Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 63 64 65 66 67 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 237979 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Dịch Thơ
Reply #960 - 20. Apr 2011 , 20:17

thule wrote on 20. Apr 2011 , 19:51:
EM Đặng Mỹ ơi,

Cô sắp hết việc babysit cháu vì Q. đẽ lớn rôì mà cô không có cháu nào khác  Nhưng Q. lại nuôi một con chó và hàng ngày đi học đem theo con chó qua nhà cô gửi , đến chiêù cô đón Q. về thì trông cả cháu ngoại lẫn chó cho đếnlúc bố mẹ nó về đón cả hai  Vâỵ là thêm một việc dogsit và vì không/chưa có cháu nội nên thâỳ gọi trẹo ra là có "chó nội" đâý.  Thâỳ cưng nó quá nên hư, ăn suốt ngày cái gì cũng ăn, nhất là soài và táo (!), lúc nào hết đồ ăn thì lại sơi ruốc và giò đâý em ạ.

Nhà đã sửa xong rôì, đang dọn đẹp và phải sơn cái patio.  Làm xong cái mái tự nhiên thâý nhà mát hẳn, thế mơi hay. Cảm ơn em đã hỏi thăm. 

Cô Thu thương kính ,
Nghe cô kể chuyện " chó nội " và đua đón Quyên mỗi ngày là quá hạnh phúc.....
Chia  vui với cô , vì mắt kiếng cô nhõng nhẽo đòi tiền , chứ hông có chuyện gì đáng quan trọng như cô nghĩ.....Vui lên , yêu đời và nhất là vào đây thường xuyên cho đời thêm tươi , cô nhé.
Cho dù đi xa nhà từ Houston đến Dallas. Ngày mai em đến San Antonio.....nhưng cho dù em bận không vào đây mọi ngày , nhưng vần mong cả nhà được nhiều niềm hạnh phúc.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #961 - 20. Apr 2011 , 20:18

thule wrote on 20. Apr 2011 , 20:13:
Em HM thương mến,

Cô cũng chỉ dùng moisturizer mà da vẫn khô queo.  Buôỉ sáng còn xay 5 thứ rau để uống và đắp cái bã vào mặt  nữa cơ đấy.  Thế mà cũng chẳng ăn thua gì.  Nghĩ bụng LIz Taylor đẹp thế mà lúc già còn xâú huống chi mình, phải không em?

Nhà cô không có gì gọi là đep. bây giờ thâý mệt mỏi nên cũng chẳng làm gì nhiêù.  Nhưng bây giờ thì hồng đang thi đua ,mâý tuần sau thì lại hết.  Nhưng làm lại cái patio thâý rông rãi nên cũng vui hơn em à.  Mâý bữ anữa có kính thì chắc yêu dời hơn đó , ráng chờ nhé.

Co oi, hom nay em moi dam vao day thua chuyen cung co ne, may ngay trươc chi dam dung ngoai cua roi len di ra ma thoi.  Co a, nho mang may cai ao dai that dep cua co den nha co Van cho em dươc ngam va chup hinh nha co.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #962 - 20. Apr 2011 , 20:21

NgocDoa wrote on 15. Apr 2011 , 07:14:
Em kính chúc thầy cô đi mổ mắt và làm các test thành công!
Em chờ cô về khoe áo dài mới ạ! Cô mặc áo dài đẹp lắm flower4u

Ngọc Đoá ơi,

Áo dài cô đi xin đó mà em, coi lại có vẻ vưà và "văn minh" hơn áo dài cô đi may đó.  Cô sắp có kính rôì, sắp "mở mắt nhìn đời" rôì thì sẽ vui hơn và may ra cô có khoe được cái áo nào nữa không nhá.  Cái hình này em lâý của Ngọc liệu phải không?  Cô chưa có thì giờ tìm bài dịch nào khác  nhưng em hứa với cô là sẵn sàng slide show nhé.  Em nhiều tài quá !  Cô đã chọn đúng người làm Cái slide show Thanh Tâm.  Hình ảnh quá đẹp và đâỳ tình thương.

Thương chúc em vui khoẻ.  O X hôì này ra sao?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #963 - 20. Apr 2011 , 20:32

Hoa Hạ wrote on 20. Apr 2011 , 20:18:
Co oi, hom nay em moi dam vao day thua chuyen cung co ne, may ngay trươc chi dam dung ngoai cua roi len di ra ma thoi.  Co a, nho mang may cai ao dai that dep cua co den nha co Van cho em dươc ngam va chup hinh nha co.

Chào em gái,

Tại sao em lại thập thò ở ngaòi vâỵ?  Tại cô cũng không vào vườn nhiêù vì không nhìn rõ nên đánh máy sai be bét.  Sửa tới sửa lui đến là khổ mà kh6ng sửa thì các em thâý cô đánhsai nhiêù lắm.  Mệt quá.  Trời ui, chỉ mặc được có một cái áo mà em bảo cọ mang mâý cái làm chi đây>  Cô lại có việc không ở được lâu em à, thôi cho cô khất để đến ĐH biêủ diễn một thể nhé.  Gặp em với nụ cười xinh là cô vui rôì.

Quên không nói hôì tết cô lâý tiền lìxì cuả em đi mua xô số, trúng được 2 $ lại mua tiếp và hết lu6ôn, thế là hết hy vọng cho LVD tiền trúng số.  Nhưng cảm ơn em và Th Vân đã đến chơi.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #964 - 20. Apr 2011 , 20:35

Tuý Vân à, em chưa về nhà sao?

"Chó nội" với "cháu nội" nghe cũng gần như nhau em nhỉ ? cũng được an uỉ đó chư?  Em sắp sửa được "promote" rôì nhé, tha hồ bận rộn nhưng mà vui.
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #965 - 20. Apr 2011 , 20:56

thule wrote on 20. Apr 2011 , 20:06:
HOa ly s này là hoa Easter, trông thâý mắt cô đỡ nhức nhôí liền đó.  Nhà cô là nhà hướng tây, ánh nắng nhiêủ muốn nổ con mắt , hay là tại mắt già nên cứ mỏi hoài ,  Hy vọng tuân 2sau co 1kính sẽ thâý đỡ hơn.  Cảm ơn em nhiêù.  Đã sẵn sàng 'Mắc dịch " nữa chưa?  Hồi này em còn đi tập thể dục không?  Cô nhớ một lần gọi em ở Vn thâý em đang đi tập.  Khí hâỵ Sài gòn vẩn nóng ?

Có đi phòng trà "Không tên "chưa?  Hôm cô đi Có cô Hồng Nhung hát hay quá.

Em chúc mắt Cô sẽ khoẻ hơn khi có kính mới và vào sân trường với chúng em thường xuyên hơn. Thưa Cô , mọi người đang vui với mùa Lể Phục Sinh , Cô hãy khoan bắt quân dịch nha Cô , em nghĩ mọi người chưa sẵn sàng , và em cũng vậy đó.... Cheesy Grin ( hồi này khất homework mà không sợ bị Cô cho Óc tọt nên coi bộ em hơi gan phải không Cô? )

Thưa Cô ,

Em vẫn đi tập thể dục đều đều cho khoẻ thôi , chứ không thể có dáng đẹp như Cô được... Cry Cry. Phải tự an ủi mình và cứ tập cho nó đừng .....thêm ra nữa...mà hãy stop lại mức này thôi  Cry Cry. Lúc nào nhìn Cô thon thả đẹp là em lại...mắc cở ghê gớm  Cry Cry

Thưa Cô ,

SG mùa này bắt đầu mưa , chiều nào đi làm về em cũng mắc mưa cả Cô ạh. Hồi nhỏ đi học về , mưa lất phất nghe ai hát :" đưa em về dưới mưa " , mặc dù đi 1 mình nhưng cũng thấy vui vui , còn bây giờ thì tự mình ên lái xe về trong mưa cũng như hồi xưa nhưng...sao mà nghe ngậm ngùi và lo sợ gì đâu áh Cô....không biết tự hồi nào em hết biết thích mưa rồi Cô ạh , chán chết luôn vì kẹt xe , vì ngập đường , vì sợ ổ voi , hay hố tử thần  Cheesy Grin. Hệ thống đường sá SG tệ quá Cô ạh.

Thưa Cô , em ít khi nào đi phòng trà Không Tên , vì ở đó mắc lắm phải không Cô? Hôm Cô đi , giá nước uống ở đó có mắc không? Em thường hay đi phòng trà Ân Nam của Ca sĩ Lan Ngọc vì giá ở đó dễ chịu , nhạc cũng hay , hợp với lứa tuổi của em , và có từng chủ đề riêng , em có thể chọn chủ đề mà em thích là nhạc Ngô Thuỵ Miên và Vũ Thành An...( có sến quá không thì em không biết , nhưng em thích những bài hát của 2 nhạc sĩ này )

Hẹn Cô dịp tới , nếu Cô về , 2 Cô Trò mình cùng với Thầy nữa sẽ ghé qua Ân Nam cho biết nha Cô. Kỳ trước là Cô đã khất em 1 lần rồi , kỳ sau này em không cho Cô khất nữa đâu ạh. Còn hôm ở Không Tên thì Cô làm em bất ngờ quá , nên em lại khất Cô...tiếc ghê.....Thôi đành hẹn lần sau , nếu có dịp là không được khất nữa , Cô nhé.

Kính Chúc Thầy Cô luôn vui vẻ và hạnh phúc

Thương Cô,

Em Choè

Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2011 , 00:51 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #966 - 20. Apr 2011 , 21:55

thule wrote on 20. Apr 2011 , 20:13:
Em HM thương mến,

Cô cũng chỉ dùng moisturizer mà da vẫn khô queo.  Buôỉ sáng còn xay 5 thứ rau để uống và đắp cái bã vào mặt  nữa cơ đấy.  Thế mà cũng chẳng ăn thua gì.  Nghĩ bụng LIz Taylor đẹp thế mà lúc già còn xâú huống chi mình, phải không em?

Nhà cô không có gì gọi là đep. bây giờ thâý mệt mỏi nên cũng chẳng làm gì nhiêù.  Nhưng bây giờ thì hồng đang thi đua ,mâý tuần sau thì lại hết.  Nhưng làm lại cái patio thâý rông rãi nên cũng vui hơn em à.  Mâý bữ anữa có kính thì chắc yêu dời hơn đó , ráng chờ nhé.

Thưa Cô, mỗi sáng Cô uống những 5 thứ rau tốt quá
Có phải Cô xây cần tây tươi, mướp đắng, ớt chuông, dưa leo và táo xanh không ạ?  Em không có uống nhưng em nghe nói có nhiều người uống mỗi sáng lúc bụng đói rất tốt cho sức khoẻ. Cô ơi, Cô đừng nói mình xấu nhá, bây giờ em mới biết bí quyết  "đắp bả" trẻ lâu của Cô đó. Nếu Cô không khai tuổi thì em bảo đảm không ai biết tuổi thật của Cô đâu thưa Cô.
Chúc Cô yêu đời hoài và trẻ mãi không già.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #967 - 20. Apr 2011 , 23:14

thule wrote on 20. Apr 2011 , 20:01:
PTrần ơi,

Hoa hồng cuả em đẹp quá.  Nhà cô cũng có hoa hồng nhưng lại không có mâù này.  Mâý hôm nay nở rộ mà chẳng có ai ở nhà mà đem tặng.  Con cái cô rủ nhau đi chơi  hết rồi (Easter vacation là ).  Cô thì hôm nay mới thì thử kính và hy vọng tuần sau có kính sẽ thây đời vui hơn.  Cứ nghĩ là mình bị cataract hay ảnh hưởngcuả tiêủ đường, hoá ra không phải.  CHỉ là kính cũ tầm bâỵ, nhìn xa hay gần cũng đêù không đúng.  Baá hại cô cứ chịu đựng mâý tháng nay, chẳng đọc chẳng nhìn được cái gì nên mới đâm ra chán đời. Cũng vì vâỵ đánh máy sai nhiêù lăm, chữ nọ ra chữ kia và vì vâỵ không muốn vào vườn nữa.  Thành ra khi các em hỏi thăm cũng không thâý cô đâu phải không? Cô không vào vườn nhưng nghĩ đến các em luôn .

Thưa Cô Thu ,

Vậy là tại vì mình chưa thay kính mới chứ không phải tại mắt mình kém hày mình già phải không Cô ?  Cheesy Grin Grin

Cô ơi , vậy Cô chụp dùm em hoa hồng nhà Cô rồi post lên tặng cho tụi em vậy ... Grin Grin

Chúc Cô vui

PTr

PS : Dạ , mấy bữa đọc bài Cô viết em có thấy lỗi đánh máy nhưng tụi em cứ... kệ , không dám... thắc mắc nhưng cũng lấy làm lạ , tụi em có thể đoán được Cô muốn ... nói gì ạ ,  miễn là Cô có nói là vui rồi , sau này biết lỗi tại mắt Cô thì tụi em thấy càng thương Cô hơn  pinkrose

Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2011 , 23:32 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #968 - 20. Apr 2011 , 23:31

Thưa Thày Cô và cả nhà LVD ,

Phượng Trần mời Thày Cô và cả nhà lên xe đi xem hình chị Kiều Nguyễn và Timo đến cúng thất Cô Nguyễn Thị Tuyết và viếng thăm anh Đỗ Hữu Tài vào ngày 20/04/2011

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1303356195/6#6

bus bus

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #969 - 20. Apr 2011 , 23:50

thule wrote on 20. Apr 2011 , 19:51:
EM Đặng Mỹ ơi,

Cô sắp hết việc babysit cháu vì Q. đẽ lớn rôì mà cô không có cháu nào khác  Nhưng Q. lại nuôi một con chó và hàng ngày đi học đem theo con chó qua nhà cô gửi , đến chiêù cô đón Q. về thì trông cả cháu ngoại lẫn chó cho đếnlúc bố mẹ nó về đón cả hai  Vâỵ là thêm một việc dogsit và vì không/chưa có cháu nội nên thâỳ gọi trẹo ra là có "chó nội" đâý.  Thâỳ cưng nó quá nên hư, ăn suốt ngày cái gì cũng ăn, nhất là soài và táo (!), lúc nào hết đồ ăn thì lại sơi ruốc và giò đâý em ạ.

Nhà đã sửa xong rôì, đang dọn đẹp và phải sơn cái patio.  Làm xong cái mái tự nhiên thâý nhà mát hẳn, thế mơi hay. Cảm ơn em đã hỏi thăm. 

Kính thưa Cô Thu,

Em nhớ sân sau nhà Cô đã có patio, có mái rồi,  Cô thay mới ạ?
Em vẫn còn mấy tấm hình chụp năm ấy.
Cô dogsit  sang quá đi mất, nuôi chó " chế độ cao cấp", cho ăn toàn giò chả, ruốc, xoài lê  Grin
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #970 - 22. Apr 2011 , 00:20

Kính thưa Cô Thu ,

Nhân cuối tuần là lễ Easter , em mang vô chưng nhà Cô 1 bình hoa Easter ( hoa này còn có tên là hoa Easter nữa phải không Cô? vì nó nở rộ vào mùa Easter )

...

Kính chúc Thầy Cô một mùa Easter an lành , hạnh phúc.

Thương kính ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #971 - 22. Apr 2011 , 06:06

thule wrote on 20. Apr 2011 , 20:35:
Tuý Vân à, em chưa về nhà sao?

"Chó nội" với "cháu nội" nghe cũng gần như nhau em nhỉ ? cũng được an uỉ đó chư?  Em sắp sửa được "promote" rôì nhé, tha hồ bận rộn nhưng mà vui.

Cô thương ,
Hôm nay chạy qua San Antonio...đây ạ.
Em thấy có nhiều người đi du lịch , ngồi trong xe lăn , hay phải chống gậy mà đi....nên em phải đi chơi khi có dịp....không nên đợi đến ngày đó , thì mất vui.
Quyên có nghĩ Lể Easter , và chắc bận rộn với " chó nôi " của thầy cô lắm ha
Kính chúc thầyco^ vàca? nhà hạnh phúc luộn
Em Tv
Em Tv
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #972 - 22. Apr 2011 , 07:12

thule wrote on 20. Apr 2011 , 20:21:
Ngọc Đoá ơi,

Áo dài cô đi xin đó mà em, coi lại có vẻ vưà và "văn minh" hơn áo dài cô đi may đó.  Cô sắp có kính rôì, sắp "mở mắt nhìn đời" rôì thì sẽ vui hơn và may ra cô có khoe được cái áo nào nữa không nhá.  Cái hình này em lâý của Ngọc liệu phải không?  Cô chưa có thì giờ tìm bài dịch nào khác  nhưng em hứa với cô là sẵn sàng slide show nhé.  Em nhiều tài quá !  Cô đã chọn đúng người làm Cái slide show Thanh Tâm.  Hình ảnh quá đẹp và đâỳ tình thương.

Thương chúc em vui khoẻ.  O X hôì này ra sao?

Thưa cô, áo mặc thấy đẹp, yếu tố đầu tiên là dáng người phải đẹp. Cô giáo của chúng em thì quá đạt tiêu chuẩn này rồi!
Cô ơi, đi lựa vải may áo dài thật là khó! Mấy lần về VN, em cũng ráng mon men ra chợ vải Soái kình Lâm, An đông, chợ Bến thành...mua vài xấp, may đem qua đây, để đó ngó! Không hiểu sao mặc nhìn không dzô! Chắc vì cả 2: người và lụa Sad
Cô may mắn có áo sẵn, vải đẹp, may vừa vặn, thật là thích cô nhỉ? Khỏi phải mất công đi mua, đi may, đỡ phải hồi hộp khi mặc thử...
Dạ, hình là do nhỏ Liệu đưa, chỉ có duy nhất một tấm thôi!
Cám ơn cô đã khen "tài" làm slideshow của em Cheesy
Em sẵn sàng nhận nhiệm vụ cô giao.
Cô ơi, xin cô chọn homework ngắn ngắn, hổng thôi học trò già của cô bạc đầu thêm Grin
Chúc cô và thầy luôn vui, khoẻ hoahong.gif
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #973 - 22. Apr 2011 , 07:21

Thưa  Thày Cô và cả nhà LVD

Phượng Trần xin mời Thày Cô và cả nhà LVD click vào link để vào Quán Thời Gian nghe bài hát Qua Phố Mùa Xuân được anh Hà phổ nhạc từ thơ của anh Khiêu Long và Tiểu Vũ Vi , bài hát do Phượng Trần và anh Hà song ca

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3302#3302

bus

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #974 - 22. Apr 2011 , 17:24

...