Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 146 147 148 149 150 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387573 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2205 - 20. Feb 2011 , 13:45

ngo_thi_van wrote on 20. Feb 2011 , 13:30:
Nguyen Toan than ,
Co tin tuc gi them ve Phu De nho cho Co biet.
Hom nay Co co chut viec  nen gio nay moi vao day thay tin nay het ca hon !
Toan cho Co goi loi tham Phu De va cau chuc cho moi su dươc binh yen.
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Em đọc thấy anh Phú De đã viết cho Cô kể là mới đi emergecy về ở trên rồi đó a (trớc khi  anh Toàn Năng báo tin ) Xin Cô yên tâm, đừng lo sợ  ạ.
Mời Cô đọc tin về anh Phú De ở mục này ạ.

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1166621244/623#623
Back to top
« Last Edit: 20. Feb 2011 , 13:50 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2206 - 20. Feb 2011 , 14:16

Đặng-Mỹ wrote on 20. Feb 2011 , 13:45:
Kính thưa Cô Vân,

Em đọc thấy anh Phú De đã viết cho Cô kể là mới đi emergecy về ở trên rồi đó a (trớc khi  anh Toàn Năng báo tin ) Xin Cô yên tâm, đừng lo sợ  ạ.
Mời Cô đọc tin về anh Phú De ở mục này ạ.

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1166621244/623#623

Em Dang My oi ,
Co cam on em da cho biet tin tuc cua Phu De. Co khong thay thu cua Phu De viet cho Co o dau ca. Ma thoi , nghe noi khong phai la heart attack la qua mung roi !
Cau mong cho nhung cai tests sap toi deu la normal ca.
Co khong co dien thoai cua Phu De , ma bay gio cung nen de cho Phu De nghi ngoi chu goi nhieu , Phu De phai tra loi cung met  Em cu cho Co dươc khong , bao gio co dip se goi sau.
Toan Nang co dip noi chuyen voi PD thi nho nhan la Co goi loi tham va cau mong cho chong binh phuc.
Co Van
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2207 - 20. Feb 2011 , 14:55

ngo_thi_van wrote on 20. Feb 2011 , 14:16:
Em Dang My oi ,
Co cam on em da cho biet tin tuc cua Phu De. Co khong thay thu cua Phu De viet cho Co o dau ca. Ma thoi , nghe noi khong phai la heart attack la qua mung roi !
Co khong co dien thoai cua Phu De , ma bay gio cung nen de cho Phu De nghi ngoi chu goi nhieu , Phu De phai tra loi cung met  Em cu cho Co dươc khong , bao gio co dip se goi sau.
Toan Nang co dip noi chuyen voi PD thi nho nhan la Co goi loi tham va cau mong cho chong binh phuc.
Co Van
Co Van

Kinh thưa Cô Vân,

Anh Phú De viết cho Cô lúc hơn 1pm hôm qua (trang 46) ngay trước khi anh Năng viết báo tin đó ạ.
Cô xem trong nhắn tin riêng, em gửi số phôn anh Phú De ạ  Smiley
Thày hết đau bụng chưa ạ?
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #2208 - 20. Feb 2011 , 15:57

ngo_thi_van wrote on 20. Feb 2011 , 14:16:
Em Dang My oi ,
Co Van
Co Van

Thưa Cô Vân và các bạn
Em cám ơn Cô và các bạn đã hỏi thăm, hiện giờ em ddo+~ roi6`, để em kể Cô nghe:
Bình thường là sau khi đi tập thể dục về thì về nhà nghỉ mệt khoảng 10, 15 phút là khỏe, hôm đó sau khi đi ăn trưa về thì thấy trong người, mệt mõi , lờ đờ, buồn ngủ quá nên mới ra ngoài tập thể dục cho tỉnh táo, sau hơn 30 phút mới về nhà, vô mở máy ra định check mail thì ngủ gục trên bàn lúc nào không hay, không biết bao lâu, tỉnh dây mới vô gườngh ngủ tiếp chắc cũng khoảng lâu hơn 30 phút, lại tỉnh dậy nhưng lần nầy thấy đau nhói ở ngực, càng ngày càng đau, bèn ráng đi lại phòng mạch bs gần nhà nhờ họ kêu xe cứu thương . Xe đến họ chích cho 3 mủi morphine thi`bớt đau nhưng lại như có tảng đá đè lên ngực  .Sau đó họ đưa vô bệnh viện thử máu, xray, ....cả đêm .
bs trực nói máu thì bình thường, tim bình thường, nhưng trong cái cardiogram thì có chút vấn đề nên họ cần xem lại, chắc cũng không có gì trầm trọng nên sáng hôm sau họ cho về .
Hôm nay  đi bs để lấy hẹn la`1m stress test
Vài hàng cho Cô và các bạn rõ .
Chúc Cô vui
Em PD
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2209 - 20. Feb 2011 , 17:45

ngo_thi_van wrote on 20. Feb 2011 , 13:41:
Em Phương Tran oi ,
Co suc khoe la sương nhat tren tran doi ! Cang lon tuoi lai cang thay suc khoe la quan trong do em.
Vua moi vao day , doc thu cua Hoa Ha bao tin Phu De ma trong nguc Co dap thinh thich nhu trong tran do.
Day chi la nhung ngươi than trong D/D chu neu co chuyen gi xay ra cho Thay thi Co chang biet ra sao day ?
Co Van

Cô thương ,

Anh Phú De đã bình an rồi ạ , xin Cô yên tâm , bây giờ em thấy mọi chuyện trong D Đ hình như trở thành chuyện chung hết rồi làm chợt nhớ đến một câu đã học từ lâu :

" Một con ngựa đau cả tàu không ăn cỏ " 

Thưa Cô ,em thấy cũng " ngộ " lắm , khi đến chuyện cấp bách quan trọng của mình cần phải chính mình giải quyết thì bỗng nhiên mình rất bình tĩnh ạ

Thương kính ,

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2210 - 20. Feb 2011 , 17:51

phu de wrote on 20. Feb 2011 , 15:57:
Thưa Cô Vân và các bạn
Bình thường là sau khi đi tập thể dục về thì về nhà nghỉ mệt khoảng 10, 15 phút là khỏe, hôm đó sau khi đi ăn trưa về thì thấy trong người, mệt mõi , lờ đờ, buồn ngủ quá nên mới ra ngoài tập thể dục cho tỉnh táo, sau hơn 30 phút mới về nhà, vô mở máy ra định check mail thì ngủ gục trên bàn lúc nào không hay, không biết bao lâu, tỉnh dây mới vô gườngh ngủ tiếp chắc cũng khoảng lâu hơn 30 phút, lại tỉnh dậy nhưng lần nầy thấy đau nhói ở ngực, càng ngày càng đau, bèn ráng đi lại phòng mạch bs gần nhà nhờ họ kêu xe cứu thương . Xe đến họ chích cho 3 mủi morphine thi`bớt đau nhưng lại như có tảng đá đè lên ngực  .Sau đó họ đưa vô bệnh viện thử máu, xray, ....cả đêm .
bs trực nói máu thì bình thường, tim bình thường, nhưng trong cái cardiogram thì có chút vấn đề nên họ cần xem lại, chắc cũng không có gì trầm trọng nên sáng hôm sau họ cho về .
Chúc Cô vui
Em PD

SW ơi ,

Cám ơn SW đã tường thuật chi tiết cho cả nhà tường tận vụ SW đi cấp cứu ạ  , như vậy thì SW cũng bình tĩnh tự cứu mình ( may phước là cũng còn chút " hơi tàn " để đi đến bác sĩ gấn nhà cho người ta lo cấp cứu dùm )

Mong SW mau khoẻ trở lại để chờ vài cái test tiếp tục   Cheesy Grin Grin pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2211 - 20. Feb 2011 , 18:22

phu de wrote on 20. Feb 2011 , 15:57:
Thưa Cô Vân và các bạn
Chúc Cô vui
Em PD

Phu De oi ,
Thay thu cua Phu De Co mung lam , ma dang met dau can phai tra loi cho Co va cac ban lien !
Nghe Phu De ke chuyen cung so day , toan la trieu chung cua heart attack ! Tai sao Phu De khong keu xe cưu thương ngay tu o nha ma lai phai co gang di den phong bac si de nho ho keu !. Nhieu khi nhu vay qua cham chang? 
Cau cho moi chuyen yen lanh. Neu dang met Phu De khong can phai tra loi cho Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2212 - 20. Feb 2011 , 18:25

Đặng-Mỹ wrote on 20. Feb 2011 , 14:55:
Kinh thưa Cô Vân,

Anh Phú De viết cho Cô lúc hơn 1pm hôm qua (trang 46) ngay trước khi anh Năng viết báo tin đó ạ.
Cô xem trong nhắn tin riêng, em gửi số phôn anh Phú De ạ  Smiley
Thày hết đau bụng chưa ạ?

Em Dang My oi ,
Co moi vao day thay co thu cua Phu De Co mung qua nen tra loi PD trươc cua em.
Co cam on em , Thay co do dau bung. Co hai cai polyps ho da cat de lam biopsy , chua co ket qua.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2213 - 20. Feb 2011 , 18:28

Phuong_Tran wrote on 20. Feb 2011 , 17:45:
Cô thương ,

Anh Phú De đã bình an rồi ạ , xin Cô yên tâm , bây giờ em thấy mọi chuyện trong D Đ hình như trở thành chuyện chung hết rồi làm chợt nhớ đến một câu đã học từ lâu :

" Một con ngựa đau cả tàu không ăn cỏ " 

Thưa Cô ,em thấy cũng " ngộ " lắm , khi đến chuyện cấp bách quan trọng của mình cần phải chính mình giải quyết thì bỗng nhiên mình rất bình tĩnh ạ

Thương kính ,

PTr

Em Phương Tran oi ,
Cau " Mot con ngua dau ca tau khong an co " that la dien ta dung tinh cam cua tat ca nhung ngươi trong D/Đ nay. Chung ta that su da xem nhau nhu ngươi trong mỏt gia dinh.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2214 - 20. Feb 2011 , 18:33

nguyen_toan wrote on 19. Feb 2011 , 16:18:
Thưa cô Vân -  hiện giờ  cô đang ở trên Diễn đàn  -  báo tin Khẩn đến  cô  được biết  Phu  De  chạy bộ   cho khoẻ  -rồi chạy vô Emergency   - phải thở  bằng dưỡng khí -  mới về    nhà  ...báo tin cô biết - 

Than goi Nguyen Toan ,
Ngay hom qua Co da missed cai thu nay. Co le khi NT goi thu vao thi Co lai di ra? Co da doc het may cai thu cua Phu DE viet cho Co roi . Cam on... ai day chang biet , la Phu De da qua con nguy hiem ! That doi khi chang biet cai gi se xay den cho minh !!!
Co Van
Back to top
« Last Edit: 20. Feb 2011 , 20:07 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2215 - 20. Feb 2011 , 19:02

ngo_thi_van wrote on 20. Feb 2011 , 18:25:
Em Dang My oi ,
Co moi vao day thay co thu cua Phu De Co mung qua nen tra loi PD trươc cua em.
Co cam on em , Thay co do dau bung. Co hai cai polyps ho da cat de lam biopsy , chua co ket qua.
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Chắc vì 2 cái polyps làm đau, cắt đi thì hết.
Em cầu mong có kết quả biopsy là polyps lành ạ.
Bên Cô đã ấm rồi phải không ạ? Sang xuân, em lại hái hoa vào tặng Cô ạ   pansytim pansyvang

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2216 - 20. Feb 2011 , 19:57

Đặng-Mỹ wrote on 20. Feb 2011 , 19:02:
Kính thưa Cô Vân,

Chắc vì 2 cái polyps làm đau, cắt đi thì hết.
Em cầu mong có kết quả biopsy là polyps lành ạ.
Bên Cô đã ấm rồi phải không ạ? Sang xuân, em lại hái hoa vào tặng Cô ạ   pansytim pansyvang

Em Dang My oi ,
Cam on em da mang hoa vao tang Co.
Co cung mong la Thay bot dau vi nho da cat bo hai cai polyps do.
Co vua moi goi cho Phu De luc 8 gio thieu 15 toi , gio CA , chang biet ben kia la may gio , chang thay ai tra loi. Mong la khong co chuyen gi.
Em co dip noi chuyen voi PD thi noi la Co co goi ma tiec la khong dươc noi chuyen nhe.
Ben nay troi co am hon , nhung van con lanh [ lanh doi voi Co , chu noi ra cho em biet chac em se cươi do ! ]
Co Van
Back to top
« Last Edit: 20. Feb 2011 , 19:59 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #2217 - 20. Feb 2011 , 20:49

ngo_thi_van wrote on 20. Feb 2011 , 13:44:
Em Tuy Van oi ,
Em noi qua dung , nho lay cau do lam " kinh nhat tung " , nho dung co DA Cu gia diec di la qua.
Co Van

Co thương, hom nay ong xa cho em di Ontario Mill Mall choi, ong ay ngoi ngoai xe cho em dươc di vong vong trong do 90'. Co xem di cai mall outlet lon den 10 cửa ma ong ay bao chi di 1 tieng hay 90' la du rọi Hom nay vi la ngay le President's day nen cac cua tiem sale rat nhieu, noi viec get line de tra tien da mat gan 20' cho moi tiem roi. Em chot thay mot cua hieu ten la MARC EKCO  thi nho den co voi cai thuyet  MACKENO  moi nhin thi hai chu giong nhau ghe co nhi.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2218 - 21. Feb 2011 , 06:08

Hoa Hạ wrote on 20. Feb 2011 , 20:49:
Co thương, hom nay ong xa cho em di Ontario Mill Mall choi, ong ay ngoi ngoai xe cho em dươc di vong vong trong do 90'. Co xem di cai mall outlet lon den 10 cửa ma ong ay bao chi di 1 tieng hay 90' la du rọi Hom nay vi la ngay le President's day nen cac cua tiem sale rat nhieu, noi viec get line de tra tien da mat gan 20' cho moi tiem roi. Em chot thay mot cua hieu ten la MARC EKCO  thi nho den co voi cai thuyet  MACKENO  moi nhin thi hai chu giong nhau ghe co nhi.

Em Hoa Ha oi ,
The em co mua dươc gi khong ? sao em khong tu lai xe ma di , khoi bat ong xa cho ! Ong Xa em cho 90' the la cung kha nhieu day , bat ngươi ta cho minh den mot tieng rươi ngoi ngoai xe thi cung chan lam chu .
Tiec la em khong dung trươc cua tiem do de chup mot tam hinh dua vao day thi vui biet may.
Co Van
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #2219 - 21. Feb 2011 , 07:13

Chúc Sư Huynh mau chóng bình phục, bởi vì:

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Pages: 1 ... 146 147 148 149 150 ... 390
Send Topic In ra