Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 247103 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Dịch Thơ
Reply #780 - 16. Mar 2011 , 06:01

thule wrote on 15. Mar 2011 , 07:40:
Cô Thu tệ quá, không làm sao mà vào vườn mỗi ngày được, ngaỳ nào cũng nhiêù việc quá và thâý "anh hùng thấmmệt: vì mắt mỏi , rất khó đoc.  Ha ha, hình thì...nịnh quá, chẳng giống đời thường (trông cứ tưỏng ai) nhưng cũng phải cảm ơn tài magic cuà phó nhòm nhe.  Cái vườn nhà cô Vân đẹp, nhiêù kỳ hoa dị thảo nên đứng vào đó thành ra đẹp thêm. 
Cô Mai đã viết được rì pọt rôì a?  Cảm ơn P Trần đã có xe sẵn cho cô đi.  Tuý Vân chúc cô vào D/D thường xuyên làm cô mắc cở quá và rất cảmơn em đã nhớ tới cô luôn.  Cô nghĩ đến các em nhiêù nhưng chỉ...trong tâm tưởng mà thôi.  Đừng buồn nêú thâý cô không trả lời ( không có nghĩa là cô không biết nhe ).

Ngọc Đoá kim Phượng là pho nhòm có hạng.  Cô có mang máy hình mà thâý các em chụp hay quá rôì nên thôi , mà vẫn có hình đẹp.  hihihi.

Em cung xin loi co Thu, hom do co chup cho em mot tam hinh rat dep ma em quen mat tieu phai chup lai cho rieng co mot tam nua chu. Dung la em dang bi danh don phai khong co. Cung may nho co Ngoc Doa nen co moi co tam hinh qua dep nay. Em hua lan sau se khong quen nua.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #781 - 17. Mar 2011 , 18:32

Thưa Ban Tam ca & Đ

Em xin mời Thày Cô đi  taxi tham dự cuộc họp mặt nhỏ nhưng vui và ấm cúng tại Sài Gòn đêm 17/03/2011

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300411624/0#0

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #782 - 18. Mar 2011 , 09:45

Hoa Hạ wrote on 16. Mar 2011 , 06:01:
Em cung xin loi co Thu, hom do co chup cho em mot tam hinh rat dep ma em quen mat tieu phai chup lai cho rieng co mot tam nua chu. Dung la em dang bi danh don phai khong co. Cung may nho co Ngoc Doa nen co moi co tam hinh qua dep nay. Em hua lan sau se khong quen nua.

Cô Thu và HH thân ,
Hôm nay cuối tuần , em kính chúc thầy Đạt và cô Thu cùng gd luôn an lành và đôi mắt hết mệt mõi , vào đây mí các em. Nhớ quá à.
HH giỏi lắm rồi , chụp hình tươi như hoa ( CC nói giống gái 18 kìa...hi.hi..) Nhờ có HH và mợ Đá , nên cả nhà xem cho bớt tủi thân...
Cho Tv xin số phone của Thanh Vân nha ( nhớ nhắn bên P. M nha mợ ) Cám ơn nhiều.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #783 - 18. Mar 2011 , 17:35

Thưa Ban tam Ca MTV & D & Cô Ngọc

Em mời Thày Cô đi taxi để xem Lễ Hội Truyền Thống Trưng Vương được tổ chức ở Sài Gòn tại trường Trưng Vương :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300359130/0#7

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #784 - 18. Mar 2011 , 20:28

Hoa Hạ ơi,

Cần gì phải chụp nhiêù hình thế?  Có một cái đủ rôì em ơi.  Cô cũng giống bé Quyên , không thích chụp hình lắm đâu, có giữvài kiêủ cuả đám đông làm kỷ niệm là đủ rôì.

Tuý Vân à, sao cô vẫn chưa vào vườn môĩ ngày được, cũng chẳng thâý mình làm được gì nhiêù, và đâù óc hơi...lộn xộn , em à.  Cảm ơn em và Alex tặng hoa bà Thu (hình như mới đây phải không? ). Hôì này cô hay quên lắm, đọc xong rôì đóng lại quên tịt luôn...

Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #785 - 18. Mar 2011 , 21:00

Dau Do wrote on 09. Mar 2011 , 05:17:

Xin mời cả nhà bấm vào hình để thưởng thức slideshow Bài thơ của...các nàng do ông Nguyễn thế Giang thực hiện dựa theo hình ảnh của Phương Tần và các...thi phẩm của chính các nàng
Vì file lớn quá nên Đ Đ đề nghị cả nhà save xuống máy để xem cho được liên tục..

...

Em cám ơn chị Đ/Đ , chị PT , Ông Nguyễn Thế Giang đã giúp Cô Thu và chúng em có 1 slide show trình bày đẹp với những hình ảnh Cô Thu , Cô Mai và các dịch....thủ học trò. Em sẽ mang slide show này làm quà cho bạn bè , vừa đọc thơ , vừa xem hình , vừa nghe nhạc cho thêm phần linh động.

Cám ơn Cô Thu đã giúp chúng em có một sân chơi vui vẻ và tình cãm.

Thân kính ,

Em Choè
Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2011 , 21:01 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #786 - 21. Mar 2011 , 19:42

Hihi, khong biet tai sao lai khong danh da^'u duoc nua.  Chich choe cung thich cai slide show nay phai khong?

Thang này cô co`n ba^.n tua^`n na`o cu~ng phai  di la`m , va` co bao nhieu  la ca'i he.n vo+i bac si~.  Đã có bài homework mơí rôì đó mà chưa có thì giờ vào đâyđể mà post lên. 

Hoạ mi Nâu mơi, chắc là đâù tháng ra bài mới cũng là vừa đó.  Mình lại có một tháng để cắn bút, được không?

Không biết Tuyết Lan và Hoa Hạ đã xem slide show chưa? có mở  được không? File hơi lớn nên chắc phải chờ lâu đâý.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #787 - 21. Mar 2011 , 21:22

Thưa Cô Vân , Cô Thu và Cô Mai

Ngày hôm qua 20/03/2011 là sinh nhật chị Hoàng Nga mà mãi đến hôm nay chị MY mới mở tiệc ăn  mừng  ( vì biết trễ ) , em đã gọi xe taxi cho cả 3 Cô đi dự sinh nhật ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300766986/0#1

xe-dua2

PTr
Back to top
« Last Edit: 21. Mar 2011 , 21:28 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #788 - 22. Mar 2011 , 11:12

thule wrote on 21. Mar 2011 , 19:42:
Hihi, khong biet tai sao lai khong danh da^'u duoc nua.  Chich choe cung thich cai slide show nay phai khong?

Thang này cô co`n ba^.n tua^`n na`o cu~ng phai  di la`m , va` co bao nhieu  la ca'i he.n vo+i bac si~.  Đã có bài homework mơí rôì đó mà chưa có thì giờ vào đâyđể mà post lên. 

Hoạ mi Nâu mơi, chắc là đâù tháng ra bài mới cũng là vừa đó.  Mình lại có một tháng để cắn bút, được không?

Không biết Tuyết Lan và Hoa Hạ đã xem slide show chưa? có mở  được không? File hơi lớn nên chắc phải chờ lâu đâý.

Kính thưa Cô
Em có xem được slide show ạ. Chú làm slide show qu1a hay... Cô bớt chứ thưa Cô...Em mong cô mau chóng khoẻ vào đây vui với chúng em
Em-TL
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #789 - 22. Mar 2011 , 14:30

thule wrote on 18. Mar 2011 , 20:28:
Hoa Hạ ơi,

Cần gì phải chụp nhiêù hình thế?  Có một cái đủ rôì em ơi.  Cô cũng giống bé Quyên , không thích chụp hình lắm đâu, có giữvài kiêủ cuả đám đông làm kỷ niệm là đủ rôì.

Cô thu thương ,
ngày nào em cùng thích mang hoa mùa xuân 3-21 đến cho cô ' lên tinh thần` vào đây ".
mấy ngày nay comp lại ' buồn " như cô chủ của nó...buồn vẫn vơ...
Bi  giờ đang vào thư viện , gởi lời thăm cô thầy và cả nhà luôn an mạnh.
em Tv

Tuý Vân à, sao cô vẫn chưa vào vườn môĩ ngày được, cũng chẳng thâý mình làm được gì nhiêù, và đâù óc hơi...lộn xộn , em à.  Cảm ơn em và Alex tặng hoa bà Thu (hình như mới đây phải không? ). Hôì này cô hay quên lắm, đọc xong rôì đóng lại quên tịt luôn...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #790 - 22. Mar 2011 , 21:39

Thưa Cô Thu ,
Em cho tài xế chờ sẵn để chở Cô sang dự sinh nhật chị Mai Phạm và Thuc Khanh vào ngày 23/03/2011 ( chung 1 ngày )

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1206224169/90#96

xe-dua2

PTr
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #791 - 22. Mar 2011 , 22:00

thule wrote on 21. Mar 2011 , 19:42:

Dạ thưa Cô, em học trò ngoan, Cô cho chơi thêm ngày nào là em xin phép được nhận ngay ngày đó ạ  Smiley
Lúc rày em cũng bận nhiều, nhưng hễ Cô cho bài thì em sẽ cắn bút ngay, thấy làm thơ cũng vui vui đó thưa Cô, dù hay hay dở thì cũng vui vì là...thơ của mình...
Em chúc Cô luôn an lạc.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #792 - 23. Mar 2011 , 04:43

Thưa Ban Tam ca MTV & D & Cô Ngọc

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1271182027/15#29

xe-dua2

Xe taxi đã sẵn sàng để chở các Thày Cô đi xem Lễ Tưởng Niệm Hai Bà Trưng tổ chức tại tại Saigon Performing Art, thành phố Westminster, ngày 20/3/2011 do chị Đóa vừa mới đưa lên

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #793 - 23. Mar 2011 , 17:06

Hôm nay "ông trời đi vắng" tôi mới vào vườn thơ đi tìm bài cuả Mạ Vân viết về Thanh Tâm để post vào đây, bật đèn xanh cho cá dịch giả bắt đâù...dịch thật nhé.  Cô Thu biết có em đã có bài sẵn "to go" rôì nhưng cũng cứ tiếp tục tô ngọc chuốt vàng đi nha.  Cô chưa đọc bài cuả ai và cũng chưa post bài nào cả   Tuy nhiên nếu nhơ không nhầm thì có bài dịch cuả Tuyết Nga (không phải là thơ) thì chắc có thể post vào đây bây giờ nhé. 
Các dịch giả cần bao lâu để cắn bút hay có thể "phun châu nhả ngọc " ngay?  3 tuần, một tháng hay...?  Tôi cũng yêu câù tác giả Mạ Vân góp phần vì bài thơ tiêng Anh hay như thế thì diễn tả cảm xúc bằng lời Việt sẽ gấp trăm lần, mọi người đồng ý không?

AN ODE TO MY BELOVED THANH TÂM

Thanh Tâm!  though you’re gone
You still live forever in our hearts and souls.

You’re not dead, you’re still alive,
The souvenirs that we shared
Will be cherished through our lives.

Even on your death bed,
While your body was terribly aching
You wanted to show us your beautiful smile.

We could not hold our tears,
Watching you make great effort
In cracking good jokes and singing old songs.

All your life you had tried your best
To bring us together and help those in distress

Dear Thanh Tâm, join the other angels,
Because you are one of them!
You are the most beautiful gem.

We all adore you and greatly admire your good deeds.

Please rest in peace!!!

Your  “MẠ VÂN”
Thousand Oaks  09/16/2007
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #794 - 23. Mar 2011 , 17:09

Đây là bài dịch cuả Tuyết Nga:

BÀI THƠ VIẾT TỪ CẢM XÚC
   CHO THANH TÂM YÊU QUÝ

Thanh Tâm ơi, dầu Em đã xa lìa cõi thế,
hình ảnh Em vẫn sống mãi trong tâm hồn chúng tôi. 
Em không chết đâu Em, Em vẫn còn ở đây,
những kỷ niệm giưã Cô và Em sẽ mãi mãi được trân quý.
Dù đang nằm trên chiếc giường của Tử Thần,
khi thân xác của Em đang cực kỳ đau đớn,
Em vẫn muốn chúng tôi được chiêm ngưỡng nụ cười tươi đẹp của Em.
Chúng tôi đã không ngăn đuợc những giòng lệ tuôn trào
nhìn Em đang cố gắng hết sức mình
để bông đùa và ca những bài hát cũ. 
Suốt cuộc đời của Em, Em đã cố gắng hết mình,
đem chúng tôi lại gần nhau hơn, và giúp đỡ những người khốn cùng 
Thanh Tâm ơi,  Em hãy bay theo các Thiên Thần,
vì Em cũng là một trong những Thiên Thần đó. 
Em là viên ngọc đẹp đẽ nhất trần gian. 
Tất cả chúng tôi đều yêu quý Em, và cảm phục những gì Em đã làm cho kẻ khác. 

Em ơi, hãy bình an yên nghỉ. 

MẠ VÂN của Em.
Thousand Oaks, 9/16/2007
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 284
Send Topic In ra