Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 139 140 141 142 143 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387901 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2100 - 14. Feb 2011 , 08:49

Phuong_Tran wrote on 14. Feb 2011 , 07:25:
Thưa Cô Vân ,

Em nghe lới chị Tuý Vân rinh về đây cho Cô nghe bài hát Chuyến Tàu Hoàng Hôn của nhạc sĩ Minh Kỳ và Hoài Linh do anh Hà ( dân HNC , là một thân hữu của DDLVD ) và ca sĩ Tâm Đoan hát

Mời Cô nghe nhạc ạ ( Cô bấm vào hình mủi tên ngay giữa khung )

Cô Vân thân ái ,
Anh Hà học HNC , anh hát hay và có tài pho6? nhạc của các thi sĩ trong D Đ , như của Tiểu vũ Vi ,....và nay mai , anh bật mí là đang chua6n? bị cho chúng ta nghe bài nhạc phổ thơ của anh Tài và nhiều nữa.
Em 8 lanh chang nầy quá dễ thương phải không cô? và được bảng bang khen của các anh HNC là " người hàng xóm xuất sắc trong năm đó....HNCLVD ".
Cám ơ cô đã không quên trả lời thơ từng người , và thơ ký không lương của cô....giỏi ghê...hi.hi.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2101 - 14. Feb 2011 , 09:03

Pham_Kieu_Lieu wrote on 13. Feb 2011 , 23:37:
Thưa cô Vân kính mến ,

Nhân ngày lễ Thánh Valentine , em xin gửi cô và các bạn trong gia trang thưởng thức đoạn phim ngắn "Chuyện tình của cát và tuyết" (Bottle) do tác giả Kirsten Lepore sử dụng kỹ xảo Stop-Motion chụp liên tiếp hàng trăm bức hình tĩnh rồi ghép lại thành clip .
Bottle được trao giải Video xuất sắc 2010 trên Vimeo , website chia sẻ clip yêu thích của giới nghệ sỹ và thiết kế đồ họa .
Câu chuyện tình này đã gây xúc động sâu xa cho cư dân trên mạng thời gian gần đây ! openflow.gif

KL

Em Pham Kieu Lieu oi ,
That la mot mon qua Valentine's Day quy gia chua tung co ! Mot cau chuyen tinh cam dong vo cung ! Tac gia that da co mot tương tương rat phong phu va doc dao de dien ta dươc mot moi tinh bat diet bat chap moi su o doi.
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2102 - 14. Feb 2011 , 09:09

Đặng-Mỹ wrote on 14. Feb 2011 , 06:38:
Kính thưa Cô Vân,

Em đang vỗ tay khen Cô giỏi quá, mang được video vào cho cả nhà xem,  thì nghe Cô bảo đến giờ phải  đi   Smiley
Em kính chúc Thày Cô một ngày TÌNH YÊU thật vui  Cô nhé hoahong.gif

...

Em Dang My oi ,
Co dang dinh viet thu cam on em , cam on Admin. da dua len mot tam hinh that la de thương cho Valentine's Day de chuc cho moi ngươi , thi em vao day de khen Co. Co dang " tap su " va cung co ngươi " gà " day chu mot minh Co , co chang lam gi dươc dau !
Sang nay dang viet thu tra loi thi den gio di lam , Co phai di , nhung bay gio ranh , dang ngoi cho tui nho di hoc ve , Co lai vao day de " chat " voi cac em.
Co cam on em nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2103 - 14. Feb 2011 , 09:12

Phuong_Tran wrote on 14. Feb 2011 , 07:16:
Thưa Cô Vân ,

Em đang ngẩn ngơ khi nghe Cô nói : " cái BUỒNG của Cô mà làm sao xẻ được ? " Đang nghĩ thầm hôm nay Cô Vân có chuyện gì vui mà sao nói tếu quá... té ra khi em đi  "tìm nguyên nhân " thì mới phát hiện ra là tại cái BUỒNG...  Cheesy Grin Grin

Em mừng Cô đã đi và về nhà an toàn  pinkrose pinkrose pinkrose

Đừng buồn nhiều Cô nhé

Thương kính ,

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co che rieu em , em co gian Co khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2104 - 14. Feb 2011 , 09:24

Phuong_Tran wrote on 14. Feb 2011 , 07:25:
Thưa Cô Vân ,

Em nghe lới chị Tuý Vân rinh về đây cho Cô nghe bài hát Chuyến Tàu Hoàng Hôn của nhạc sĩ Minh Kỳ và Hoài Linh do anh Hà ( dân HNC , là một thân hữu của DDLVD ) và ca sĩ Tâm Đoan hát

Mời Cô nghe nhạc ạ ( Cô bấm vào hình mủi tên ngay giữa khung )

Cam on Phương Tran da co nha y mang bai nhac Chuyen Tau Hoang Hon do Nguyen Van Ha va Tam Doan song ca vao day cho Co dươc thương thuc. Nhieu than hưu cua D/D LVD hat hay chang thua gi ca si that su em nhi ! Giong Tam Doan rat de thương , Co moi nghe lan dau ca si nay.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2105 - 14. Feb 2011 , 09:31

tuy-van wrote on 14. Feb 2011 , 08:42:
cô Vân thân kính
Hôm nay em mang tin vui về đây , vì em nghĩ , cô và em , lúc nào cũng muốn biết tin tức về bà HT Hương.
Hôm qua , em gặp thầy giáo Tùng , là GS LVD sau 75 , đang làm trong viện DL của bà HT. Được tin bà vẫn an mạnh , nên cho dù chúng ta tôn trọng lời nguyện ước của bà , nên không dám liên lạc hay điện thoại hỏi thăm.
Tin vui thứ 2 là em đã gọi 2 bác Nhân , anh chị của cô Ngôn. Được biết ông bà vẫn an lành và vào tháng 9 nầy , sẽ đi SJ chơi ( ob nói có lẻ là lần cuối' cùng đi , vì cũng lớn tuổi  rồi ). Thật là tiếc, phải chi vào tháng 8 , thì  ob sẽ gặp quý thầy cô và tất cả rồi.
Cô thương ,
Mấy năm về trước , ob đã đến thăm viếng , vì là bạn ngày xưa với ba chồng em. Đúng là " small world " , cô nhỉ ?
Em hy vọng và cầu nguyện mọi ngày , cho tất cả được thân tâm an lạc , và hạnh phúc 365 ngày Valentine.

hoahong.gif flower4u openflow.gif roses45 thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Em da mang den tin vui cho Co. Lau nay Co cung rat mong dươc biet tin tuc cua Ba Hương ma chang biet hoi ai. The la minh yen chi biet Ba Huong van con dươc khoe manh. Cau mong cho ba Hương se thoa nguyen ươc.
Em thu hoi tham hai Bac Nhan co the nao den trươc de du ngay Dai Hoi cua LVD dươc khong? Bay gio hai Bac chac da ve hưu dau co gi vương ban nua ? Neu dươc nhu vay thi quy hoa biet chung nao !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2106 - 14. Feb 2011 , 09:39

ngo_thi_van wrote on 14. Feb 2011 , 09:31:
Em Tuy Van oi ,
Em da mang den tin vui cho Co. Lau nay Co cung rat mong dươc biet tin tuc cua Ba Hương ma chang biet hoi ai. The la minh yen chi biet Ba Huong van con dươc khoe manh. Cau mong cho ba Hương se thoa nguyen ươc.
Em thu hoi tham hai Bac Nhan co the nao den trươc de du ngay Dai Hoi cua LVD dươc khong? Bay gio hai Bac chac da ve hưu dau co gi vương ban nua ? Neu dươc nhu vay thi quy hoa biet chung nao !
Co Van

Cô thương ,
Vui quá , hôm nay cô trò cùng nắm tay dạo sân trường cùng 1 lúc.
Cô ạ , em đã năn nỉ 2 bác Nhân gần...gảy lưởi ngày hôm qua , là dời chuyến đi vào tháng 8...nhưng có lẽ cô....' dụ khi " ( nói lén đó cô ) 2 bác....thành công hơn em...gọi thử đi cô.
À , hôm nay thầy...tặng cô , hay cô tặng thầy cái gi`? nhớ ' chia xẽ " cho cả nhà cùng vui nha cô.
Em mang chiếc xe lửa Thomas , mà Alex hay mê...nên anh chàng thích chí , mi mi bn Tv lia lịa và cười híp mắt đó cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #2107 - 14. Feb 2011 , 11:14

ngo_thi_van wrote on 14. Feb 2011 , 09:03:
Em Pham Kieu Lieu oi ,
That la mot mon qua Valentine's Day quy gia chua tung co ! Mot cau chuyen tinh cam dong vo cung ! Tac gia that da co mot tương tương rat phong phu va doc dao de dien ta dươc mot moi tinh bat diet bat chap moi su o doi.
Co cam on em.
Co Van 

Co thương, hom nay thay da khoe nhieu chua co. Va thay co nho rang hom nay la ngay le tinh yeu khong thua co. Ong xa cua em ngươi My ma con quen nua do, ong ay goi dien cho em vao luc 9:00 sang de chi noi cau I LOVE YOU verry much trong ngay hom nay do, chu khong phai noi luc vua thuc giay dau co a. Em mong co ngay se keo dươc co Mai, va thay Dương den vieng nha cua mạ Van do co ạ
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2108 - 14. Feb 2011 , 16:16

ngo_thi_van wrote on 14. Feb 2011 , 09:12:
Em Phương Tran oi ,
Co che rieu em , em co gian Co khong?
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Cô cứ chế riễu em thêm cho vui nhà vui cửa ạ  Cheesy Grin Grin vì khi Cô nói tếu như vậy thì em biết Cô vui , em còn cám ơn Cô thêm chứ hỏng có giận ( em ngẩn ngơ xong rồi lại phá ra cười ha ha vì lỗi cái BUỒNG chứ... chẳng phải lổi của em ah..... Cheesy Grin Grin )

Thương kính ,

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2109 - 14. Feb 2011 , 16:18

ngo_thi_van wrote on 14. Feb 2011 , 09:24:
Cam on Phương Tran da co nha y mang bai nhac Chuyen Tau Hoang Hon do Nguyen Van Ha va Tam Doan song ca vao day cho Co dươc thương thuc. Nhieu than hưu cua D/D LVD hat hay chang thua gi ca si that su em nhi ! Giong Tam Doan rat de thương , Co moi nghe lan dau ca si nay.
Co Van   

Thưa Cô ,
Cô phải cám ơn chị Tuý Vân mới đúng ạ , em mần theo lời đề nghị của chị ấy thôi.

Dạ , 2 ca sĩ này hát hay quá Cô ha

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2110 - 14. Feb 2011 , 20:07

tuy-van wrote on 14. Feb 2011 , 09:39:
Cô thương ,
Cô ạ , em đã năn nỉ 2 bác Nhân gần...gảy lưởi ngày hôm qua , là dời chuyến đi vào tháng 8...nhưng có lẽ cô....' dụ khi " ( nói lén đó cô ) 2 bác....thành công hơn em...gọi thử đi cô.
À , hôm nay thầy...tặng cô , hay cô tặng thầy cái gi`? nhớ ' chia xẽ " cho cả nhà cùng vui nha cô.
Em mang chiếc xe lửa Thomas , mà Alex hay mê...nên anh chàng thích chí , mi mi bn Tv lia lịa và cười híp mắt đó cô.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Noi thi cac em khong tin chu tu dao qua My den gio Thay Co khong bao gio celebrate Valentine's Day ca. Ca Father's Day cung nhu Mother's Day cung vay.
Em co chup hinh cho Alex khong ?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2111 - 14. Feb 2011 , 20:10

tuy-van wrote on 14. Feb 2011 , 09:39:
Cô thương ,
Em Tv

Em Tuy Van  oi ,
Neu hai Bac Nhan da quyet thi chac chang ai noi dươc dau ! Tuy nhien de roi Co cung se goi va thu xem sao.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2112 - 14. Feb 2011 , 20:22

Hoa Hạ wrote on 14. Feb 2011 , 11:14:
Co thương, hom nay thay da khoe nhieu chua co. Va thay co nho rang hom nay la ngay le tinh yeu khong thua co. Ong xa cua em ngươi My ma con quen nua do, ong ay goi dien cho em vao luc 9:00 sang de chi noi cau I LOVE YOU verry much trong ngay hom nay do, chu khong phai noi luc vua thuc giay dau co a. Em mong co ngay se keo dươc co Mai, va thay Dương den vieng nha cua mạ Van do co ạ

Em Hoa Ha oi ,
Bay gio moi thay em lai !
Co vua tra loi cho Tuy Van day. Co Thay khong con cai thoi ky lang man nua dau ! Gia roi ! Tuy nhien , Co nghi la doi khi cung can nhung cai " phụ tùng lỉnh kỉnh"  do , cho no trang tri cuoc doi cho them vui  , phai khong em?
De roi Co se dem vao day mot tam anh Co moi chup voi ban Co hom hop mat khoa Dai Hoc Su Pham ban Anh Van de xem em co nhan ra cai gi khac la khong nhe !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2113 - 14. Feb 2011 , 20:28

Phuong_Tran wrote on 14. Feb 2011 , 16:16:
Thưa Cô Vân ,

Cô cứ chế riễu em thêm cho vui nhà vui cửa ạ  Cheesy Grin Grin vì khi Cô nói tếu như vậy thì em biết Cô vui , em còn cám ơn Cô thêm chứ hỏng có giận ( em ngẩn ngơ xong rồi lại phá ra cười ha ha vì lỗi cái BUỒNG chứ... chẳng phải lổi của em ah..... Cheesy Grin Grin )

Thương kính ,

PTr

Em Phương Tran oi ,
Ngươi Nam va ngươi Trung hay viet trat loi chinh ta lam do nhat la dau hoi , dau nga va nhung chu co
"g" hay khong " g " va nhung chu viet bang " d " hay la " gi ". Ngay ca Co , doi khi cung lung tung day em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2114 - 14. Feb 2011 , 20:31

ĐÓA ĐÂU RỒI? ĐÃ VÃO ĐỌC LỜI CHÚC SINH NHẬT CỦA CÔ CHƯA?
CÔ VÂN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 139 140 141 142 143 ... 390
Send Topic In ra