Hương ơi,

Hy vọng em có vào đây đọc lời cô hỏi thặm  bây giờ đã khoẻ chửa  Hôm nọ cô có nói chuyện vờ Đ Mỹ , lấy được 9ie6n5 thoại em nhưng gọi không gọi được, chỉ để message thôi, em có nhận được không?

Mong cho em mau khoẻ,  Mỗi lúc như thế này thật hết hồn , em nhi?  Hổi này con lắm chạo tôm khổng  Hỏi thăm Dũng nhé.

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4099 - 27. Feb 2015 , 07:29

Anh Thư ơi à,

Chị thật tệ hồi này hay quên quá, đọc thư em rồi nói chuyện với Đ mỹ, rồi gọi K. Hương, nhưng lại quên không có thư cho em >.

Tết đã qua rội, có vui không?  Dịp này thì nhà em nhiều lan đẹp lắm đấy nhi?  Nhớ năm nay rủ chị Phương sang Mỹ chơi cùng một chuyến nhé.  Hỏi thăm Mỹ.  Cháu ngoại lớn tới đâu? Em gửi vào mục bà cháu cho cả nhà coi.

Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2015 , 07:31 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4100 - 27. Feb 2015 , 07:39

Ngố wrote on 18. Feb 2015 , 20:17:
...

Kính chúc cô Thu năm mới dồi dào sức khoẻ,an khang thịnh vương.
Kính,
Trò ngố

Vẫn còn Xuân

Ngừoi ta bảo ăn tết cả tháng giêng nên hôm nay cô mới dò vào vườn nhạ  Thật cảm động thấy các em vẫn còn nhớ đến cô với những tấm thiệp đầu xuân vui tưới quá.
Cô cảm ơn em Ngố nhiều nhiều, từ bên trời đông nhiều tuyết trắng đã cào nhà cô ở Cali.  Cô phải đi kiếm bài thơ nào để giữ chân em lại mà còn dịch chứ.  Lâu không 'về nhà nghĩ bụng chẳng còn ai nhớ mình nên lại càng biền biêt.

Mến chúc em vui khoẻ đẹp như bao giờ.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4101 - 27. Feb 2015 , 07:47

Dau Do wrote on 19. Feb 2015 , 08:27:

...

Em kính chúc cô Thu và thày năm mới dồi dào sức khoẻ,an khang thịnh vượng.
Đ Đ

Em Đậu Đỏ ơi,

Đến khi cô biết và trả lời em bây giờ mùng 9 tết thì chẳng biết em ở phương nào rồi nhỉ.  Có vào vườn không?  Hồi này cô và các em sao lúc nào cũng như đi đuổi nhau, nhưng lạ lùng là cô có nhớ đến em trong ngày tết tuần trước, định bụng là sẽ surprise em đấy. Hôm nay vào đây mới biết em đã đi vào chúc xuân và lặng lẽ đi ra mất rồi.

Tết cả tháng giêng !  Thân chúc em và Đắc Ứng mọi điều may mắn, sức khoẻ, và thành cộng.  Em đã có cháu nội ngoại chưa?
Công việc ra sao?  Hôm nao gọi điện để touch base nhé !
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4102 - 27. Feb 2015 , 07:57

BichDinh wrote on 19. Feb 2015 , 16:33:
Kính thăm Cô Thu,

Anh Trụ và Em xin kính chúc Cô và Thầy sang năm mới  trọn vẹn An Khang Phước Lộc Thọ. Chúng em mong được gặp lại Cô Thầy sớm.
Thương kính,
Bích-Định

Em gái miền đông thương mến,

Em Bích Định còn nhớ đến cô thì thật là vui.  Hồi này cô biết là cô không giỏi vế chuyện nhớ liên lạc mặc dù cô nghĩ đến các em nhiều, có tin không?  Cô biết là cái già của cô nó làm cho như vậy, sợ nói ra chẳng ai tin.  Hay quên, mệt mỏi, đánh máy bàn phím thì cứ sai lên sai lên sai xuống, viết thì rất khó khăn chẳng hiểu tại sao Cô phục cô Vân , nhất là cô Mai vẫn sáng suốt tinh anh và vui với các em.

Riêng em thì cô thấy cả một trời xuân !  Em bây giờ và em của hội Hoa đào năm xưa vẫn còn y như xưa.  "Mong gặp sớm" thì nghĩa là 2 vợ chồng em sẽ sang đây ĐH nhé? RỦ pHƯƠNG hUỆ ĐI CÙNG NỮA, hUỆ VẪN CỨ HỨC HẸN HOÀI.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4103 - 27. Feb 2015 , 07:59

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2015 , 17:41:
Thu oi ,
Van

Chào người xứ Huệ!

Rảnh thì chưa, nhưng Xin tuân thượng lệnh.  Cảm ơn nhiêue6u2.

Thu
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4104 - 27. Feb 2015 , 08:07

tuy-van wrote on 24. Feb 2015 , 20:14:
Cô Thu thương kính ,
2 Mạ Con Song Vân và biết bao nhiêu người ra vào chúc mừng Tết và thăm cô.
Giờ nầy cô ở đâu ? không lẻ ăn Tết vỉ đại quá , quên cả lối về sân trường và nhà của Cô ?

Cầu chúc thầy cô và quý quyến bình an , nhiều sức khoẻ ( chứ kông thành đắc kỷ ho gà...như em tvms  GrinCheesy, Smiley )

Em Tvms

Em TV MS ơi,

Cô phải xin lỗi và mong em, các em thông cảm  khi chẳng thấy cô Thu ở đâu /  Nếu em đọc thư cô trả lời các em ở trên thì cũng chẩn được bệnh cô rồi.  Quên, già mệt và lười, em ạ.  Chẳng hiểu thới gian đi đâu hết, thấy làm được ít việc  mà mất hết thời giờ, vẫncảm thấy "overwhelmed" nên bay giờ không cố gắng nữa, cứ mỗi ngày "ta chọn một niềm vui" là mãn nguyện.  Tỷ dụ hôm nay mở máy comp ra ngạc nhiên thấy mọi người vẫn nhớ tới cô, thế là vui.  Cảm ơn TV lúc nào cũng là người em gái trung thành trong vườn nhà LVD.

Thương chúc em một mùa xuân tươi mát, nhiều tin vui trong năm nay nhé.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #4105 - 27. Feb 2015 , 09:05

thule wrote on 27. Feb 2015 , 07:47:
Em Đậu Đỏ ơi,

Đến khi cô biết và trả lời em bây giờ mùng 9 tết thì chẳng biết em ở phương nào rồi nhỉ.  Có vào vườn không?  Hồi này cô và các em sao lúc nào cũng như đi đuổi nhau, nhưng lạ lùng là cô có nhớ đến em trong ngày tết tuần trước, định bụng là sẽ surprise em đấy. Hôm nay vào đây mới biết em đã đi vào chúc xuân và lặng lẽ đi ra mất rồi.

Tết cả tháng giêng !  Thân chúc em và Đắc Ứng mọi điều may mắn, sức khoẻ, và thành cộng.  Em đã có cháu nội ngoại chưa?
Công việc ra sao?  Hôm nao gọi điện để touch base nhé !

Thưa cô hôm nay là ngày gì mà thấy hên và lạ quá! Ngày mồng 9 hở cô??
Hên thứ nhất là gặp cô trong "nhà" của cô hí hí, cô dạo này cứ "bỏ nhà" đi chơi. Cô bảo ăn Tết cả tháng giêng  mà cô chẳng vào đây ăn Tết với chúng em  Undecided, năm này cô chẳng cho tụi em ăn -ngó (ngắm) bánh mứt và hoa thủy tiên của cô   Lips Sealed  Thế này thì chắc phải đến lúc trò "phạt" lại thày rồi  Grin   Grin
À còn cái lạ thứ nhì là đương không cái giữa đêm khuya khoắc nàng Đ. Mỹ lù lù vào đây để dọa chít mọi người chắc  Shocked   Shocked. Ban ngày than đau tùm lum, ban đêm mò vào đây làm gì không biết, khiến chị Anh Thư tưởng cô em bị mộng du  Tongue

Năm vẫn còn mới, em lại chúc cô:
Vẫn luôn khoẻ, vẫn luôn vui.
Còn chuyện quên tới, quên lui
là chuyện bình thường của...tuổi    Tongue 
  Smiley

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4106 - 27. Feb 2015 , 22:07

thule wrote on 27. Feb 2015 , 08:07:
Em TV MS ơi,

Cô phải xin lỗi và mong em, các em thông cảm  khi chẳng thấy cô Thu ở đâu /  Nếu em đọc thư cô trả lời các em ở trên thì cũng chẩn được bệnh cô rồi.  Quên, già mệt và lười, em ạ.  Chẳng hiểu thới gian đi đâu hết, thấy làm được ít việc  mà mất hết thời giờ, vẫncảm thấy "overwhelmed" nên bay giờ không cố gắng nữa, cứ mỗi ngày "ta chọn một niềm vui" là mãn nguyện.  Tỷ dụ hôm nay mở máy comp ra ngạc nhiên thấy mọi người vẫn nhớ tới cô, thế là vui.  Cảm ơn TV lúc nào cũng là người em gái trung thành trong vườn nhà LVD.

Thương chúc em một mùa xuân tươi mát, nhiều tin vui trong năm nay nhé.

CÔ THU THƯƠNG ,

Dạ , em đâu có lổi để cô xin?  Cheesy
Em thấy cô , bạn hiền Đặng Mỷ , chị Đ Đ , anh PD...ra vào năm mới , chắc năm nay chúng ta phải ăn mừng và cho em hát bài "  và con tim đã vui trở lại ".
Em cám ơn cô đã chúc Xuân và mấy tuần nay , em không post được những hình ảnh mà em thích , như hoa Thủy Tiên của cô...bực bội quá đi. Cry Cry
Thương kính chúc cô Thu và cả nhà luôn thân tâm an lạc , và bớt...bịnh lươi huyền. Smiley Cheesy

Em tvms
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4107 - 28. Feb 2015 , 06:39

Dau Do wrote on 27. Feb 2015 , 09:05:
Thưa cô hôm nay là ngày gì mà thấy hên và lạ quá! Ngày mồng 9 hở cô??
Hên thứ nhất là gặp cô trong "nhà" của cô hí hí, cô dạo này cứ "bỏ nhà" đi chơi. Cô bảo ăn Tết cả tháng giêng  mà cô chẳng vào đây ăn Tết với chúng em  Undecided, năm này cô chẳng cho tụi em ăn -ngó (ngắm) bánh mứt và hoa thủy tiên của cô   Lips Sealed  Thế này thì chắc phải đến lúc trò "phạt" lại thày rồi  Grin   Grin
À còn cái lạ thứ nhì là đương không cái giữa đêm khuya khoắc nàng Đ. Mỹ lù lù vào đây để dọa chít mọi người chắc  Shocked   Shocked. Ban ngày than đau tùm lum, ban đêm mò vào đây làm gì không biết, khiến chị Anh Thư tưởng cô em bị mộng du  Tongue

Năm vẫn còn mới, em lại chúc cô:
Vẫn luôn khoẻ, vẫn luôn vui.
Còn chuyện quên tới, quên lui
là chuyện bình thường của...tuổi    Tongue 
  Smiley

Cũng thấy lạ quá và hên quá, sao mà Đ Đỏ lại đọc được và trả lời ngay thế này nhi?

Cô vẫn thường khâm phục cô Vân "nói chuyện " với các em, chuyện đi chuyện lại ngay, làm như cô Vân ngồi bên cạnh cái may vi tinh cả ngày ,  Còn cô thì cứ viết được một  dòng thì lại đứng lên làm việc khác và lúc nhớ ra thì đã mấy ngày trôi qua.

Cảm ơn em gái đã chúc Xuân.  Cô thì vẫn "ngày quên ngủ đêm quên ăn" mà. Em thì quên chưa trả lời cô là đã có mấy cháu nội ngoại?  Cố đang có 1 chậu thủy tiên mãn khai  Chưa chụp được hình nên không khoe được.   Ráng chờ nhé.

Chúc em một cuối tuần vui.

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #4108 - 28. Feb 2015 , 06:50

thule wrote on 28. Feb 2015 , 06:39:
Cũng thấy lạ quá và hên quá, sao mà Đ Đỏ lại đọc được và trả lời ngay thế này nhi?

Cô vẫn thường khâm phục cô Vân "nói chuyện " với các em, chuyện đi chuyện lại ngay, làm như cô Vân ngồi bên cạnh cái may vi tinh cả ngày ,  Còn cô thì cứ viết được một  dòng thì lại đứng lên làm việc khác và lúc nhớ ra thì đã mấy ngày trôi qua.

Cảm ơn em gái đã chúc Xuân.  Cô thì vẫn "ngày quên ngủ đêm quên ăn" mà. Em thì quên chưa trả lời cô là đã có mấy cháu nội ngoại?  Cố đang có 1 chậu thủy tiên mãn khai  Chưa chụp được hình nên không khoe được.   Ráng chờ nhé.

Chúc em một cuối tuần vui.

Hi hi bịnh đêm quên ăn ngày quên ngủ hình như em cũng bị nữa cô à  Grin. Bao giờ cô gặp bs hay chửa được thì cô giới thiệu cho em với nhé.
À à cái chiện cháu chắt em cũng hay quên lắm, dường như năm rồi em có được lên chức bà ngoại một lần  Cool   Cheesy
Năm nay cô trồng ít thủy tiên thôi à? Sao chỉ có 1 chậu mãn khai, mà mãn khai là  sao hả cô ? Nở trúng vào giao thừa mồng 1 ??

Back to top
« Last Edit: 28. Feb 2015 , 06:53 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4109 - 28. Feb 2015 , 12:26

Mãn khai là  (lúc chụp) hoa nó nở to hết cỡ rồi không như "hàn tiếu" là mới nở he hé hay một nửa như cô gái 16,17 hà.

Cô có thêm mấy chậu nữa đấy chứ, chụp ảnh rồi nhưng chưa gửi lên photobucket để cho vào đây  Hôm nay vừa mới chụp chậu thứ 4 và vừa có Minh Châu đi tạt qua ngồi tìa thêm hai củ gọi là "xuân muộn (sau tết )/  Để rồi mai sẽ gửi cả nhà xem.  Hôm nay phải làm bếp để chiều chờ các ông con bà con về chơi nên cô chưa làm đượcl.

Vậy là em cũng lên chức BN rồi hả?  Chắc là cháu ờ xa tận đâu " Texas phải không?  Ở gần thì vui cháu va mới thấy nưôi cháu không giông nuôi con:  Nuôi cháu thì phẻ hơn, không bị pressure gì lúc chán thì...trà bố mẹ chúng, giống như là chơi với con mèo vậy, chán là buông !!hehehe.

Em chờ xem hoa nhé (và cho mấy câu thơ như năm nào?)
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 272 273 274 275 276 ... 284
Send Topic In ra