Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 142 143 144 145 146 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387663 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2145 - 16. Feb 2011 , 22:14

phu de wrote on 16. Feb 2011 , 19:11:
Thưa Cô Vân
Mắt em thì vẫn vậy, lúc nào cũng như có bụi gì trong đó, hôm nọ đọc xong định trả lời Cô rồi lại quên mất, giờ vô lại tìm muốn hụt hơi ...hihi

Lúc nầy em lại thêm bệnh mới là cái TSH (thyroid-stimulating hormone) level rất cao lên đến 8 rồi, nó làm em lờ đờ, mệt mõi cả ngày không muốn hoạt động gì hết, bs bảo chờ thêm 3 tuần nữa tái khám xem sao hoặc la``m MRI cái đầu.. .
Điều kỳ lạ là em đang bị bệnh cường tuyến giáp trạng hành hạ lâu nay, bs khuyên làm radioactive iodine treatment mà chưa dám làm.

Chúc Cô vui
EmPD

Nghe anh bệnh, em chỉ biết kính chúc anh PD  nhiều an lành, mau khỏi bệnh ạ.
HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2146 - 16. Feb 2011 , 22:20

Phuong_Tran wrote on 15. Feb 2011 , 20:59:
PTr lanh chanh mang tin này vào đây cho cả nhà cùng đọc , nguồn từ chị Kiều gửi cho PTr

Tin vui đầu năm không thể tưởng tượng nổi. Vẻ vang cho dân tộc Việt Nam, một Giảng Sư 12 tuổi cho một trường Đại Học tại Virginia.

Các Bạn  mến,    

Đây là tin vui đầu năm  của  gia đình chúng tôi không thể tưởng  tượng nổi Cháu nội Khang sinh ngày  31-2-1999  chưa đủ  12 tuổi còn đang học tiểu học được mời làm giáo sư  của một trường Đại Học ở VA về  môn  “khoa ăn nói. “ mỗi tuần 4 giờ  - mỗi giờ  $250. Dĩ nhiên tất cả học trò đều lớn hơn thầy. Dưới  đây là phát biểu ngan' của cháu Khang về giáo dục :

- Còn Cháu nội gái cũng trong dịp tết  khi 8 tuổi  dự thi thơ được chiếm giải  nhất của tiểu bang Maryland

Trần Đỗ Cẩm

Thưa Cô Vân,
Nhà Cô lúc nào cũng rộn rịp, hôm nay em coi đưọc cái clip thật là kỳ diệu, quá xá là hay.  Em kêu út của em lại coi luôn cho biết.  Út của em năm nay 15t rồi mà không...chĩnh chạc.. bằng cậu bé 12t này.
Chúc Thày Cô có một cuộc hội ngộ thật vui với Thầy Đường, Cô Ngọc, Cô Ngọc Mai, và những chị có may mắn được đi theo quý Thày Cô.
Em HMN
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2147 - 17. Feb 2011 , 08:33

phu de wrote on 16. Feb 2011 , 19:11:
Thưa Cô Vân
Mắt em thì vẫn vậy, lúc nào cũng như có bụi gì trong đó, hôm nọ đọc xong định trả lời Cô rồi lại quên mất, giờ vô lại tìm muốn hụt hơi ...hihi

Lúc nầy em lại thêm bệnh mới là cái TSH (thyroid-stimulating hormone) level rất cao lên đến 8 rồi, nó làm em lờ đờ, mệt mõi cả ngày không muốn hoạt động gì hết, bs bảo chờ thêm 3 tuần nữa tái khám xem sao hoặc la``m MRI cái đầu.. .
Điều kỳ lạ là em đang bị bệnh cường tuyến giáp trạng hành hạ lâu nay, bs khuyên làm radioactive iodine treatment mà chưa dám làm.

Phu De oi ,
Co cau mong cho Phu De moi chuyen deu kha quan trong nam nay.
Co nho luc xua lam o Reference Lab , Co co thu may cai tests ve T4 va TSH , bay gio bo nghe lau roi , nen " cua thien tra cho dia " roi , chang nho gi ca nua !
Phu De nen di hoi second opinion co nen lam treatment do hay khong , neu can thi cung nen di lam di.
Good Luck !
Co Van

Chúc Cô vui
EmPD

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2148 - 17. Feb 2011 , 08:39

tuy-van wrote on 16. Feb 2011 , 20:32:
Cô Vân và anh PD thân kính ,
Nghe anh nói đến bịnh hoạn mà Tv không biết làm sao giúp đươc.
Chỉ cầu nguyện cho mọi sự được an lành và kết quả tốt đẹp.
Hai ba tuần , là Tv bịị đau đầu đông , đau cần cổ và cái lưng hành hạ....nên thông cãm với tâm trạng của những người không được may mắn.
  Cái đầu Tv đã thử MRI rồi...cái máy khỗng lồ test rất lâu , và tiếng động trong đó , đau như búa đổ....
  Kính chúc cả nhà những ngày tháng luôn thân tâm an lạc.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co nghe em ke ma thương em qua. Cau mong cho em nam nay cung het ca nhung benh hoan dang hanh ha em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2149 - 17. Feb 2011 , 08:42

Hoạ Mi Nâu wrote on 16. Feb 2011 , 22:20:
Thưa Cô Vân,
Nhà Cô lúc nào cũng rộn rịp, hôm nay em coi đưọc cái clip thật là kỳ diệu, quá xá là hay.  Em kêu út của em lại coi luôn cho biết.  Út của em năm nay 15t rồi mà không...chĩnh chạc.. bằng cậu bé 12t này.
Chúc Thày Cô có một cuộc hội ngộ thật vui với Thầy Đường, Cô Ngọc, Cô Ngọc Mai, và những chị có may mắn được đi theo quý Thày Cô.
Em HMN

Em Hoa Mi Nau oi , em , Co chac the nao cuoc hoi ngo nay se vui lam , tiec la khong co em.
Co chuc con trai cua em se lam em ngac nhien thich thu trong tương lai.
Co Van
Co cam on
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2150 - 17. Feb 2011 , 08:46

HAPPY BIRTHDAY goi den MÌ CÂY DỪA
Mac dau Mi Cay Dua chua vao day , nhung biet rang hom nay la sinh nhat cua em , Co cung men chuc em mot ngay dang ghi nho , ươc gi dươc do.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2151 - 17. Feb 2011 , 09:10

phu de wrote on 16. Feb 2011 , 19:20:
Hello TúyVân
Thấy họ làm bộ làm tịch,giả bộ cười nhưng một lúc cũng bị lây mà cười theo, hehehe.
Trong khi đó ở Úc có những show hài hước, họ diễu dở mà lại ăn khách, tài tử thì hốt bạc.

PD

Anh PD ,
  Tv cũng hay cười cho đời bớt khổ và cũng là thuốc bổ Free...hi.hi.
Có nhiều người " xem quẻ " nói Tv cái miệng cười toe , nhưng cặp mắt thì " mơ huyền " quá. Cry Cry
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2152 - 17. Feb 2011 , 09:24

ngo_thi_van wrote on 17. Feb 2011 , 08:39:
Em Tuy Van oi ,
Co nghe em ke ma thương em qua. Cau mong cho em nam nay cung het ca nhung benh hoan dang hanh ha em.
Co Van

Cô Vân thương kính ,
Cô làm em nhớ Mẹ em ghê , bên đây không có gd gần gủi , các con thì đi làm cực khổ và học hành bận rôn , chỉ mong vào đây tâm sự cho đở buồn.
Nếu em ở gần cô , chắc là phảI ôm chặt cô vào lòng. Em cám ơn cô đã an ủi , và làm em ấm lòng trong những ngày mưa gió bên ni.
Tuần rồi , Hạnh đến chùa " Liên Hoa " cúng bác Tân
Em và Hạnh hay đi chùa , cầu  mong ơn trên , những người quá cố , phù hộ cho tất cả được an lành và nhiều sức khoẻ.
Thương kính chúc thầy cô và tất cả có những ngày tháng bình an , hạnh phúc.
Cô Vĩnh đi hội Nha sĩ , chắc vui lắm há cô. Bên ni tổ chức Tết dài dài.
Em Tv
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2153 - 17. Feb 2011 , 14:18

ngo_thi_van wrote on 17. Feb 2011 , 08:46:
HAPPY BIRTHDAY goi den MÌ CÂY DỪA
Mac dau Mi Cay Dua chua vao day , nhung biet rang hom nay la sinh nhat cua em , Co cung men chuc em mot ngay dang ghi nho , ươc gi dươc do.
Co Van

Thưa cô ,hôm nay em thay mặt em lanh chanh mang lời chúc mừng này của cô cho Mỳ cây dừa vào mục chúc mừng của Mỳ cây dừa rồi nha Cô.
  Bây giờ em cũng xin mách lẻo một chút nữa với Cô  là sinh nhật của Đậu Đỏ và Bánh lọt cũng vừa qua rồi đó Cô (lân này chắc em bị Quân sư nhà ta nguýt cho em bay luôn đó cô à  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed )
  Cô có thể chạy sang mục chúc mừng sinh nhật là thấy đó cô ạ.
   À quên nữa ,em nghe phong phanh là sẽ có một đoàn quân LVD sẽ đến đại náo nhà Thày Cô và nhà của Thay Đường nữa ,nghe mà thèm được tháp tùng phái đoàn quá ,chỉ tiếc là em ở quá xa  Cry Cry Cry.Thôi thì chỉ biết chúc mừng cho cuộc hội họp này thật vui và hôm ấy Thày Cô cùng khoẻ để buổi gặp nhau được vui và  trọn vẹn.Bây giờ em chỉ còn biết chờ để được xem hình va báo cáo ha Cô.
Back to top
« Last Edit: 17. Feb 2011 , 14:23 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2154 - 17. Feb 2011 , 14:22

tuy-van wrote on 17. Feb 2011 , 09:24:
Cô Vân thương kính ,
Cô làm em nhớ Mẹ em ghê , bên đây không có gd gần gủi , các con thì đi làm cực khổ và học hành bận rôn , chỉ mong vào đây tâm sự cho đở buồn.
Nếu em ở gần cô , chắc là phảI ôm chặt cô vào lòng. Em cám ơn cô đã an ủi , và làm em ấm lòng trong những ngày mưa gió bên ni.
Tuần rồi , Hạnh đến chùa " Liên Hoa " cúng bác Tân
Em và Hạnh hay đi chùa , cầu  mong ơn trên , những người quá cố , phù hộ cho tất cả được an lành và nhiều sức khoẻ.
Thương kính chúc thầy cô và tất cả có những ngày tháng bình an , hạnh phúc.
Cô Vĩnh đi hội Nha sĩ , chắc vui lắm há cô. Bên ni tổ chức Tết dài dài.
Em Tv

Em thương ,
Neu em can su an ui , cu vao day voi Co. Co van la MA VAN cua cac em ma !
Em cam on Hanh ho cho Co nhe. Co cam on hai em rat nhieu. Di Tan cua Co chac cung cam dong lam do.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2155 - 17. Feb 2011 , 14:24

EM THU B.OI
Gio nao em di lam ve de Co co the goi em , hoi mot chuyen nay , cac Co can em lam ho mot chuyen gap

Cam on em trươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2156 - 17. Feb 2011 , 14:30

Thưa Cô Vân

Phu De oi ,
Co nho luc xua lam o Reference Lab , Co co thu may cai tests ve T4 va TSH , bay gio bo nghe lau roi , nen " cua thien tra cho dia " roi , chang nho gi ca nua !
Phu De nen di hoi second opinion co nen lam treatment do hay khong , neu can thi cung nen di lam di.
Good Luck !
Co Van

Chúc Cô vui
EmPD

Thưa cô Vân ,
    Cái anh chàng PD này bướng lắm đó Cô ,bác sĩ chuyên khoa bắt phải chữa trị từ lâu rồi mà cứ sợ quanh quẩn ,không chịu chữa trị tới nơi tới chốn nên đã làm hại con mắt đến như vậy đó Cô.
  Chúng em ( Đậu Đỏ ,anh Ứng.Đ Mỹ và em ) cùng đều khuyên anh ấy nhiều lần rồi mà anh ấy cứ chần chừ hoài.....cũng vì vậy mà cứ ôm cái bịnh dài dài.Chúng em chán ngán lắm nên đành chờ cho đến khi nào anh ấy quyết định chữa trị đàng hoàng mà thôi.
   Hay là cô lấy uy người lớn LA và BẮT anh ấy nghe lời bs đi nha Cô ,chứ ket^' quả  TSH là 8.0 như vậy là het^' sức cao đó Cô ( TSH < 3.0 là normal đó Cô à )
Back to top
« Last Edit: 17. Feb 2011 , 14:32 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2157 - 17. Feb 2011 , 14:32

anh_thu_Tran wrote on 17. Feb 2011 , 14:18:
Thưa cô ,hôm nay em thay mặt em lanh chanh mang lời chúc mừng này của cô cho Mỳ cây dừa vào mục chúc mừng của Mỳ cây dừa rồi nha Cô.
  Bây giờ em cũng xin mách lẻo một chút nữa với Cô  là sinh nhật của Đậu Đỏ và Bánh lọt cũng vừa qua rồi đó Cô (lân này chắc em bị Quân sư nhà ta nguýt cho em bay luôn đó cô à  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed )
  Cô có thể chạy sang mục chúc mừng sinh nhật là thấy đó cô ạ.
   À quên nữa ,em nghe phong phanh là sẽ có một đoàn quân LVD sẽ đến đại náo nhà Thày Cô và nhà của Thay Đường nữa ,nghe mà thèm được tháp tùng phái đoàn quá ,chỉ tiếc là em ở quá xa  Cry Cry Cry.Thôi thì chỉ biết chúc mừng cho cuộc hội họp này thật vui và hôm ấy Thày Cô cùng khoẻ để buổi gặp nhau được vui và  trọn vẹn.Bây giờ em chỉ còn biết chờ để được xem hình va báo cáo ha Cô.

Em Anh Thu oi ,
Co cam on su lanh chanh cua em. The la sinh nhat cua Dau Do Banh Lot vao ngay nao , sao Co khong dươc bao?
Co se tro lai day dem nay , bay gio Co ban ti viec phai di ra ngay.Co ranh gio nao la chay vao day roi lai phai hoc toc chay ra ngay , cu nhu con lat dat.
Vu hop mat co the thay doi gio ngay , chua phai cuoi thang nay dau ma co the qua thang ba. An Tet cham cung vui vi dươc thay minh dang con xuan !
Tiec la khong khi nao co day du cac em dươc ca.
Cung danh vay chu biet lam sao bay gio !
Co hen gap lai nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #2158 - 17. Feb 2011 , 18:55

ngo_thi_van wrote on 17. Feb 2011 , 14:32:
Em Anh Thu oi ,
Co cam on su lanh chanh cua em. The la sinh nhat cua Dau Do Banh Lot vao ngay nao , sao Co khong dươc bao?
Co se tro lai day dem nay , bay gio Co ban ti viec phai di ra ngay.Co ranh gio nao la chay vao day roi lai phai hoc toc chay ra ngay , cu nhu con lat dat.
Vu hop mat co the thay doi gio ngay , chua phai cuoi thang nay dau ma co the qua thang ba. An Tet cham cung vui vi dươc thay minh dang con xuan !
Tiec la khong khi nao co day du cac em dươc ca.
Cung danh vay chu biet lam sao bay gio !
Co hen gap lai nhe.
Co Van

Vân thân,
Vâng lệnh gia chủ, Ngọc Mai đã cùng các em quyết định ngày đại náo nhà Vân là 13/3/11.  Hiện nay mới biết được sẽ có các Cô Thu, Tố Nga, Thanh Hải và Ngọc Mai.  Các em thì có Đặng Cần, Kim Phượng, Hài, Minh Châu, Ngọc Đoá (nếu Ông Xã của em  hôm đó khoẻ), vợ chồng Thu Béo và vài em khác nữa đang liên lạc.  Sẽ báo tin rõ hơn vào tuần lễ sắp lên Vân.
Thân ái,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2159 - 17. Feb 2011 , 18:59

anh_thu_Tran wrote on 17. Feb 2011 , 14:30:
Thưa Cô Vân

Phu De oi ,
Good Luck !
Co Van

Chúc Cô vui
EmPD

Thưa cô Vân ,
    Cái anh chàng PD này bướng lắm đó Cô ,bác sĩ chuyên khoa bắt phải chữa trị từ lâu rồi mà cứ sợ quanh quẩn ,không chịu chữa trị tới nơi tới chốn nên đã làm hại con mắt đến như vậy đó Cô.
  Chúng em ( Đậu Đỏ ,anh Ứng.Đ Mỹ và em ) cùng đều khuyên anh ấy nhiều lần rồi mà anh ấy cứ chần chừ hoài.....cũng vì vậy mà cứ ôm cái bịnh dài dài.Chúng em chán ngán lắm nên đành chờ cho đến khi nào anh ấy quyết định chữa trị đàng hoàng mà thôi.
   Hay là cô lấy uy người lớn LA và BẮT anh ấy nghe lời bs đi nha Cô ,chứ ket^' quả  TSH là 8.0 như vậy là het^' sức cao đó Cô ( TSH < 3.0 là normal đó Cô à )

Phu De than ,
Moi ngươi khuyen thi Phu De nen di lam di , trươc het muon cho chac chuyen thi hoi them mot bac si thu hai nua cho yen bung.
Anh Thu noi ket qua cua TSH ma 8.0 la qua cao la dung qua roi , Co cung nho mang mang nhu vay do. Suc khoe cua minh la quan trong , co gang di.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 142 143 144 145 146 ... 390
Send Topic In ra