Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 137 138 139 140 141 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 388023 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2070 - 12. Feb 2011 , 13:35

ngo_thi_van wrote on 11. Feb 2011 , 20:57:
Than moi Tran Van Lương va cac ban cung cac em vao day thương thuc Uyen Phương Minh Nguyet hat bai CA DAO KHỔ sang tac tho va nhac cua Trần Văn Lương mot than hưu cua Dien Đàn LVD.
NTVan

Kính thưa Cô
Em cám ơn Cô đã cho chúng em nghe 1 bài hát thật hay phổ từ thơ anh Lương. Em đã được hân hạnh nghe những bài nhạc phổ thơ của anh Lương. Em là độc giả thường trực của anh Lương đó thưa Cô.
Mong kết quả của colonscopy tốt đẹp để cô được an tâm
Em-TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2071 - 12. Feb 2011 , 13:37

tuy-van wrote on 12. Feb 2011 , 10:37:
Thầy Khang và cô Vân trân kính ,
Em hy vọng kết quả của thầy được như ý.
Cô và em đồng bịnh " mê " D Đ...hi.hi..Em mới bên TTBC , thấy cô ghen tị với cô Thu , nhưng nay mai , cô " dụ khị " Quyên , chụp 2 tấm cho đời thêm vui nha cô.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Quyen luc con be thi thich chup hinh lam, the ma bay gio moi lan thay may anh la chay di cho khac , hoac co chup thi khong bao gio chiu cươi.
Chang biet Co co " dụ khị " cho Quyen chup dươc hay khong day nua.
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2072 - 12. Feb 2011 , 13:44

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2011 , 07:04:
Em Phương Tran oi ,
Em dung so that nghiep , Co khong danh nghe cua em dau !
Co vua moi nghe mot tin buon la Co Giao kinh yeu cua Co vua moi qua doi. Do la Ba Thân Thi Hảo sang lap vien cua Hoi Quoc Hoc , Dong Khanh Hue. Co da co rat nhieu ky niem voi vi Giao Su kha kinh nay , nen day nhu chiu mot cai tang cua mot ngươi Giao Su , mot ngươi Me , mot ngươi Chi. Chu nhat nay Co co gang goi Thay o dau do de di den chua lam le cáu sieu cho co giao cua Co.
Co Van   

Thưa Cô
Em xin cầu nguyện cho hương linh Giáo Sư Thân thị Hảo vãng sanh Tây Phương Cực lạc quốc. Đọc tin này  em nhớ Cô Ngôn quá Cô ơi. Mới ngày nào đó , khi được biết được đi thăm Cô, đến nay Cô qua đời đã sắp được 3 năm . Ngày đó, khi đến nơi thấy Cô nằm im trên giường bịnh bất động , mân mê nhửng ngón tay sưng phù của Cô , em không cầm được nước mắt.  Đối với em, Cô Ngôn vẫn luôn sống mãi trong em.
Em kính chúc Thầy Cô luôn an lạc
Back to top
« Last Edit: 12. Feb 2011 , 13:45 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2073 - 12. Feb 2011 , 13:47

tuy-van wrote on 12. Feb 2011 , 10:43:
Cám ơn cô đã mang vào đây cho cả nhà cùng thưởng thức.
Em cũng " thần tượng thơ của anh TVL từ lâu , càng  thêm tuyệt vời với giọng ca UPMN.
Công nhận trong sân trường nầy , chúng ta càng ngày càng thấy nhiều nhân tài...và em được biết , anh Hà ( HNC ) nay mai cho chúng ta thưỡng thức những bài thơ của Anh Tài tui , các chị.....được anh phổ nhạc và hát đó cô.
Em Tv

Em Tuy Van  oi ,
Trong D/D LVD nay nhieu nhan tai lam , ma Co tiec la khong co du thi gio ranh de dươc thương thuc tat ca ma thoi. Ngay ca Quan Thoi Gian , dang le Co phai co dong ma that vo tinh qua sa cung vi thoi gian khong cho phep , chac chu quan cung buon Co? [ Em Dang My chac hieu tai sao Co noi vay chu gi? ] Thoi thi co may em la qua du roi !
Bao gio co gi la va hay cu nho may em " rinh " vao day ho Co la Co cam on lam lam
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2074 - 12. Feb 2011 , 14:01

Tuyet Lan wrote on 12. Feb 2011 , 13:35:
Kính thưa Cô
Em cám ơn Cô đã cho chúng em nghe 1 bài hát thật hay phổ từ thơ anh Lương. Em đã được hân hạnh nghe những bài nhạc phổ thơ của anh Lương. Em là độc giả thường trực của anh Lương đó thưa Cô.
Mong kết quả của colonscopy tốt đẹp để cô được an tâm
Em-TL 

Em Tuyet Lan oi ,
Co cam on em va Tuy Van da chuc cho ket qua cua colonoscopy cua Thay se dươc kha quan. Co cung mong nhu vay lam va Co cung cam on hai em da chia buon va cau nguyen cho Giao Su cua Co. Co cung nhu em ,khi nghe tin nay chot Co nho den Co Ngon kinh khung !
Co cu tương ky nay qua ben VA se di tham mo Co Ngon va di tham hai Bac Nhan va gap ba con va cac em , the ma ngươi dinh khong bao gio bang Troi dinh. Co danh phai hồi chuyen di cung vi suc khoe cua Thay. Buon chi la !  Cry
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2075 - 12. Feb 2011 , 16:52

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2011 , 14:01:
Em Tuyet Lan oi ,
Co cam on em va Tuy Van da chuc cho ket qua cua colonoscopy cua Thay se dươc kha quan. Co cung mong nhu vay lam va Co cung cam on hai em da chia buon va cau nguyen cho Giao Su cua Co. Co cung nhu em ,khi nghe tin nay chot Co nho den Co Ngon kinh khung !
Co cu tương ky nay qua ben VA se di tham mo Co Ngon va di tham hai Bac Nhan va gap ba con va cac em , the ma ngươi dinh khong bao gio bang Troi dinh. Co danh phai hồi chuyen di cung vi suc khoe cua Thay. Buon chi la !  Cry
Co Van 

Cô thương kính
Em những tưởng sẽ gặp được Cô khi Cô sang đây, nhưng  thưa Cô , sức khoẻ của Thầy quan trọng nhất đó Cô.  Em tin rằng ,khi đủ nhân duyên , Chúng em sẽ được gặp Cô bên đây. Khi đó em sẽ dẫn ong xã em trình diện Cô Thầy dễ thương của chúng em.  Hiện giờ , lo cho Thầy là điều tối quan trọng, mỗi ngày Thầy trò gặp nhau trên không gian ảo này cũng đủ cho thầy trò mình vui rồi Cô nhỉ , dĩ nhiên là không bằng thực sự trông thấy nhau hén Cô. 
Em-TL
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2076 - 12. Feb 2011 , 17:37

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2011 , 13:47:
Em Tuy Van  oi ,
Trong D/D LVD nay nhieu nhan tai lam , ma Co tiec la khong co du thi gio ranh de dươc thương thuc tat ca ma thoi. Ngay ca Quan Thoi Gian , dang le Co phai co dong ma that vo tinh qua sa cung vi thoi gian khong cho phep , chac chu quan cung buon Co? [ Em Dang My chac hieu tai sao Co noi vay chu gi? ] Thoi thi co may em la qua du roi !
Bao gio co gi la va hay cu nho may em " rinh " vao day ho Co la Co cam on lam lam
Co Van 

KÍNH THƯA CÔ ,
Ai cũng thông càm và thương cô lo cho thầy , bao nhiêu chuyện , vẫn trả lời từng người 1. Hèn chi GTMV lúc nào cũng đông , vui và chia xẽ bao nổi vui, buồn.
Nếu có gì hay , em nhờ em 8 lanh chanh , tài giỏi rinh qua cho cô...đở mõi chân...hi.hii..
thương cô ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #2077 - 12. Feb 2011 , 20:26

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2011 , 07:12:
Em Kieu oi ,
Co cam on em , nhung cuoi tuan nay Co chang vui dươc vi moi nghe mot tin buon cho Hoi Nho Hue noi chung va cho hai trương Quoc Hoc va Dong Khanh noi rieng. Chu nhat Co se co gang xuong vung OC vi moi ngươi se to chuc le cau sieu cho Ba Thân Thi Hảo la vi Giao Su kha kinh cua Co.
Co Van   

Kính Cô.

Chúng em thành tâm cầu nguyện cho Hương Linh Bà Giáo Sư khả kính Thân Thi Hảo được Tiêu sinh Tịnh độ về cõi vĩnh hằng  .  Xin Cô giữ gìn sức khoẻ  ,  bình tĩnh cẩn thận khi lái xe đi xa . Kính chúc Thầy Cô mọi sự an lành . (KN)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2078 - 12. Feb 2011 , 22:40

ngo_thi_van wrote on 11. Feb 2011 , 21:09:
Em Tuy Van oi ,
Ngay hom nay Co phai dua Thay di bac si de dinh ngay lam colonoscopy cho Thay. Day la cai test cuoi cung de tim hieu tai sao ma MRI va cat scan ve abdomen va pelvis cua Thay khong thay trieu chung gi abnormal ca. Mong rang cai test  nay cung nhu vay.
Co rat ban nhung Co van tim dươc vai phut ranh rang la lai chay vao day. Bay gio Co con co them " nghề " moi la " chôm " may cai links trong cho nao Co tim dươc ma thay hay hay la dem vao day lam qua cho cac em , nhung vi " Tay Nghề " con yeu qua nen doi khi bi hố bat ngo khong sua dươc kip ! Thoi thi danh đâm lao phai theo lao thoi !
Co moi " tập sự " them mot chuyen nua co dinh dang den Tran Van Lương day. Co se chay qua ben muc Tho de bao cho Lương biet moi dươc.
Co cam on em da dem ca dan nhac hoa la vao day voi Co.
Co Van 

Thưa Cô Vân ,

Em nghe Cô nói Cô mới có thêm nghề mới là " chôm " làm em vừa mắc cười vừa nhớ ra câu này 

Nghề chôm cũng lắm công phu....

Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 12. Feb 2011 , 23:22 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2079 - 12. Feb 2011 , 22:47

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2011 , 07:04:
Em Phương Tran oi ,
Em dung so that nghiep , Co khong danh nghe cua em dau !
Co vua moi nghe mot tin buon la Co Giao kinh yeu cua Co vua moi qua doi. Do la Ba Thân Thi Hảo sang lap vien cua Hoi Quoc Hoc , Dong Khanh Hue. Co da co rat nhieu ky niem voi vi Giao Su kha kinh nay , nen day nhu chiu mot cai tang cua mot ngươi Giao Su , mot ngươi Me , mot ngươi Chi. Chu nhat nay Co co gang goi Thay o dau do de di den chua lam le cáu sieu cho co giao cua Co.
Co Van   

Thưa Cô Vân ,

Cô vừa mới chia vui với tụi em xong thì lại có xẻ buồng ngay ạ....  Undecided Undecided Undecided

Em xin Cô đừng buồn , chắc Cô giáo của Cô một lúc nào đó đã quên mà DẠ khi ông Trời ổng kêu ạ

Cô đi sơm sớm rồi về nha Cô không thôi... Thày buồn ( chứ không phải tụi em đâu  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes)

Bây giờ em thấy chuyện của Cô vui hay buồn chẳng còn là chuyện của riêng Cô nữa mà thành là chuyện chung rồi , tụi em vui buồn theo Cô đó   GrinCry

Em đem vào tấm thiệp Valentine cho Cô vui nè

...

Em chúc Thày Cô luôn mạnh khoẻ và vui

PTr
thư ký không lương của Cô Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2080 - 12. Feb 2011 , 23:15

Phuong_Tran wrote on 12. Feb 2011 , 22:47:
Thưa Cô Vân ,

Cô vừa mới chia vui với tụi em xong thì lại có xẻ buồng ngay ạ....  Undecided Undecided Undecided

Em xin Cô đừng buồn , chắc Cô giáo của Cô một lúc nào đó đã quên mà DẠ khi ông Trời ổng kêu ạ

Cô đi sơm sớm rồi về nha Cô không thôi... Thày buồn ( chứ không phải tụi em đâu  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes)

Bây giờ em thấy chuyện của Cô vui hay buồn chẳng còn là chuyện của riêng Cô nữa mà thành là chuyện chung rồi , tụi em vui buồn theo Cô đó   GrinCry

Em đem vào tấm thiệp Valentine cho Cô vui nè

...

Em chúc Thày Cô luôn mạnh khoẻ và vui

PTr
thư ký không lương của Cô Vân

Cô Vân thân kính ,
Em 8 nói như vậy là cô không bị " sầu riêng " , mà bi giờ " sầu chung " với cả nhà đây.
Hoa hồng hình trái tim của em 8 xinh xinh như tình yêu lâu dài của thầy cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2081 - 13. Feb 2011 , 17:06

tieuvuvi wrote on 06. Feb 2011 , 02:12:

...

lảo đảo túy vân

túy vân! túy vân!
hồn mây lảo đảo
nhỏ giọt rượu đào
choáng váng hồn ta

ngời ngợi trăng xưa
thức cùng cát trắng
biển hát ru người  ...
lời ru xa vắng

biển gió hôn người
nụ hôn thầm lặng
mây bạc trăng vàng
mênh mang mênh mang

ta người bỏ cuộc
quên mất một người
nhìn theo không nói
mây cuồn cuộn trôi...

một thời thanh xuân
một trời hoài bão
vòng đời cuốn xoay
ngồi ôm mộng ảo!

một chiều...
dạo sân trường cũ
giật mình
gặp lại túy vân xưa

túy vân! túy vân!
sương nhuốm mái đầu
hồn mây còn ngấm
rượu đào năm nao

ta người có lỗi
ngóng theo một người
lời kinh sám hối
điêu tàn trên môi...

trần thị cổ tích

ChíchChoè wrote on 27. Jan 2011 , 23:02:
Nhân dịp Xuân đang về trên khắp mọi nhà , em thương tặng chị Vân bài thơ nho nhỏ , để thay lời em , chúc chị một mùa xuân như ý , mãi thanh xuân và trẻ đẹp , và mãi luôn nhiều hạnh phúc

Mùa Xuân

...

Trời trong xanh mây trắng
Lung linh cành mai nắng
Tiết trời xuân se lạnh
Một năm sắp qua đi

Bao nhiêu xuân rồi nhỉ?
Chị vẫn hoài xinh tươi
Vẫn như ngày hai mươi
Nét môi hồng má đỏ

Mùa xuân này rực rở
Đến bên thềm nhà xưa
Trong thời khắc thoi đưa
Cùng chúc nhau năm mới

Vạn sự là thuận lợi
Sức khoẻ và lộc tài
Hạnh phúc chặt trong tay
An Khang và Hạnh Phúc

SAO TÍM

Thưa Cô Vân ,

Chị Tuý Vân nhờ em rinh hai bài thơ này vể nhà MVGT để khoe với Cô ạ  Cheesy Grin Grin

Nhân tiện em rinh luôn bài hát Mắt Huế Xưa về đây luôn cho Cô nghe để đở nhớ Huế một chút ah  Wink Wink Wink
Cô chỉ việc click " con chuột "vào bài hát để nghe nhạc ( nhưng phải download về computer của Cô thì mới nghe được ) nếu Cô đã làm rồi mà vẫn không nghe nhạc được thì đã có thư ký không lương của Cô lo !!!  Cheesy Grin

PTr

Happy nghe nhạc & đọc thơ trong ngày Valentine 's Day

tieuvuvi wrote on 28. Jan 2011 , 23:17:

...

Xin clic vào hình để nghe được nhạc !

Back to top
« Last Edit: 13. Feb 2011 , 17:07 by Phuong_Tran »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #2082 - 13. Feb 2011 , 20:41

Thưa Cô Vân
Nhân ngày Valentine, em mời quý Cô Thầy cùng cả nhà uống vài thang thuốc bổ
Chúc Cô vui
EmPD

Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Reply #2083 - 13. Feb 2011 , 23:37

Thưa cô Vân kính mến ,

Nhân ngày lễ Thánh Valentine , em xin gửi cô và các bạn trong gia trang thưởng thức đoạn phim ngắn "Chuyện tình của cát và tuyết" (Bottle) do tác giả Kirsten Lepore sử dụng kỹ xảo Stop-Motion chụp liên tiếp hàng trăm bức hình tĩnh rồi ghép lại thành clip .
Bottle được trao giải Video xuất sắc 2010 trên Vimeo , website chia sẻ clip yêu thích của giới nghệ sỹ và thiết kế đồ họa .
Câu chuyện tình này đã gây xúc động sâu xa cho cư dân trên mạng thời gian gần đây ! openflow.gif

KL

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2084 - 14. Feb 2011 , 05:32

Tuyet Lan wrote on 12. Feb 2011 , 16:52:
Cô thương kính
Em những tưởng sẽ gặp được Cô khi Cô sang đây, nhưng  thưa Cô , sức khoẻ của Thầy quan trọng nhất đó Cô.  Em tin rằng ,khi đủ nhân duyên , Chúng em sẽ được gặp Cô bên đây. Khi đó em sẽ dẫn ong xã em trình diện Cô Thầy dễ thương của chúng em.  Hiện giờ , lo cho Thầy là điều tối quan trọng, mỗi ngày Thầy trò gặp nhau trên không gian ảo này cũng đủ cho thầy trò mình vui rồi Cô nhỉ , dĩ nhiên là không bằng thực sự trông thấy nhau hén Cô. 
Em-TL

Em Tuyet Lan oi ,
Co cung nghi nhu em vay do , cung vi vay ma Co phai huy bo chuyen di ma Co da hang mo tương.
O doi khong bao gio biet trươc dươc chuyen gi se xay ra , phai khong em?
Thoi thi mong la Co se gap em thang 8 toi  {?}
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 137 138 139 140 141 ... 390
Send Topic In ra