Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 247949 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Dịch Thơ
Reply #420 - 13. Sep 2010 , 20:32

Dau Do wrote on 12. Sep 2010 , 21:29:
Thưa cô Thu thương mến,
Lúc sau này em thấy hiện tượng post 1 bài ở 3,4 trang khác nhau xảy ra thuờng xuyên quá, nên em phải lên tiếng nhắc nhở. Khi cần mời người khác xem bài của mình post, chỉ cần copy của link (tạm gọi là địa chỉ) để hướng dẫn  là được rồi.

Thưa cô, chắc cô gọi cho em trong lúc tụi em đi chơi xạ Chúng em đã lang thang ở miền Bắc của tiểu bang Az, ghé tthăm Horseshoe Bend, Antelope Canyon xong lái lên Utah thăm 2 cái National Park trên ấy. Theo em giữa Bryce National Park và Zion National Park thì em thích Zion hơn, cô ạ.

Em Thungoc HMN thương chào Cô Thu và chị Đậu Đỏ.  Em có được thấy hình Thầy và Cô bên mục Hình Ảnh thăm Thầy Đường và Cô Ngọc.  Thầy trông đỡ nhiều rồi phải không thưa Cô? Hôm đó vui quá Cô hở?  Em hy vọng sẽ được gặp các Thầy, Cô và Anh Chị lắm lắm.

Chị Đậu Đỏ ơi, chị đi chơi nhiều chỗ quá hèn chi lâu lắm em mới được nghe chị trên D/Đ đây.  Uý, mà em cũng đi miết, cũng mới về thôi mà....  Smiley Chị ơi, cho em sorry nghe.  Em quên mất là em có thể copy cái link qua chỗ khác.  Em cũng đã làm như thế 1 lần, vậy mà  hôm qua em sơ ý, em post 2 chỗ luôn, trong Vườn Trúc và Vườn Tịnh Uyển đó. Có godau em thì nương tay nhè nhẹ nha chị..... hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 13. Sep 2010 , 20:32 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #421 - 13. Sep 2010 , 20:47

Hoạ Mi Nâu wrote on 13. Sep 2010 , 20:32:
Em Thungoc HMN thương chào Cô Thu và chị Đậu Đỏ.  Em có được thấy hình Thầy và Cô bên mục Hình Ảnh thăm Thầy Đường và Cô Ngọc.  Thầy trông đỡ nhiều rồi phải không thưa Cô? Hôm đó vui quá Cô hở?  Em hy vọng sẽ được gặp các Thầy, Cô và Anh Chị lắm lắm.

Chị Đậu Đỏ ơi, chị đi chơi nhiều chỗ quá hèn chi lâu lắm em mới được nghe chị trên D/Đ đây.  Uý, mà em cũng đi miết, cũng mới về thôi mà....  Smiley Chị ơi, cho em sorry nghe.  Em quên mất là em có thể copy cái link qua chỗ khác.  Em cũng đã làm như thế 1 lần, vậy mà  hôm qua em sơ ý, em post 2 chỗ luôn, trong Vườn Trúc và Vườn Tịnh Uyển đó. Có godau em thì nương tay nhè nhẹ nha chị..... hoahong.gif

Em Thu Ngọc mến,
Chị Đ Đ chỉ lâu lâu nhắc nhở các chị em để cùng nhau làm cho d/đ có thứ tự gọn gàng thôi em ạ. Có nhiều chị em cũng chưa biết cách làm, nên mình cùng chỉ nhau đó mà  Wink.  Hi hi chị không nở lòng godau em đâu, phải còn chờ em post hình cho các chị cùng xem với   Grin.
Em nói đúng rồi, dạo này chị em mình vắng mặt lia chia trên d/đ vì bận đi xa. Em đi chơi vui chứ??

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #422 - 13. Sep 2010 , 21:04

Dau Do wrote on 13. Sep 2010 , 20:47:
Em Thu Ngọc mến,
Chị Đ Đ chỉ lâu lâu nhắc nhở các chị em để cùng nhau làm cho d/đ có thứ tự gọn gàng thôi em ạ. Có nhiều chị em cũng chưa biết cách làm, nên mình cùng chỉ nhau đó mà  Wink.  Hi hi chị không nở lòng godau em đâu, phải còn chờ em post hình cho các chị cùng xem với   Grin.
Em nói đúng rồi, dạo này chị em mình vắng mặt lia chia trên d/đ vì bận đi xa. Em đi chơi vui chứ??

Dạ đi chơi thì thích rồi chị ạ, mà về thì lu bu quá chừng luôn.  Em đang ráng làm cho xong việc vì tuần tới phải...... đi chơi.... tiếp đó chị ạ  Grin
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #423 - 13. Sep 2010 , 22:17

Dau Do wrote on 12. Sep 2010 , 21:29:
Thưa cô Thu thương mến,
Lúc sau này em thấy hiện tượng post 1 bài ở 3,4 trang khác nhau xảy ra thuờng xuyên quá, nên em phải lên tiếng nhắc nhở. Khi cần mời người khác xem bài của mình post, chỉ cần copy của link (tạm gọi là địa chỉ) để hướng dẫn  là được rồi.

Thưa cô, chắc cô gọi cho em trong lúc tụi em đi chơi xạ Chúng em đã lang thang ở miền Bắc của tiểu bang Az, ghé tthăm Horseshoe Bend, Antelope Canyon xong lái lên Utah thăm 2 cái National Park trên ấy. Theo em giữa Bryce National Park và Zion National Park thì em thích Zion hơn, cô ạ.

Post caí link là post làm sao?

Em đi chơi kỹ quá hà.  Có chụp được cái hình nào thì post vào Cánh Nhạn đi em.  Đánh thức nó dậy chút síu đi em.

Hoa Mi Nâuơi,

Em ỡ vùng bắc phải bay xuống miền nam Cali thì mới được nhập bọn mà đi đại náo nhà các thày cô chớ.  Mâý em kia đang chọn một nơi nào để đi tiếp đó.  Em nghĩ coi, lần này nên đi đâu....?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #424 - 14. Sep 2010 , 06:16

Kinh thu9a cô Thu ,
Chắc hôm nay em phải đi mua vé số , vì mới hỏi thăm cô Vân , sao dạo nầy vắng bóng cô Thu đấy ạ.
Cô chụp hình thật vui và tươi như cành hoa hồng nhà thầy cô Đường Ngọc.
Thấy thầy Đạt dạo nầy lại trẻ hôn năm rồi , nhờ tài săn sóc chu đáo của cô.
Em mang hoa thủy tiên , để nhớ đến các thầy cô , cho dù bất cứ ở đâu , cô nhé.
Hoan hô ban MTV và mười ngón tay ' thiên thần " dạo nhạc của thầy Đường.
  thanks.gif maivang2 thumbup band4 singer

EM TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #425 - 14. Sep 2010 , 20:22

thule wrote on 13. Sep 2010 , 22:17:

Em đi chơi kỹ quá hà.  Có chụp được cái hình nào thì post vào Cánh Nhạn đi em.  Đánh thức nó dậy chút síu đi em.

Hoa Mi Nâuơi,

Em ỡ vùng bắc phải bay xuống miền nam Cali thì mới được nhập bọn mà đi đại náo nhà các thày cô chớ.  Mâý em kia đang chọn một nơi nào để đi tiếp đó.  Em nghĩ coi, lần này nên đi đâu....?

Thưa Cô, đại náo môt mình thì chắc em không dám, vì em hơi...nhát gan... nhưng hễ núp sau lưng các Thầy Cô và các Anh Chị thì để em ráng bay xuống Nam Cali vậy....
Thưa Cô, em cũng ham đi chơi lắm mà kẹt ông xã đi làm giờ giấc bất thường nên em nhiều khi phải.... bấm bụng.. ở nhà giúp vui cho ổng.  Đôi khi 2 chân thèm đi quá thì... cũng đi đại, hối hận sau.

Sang năm nghe nói chú em chồng sẽ rủ cả nhà đi cruise ở miền ấm Caribbean hay Mexico, nhưng thời gian thì tuỳ thuộc thời khoá biểu của đại gia đình .......
Thưa Cô, đi đâu thì em cũng hăng hái, nhưng cái vụ chụp hình thì em ưa trốn lắm, kỳ cục từ hồi nhỏ lận Cô ạ.  Nhưng chắc không trốn lâu được nữa rồi, vì em sắp bị chị Dzịt....dí.....đây. Huhu, Dzịt đã hăm he... túm... em rồi.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #426 - 15. Sep 2010 , 00:30

thule wrote on 09. Sep 2010 , 19:56:
Em Thu Béo ơi,

Nói về thiền thì sợ nó mênh mông cả ngàykhông hết, nhưng tưu trung thì chỉ có môt nghĩa chính:Tĩnh lự (đình chỉ các tư tưởng khác, chỉ chuyên chú suy nghĩ vaò một cảnh). Con người chúng ta có biết bao nhiêù thứ chưa nhất trongngười (hỉ nộ aí ố mà) cứ như là ly nước bị vẩn đục thì khi thiền là cố tĩnh tâm làm cho nó lắng xuống, hay cặn ở dưới đáy thì mình thâý nhẹ nhàng thanh thản hợn  Vâỵ thì thiền là meditation là focus là concentration vào một thư, để bỏ những cái "hầm bà lằng" mà mình gọi là "tập khí" đi. Thiền theo nghĩ nhà Phật thì có lẽ gắn liền với  nghĩa vô thường, cái "không"cuả bát nhã.  Vâỵ nên nêú mình thiền được  là mình sẽ đến trạng thái "không" có kể cả không buồn không vui (như anh TPB cuả mình chăng) bởivì chẳng còn nghĩ được thua hơn kém...và như thế sẽ thâýmình thanh thản, an bình...

Nhưng người nói là mình thiền mà em gặp kể trên là những người thiền...chưa tới nơi, chưa "ngộ", chứ chẳng gọi là đúng hay sai. Cũng như nói có phải ai đi vào chuà hay nhà thơ đêù là thấm nhuần đạo cả đâu. Có khác gì nói rằng có phải ai đi vaò nhà thương là đềù khỏi bệnh cả đâu.  (Nhưng ít ra là đã có ý tốt, hả )?

Còn em nghĩ vi biết thiền mà không còn ngửi thâý muì quần áo hăng hắc thì chắc không đúng đâu! chỉ là sự kiệnkhoa học đâý thôi, khứu giác cuả chúng ta quen dần với cái mùi.  Mình ở trong nhà VN (muì cá kho, hành tỏi ) quen có thâý cái gì (cũng như vợ chồng quen hơi vậy mà )mà nhà bếp VN làm mình cũng đã hơi nôỉ tiếng về cái mùi đôí với các người bạn ngoại quốc khi mới bước vào nhà mình đâý.

Không biết cô nói loanh quanh có làm em điên đầu , vì cô cũng chẳng biết là mình nói gì nữa ( cần phải "thiền" cho đâù óc nó minh mẫn hơn , hihihi).

Em Tb chào Cô Thu. Cô ơi không phải lúc nào đồ của khách cũng có mùi đâu , thỉnh thoảng mới có 1 cái  , mình có thể từ chối không làm hay nói khách mang giặt xong mình mới sửa , nhưng đôi khi người khách là homeless cần đồ mặc mà nó dài mà lại hăng hắc  , năn nỉ quá mà không làm thì lại mang tội kỳ thị nên em áp dụng " thiền trong đời sống " " an nhiên tự  tại " " có không không có " làm 1 lèo là xong. Bà khách mừng mà em cũng vui. Hôm nay em cũng  vui nữa ,lại áp dụng thành công " thiền trong đời sống "  Bạn bị bực mình  muốn la muốn nói , vừa thấy em là bạn sa sả ,mặc dù em chẳng làm gì đụng tới bạn , nhưng em không bực mà còn vui vì mình đã giúp bạn giảm stress . Như vậy là em đã áp dụng đúng rồi phai không? Thưa Cô. Chúc Cô ngủ ngon ,em cũng đi Xóm Chiếu.Em TB.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #427 - 15. Sep 2010 , 13:51

thule wrote on 13. Sep 2010 , 22:17:

Thưa cô Thu,
Ở mỗi trang web cô mở ra thì trên đầu trang, có hàng chữ address:http://...... Cái đó được gọi là cái link đấy ạ. Đại khái thì nó là cái địa chỉ của trang web đó .
Nếu cô muốn chỉ ai vào đọc cái trang đó, thì cô chỉ việc copy nguyên cái địa chỉ và đem đi post chổ khác, là xong việc.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #428 - 15. Sep 2010 , 16:45

Em nói chi loạ vẩy  Thí dụ, cô tìm trên đâù trang 29 này có thâý http nào đâu?
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #429 - 15. Sep 2010 , 17:13

thule wrote on 15. Sep 2010 , 16:45:

Thưa Cô!
Cái address nó nằm trên nữa, là address của Web chứ không phải của trang

Nó ở đây nè

...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #430 - 15. Sep 2010 , 17:18

thule wrote on 15. Sep 2010 , 16:45:

Có chứ cô, cái address ấy không nằm "trong" trang của d/đ mà nằm phía trên hơn nữa, trên "menu bar" của máy, address của trang 29 này là :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1276104333/428#428

Cô nhìn lại thử xem nhé !

Hihi cám ơn Tần nhé, chị đang lười làm hình quá nên tính diễn tả bằng... lời   Grin Grin   Wink
Back to top
« Last Edit: 15. Sep 2010 , 17:21 by Dau Do »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #431 - 15. Sep 2010 , 18:38

Dau Do wrote on 15. Sep 2010 , 17:18:
Có chứ cô, cái address ấy không nằm "trong" trang của d/đ mà nằm phía trên hơn nữa, trên "menu bar" của máy, address của trang 29 này là :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1276104333/428#428

Cô nhìn lại thử xem nhé !

Hihi cám ơn Tần nhé, chị đang lười làm hình quá nên tính diễn tả bằng... lời   Grin Grin   Wink

rollingonthefloor  rollingonthefloor  rollingonthefloor
Hồi đầu em cũng trả lời giống y như chị vậy... Sau em đọc em thấy...khó hiểu quá nên chụp hình cho chéc en...  Grin  Grin  Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #432 - 17. Sep 2010 , 16:02

Thưa cô Thu thương quí,
Chị em chúng em xin được bầu cho cô làm Thành Viên Xuất Sắc của năm 2010 ạ  hoado   hoado  .
Cô đã cho ý kiến tạo thêm nhiều tiết mục  hấp dẫn như mục Cánh Nhạn Phiêu Lưu và mục Thơ Dịch rất là hấp dẫn hào hứng   votay.
Hơn thế nữa cô cũng đã giới thiệu diễn đàn đến thầy Đường và cô Ngoc, giúp cho chúng em có cơ hội trò chuyện cởi mở, cười đùa thân mật với người thày mà mấy chục năm trước đây chúng em chỉ dám...nhìn lén (khi sắp hàng vào lớp) hoặc lấm la lấm lét mỗi khi bị gọi lên bảng.

thanks.gif    moreflower2

...

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #433 - 17. Sep 2010 , 16:36

hihi, Làm em giật mình, gõ gàng mình đã viết mà khg bấm gửi hay sao.   Shocked
Té ra "tấn phong" tại đại sảnh của Thày Đường.  Tongue Grin
Để em bưng về  Embarrassed
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #434 - 18. Sep 2010 , 07:42

Cô Thu thương kính, tulip_tim

Thưa Cô, em tìm lối đi vào thăm Cô, không biết phải vào cung nào. Thấy Cung Dịch Thơ trước, biết là của Cô nên ghé vào chào Cô ạ.

Em tặng Cô hoa mới đầu ngày   tulipvang thanh_mai tulipdo tulipvang thanh_mai tulipdo

và kính chúc Cô và Thầy cuối tuần hạnh phúc và vui vầy bên gia đình.

Thương kính,
Bích Định  moclan

ps: Thưa Cô, em đang chờ khi nào có vé Xe Đò Ngô thì sẽ đặt ngay để đến thăm Cô Thầy.  hoado
Back to top
« Last Edit: 18. Sep 2010 , 07:45 by BichDinh »  

IP Logged

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 284
Send Topic In ra