Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 40 41 42 43 44 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 247580 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Dịch Thơ
Reply #615 - 24. Jan 2011 , 10:47

thule wrote on 21. Jan 2011 , 08:38:
Chị Mai ơi,

Đằng nào thì cũng lubu phải qua ngày tết.  Chị cứ khai bút đi và gưỉ cho em trước nhé để các em phải chạy theo, không rủ nhau trốn.  Chị có nghe mâý em đang nói chiện sau hâụ trường về homework đó chưa?  Hoặc là quay phim, hoặc trốn, phe lờ, hoặc là méc cô.....  Smiley

Co oi, hom nay co di dau roi, khong co o nha nen em danh phai de lai message ma thoi.... co oi co oi..... em khong co nhong nheo dau chi muôn noi chuyen voi co thoi
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #616 - 24. Jan 2011 , 19:28

Em để message ở đâu vâỵ?  Cô có thâý gì đâu? hay là em gọi...ai? (ai cũng là..mi, me )?
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #617 - 24. Jan 2011 , 21:07

thule wrote on 24. Jan 2011 , 19:28:
Em để message ở đâu vâỵ?  Cô có thâý gì đâu? hay là em gọi...ai? (ai cũng là..mi, me )?

Co oi, sang mai di lam em se goi phone cho co, chang biet gio nao thi tien vay thua co? Em de lai loi nhan trong phone cua co hom nay do
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #618 - 24. Jan 2011 , 23:01

Hoa Hạ wrote on 24. Jan 2011 , 21:07:
Co oi, sang mai di lam em se goi phone cho co, chang biet gio nao thi tien vay thua co? Em de lai loi nhan trong phone cua co hom nay do

Chị Nhạn ( HH)  ơi ,

Mai một Chị Nhạn vô hội dịch thơ của Cô Thu luôn đi nha , để Cô cho homework chung cho cả nhà mình cùng nhau dịch cho vui nha chị. Nâu với em cũng vừa dịch vừa copy áh mà cũng được Cô khen hà ....Cô hông có cho óc tọt nên mừng húm áh chị ơi... Grin Grin
Sướng quá , phải chi hồi xưa học như bây giờ thì em với Nâu là học sinh giỏi hết trơn rồi.... Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #619 - 25. Jan 2011 , 07:17

Trời ui,

Đảng trưởng và đảng viên "dịch giả" cuả tôi lại hè nhau làm eo như vâỳ cà.  Đã cho thư thả cứ vừa ăn tết vừa khai bút, sau đó mới phải nộp bài mà.  Thôi cô Mai và các em...dịch thật đi nhé. Sau tết , xin môĩ dịch giả  lì xì cho cô Thu một bài nghe.

Ngọc Đoá ơi, cô chờ cả bài n6ọp cuả em nữa đó.

Hoa Hạ ơi, chắc em gọi nhầm số nhà ai (I ?) rồi vì máy ghi lời nhăn cuả cô chẳng có gì hết.  Ngày hôm nay thư 3 có thể gọi cô sau 11 giờ trưa , ok?
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #620 - 25. Jan 2011 , 18:19

thule wrote on 25. Jan 2011 , 07:17:
Trời ui,

Đảng trưởng và đảng viên "dịch giả" cuả tôi lại hè nhau làm eo như vâỳ cà.  Đã cho thư thả cứ vừa ăn tết vừa khai bút, sau đó mới phải nộp bài mà.  Thôi cô Mai và các em...dịch thật đi nhé. Sau tết , xin môĩ dịch giả  lì xì cho cô Thu một bài nghe.

Hoa Hạ ơi, chắc em gọi nhầm số nhà ai (I ?) rồi vì máy ghi lời nhăn cuả cô chẳng có gì hết.  Ngày hôm nay thư 3 có thể gọi cô sau 11 giờ trưa , ok?

Thưa Cô Thu ,

Vậy là Cô đồng ý cho tụi em được dịch ...giả...tức là copy bài của Cô rồi xào qua , xào lại phải hông Cô? Ah , vui quá....vậy thì homework mùa xuân thật là ngọt ngào dễ xơi như mứt hạt sen áh Cô....Cám ơn Cô nhiều và xin hẹn Cô , em sẽ gửi bài trong những ngày Tết ( rảnh rỗi ngồi suy nghĩ lâu chút cho Cô chấm điểm 20/20 mới được !!  Grin Grin ).

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #621 - 25. Jan 2011 , 18:24

ChíchChoè wrote on 24. Jan 2011 , 23:01:
Chị Nhạn ( HH)  ơi ,

Mai một Chị Nhạn vô hội dịch thơ của Cô Thu luôn đi nha , để Cô cho homework chung cho cả nhà mình cùng nhau dịch cho vui nha chị. Nâu với em cũng vừa dịch vừa copy áh mà cũng được Cô khen hà ....Cô hông có cho óc tọt nên mừng húm áh chị ơi... Grin Grin
Sướng quá , phải chi hồi xưa học như bây giờ thì em với Nâu là học sinh giỏi hết trơn rồi.... Grin Grin

CÔ THU VÀ CẢ NHÀ THƯƠNG ,
Mấy hôm nay lấp ló ngoài cửa , vì không biết.. ".mắc dịch" , chỉ biết âm thầm bái phục các cô và các học sinh làm thơ và dịch thơ không có chổ nào chê...hi.hi.
Em CC ơi ,
Không cần em và Nâu học cô ngày xưa , mà bây giờ cũng là học sinh xuất sắc vậy....sướng chưa?
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #622 - 25. Jan 2011 , 23:53

tuy-van wrote on 25. Jan 2011 , 18:24:
CÔ THU VÀ CẢ NHÀ THƯƠNG ,
Mấy hôm nay lấp ló ngoài cửa , vì không biết.. ".mắc dịch" , chỉ biết âm thầm bái phục các cô và các học sinh làm thơ và dịch thơ không có chổ nào chê...hi.hi.
Em CC ơi ,
Không cần em và Nâu học cô ngày xưa , mà bây giờ cũng là học sinh xuất sắc vậy....sướng chưa?
Em Tv

Chị TV ơi, đừng lấp ló ở ngoài cửa, vào đây với em và Choè cho vui chị ơi.. Mình tập sự mà, hổng chừng mấy năm nữa mấy chị em mình khỏi dịch thơ nữa mà... làm thơ luôn.... hihi.
Em kéo tay chị HH TV vào rồi đó, không trốn được đâu, phóng bút đi nha chị TV.
Nâu
PS:  Nâu cám ơn chị khen, mắc cỡ! Choè ơi, coi chừng cái mũi nha, chị TV lại khen Choè nữa kìa Smiley
Back to top
« Last Edit: 25. Jan 2011 , 23:53 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #623 - 25. Jan 2011 , 23:57

Hoạ Mi Nâu wrote on 25. Jan 2011 , 23:53:
Chị TV ơi, đừng lấp ló ở ngoài cửa, vào đây với em và Choè cho vui chị ơi.. Mình tập sự mà, hổng chừng mấy năm nữa mấy chị em mình khỏi dịch thơ nữa mà... làm thơ luôn.... hihi.
Nâu
PS:  Nâu cám ơn chị khen, mắc cỡ! Choè ơi, coi chừng cái mũi nha, chị TV lại khen Choè nữa kìa Smiley

mấy chị em mình khen qua khen lại cho bể mũi hết là tốn tiền đi thẩm mỹ tiệm lắm àh nghe....thôi kệ có gì rủ nhau cùng đi vá mũi ha Nâu ha  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #624 - 26. Jan 2011 , 08:38

Hoạ Mi Nâu wrote on 25. Jan 2011 , 23:53:
Nâu

2 em thương ,
chị làm thơ con cóc nè....rồi chuẩn bị 3 chị em mình đi thẩm mỹ viện nhang.

Con cóc trong hang
Con có nhảy ra
rồi con cóc ngồi đó.......chấm dứt...hi.hi.
Kính chú quý cô và cả nhà nguyên tuần lể đón TẾt , vui nhiều.
TV
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #625 - 26. Jan 2011 , 09:12

Dịch..giả TV,

Nàng thơ làm hại nhà thơ
Thơ không chịu...dịch chỉ mơ với màng!

Em TV ui, Em dịch thật đi.

Choè ơi, Nàng Nhạn nghe quen quen, hình như có đi dự ĐH 'tiếp nối Vòng Tay" phải không?  Có phải ai nhu là Tôn nữ Nhạn Châu  đó không ?  Cô vừa ghi tên em Nhạn vào sổ..đen để nộp bài đó.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #626 - 26. Jan 2011 , 10:52

thule wrote on 26. Jan 2011 , 09:12:
Dịch..giả TV,

Nàng thơ làm hại nhà thơ

Choè ơi, Nàng Nhạn nghe quen quen, hình như có đi dự ĐH 'tiếp nối Vòng Tay" phải không?  Có phải ai nhu là Tôn nữ Nhạn Châu  đó không ?  Cô vừa ghi tên em Nhạn vào sổ..đen để nộp bài đó.

Nhu the cô lai co den 2 hoc tro nhạn lan do. Mot la nang Nhạn Châu co vua ghi vao so den, ma mot la em-hoa hạ- va cac ban o tieng chim vươn truc dat biet danh la Nhạn (trắng) nua co oi
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #627 - 26. Jan 2011 , 11:22

thule wrote on 25. Jan 2011 , 07:17:
Trời ui,

Cô Thu ơi,
Cô đi bắt dịch giả dữ quá như thế, mai mốt lại phải lên khung mệt nghỉ đó à nghe.  Thầy trò chúng tôi trốn đâu cho được với cô chủ quán thơ khéo miệng làm vậy. 
Vậy hẹn cô Thu sẽ dịch thơ vào...sang năm nhé, nếu mùa Xuân chưa xong thì hẹn qua mùa Hạ, nội trong 4 mùa cũng phải nộp bài mà thôi phải không các trò ngoan ngoãn và siêng năng của cô?  Đón mừng Hoa Hạ vào hội dịch thơ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #628 - 26. Jan 2011 , 19:37

thule wrote on 26. Jan 2011 , 09:12:
Dịch..giả TV,

Nàng thơ làm hại nhà thơ

Dạ thưa Cô Thu ,

Tôn Nữ Nhạn Châu là nick Chim Lạc Đàn đó Cô. Chị này là học sinh tỉnh Bình Dương , khi đi thi Tú Tài thì thi ở Hội đồng trường LVD , hiện đang ở Mỹ và rất cãm tình với diễn đàn trường nên cũng chạy lạc vô LVD chơi với tụi em. Em sẽ mời chị Lạc vào hội Dịch Thơ của Cô cho vui nha Cô.

Thương Cô ,

Em Choè

Chị Lạc ơi , có nghe Cô nhắc chị không? nếu ách xì thì hãy chạy vô đây nha.....mọi người và kể cả Cô Thu , Cô Mai cũng nhớ chị nè.....

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #629 - 26. Jan 2011 , 19:41

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Jan 2011 , 11:22:
Cô Thu ơi,
Cô đi bắt dịch giả dữ quá như thế, mai mốt lại phải lên khung mệt nghỉ đó à nghe.  Thầy trò chúng tôi trốn đâu cho được với cô chủ quán thơ khéo miệng làm vậy. 
Vậy hẹn cô Thu sẽ dịch thơ vào...sang năm nhé, nếu mùa Xuân chưa xong thì hẹn qua mùa Hạ, nội trong 4 mùa cũng phải nộp bài mà thôi phải không các trò ngoan ngoãn và siêng năng của cô?  Đón mừng Hoa Hạ vào hội dịch thơ.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Cô gọi tụi em là các học trò ngoan ngoãn  thì tụi em thích lắm....mà siêng năng thì tụi em ngại quá......vì có một bài homework mà hẹn qua sang năm mới nộp thì hông biết là  siêng đến cở nào rồi????  Grin Grin

Thôi....Cô Trò ta cứ tà tà ăn tết , biết đâu ăn tết vui lại thông minh ra và thơ cũng hay hơn nữa phải không Cô?

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 ... 40 41 42 43 44 ... 284
Send Topic In ra