Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 247866 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Dịch Thơ
Reply #465 - 28. Nov 2010 , 06:55

thule wrote on 28. Nov 2010 , 06:41:
Cô cũng dán câu trả lời cuả em vào mục này để cho nó thức dâỵ tý chớ.  Em HMN ơi, O Xã em vào thưởng thức thơ dịch cuả em, không chừng lại thưởng cho em cái gì để khuyến khích em dịch nữa chứ?  Từ sau bài "Strings" thì em đi chơi rôì cô có dụ được em nữa đâu.

Đây là joke cuả cô vềThanksgiving:  "Cô ăn nhiêù turkey quá nên da cô...trắng hẳn".  Vâỵ em có ăn nhiêù không đâý?

Hôm đó RẤT mêt.  Bây giờ thì đã tỉnh rôi nhưng vẫn còn dùng thuốc an thần buôỉ tôí (tylenol cold nighttime), chẳc là không tốt lẳm??? 

Kính thưa cô,
Em không biết nhiều về thuốc men, nhưng uống thuốc cảm để ngủ được thì quả thực không nên cô ạ. Vì trong đó có những liều thuốc chính để trị cảm (không cần thiết cho cơ thể của cô ).
Cô  nấu thử nước hạt sen bạch quả nhản nhục uống  xem có giúp được chút nào không, nhắc đến thôi cũng đã thấy thèm rồi   Tongue

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #466 - 28. Nov 2010 , 06:57

thule wrote on 28. Nov 2010 , 06:52:
Đâụ Đỏ ơi,

Cô Thu rất cảm ơn em đã cho một String vào đây. Cô muốn đóng khung một bài thơ Đường và một cái hình mơí cuả cô (người bạn làm hộ, cách nào mà trông giống như tranh vẽ?  Máy cuả cô có photoshop không em?  Cô muốn học làm lắm (như em đóng khung cho cô một cái hình hôì trước đó?  Quân sư chỉ cho cô hay la...làm dùm được không?? hihihi.

Em có về nhà các con ăn tiệc gà tây?

Thưa cô,
Trong photobucket của cô có cả "làm khung hình" đấy cô ạ. Cô thử dùng xem sao , hi hi thế là cô chưa khám phá hết các tiên nghi của photobucket ha  hoado
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #467 - 29. Nov 2010 , 12:57

Em Đậu ơi,

Sao em không bật mí thêm chút nữa?  Tìm khung hình ở đâu?  Cô bấm lung tung cả rôì mà chẳng trúng mối nào cả?  Em Đậu có vẻ thích chí khi thâý cô đang hành đạo...mò phảikhông?

Em ơi, cô biét là Tyleno có cai chất gì đó không tốt (acetaminophene?) nhưng cô vẫn còn ho và sổ mũi đâý chứ, cũng gọi là cảm cúm.  Tối qua không uống Tylenol, thế là thức tới 2giờ 30 sáng và phải chiêu một tý thuốc ngủ mới lơ mơ tới 5 giờ.  Bệnh ghiền nặng rôì em à.  hôm nay sẽ nâú chè sen táo tâú và bach quả.  Nhưng cô nghi thuốc này..nhẹ quá đâý.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #468 - 29. Nov 2010 , 14:09

thule wrote on 29. Nov 2010 , 12:57:
Em Đậu ơi,

Sao em không bật mí thêm chút nữa?  Tìm khung hình ở đâu?  Cô bấm lung tung cả rôì mà chẳng trúng mối nào cả?  Em Đậu có vẻ thích chí khi thâý cô đang hành đạo...mò phảikhông?

Em ơi, cô biét là Tyleno có cai chất gì đó không tốt (acetaminophene?) nhưng cô vẫn còn ho và sổ mũi đâý chứ, cũng gọi là cảm cúm.  Tối qua không uống Tylenol, thế là thức tới 2giờ 30 sáng và phải chiêu một tý thuốc ngủ mới lơ mơ tới 5 giờ.  Bệnh ghiền nặng rôì em à.  hôm nay sẽ nâú chè sen táo tâú và bach quả.  Nhưng cô nghi thuốc này..nhẹ quá đâý.

Úi chu choa ui, hôm nay có hình avatar của cô trẻ tuổi nào trông hơi giống cô Thu 1 chút. Không biết có phải em của cô Thu không nhỉ  Smiley.

Kính cô, em thích chí là đúng rồi! Vì em đang "thử tài...mò" của cô đấy mà. Mà cô tìm giỏi thật, không cần em thì cô cũng sẽ tìm ra  hoado
Chúc cô ngủ ngon sau khi uống nước sen + táo khô + bạch quả...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #469 - 29. Nov 2010 , 14:55

Hihihi,...mò cũng phải có...sách chứ bộ.  Bây giờ làm sao mà mò được cách làm cho cái hình này nó...ốm bớt đi một tý chứ, trông đâu có giống cô Thu ,à giống như bà...Phán Cảnh nào đó.  Lại còn làm sao mà bỏ bớt những cái rườm rà cuả photobucket album nữa cho máy ó chạy nhanh hơn?  Nhưng mà cũng cảm ơn em D8âụ Đỏ 1000 nhe.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #470 - 29. Nov 2010 , 16:26

thule wrote on 29. Nov 2010 , 14:55:
Hihihi,...mò cũng phải có...sách chứ bộ.  Bây giờ làm sao mà mò được cách làm cho cái hình này nó...ốm bớt đi một tý chứ, trông đâu có giống cô Thu ,à giống như bà...Phán Cảnh nào đó.  Lại còn làm sao mà bỏ bớt những cái rườm rà cuả photobucket album nữa cho máy ó chạy nhanh hơn?  Nhưng mà cũng cảm ơn em D8âụ Đỏ 1000 nhe.

Cô Thu kính mến ,
Bà Phán cảnh đẹp lắm....công nhận cô thật có tài...mò.
Em cũng thích hình " cô giáo học sinh " lắm , hy vọng nay mai , cô cho cả nhà xem hình dễ thương của bn Thu nha cô.
Thương chúc cô ngũ ngon và  lâu lâu , không bị " nhìn trần nhà tới sáng "..như em....hu.hu.
Bịnh đau đầu đông đang hành hạ em đây.
Thương cô ,
Em Tv1.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #471 - 29. Nov 2010 , 21:30

Dau Do wrote on 24. Nov 2010 , 08:43:

Xin mời cả nhà bấm vào hình dưới đây để xem slideshow "Strings" do cô Thu nhờ đăng lên.
TB: Sau khi bấm vào hình, có thể chọn "open" hoặc  "save" vào máy để xem.

...

Phai cho mot trang phao tay cho Dau Do ! Hay qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #472 - 29. Nov 2010 , 23:27

Dau Do wrote on 28. Nov 2010 , 06:55:
Kính thưa cô,
Em không biết nhiều về thuốc men, nhưng uống thuốc cảm để ngủ được thì quả thực không nên cô ạ. Vì trong đó có những liều thuốc chính để trị cảm (không cần thiết cho cơ thể của cô ).
Cô  nấu thử nước hạt sen bạch quả nhản nhục uống  xem có giúp được chút nào không, nhắc đến thôi cũng đã thấy thèm rồi   Tongue

Thưa Cô, chị Đậu Đỏ mách Cô nấu nước mát này hay lắm đó.  Mẹ em cũng thường nấu nưóc uống này, mẹ còn cho thêm táo tàu khô vào nữa. Em cũng ngủ hơi ít, nhưng vì...ham thức khuya....chứ không phải khó ngủ, và cũng ưa bắt chước mẹ nấu uống như trà vì thấy ngon hơn uống nước lạnh.... Đứa con trai lớn của em uống riết đâm ra.... ghiền... luôn đó thưa Cô.  Hôm Thanksgiving nó về hỏi mẹ chỉ cho cách nấu để về trường tự nấu lấy 1 mình (cứ như là ông cụ non Cô ạ).

Còn một phương pháp này nữa em thưa cho Cô nghe nhá. Chồng em là Shift Worker, cứ mỗi tuần là anh đổi ca ngày, đêm, nên anh ưa dùng Melatonin mỗi lần không ngủ được. BS của anh nói không sao, vì đó chỉ là phương thuốc chữa trị "tự nhiên" vì chất Melatonin giảm dần theo tuổi tác, và bổ sung Melatonin trong người giúp ảnh điều chỉnh giấc ngủ dễ hơn một tí. Em thấy ảnh dùng bao nhiêu năm nay mà không có phản ứng phụ chi hết nên cũng yên tâm....

Ba em thì lại dạy hễ mất ngủ thì nên tập nhìn bóng tối, vì nhìn bóng tối thì trong não sẽ tiết ra chất Melatonin (cũng như nhìn ánh nắng thì não sẽ tiết ra chất Serotonin) mà anh chồng em thì muốn ngủ nhanh chóng nên ảnh....uống.... melatonin cho mau  Smiley

Chúc Cô ngủ ngon đêm nay......
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #473 - 30. Nov 2010 , 00:16

thule wrote on 28. Nov 2010 , 06:41:
Cô ơi, em cám ơn Cô  đã nhắn em vào xem 1 slideshow thật đẹp và thật thích thú khi thấy tất cả những bài Strings đều nằm trong ấy.  Em phải đem nó khoe với ông chồng em khi anh đi làm về chiều nay đó.   
Em cám ơn Cô chúc Happy Thanksgivings. Em có tới 2 Thanksgiving dinners, bên ngoại và bên nội.  Mấy cháu của em may mắn có nội ngoại đầy đủ ở gần. Em mong Cô cũng đã được một mùa lễ Tạ Ơn thật đầm ấm với gia đình của Cô ạ.
Cô đã hồi phục sức khoẻ hẳn chưa thưa Cô?  Hôm đó nghe Cô nói Cô còn mệt mà em thấy Cô tươi trẻ quá chừng luôn đó Cô ơi 

Cô cũng dán câu trả lời cuả em vào mục này để cho nó thức dâỵ tý chớ.  Em HMN ơi, O Xã em vào thưởng thức thơ dịch cuả em, không chừng lại thưởng cho em cái gì để khuyến khích em dịch nữa chứ?  Từ sau bài "Strings" thì em đi chơi rôì cô có dụ được em nữa đâu.

Đây là joke cuả cô vềThanksgiving:  "Cô ăn nhiêù turkey quá nên da cô...trắng hẳn".  Vâỵ em có ăn nhiêù không đâý?

Hôm đó RẤT mêt.  Bây giờ thì đã tỉnh rôi nhưng vẫn còn dùng thuốc an thần buôỉ tôí (tylenol cold nighttime), chẳc là không tốt lẳm??? 

Thưa Cô, có phải Cô đang... chọc... em?  Smiley  Em không thích ăn gà tây nhưng cũng được thưởng thức đến 2 con, nhưng em lại thích ăn thịt đùi đen, chứ không thích ăn ức trắng.....  Suy theo cái joke của Cô thì có thể nào da sẽ .... đen.. hẳn?   Smiley
Cô ơi, em....chưa khoe OX bài Strings, vì mấy hôm nay anh bận ráp nối computer của em đến tối nay mới xong .....Hôm nào Cô ra bài dễ dễ thì em cũng sẽ ráng làm cho Cô vui Cô nhá.  Vì giống như "hát hay không bằng hay hát" em sẽ " dịch hay không bằng hay dịch" cho vui cửa vui nhà....
Chúc Cô nhiều an lành.
Em HMN
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #474 - 30. Nov 2010 , 06:35

Melatonin là thuốc mua ở counter hả em?  Hôm nọ cô mua unisom ở counter, về nhà uống tưởng điên luôn, không nhắm mắt lâý một phú, và hai cái thái dương căng thẳng, mắt thì đau, đâù cũng đau giống như Tuý Vân vậy.  Em ăn thịt nâu, hèn chi tên HMNâu !

Em TVân cũng mất ngủ sao? Cô cứ tưởng em dễ ngủ lắm á?

Đậu đỏ, HMNâu à,  tối qua cô ăn chè sen bạc quả và táo tâù, nhưng lại thêm 1 muỗng tylenol nighttime, ngủ luôn tới 4 giờ sáng, không biết là tại chè hay tại thuốc? Nhưng cũng thấy "phẻ" rôì, chỉ cần 4, 5 giờ thôi.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #475 - 30. Nov 2010 , 06:41

Hoạ Mi Nâu wrote on 29. Nov 2010 , 23:27:
Thưa Cô, chị Đậu Đỏ mách Cô nấu nước mát này hay lắm đó.  Mẹ em cũng thường nấu nưóc uống này, mẹ còn cho thêm táo tàu khô vào nữa. Em cũng ngủ hơi ít, nhưng vì...ham thức khuya....chứ không phải khó ngủ, và cũng ưa bắt chước mẹ nấu uống như trà vì thấy ngon hơn uống nước lạnh.... Đứa con trai lớn của em uống riết đâm ra.... ghiền... luôn đó thưa Cô.  Hôm Thanksgiving nó về hỏi mẹ chỉ cho cách nấu để về trường tự nấu lấy 1 mình (cứ như là ông cụ non Cô ạ).

Còn một phương pháp này nữa em thưa cho Cô nghe nhá. Chồng em là Shift Worker, cứ mỗi tuần là anh đổi ca ngày, đêm, nên anh ưa dùng Melatonin mỗi lần không ngủ được. BS của anh nói không sao, vì đó chỉ là phương thuốc chữa trị "tự nhiên" vì chất Melatonin giảm dần theo tuổi tác, và bổ sung Melatonin trong người giúp ảnh điều chỉnh giấc ngủ dễ hơn một tí. Em thấy ảnh dùng bao nhiêu năm nay mà không có phản ứng phụ chi hết nên cũng yên tâm....

Ba em thì lại dạy hễ mất ngủ thì nên tập nhìn bóng tối, vì nhìn bóng tối thì trong não sẽ tiết ra chất Melatonin (cũng như nhìn ánh nắng thì não sẽ tiết ra chất Serotonin) mà anh chồng em thì muốn ngủ nhanh chóng nên ảnh....uống.... melatonin cho mau  Smiley

Có phương thuốc này của HMN, chắc mấy nàng mất ngủ kinh niên như Đ Mỹ và PT nên dùng thử xem sao nha. Để khuya nào cũng thấy tên Dang My online lúc giửa khuya ( cứ như là đang đi.. rình ăn trộm không bằng í  Grin )

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #476 - 30. Nov 2010 , 06:43

HMNâu ơi,

Em sang mục Bà cháu, có homework cho em dịch đó nha. Nếu chưa có cháu nội ngoại thì dịch bài này xong sẽ được thưởng, nếu có rôì thì sẽ được thưởng thêm.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #477 - 30. Nov 2010 , 07:29

Dau Do wrote on 30. Nov 2010 , 06:41:
Có phương thuốc này của HMN, chắc mấy nàng mất ngủ kinh niên như Đ Mỹ và PT nên dùng thử xem sao nha. Để khuya nào
cũng thấy
tên Dang My online lúc giửa khuya ( cứ như là đang đi.. rình ăn trộm không bằng í   Grin

Hà hà, bắt quả tang  thêm một người cũng ... rình ăn trộm  Grin
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #478 - 30. Nov 2010 , 07:56

Hoạ Mi Nâu wrote on 29. Nov 2010 , 23:27:

HMN ơi! Hôm kia bạn chị cũng đưa cho chị Melatonin khi nghe chị nói cả mấy tháng nay cứ chong mắt đến 2,3 giờ sáng. Buổi tối chị uống thử 1 viên, vì đọc thấy ingredient cũng vô hại, kết quả là ... thức tới sáng luôn  Undecided  Embarrassed

Ngày hôm qua nhìn mặt giống con ma quá, nên nó lại đưa 1 viên thuốc ngủ, nói Mẹ nó uống thuốc này 1 lần ngủ 1 ngày 1 đêm luôn, nói chị cần ngủ cho lại sức, nên uống 1 viên. Chị...hãi quá, đem về để đó  Grin
Hôm nay sẽ đi chợ mua bạch quả, nhãn nhục, táo tàu, hạt sen về nấu...chè...xí quên, nấu nước uống, hi vọng không bị cám dỗ lại mua thêm khoai lang khoai mì... để thành 1 nồi chè thưng  Grin

Còn phương pháp nhìn bóng tối chị chưa dám thử, sợ lỡ nhìn một hồi lại thấy... cái gì, cho nên mỗi lần tắt đèn tối thui là nhắm mắt khít rịt luôn  rollingonthefloor
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #479 - 30. Nov 2010 , 08:04

thule wrote on 29. Nov 2010 , 14:55:
Hihihi,...mò cũng phải có...sách chứ bộ.  Bây giờ làm sao mà mò được cách làm cho cái hình này nó...ốm bớt đi một tý chứ, trông đâu có giống cô Thu ,à giống như bà...Phán Cảnh nào đó.  Lại còn làm sao mà bỏ bớt những cái rườm rà cuả photobucket album nữa cho máy ó chạy nhanh hơn?  Nhưng mà cũng cảm ơn em Dâụ Đỏ 1000 nhe.

Thưa Cô! Em đã bị như vậy rồi, vì hình avatar trong D Đ cũ size 60 X 60, ngang dọc như nhau, còn trong D Đ mới size hình 100 X 120 cho nên thành tỉ lệ 5 x 6, cô phải crop cái hình theo tỉ lệ 5 X 6 thì để vào sẽ không bị mập lên hay dài ra
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 284
Send Topic In ra