Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 48 49 50 51 52 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 247281 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Dịch Thơ
Reply #735 - 01. Mar 2011 , 05:36

Cám ơn chị Thu đã làm bài thơ tổng kết thật là tài tình Smiley
Nhưng chị ơi, sao chị tổng kết sớm quá, cô ra homework mới là chít em Cheesy
Cám ơn Phương Tần nhiều nhiều Smiley
Poster em design thật đẹp và đầy đủ chân dung các "dịch giả", nhưng cho chị hỏi nhỏ câu này: " Tại sao hình ai cũng nhỏ, chỉ có hình chị cỡ super king? có phải cho xứng với biệt danh và người thật không? Grin
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #736 - 01. Mar 2011 , 08:04

NgocDoa wrote on 01. Mar 2011 , 05:36:
Cám ơn chị Thu đã làm bài thơ tổng kết thật là tài tình Smiley
Nhưng chị ơi, sao chị tổng kết sớm quá, cô ra homework mới là chít em Cheesy
Cám ơn Phương Tần nhiều nhiều Smiley
Poster em design thật đẹp và đầy đủ chân dung các "dịch giả", nhưng cho chị hỏi nhỏ câu này: " Tại sao hình ai cũng nhỏ, chỉ có hình chị cỡ super king? có phải cho xứng với biệt danh và người thật không? Grin

Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin
Chị Đóa ơi!
Em lại còn thấy hình chị là nhỏ hơn mấy hình kia đó chứ (em design theo khuôn mặt)
Em còn không muốn "cut" ngang hình này, vì hình của chị mặc apron là hình ảnh bà nội trợ (hợp với chủ đề bài thơ) với cái "dĩa" cầm tay sẳn sàng ... phang cho 1 phát...  Wink
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #737 - 01. Mar 2011 , 08:30

Em Tầnơi,

Bài thơ "Tổng dịch" em làm hình đẹp lắm.  Sáng kiến hay !! Nhưng các hình phía bên tay phải như cô Mai, Phượng Trần bị cắt mất một chút trong khi phiá bên traí còn chỗ trống.  Em có thể dịch cả bài sang phía trái cái khung chút síu hông? hay tại cái máy computer cuả cô có kỳ như vậy?  Cô đang sắp sửa nhờ làm slide show đây...

Thôi khỏi làm cái gì em Tầnơi,

Cô click thử và  cái hộp (upper right corner on screen) ở giữa xem nó có to ra không, thì thâý cũng ok, nhất là PTrần không bị lấp nửa mặt như trước.  Vâỵ là tại máy cô rôì.  Cảm ơn em, đừng có lo !
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2011 , 21:48 by thule »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #738 - 01. Mar 2011 , 09:00

Phương Tần wrote on 27. Feb 2011 , 15:52:
Thưa Cô!
Em ... còn đang đi học ESL...  icon_pray  icon_beg

...

Cám ơn chị Thu Ca khóa sổ dùm... thanks.gif

Ngoc Mai , Thu oi ,
Nghe hai ban reo goi , minh chac chan se co muc hap dan lam , nen chay voi vao day.
DÚNG Y CHANG ![/b] ! Thu CA ket hop dươc tat ca nhung cau tho cua nhung dich gia de duc ket thanh mot bai tho dac biet khoa so that la tai tinh , doc dao va Phương Tan len khung voi khong sot chan dung cua dich gia nao that ẤN TƯỢNG [ dung chu nhu vay co dung chua? ]
Phai co ngươi dung ngoai vo tay chu  votay votay votay
Co loi khen ngoi tat ca day nhe. Cu tiep tuc Hoi Dich Tho nay di !
Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #739 - 01. Mar 2011 , 11:12

Thưa Cô!

...

votay votay votay votay Qua hay và quá đep.  Chi Thu Cali hay quạ Và cũng cám ơn Tần đã lên khung. Tuyệt..
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #740 - 01. Mar 2011 , 11:47

ngo_thi_van wrote on 01. Mar 2011 , 09:00:
Ngoc Mai , Thu oi ,
Nghe hai ban reo goi , minh chac chan se co muc hap dan lam , nen chay voi vao day.
DÚNG Y CHANG ![/b] ! Thu CA ket hop dươc tat ca nhung cau tho cua nhung dich gia de duc ket thanh mot bai tho dac biet khoa so that la tai tinh , doc dao va Phương Tan len khung voi khong sot chan dung cua dich gia nao that ẤN TƯỢNG [ dung chu nhu vay co dung chua? ]
Phai co ngươi dung ngoai vo tay chu  votay votay votay
Co loi khen ngoi tat ca day nhe. Cu tiep tuc Hoi Dich Tho nay di !
Van

Vân ui,
Tui phải réo bạn vào mà khoe tài của các em chứ.  Tui vào đây coi đi coi lại hoài, thấy mặt mày các thi sỡi đều tươi tắn, trình bày nổi bật, còn thơ thì miễn bàn, chẳng nhẽ lại cứ "mèo khen hoài dài đuôi" mãi. 
Hích hích, nhưng mà đâu có ai cấm mình "âm thầm" khen trong bụng nhỉ?  Cô đùa tí thôi, các em của cô đều giỏi cả, mà giỏi công đầu là Thu CA và Phương Tần.  Vậy là cô đã "tổng khen" rồi đó nhé, kẻo lại nghĩ là cô Ngọc Mai vô tình, cứ dìm tài những mầm non đang lên của mình.
Vân ơi, bớt nắm tay Mr. Khang đi mà vào đây nhập cuộc nghe.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #741 - 01. Mar 2011 , 16:08

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Mar 2011 , 11:47:
Vân ui,
Tui phải réo bạn vào mà khoe tài của các em chứ.  Tui vào đây coi đi coi lại hoài, thấy mặt mày các thi sỡi đều tươi tắn, trình bày nổi bật, còn thơ thì miễn bàn, chẳng nhẽ lại cứ "mèo khen hoài dài đuôi" mãi. 
Hích hích, nhưng mà đâu có ai cấm mình "âm thầm" khen trong bụng nhỉ?  Cô đùa tí thôi, các em của cô đều giỏi cả, mà giỏi công đầu là Thu CA và Phương Tần.  Vậy là cô đã "tổng khen" rồi đó nhé, kẻo lại nghĩ là cô Ngọc Mai vô tình, cứ dìm tài những mầm non đang lên của mình.
Vân ơi, bớt nắm tay Mr. Khang đi mà vào đây nhập cuộc nghe.
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Xin cho minh dươc lam doc gia va khan gia trung thanh de vo tay ma thoi , dung bat minh lam " dich gia " dich that gi cung chang dươc dau !
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #742 - 01. Mar 2011 , 16:51

ngo_thi_van wrote on 01. Mar 2011 , 16:08:
Ngoc Mai oi ,
Xin cho minh dươc lam doc gia va khan gia trung thanh de vo tay ma thoi , dung bat minh lam " dich gia " dich that gi cung chang dươc dau !
Van

Vân ơi,
Thôi hứa không "ép dầu ép mỡ ai nỡ ép dịch" nữa, thương Mạ nó quá đi nên không "dụ" dùm Cô Thu nữa.
Vậy bây chừ NM mời Vân-Thu và cá em vào xem bài về sinh nhật thứ 1 của con cọp con trong "Tâm Tình Bà Cháu" để thay đổi không khí nhe.  Hình SN sẽ được Đặng Mỹ post sau vì mình không rành vụ này, hì hi...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #743 - 01. Mar 2011 , 19:20

Thưa Cô!

...

Cám ơn Chị Thu Ca và Phương Tần làm bài thơ và tấm hình tổng kết hay và đẹp quá  thumbup thumbup thumbup votay votay votay

PTr thích nhất là hình chị Hoa Hạ và chị  Đóa đó , quá đẹp !!!

PTr

...

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #744 - 01. Mar 2011 , 21:54

Trônng ai cũng "được", cũng đếu có vẻ 'vợ hiền" cả nhưng em nói đúng Hoa Hạ với Ngọc Đoá là có vẻ "ấn tượng" nhất, nhất là đáng điêụ cuả nội trợ Ngoc Đoá với cái điã (sắp) bay đó!
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2011 , 21:57 by thule »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #745 - 02. Mar 2011 , 06:33

Phương Tần wrote on 01. Mar 2011 , 08:04:
Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin
Chị Đóa ơi!
Em lại còn thấy hình chị là nhỏ hơn mấy hình kia đó chứ (em design theo khuôn mặt)
Em còn không muốn "cut" ngang hình này, vì hình của chị mặc apron là hình ảnh bà nội trợ (hợp với chủ đề bài thơ) với cái "dĩa" cầm tay sẳn sàng ... phang cho 1 phát...  Wink

À, thì ra thế Cheesy
Có lý lắm cô em ạ! Nhất là có cái dĩa...sắp bay Grin
Cám ơn sự sáng tạo của em Smiley
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #746 - 02. Mar 2011 , 06:38

thule wrote on 01. Mar 2011 , 21:54:
Trông ai cũng "được", cũng đếu có vẻ 'vợ hiền" cả nhưng em nói đúng Hoa Hạ với Ngọc Đoá là có vẻ "ấn tượng" nhất, nhất là đáng điêụ cuả nội trợ Ngoc Đoá với cái điã (sắp) bay đó!

Hi hi, đúng quá cô ơi!
Cô thiệt là tài, nhìn ngay ra chủ ý của designer Phương Tần votay
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #747 - 02. Mar 2011 , 07:09

thule wrote on 01. Mar 2011 , 21:54:
Trônng ai cũng "được", cũng đếu có vẻ 'vợ hiền" cả nhưng em nói đúng Hoa Hạ với Ngọc Đoá là có vẻ "ấn tượng" nhất, nhất là đáng điêụ cuả nội trợ Ngoc Đoá với cái điã (sắp) bay đó!

Co oi, em moi dung la vo hien nhat trong cac ngươi vo do phai khong co? Em keu goi moi ngươi den de xem em thương ong xa cở nao.... chi moi knock him out ma thoi......hihihihihi
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #748 - 02. Mar 2011 , 10:49

thule wrote on 01. Mar 2011 , 08:30:
Em Tầnơi,

Bài thơ "Tổng dịch" em làm hình đẹp lắm.  Sáng kiến hay !! Nhưng các hình phía bên tay phải như cô Mai, Phượng Trần bị cắt mất một chút trong khi phiá bên traí còn chỗ trống.  Em có thể dịch cả bài sang phía trái cái khung chút síu hông? hay tại cái máy computer cuả cô có kỳ như vậy?  Cô đang sắp sửa nhờ làm slide show đây...

Thôi khỏi làm cái gì em Tầnơi,

Cô click thử và  cái hộp (upper right corner on screen) ở giữa xem nó có to ra không, thì thâý cũng ok, nhất là PTrần không bị lấp nửa mặt như trước.  Vâỵ là tại máy cô rôì.  Cảm ơn em, đừng có lo !

Cheesy  Cheesy  Cheesy
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #749 - 03. Mar 2011 , 07:52

Thu oi ,
Qua ben muc THanh Tam doc loi de nghi cua Ngoc Mai xem co chap nhan khong?
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 48 49 50 51 52 ... 284
Send Topic In ra