Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 62 63 64 65 66 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 237988 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Dịch Thơ
Reply #945 - 14. Apr 2011 , 07:22

Thu Ca wrote on 11. Apr 2011 , 23:08:
Trời ơi cô Thu đẹp và trẻ quá!!! áo cô hợp thời trang ghệ

Ngọc Liệu cũng xinh lắm

Cô Thu thương ,
WOW , hình nầy em thấy mấy cành hoa bên cạnh , bị ghen tị , vì cô THu và NL đẹp hơn...hoa...hi.hi.
Em Tv vẫn nhớ tất cả , cho dù không vào đây mọi ngày.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #946 - 14. Apr 2011 , 07:26

Phuong_Tran wrote on 12. Apr 2011 , 08:44:
Thưa Cô Vân , Cô Thu và Cô Mai

Em mời các Cô đi xem hình chị Thu Ca  và chị Cần đi du lịch ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1302487407/11#pagetop

bus

PTr

Em 8 thương nhớ ,
Cám ơn em đã mang hình ảnh đẹp , người đẹp đi chơi của 2 chị Thu  và Cần.
Khi nào chị em mình đi chơi chung đây chị Thu CA?
Thân ái chúc em 8 lanh chanh thật hạnh phúc khi làm...thơ ký không công cho cả nhà...
Nhớ tất cả ,
Chị 8
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #947 - 14. Apr 2011 , 22:29

Thu Ca wrote on 11. Apr 2011 , 23:05:
HMN ơi,ừ,mình hên thiệt.hên hai ba chiều luôn đó.Thực tình lúc đầu chỉ muốn đăng bài để đóng góp,và để các cô khỏi giận ,nhất là sợ cô Thu sẽ xóa tên trong danh sách vàng của hội thơ LVD.Cô Thu mà giận thì...khó mà làm cô cười lắm đó.. (phải không thày Đường?).Nói đùa chứ cô Thu dễ thương lắm.

Nếu biết Đóa và Mỹ phải khổ công thêm vào slide show thì nhất định không đăng bài của chi  làm gì,thiệt tình đó HMN.Mình sợ làm phiền người khác lắm.chắc lần sau mà chậm chân thì...nín thinh luôn đó HMN.

Chị ơi, làm sao mà Cô Thu xoá tên chị trong sỗ vàng được?  Cũng may chị đi chơi về thấy kịp há.  Chị Đoá, My và Khuê Tú đã sẳn slide chỉ add thêm một bài chắc cũng không khổ lắm đâu, tài ba sẵn có rồi mà.  Lần sao chị chậm chân thì em sẽ....réo.... chị đó, không để chị nín thinh đâu nha. Smiley
Chúc chị vui nhiều.
PS: Oh, em xem hình đi chơi của mấy chị rồi, đẹp lắm, xem ké hội hoa đào, em chưa đi lần nào cả. Rồi sẽ có 1 ngày.....
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #948 - 14. Apr 2011 , 22:37

thule wrote on 12. Apr 2011 , 06:56:
Thân chào tất cả nhà,

Mâý ngày nay cô Thu có bà con đến, bận quá , đâu có vào được vườn nhà..  Biết có Thu Ca đang lật đật đi vào post bài thâý thương quá, nhưng cũng không viết vào được.  Đã nghĩ đến em rôì, chẳng hiêủ em biến đi đâu, nhưng NĐoá noí là em có tài làm slide show và thêm bớt cái gì, lúc nào cũng được nên cô đã phất cờ cho em từ lâu rôì, nhất là lại có thêm ĐMỹ yểm trợ.  Hihihi, bài em Thu Ca được dán vào một cách tài tình và có mâý bông hoa trắng xinh quá.

So lì em, lôĩ tại cô không nói thời hạn dịch là bao lâu, chỉ thâý mọi người hứng quá xá vì tình cảm dành cho thiên thần TT nộp bài ào ào và NĐ cũng sẵn sàng sơn quét nhà cửa rôìnên cô phất cờ chấm hết hơi lẹ đó thôi.

Cảm on hai Quân sư NĐ và ĐMỹ nhé.  Mà các em ơi, slide show kỳ này đẹp quá, chữ rõ ràng lắm  nhưng sau bài cuả Choè thì đến bài cuả PTrần hay ai (?)mà trong máy cô bị cắt cả hai bên khung vâỵ?

Trời ơi, nghe các em nói đaaaaaaaaaằng sau lưng, cô cũng hơi...nhột đó nhé.  Cô mặt khó..đăm đăm hả, hay giận lắm hả,  ít cười lắm hả (chắc là cô giống ai???)

Em HMN à, cho cô nghỉ (và các em cũng nghỉ )chút nhé.  Nhà cô hôm nay sửa nhà, làm patio.  Cô thì sắp đi làm colonoscopy, khám mắt làm kính.  Ông thâỳ thì đi mổ mắt >  Mắt không nhìm thâý thì khổ lắm, không mưốn vào vườn đọc cái chi. 

Trờiui, NĐ lấy hình của cô từ Ngọc Liệu phảikhông?  Cứ trông hình thì vâỵ chớ đừng có tin?  Aó thì vẫn là áo đi xin (bà chị dâu may ở VN, bây giờ bà ..phát triển chiềù ngang không mặc được  nên đem cho và cô lại mặc vừa hơn) chứ  cô mà đi may thì lại giống...bà già giết giạc ngay đó. 

Hoa hạ nói đúng cái áo đẹp Nhưng mà cô mới 17 thì cũng phải đẹp chứ à em, làm sao mà...xâú được cà.
Cảm ơn các em nhiêù nhiêù

Thưa Cô đã đi khám xong chưa ạ?  Và Thày đã đi mỗ mắt bình yên?  Mỗ cataract phải không thưa Cô? Nếu chưa thì em xin chúc lành đến Cô và Thày.  Qua 50 là hình như đã phải đi làm colonoscopy, mà em sợ quá, chưa đi lần nào.  Đến khám mắt mà em cũng.....lưòi luôn. 
Thưa Cô, Cô cứ sửa nhà patio cho xong và lo lắng sức khoẻ cho Thày và Cô rồi hẳn nghĩ đến việc thơ phú ạ.  Em chọc Cô một tí ti thôi, chứ em học trò...ngoan, nghĩ được ngày nào là ....mừng.... ngày đó.
Vạn sự an lành đến với Cô và Thầy.
Em HMN
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #949 - 15. Apr 2011 , 07:11

Chị Thu ơi,
Chị đi chơi vui vẻ quá! năm gia đình đi với nhau, thấy thân thiết làm sao! Mọi người có thể thu xếp công việc để đi cùng, thật là hiếm quý, phải không chị?
Chị ơi, cả nhà nhìn hình các chị đi chơi là thích lắm rồi! không ai còn nhớ tới chuyện chị nộp bài trễ nữa!
Dịch thơ là chuyện lớn (em nể chị quá! Em như chị, chắc cho qua cầu luôn!) Add thêm một slide là chuyện nhỏ, chị à!
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #950 - 15. Apr 2011 , 07:14

Em kính chúc thầy cô đi mổ mắt và làm các test thành công!
Em chờ cô về khoe áo dài mới ạ! Cô mặc áo dài đẹp lắm flower4u
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #951 - 15. Apr 2011 , 21:15

Hoạ Mi Nâu wrote on 14. Apr 2011 , 22:37:
Thưa Cô đã đi khám xong chưa ạ?  Và Thày đã đi mỗ mắt bình yên?  Mỗ cataract phải không thưa Cô? Nếu chưa thì em xin chúc lành đến Cô và Thày.  Qua 50 là hình như đã phải đi làm colonoscopy, mà em sợ quá, chưa đi lần nào.  Đến khám mắt mà em cũng.....lưòi luôn. 
Thưa Cô, Cô cứ sửa nhà patio cho xong và lo lắng sức khoẻ cho Thày và Cô rồi hẳn nghĩ đến việc thơ phú ạ.  Em chọc Cô một tí ti thôi, chứ em học trò...ngoan, nghĩ được ngày nào là ....mừng.... ngày đó.
Vạn sự an lành đến với Cô và Thầy.
Em HMN

Em HMN ơi,

Cả tuần ồn aò buị bậm hôm nay xong việc rôì, chỉ còn dọn dẹp cái vườn thôi , chắc là sẽ gọn gàng lắm.  Tuần tới mới đi thử mắt và tuần sau nữa thì làm soi ruột.  Còn thâỳ thì bây giờ mới có giấy nên chắc tháng 5 mới "mở mắt mở mũi" ra đó em.  Cảm ơn em đã hỏi thăm. (Hỏi nhỏ em có bác sĩ nào làm cho...da cô đẹp như làn da cuả em thì chắc xin đi làm nốt)?
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #952 - 18. Apr 2011 , 23:47

thule wrote on 15. Apr 2011 , 21:15:
Em HMN ơi,

Cả tuần ồn aò buị bậm hôm nay xong việc rôì, chỉ còn dọn dẹp cái vườn thôi , chắc là sẽ gọn gàng lắm.  Tuần tới mới đi thử mắt và tuần sau nữa thì làm soi ruột.  Còn thâỳ thì bây giờ mới có giấy nên chắc tháng 5 mới "mở mắt mở mũi" ra đó em.  Cảm ơn em đã hỏi thăm. (Hỏi nhỏ em có bác sĩ nào làm cho...da cô đẹp như làn da cuả em thì chắc xin đi làm nốt)?

Thưa Cô Thu,
Cuối tuần chắc Cô đã dọn dẹp xong cái vườn và patio của Cô rồi chứ ạ?  Em đã thấy mấy chậu TT cô tỉa thật mỹ thuật, thì em nghĩ chắc cái vườn nhà của Cô cũng phải đẹp mắt lắm với đầy đủ những sắc hoa tươi thắm.  Cô có chụp hình đẹp thì mong Cô dán lên cho cả nhà thưởng thức ạ.
Cô ơi, nghe Cô hỏi nhỏ mà em mắc cỡ quá, nhưng em xin cám ơn Cô khen và cám ơn mẹ cho em có làn da giống mẹ em mà thôi.. Em cũng bắt chước mẹ, không dùng chi ngoài moisturizer mỗi ngày thôi Cô ạ.  Cô của em cũng còn trẻ măng, em thiết nghĩ Cô không cần phải đi làm chi hết thưa Cô.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #953 - 19. Apr 2011 , 20:57

...

Thưa Cô Thu ,

Em rinh vào một bình hoa cho Cô ngắm đở buồn ha Cô....

Chúc Cô vui

PTr
Back to top
« Last Edit: 19. Apr 2011 , 21:08 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #954 - 20. Apr 2011 , 02:24

Nhân tháng 4 là mùa hoa Lys , em mang vào chưng trong nhà Cô 1 bình hoa Lys thật tươi mới cắt ngoài vườn ạh

...

Chúc Cô vui khi ngắm hoa

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #955 - 20. Apr 2011 , 07:04

thule wrote on 15. Apr 2011 , 21:15:
Em HMN ơi,

Kính thưa Cô,

Nhà Cô đã sửa xong rồi ạ. Hôm nọ em phôn nghe nào tiếng sửa nhà, nào tiếng chó sủa. Cô mới nuôi chó ạ? Cô chưa bị cườm, chỉ thay kính là mát Cô còn tốt quá rồi. Em đi soi ruột 3 năm trước, như học thi chợp mắt trên trang sách mơ màng mươi phút vậy thôi, khg có cảm giác gì hết.
Cô cho em kính lời thăm Thày ạ. hoahong.gif
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #956 - 20. Apr 2011 , 19:51

EM Đặng Mỹ ơi,

Cô sắp hết việc babysit cháu vì Q. đẽ lớn rôì mà cô không có cháu nào khác  Nhưng Q. lại nuôi một con chó và hàng ngày đi học đem theo con chó qua nhà cô gửi , đến chiêù cô đón Q. về thì trông cả cháu ngoại lẫn chó cho đếnlúc bố mẹ nó về đón cả hai  Vâỵ là thêm một việc dogsit và vì không/chưa có cháu nội nên thâỳ gọi trẹo ra là có "chó nội" đâý.  Thâỳ cưng nó quá nên hư, ăn suốt ngày cái gì cũng ăn, nhất là soài và táo (!), lúc nào hết đồ ăn thì lại sơi ruốc và giò đâý em ạ.

Nhà đã sửa xong rôì, đang dọn đẹp và phải sơn cái patio.  Làm xong cái mái tự nhiên thâý nhà mát hẳn, thế mơi hay. Cảm ơn em đã hỏi thăm. 

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #957 - 20. Apr 2011 , 20:01

Phuong_Tran wrote on 19. Apr 2011 , 20:57:
...

Thưa Cô Thu ,

Em rinh vào một bình hoa cho Cô ngắm đở buồn ha Cô....

Chúc Cô vui

PTr

PTrần ơi,

Hoa hồng cuả em đẹp quá.  Nhà cô cũng có hoa hồng nhưng lại không có mâù này.  Mâý hôm nay nở rộ mà chẳng có ai ở nhà mà đem tặng.  Con cái cô rủ nhau đi chơi  hết rồi (Easter vacation là ).  Cô thì hôm nay mới thì thử kính và hy vọng tuần sau có kính sẽ thây đời vui hơn.  Cứ nghĩ là mình bị cataract hay ảnh hưởngcuả tiêủ đường, hoá ra không phải.  CHỉ là kính cũ tầm bâỵ, nhìn xa hay gần cũng đêù không đúng.  Baá hại cô cứ chịu đựng mâý tháng nay, chẳng đọc chẳng nhìn được cái gì nên mới đâm ra chán đời. Cũng vì vâỵ đánh máy sai nhiêù lăm, chữ nọ ra chữ kia và vì vâỵ không muốn vào vườn nữa.  Thành ra khi các em hỏi thăm cũng không thâý cô đâu phải không? Cô không vào vườn nhưng nghĩ đến các em luôn .

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #958 - 20. Apr 2011 , 20:06

ChíchChoè wrote on 20. Apr 2011 , 02:24:
Nhân tháng 4 là mùa hoa Lys , em mang vào chưng trong nhà Cô 1 bình hoa Lys thật tươi mới cắt ngoài vườn ạh

...

Chúc Cô vui khi ngắm hoa

Em Choè

HOa ly s này là hoa Easter, trông thâý mắt cô đỡ nhức nhôí liền đó.  Nhà cô là nhà hướng tây, ánh nắng nhiêủ muốn nổ con mắt , hay là tại mắt già nên cứ mỏi hoài ,  Hy vọng tuân 2sau co 1kính sẽ thâý đỡ hơn.  Cảm ơn em nhiêù.  Đã sẵn sàng 'Mắc dịch " nữa chưa?  Hồi này em còn đi tập thể dục không?  Cô nhớ một lần gọi em ở Vn thâý em đang đi tập.  Khí hâỵ Sài gòn vẩn nóng ?

Có đi phòng trà "Không tên "chưa?  Hôm cô đi Có cô Hồng Nhung hát hay quá.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #959 - 20. Apr 2011 , 20:13

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Apr 2011 , 23:47:
Thưa Cô Thu,
Cuối tuần chắc Cô đã dọn dẹp xong cái vườn và patio của Cô rồi chứ ạ?  Em đã thấy mấy chậu TT cô tỉa thật mỹ thuật, thì em nghĩ chắc cái vườn nhà của Cô cũng phải đẹp mắt lắm với đầy đủ những sắc hoa tươi thắm.  Cô có chụp hình đẹp thì mong Cô dán lên cho cả nhà thưởng thức ạ.
Cô ơi, nghe Cô hỏi nhỏ mà em mắc cỡ quá, nhưng em xin cám ơn Cô khen và cám ơn mẹ cho em có làn da giống mẹ em mà thôi.. Em cũng bắt chước mẹ, không dùng chi ngoài moisturizer mỗi ngày thôi Cô ạ.  Cô của em cũng còn trẻ măng, em thiết nghĩ Cô không cần phải đi làm chi hết thưa Cô.
Em HMN

Em HM thương mến,

Cô cũng chỉ dùng moisturizer mà da vẫn khô queo.  Buôỉ sáng còn xay 5 thứ rau để uống và đắp cái bã vào mặt  nữa cơ đấy.  Thế mà cũng chẳng ăn thua gì.  Nghĩ bụng LIz Taylor đẹp thế mà lúc già còn xâú huống chi mình, phải không em?

Nhà cô không có gì gọi là đep. bây giờ thâý mệt mỏi nên cũng chẳng làm gì nhiêù.  Nhưng bây giờ thì hồng đang thi đua ,mâý tuần sau thì lại hết.  Nhưng làm lại cái patio thâý rông rãi nên cũng vui hơn em à.  Mâý bữ anữa có kính thì chắc yêu dời hơn đó , ráng chờ nhé.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 62 63 64 65 66 ... 284
Send Topic In ra