Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 150 151 152 153 154 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387457 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2265 - 22. Feb 2011 , 15:33

Tuyet Lan wrote on 22. Feb 2011 , 11:13:
Cô thương kính
Khi mình đem hết tâm thành và lòng từ bi thương xót chúng sinh của mình để khấn nguyện cho tất cả chúng sinh tận hư không biến pháp giới , trong đó có cả những người thân của mình ,  thì những năng lực ấy sẽ lan toả kháp nơi , cảm hóa mọi loài chúng sinh , thì mọi loài sẽ sống an hoà với nhau. Hôm thứ Hai em mới đọc vài bài viết trong Tập San Đất lành , hay quá cô a và em sẽ cố gắng thực tập .  Em kính chúc cã nhà chúng mình được an lành

Em thương ,
Co cung mong dươc nhu vay do em.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2266 - 22. Feb 2011 , 15:39

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2011 , 09:07:
Em Tuy Van ,
Nghe em ke  chuyen Alex ma Co so qua , may ma xe van dang dung yen mot cho {?}.Vay thi em phai coi chung , tre con no choi nhieu tro khong the tương tương dươc. Co nho chuyen co thang chau ho , luc do no moi 3,4 tuoi , den choi tham ngươi di cua no , co chau be moi sanh.. Chau be de trong noi , moi ngươi di ra ngoai , the ma khong biet no lam cach nao be con be ra khoi noi de len giương , may ma khong gay tay chan con be ! Khi di vao , ai cung het hon !
Co Van   

Cô thương ,
Nói đến baby , không biết bao nhiêu chuyện để kể.
Em nghe nói có cậu anh trai , ba mẹ mới có baby gái , ai cũng cưng va` lo lắng...nên anh trai " ganh tị " nầy , lấy cái gối nằm , úp vào mặt em gái baby...cũng may có người thấy và cứu kịp....hú hồn.
Còn con trai của em mới 17 tháng...đã lái xe hơi thứ thiệt....bây giờ em còn hải hùng và...còn sống.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2267 - 22. Feb 2011 , 15:48

ngo_thi_van wrote on 21. Feb 2011 , 14:16:
CAC EM OI ,
Sang nay Co dua Thay di chiem bai Phat NGoc o Ventura , co gap Thay Đat va Co Thu o day.
Co cau nguyen cho hoa binh the gioi , cho moi ngươi tren trai dat nay biet yeu thương nhau , dung chem giet nhau nua , dung nhu loai thú [ loai thu cung co nhieu loai hon ngươi day ].
Co cung cau nguyen cho moi ngươi trong D/D dươc van su an lanh va cho Phu De mau chong binh phuc , Đau Đo het dau chan , Dang My lanh ban tay , Da Cung het dau vai , Tuy Van het bi nhuc dau va dau bao tu , miracle xay den cho thi si  Đ.A.T... con ai nua nhi , Co chi cau chung chung vi chang nho ten , chi co nhung ten dac biet neu ra ma thoi va le di nhien la Co co cau cho Thay va ong xa cua Đoa va Tuyet Lan sva dac biet la Ba Tam Trinh .
Co chang biet loi cau xin cua Co co dươc chap nhan hay khong  Tuy nhien khi ra ve cam thay thanh thoi ! 
Co Van   

Cô Vân thương ,
Em cám ơn cô đã câu` nguyện cho riêng em , và cho cả nhà được an bình , tai qua nạn khỏi.
Cô Thu cũng đi 3 ngày. Hay quá , ước gì em có thì giờ đi an tịnh vài tuần.
mấy tháng về trước , em và Hạnh cũng đi viếng Phật Ngọc tại Sj , và cũng cầu nguyện cho rất nhiều người , trong đó co" bác Mỵ , thầy cô Vân , cô Vĩnh , quý thầy cô LVd và cả nhà nữa đó.
Hy vọng Phật Ngọc không nỡ từ chối những ước nguyện của chúng ta ?
Em Tv
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2268 - 22. Feb 2011 , 18:53

ngo_thi_van wrote on 21. Feb 2011 , 20:38:
Em Tuy Van oi ,
Lan sau em dung co dai dot nhu vay nua nhe. Nghe em ke ma Co het hon. Em cung giong Phu De day , bi nhu vay ma con co gang let bộ den phong mach bac si nho ngươi ta goi xe cưu thương ?
Anh Thu va Nguyen Toan oi.
O Uc minh tu dong goi dươc khong , hay chi co bac si moi co quyen goi xe cưu thương ma thoi ?

Co Van   

Dạ thưa Cô ,bên em ai cũng có thể gọi xe cúu thương được chứ ạ. Trường hợp anh PD là vì anh ấy đến bác sĩ gia đình để khám bịnh rồi anh ấy kêu đau ngực quá nên bs phải kêu xe cúu thương cho anh ấy.

Quote:
Reply #2248 - Hôm nay , 5:56am    CAC EM OI , NHAT LA AI DANG O UC ,
Sang nay Co nghe tin noi o New Zealand bi dong dat nang , co ai quen bi anh hương gi khong?.
Cau mong cho moi ngươi than tai qua nan khoi.
Co Van

Cám ơn cô đã hỏi thăm ,chung' em ở  Úc chưa ai bị ảnh hưởng gì của vụ động đất tại NZ het^'.Chúng em tuy ở gần NZ nhưng còn cách cái biển nên hiện thời chưa sao Cô ạ.
  Em cũng vừa phone cho anh PD thì anh ấy cho biết là hiện giờ đang ok ,cardiogram show bình thường ,ngày mai mới làm stress test ,khi nào có ket^' quả anh ấy sẽ báo cho cả nhà biết.Hồi nãy anh ấy có vào đọc mail một chút xong con mắt bị đau quá nên anh ấy không trả lời mail được.Anh ấy nhờ em gửi lời cám ơn đến 3 Cô và cả nhà đã có lòng lo lắng cho anh ấy ạ.
  Như vậy là cả nhà đã thở phào ra nhẹ nhõm được với tin đã khá hơn của anh PD.
  Mong là mọi tai ương sớm chấm dứt cho cả nhà chúng ta cũng như toàn thế giới để mọi người đều được an lành trong cuộc sống.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2269 - 22. Feb 2011 , 19:33

tuy-van wrote on 22. Feb 2011 , 15:39:
Cô thương ,
Nói đến baby , không biết bao nhiêu chuyện để kể.
Em nghe nói có cậu anh trai , ba mẹ mới có baby gái , ai cũng cưng va` lo lắng...nên anh trai " ganh tị " nầy , lấy cái gối nằm , úp vào mặt em gái baby...cũng may có người thấy và cứu kịp....hú hồn.
Còn con trai của em mới 17 tháng...đã lái xe hơi thứ thiệt....bây giờ em còn hải hùng và...còn sống.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Nghe em ke chuyen ma Co rung minh ! Chac minh phai lam mot muc ke chuyen nhung tro choi khiep dam cua tre con qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2270 - 22. Feb 2011 , 19:37

tuy-van wrote on 22. Feb 2011 , 15:48:
Cô Vân thương ,
Em cám ơn cô đã câu` nguyện cho riêng em , và cho cả nhà được an bình , tai qua nạn khỏi.
Cô Thu cũng đi 3 ngày. Hay quá , ước gì em có thì giờ đi an tịnh vài tuần.
mấy tháng về trước , em và Hạnh cũng đi viếng Phật Ngọc tại Sj , và cũng cầu nguyện cho rất nhiều người , trong đó co" bác Mỵ , thầy cô Vân , cô Vĩnh , quý thầy cô LVd và cả nhà nữa đó.
Hy vọng Phật Ngọc không nỡ từ chối những ước nguyện của chúng ta ?
Em Tv

Em Tuy van oi ,
Co thay Co dươc chiem bai Phat Ngoc va dươc cau nguyen cho moi ngươi , khong biet loi cau xin co linh ung gi khong , nhung cam thay minh sung sương va nhe nhom ca ngươi !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2271 - 22. Feb 2011 , 19:48

anh_thu_Tran wrote on 22. Feb 2011 , 18:53:
  Dạ thưa Cô ,bên em ai cũng có thể gọi xe cúu thương được chứ ạ. Trường hợp anh PD là vì anh ấy đến bác sĩ gia đình để khám bịnh rồi anh ấy kêu đau ngực quá nên bs phải kêu xe cúu thương cho anh ấy.

Cám ơn cô đã hỏi thăm ,chung' em ở  Úc chưa ai bị ảnh hưởng gì của vụ động đất tại NZ het^'.Chúng em tuy ở gần NZ nhưng còn cách cái biển nên hiện thời chưa sao Cô ạ.
  Em cũng vừa phone cho anh PD thì anh ấy cho biết là hiện giờ đang ok ,cardiogram show bình thường ,ngày mai mới làm stress test ,khi nào có ket^' quả anh ấy sẽ báo cho cả nhà biết.Hồi nãy anh ấy có vào đọc mail một chút xong con mắt bị đau quá nên anh ấy không trả lời mail được.Anh ấy nhờ em gửi lời cám ơn đến 3 Cô và cả nhà đã có lòng lo lắng cho anh ấy ạ.
  Như vậy là cả nhà đã thở phào ra nhẹ nhõm được với tin đã khá hơn của anh PD.
  Mong là mọi tai ương sớm chấm dứt cho cả nhà chúng ta cũng như toàn thế giới để mọi người đều được an lành trong cuộc sống.

Em Anh Thu oi ,
Co cam on em da cho biet tin mung ve vu dong dat khong co ai quen bi anh hương va tin ve Phu De , nhung nghi cung toi cho cac nan nhan thien tai . Chac sap tan the den noi roi !
Em noi voi Phu De la dung vao D/D ma doc thu nua , nen nghi ngoi di , co tin tuc gi thi da co Nguyen Toan va em thong bao roi.
Cau mong cho tat ca moi cai tests deu tot het.
Den thang 8 nay ma lam sao Co Phương Oanh , vo chong em , Phu De , Nguyen Toan.. lai qua dươc CA de hoi ngo nhu cu thi that la hanh phuc biet bao !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2272 - 22. Feb 2011 , 19:53

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2011 , 09:11:
Em Tuy Van oi ,
Co doc ke cai thu em ke chuyen cua em cho Tuyet Lan ma Co phuc cai gan li cua em day nhe ! ma cung vua thương em qua suc.
Neu luc do ma co Co o day thi Co se giu hai dua nho cho em va nam tay em cho em can dam ma " vượt cạn ".

Co Van 

Thưa Cô Vân và chị 8 Tuý Vân ,

Em đọc bài này em cảm động muốn khóc quá  Cry Cry và em nghe lời Cô Vân : muốn khóc thì cứ khóc !!!!

Nghe thương chị 8 ghê nơi  Kiss

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2273 - 22. Feb 2011 , 19:55

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2011 , 09:26:
Em Kieu oi ,
Co vua moi ron ren vao nha Thay Đương , thay moi ngươi dang ban bac vu den nha Co , chua thay Thay kham pha ra vu Co quen cau xin cho Thay hom vieng Phat Ngoc , nen mung qua lai ron ren di ra.
Co Van 

ha ha hi hi

Thưa Cô Vân ,
Hồi nãy đọc" bài kia " Cô viết cho chị Túy Vân thì em khóc nhưng đọc " bài này " Cô viết cho chị Kiều thì em lại buồn cười quá ngồi cười ha ha một mình  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2274 - 22. Feb 2011 , 20:02

Phuong_Tran wrote on 22. Feb 2011 , 19:53:
Thưa Cô Vân và chị 8 Tuý Vân ,

Em đọc bài này em cảm động muốn khóc quá  Cry Cry và em nghe lời Cô Vân : muốn khóc thì cứ khóc !!!!

Nghe thương chị 8 ghê nơi  Kiss

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co dinh di ra thi thay em di vao.
Em lam nhu vay la dung do , muon khoc la cu khoc thoai mai. Ong Troi sinh ra tuyen nươc mat thi phai de cho no chay , chu kem no lai dau co dươc !
Co Thu cu treu Co la " mít ướt " nhung moi lan dươc khoc xong la thoai mai chi la ! No khong bi am uc nua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2275 - 22. Feb 2011 , 20:05

Phuong_Tran wrote on 22. Feb 2011 , 19:55:
ha ha hi hi

Thưa Cô Vân ,
Hồi nãy đọc" bài kia " Cô viết cho chị Túy Vân thì em khóc nhưng đọc " bài này " Cô viết cho chị Kiều thì em lại buồn cười quá ngồi cười ha ha một mình  Cheesy Grin Grin

PTr

Em Phương Tran oi ,
Ngươi ta noi vua khoc vua cươi an mươi cuc...keo do ! Co se mua keo cho em an nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2276 - 22. Feb 2011 , 20:12

Cac em oi ,
Cac em doc thu cua Co ma khong chiu sua ho cho Co , Co doi ten [ dung ra la ten đệm thi dung hon ] cua thi si Đ.H. T ma Co viet Đ.A.T.  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2277 - 22. Feb 2011 , 20:19

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2011 , 20:12:
Cac em oi ,
Cac em doc thu cua Co ma khong chiu sua ho cho Co , Co doi ten [ dung ra la ten đệm thi dung hon ] cua thi si Đ.H. T ma Co viet Đ.A.T.  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Co Van 

Kính thưa Cô Vân,

hí hí, Hèn chi em đọc mà không biết nhà thơ nào, lại tưởng bạn bè của Cô ở ngoài  Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2278 - 22. Feb 2011 , 21:05

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2011 , 20:05:
Em Phương Tran oi ,
Ngươi ta noi vua khoc vua cươi an mươi cuc...keo do ! Co se mua keo cho em an nhe.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

ha ha em cám ơn Cô đã sữa một chữ trong câu đó , Cô nhớ mua kẹo để dành sẵn trong MVGT cho những người hay vừa khóc vừa cười như em  Cheesy Grin Grin

Thương kính ,

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2279 - 22. Feb 2011 , 21:08

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2011 , 20:12:
Cac em oi ,
Co Van 

Đặng-Mỹ wrote on 22. Feb 2011 , 20:19:
Kính thưa Cô Vân,

hí hí, Hèn chi em đọc mà không biết nhà thơ nào, lại tưởng bạn bè của Cô ở ngoài  Wink

Em đọc thì biết ngay Cô nói lộn tên lót của anh Tài rồi mà lo lanh chanh chuyện khác quên nhắc Cô  Shocked Roll Eyes Cheesy để em bù lại em réo anh Tài sang đây đọc bài Cô viết

Thương kính ,

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 150 151 152 153 154 ... 390
Send Topic In ra