Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 161 162 163 164 165 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387202 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2430 - 02. Mar 2011 , 20:09

ngo_thi_van wrote on 02. Mar 2011 , 09:54:
Em Phương Tran oi ,
Co cam on em rat nhieu da cho Co xem hai kich " Ba ba Me Chong " voi nhung hinh anh va loi chu thich cua Ngoc Đóa that la doc dao. Co xem mac dau khong dươc nghe loi dien xuat van cươi nhu chet ! Dươc doc nhung loi doi thoai cua cac em voi nhau ma vui lay !
Ngay sinh nhat cua be Tu la hom nao vay? Co da xem het nhung tam hinh roi , be Tu rat de thương. Chac la thuc an Dang My da lam het phai khong? Dươc co ngươi me cong dung ngon hanh ven toan nhu vay that la may man do.
Co nhin lai nhung tam hinh nay ma nho nhung ngay qua Vancouver da o tai nha My , ky niem lai ua ve , nhớ qua ! nhơ qu'a !
Co Van   

Kính thưa Cô Vân,

Em mới xem hình họp ở nhà cô vui quá. Thày trông khoẻ ra nhều ạ. Cô dĩ nhiên là vẫn trẻ trung. Thày Cô ĐưỜng, cô Tố Nga và các chị đều tươi quá. Đặc biệt chị Phương Đặng cứ như cô 20 nào. Smiley
Diều dắt Cô vào nghe Đoá kể chuyện tụi em làm trò thì Cô cười cả ngày Cô ợi  Grin
Sinh nhật cháu Tú toàn bạn bè tứ xứ mà em chỉ biết ấu món VN nên em mua hết của Cosco, món nào cũng chỉ cần bỏ vào lò thôi mà cũng xém phỏng, xém rơi, xém đổ... lung tung cả   Embarrassed
Em cũng nhớ lần trước các Cô sang chơi, vui quá. Nhớ Cô làm mất ví ở... đầu giường Cô Mai  Grin
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2431 - 02. Mar 2011 , 20:21

Phuong_Tran wrote on 02. Mar 2011 , 17:33:
Thưa Cô Vân ,
Chị Thu Ca có viết bài cho Cô bên trang của chị Thanh Tâm , em gửi Cô link để xem :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1180561243/399#399

Thư ký không lương của Cô

PS: Cô nhớ cầm theo cái khăn tay  Undecided

Em Phương Tran oi ,
Cam on em khi nao thay co ai viet gi cho Co ma Co khong biet thi em lai can than mang vao cho Co.
Co da tra loi cho Thu CA roi.
Co cung da xem may trang nhat ky cua My va cua be Tu. Hai me con that dang dươc moi ngươi thương quy !
Con em cung dươc moi ngươi cam on cai tanh " lanh chanh " rat dang khen lam do.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2432 - 02. Mar 2011 , 21:40

ngo_thi_van wrote on 02. Mar 2011 , 20:21:
Em Phương Tran oi ,
Cam on em khi nao thay co ai viet gi cho Co ma Co khong biet thi em lai can than mang vao cho Co.
Co da tra loi cho Thu CA roi.
Co cung da xem may trang nhat ky cua My va cua be Tu. Hai me con that dang dươc moi ngươi thương quy !
Con em cung dươc moi ngươi cam on cai tanh " lanh chanh " rat dang khen lam do.
Co Van 

Thưa Cô Vân ,
Em đã nhìn thấy phần Cô chúc mừng sinh nhật anh Lam Sơn nằm chung trong phần chúc mừng sinh nhật Bích Định rồi nên em đã mạn phép Cô trích ra phần Cô chúc mừng sinh nhật anh L Sơn mà rinh sang trang chúc mừng SN anh Lam Sơn luôn ngày hôm nay 

Chỉ có mình ên Cô là nhớ và chúc mừng sinh nhật anh Lam Sơn đúng ngày thôi còn tụi em thì... Undecided Undecided Undecided ( không dám nói ra sự thực !!! )

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2433 - 03. Mar 2011 , 07:32

Đặng-Mỹ wrote on 02. Mar 2011 , 20:09:
Kính thưa Cô Vân,

Em mới xem hình họp ở nhà cô vui quá. Thày trông khoẻ ra nhều ạ. Cô dĩ nhiên là vẫn trẻ trung. Thày Cô ĐưỜng, cô Tố Nga và các chị đều tươi quá. Đặc biệt chị Phương Đặng cứ như cô 20 nào. Smiley
Diều dắt Cô vào nghe Đoá kể chuyện tụi em làm trò thì Cô cười cả ngày Cô ợi  Grin
Sinh nhật cháu Tú toàn bạn bè tứ xứ mà em chỉ biết ấu món VN nên em mua hết của Cosco, món nào cũng chỉ cần bỏ vào lò thôi mà cũng xém phỏng, xém rơi, xém đổ... lung tung cả   Embarrassed
Em cũng nhớ lần trước các Cô sang chơi, vui quá. Nhớ Cô làm mất ví ở... đầu giường Cô Mai  Grin

Em Dang My oi ,
Em mua do o Costco ma lam dươc nhu vay cung la qua gioi roi , vi chi co minh em " múa " ma thoi ! Toi nghiep em !
Em nhac ky niem o Vancouver dao nao lam Co cươi qua , phai cam on be Tu da kham pha ra.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2434 - 03. Mar 2011 , 07:44

Phuong_Tran wrote on 02. Mar 2011 , 21:40:
Thưa Cô Vân ,
Em đã nhìn thấy phần Cô chúc mừng sinh nhật anh Lam Sơn nằm chung trong phần chúc mừng sinh nhật Bích Định rồi nên em đã mạn phép Cô trích ra phần Cô chúc mừng sinh nhật anh L Sơn mà rinh sang trang chúc mừng SN anh Lam Sơn luôn ngày hôm nay 

Chỉ có mình ên Cô là nhớ và chúc mừng sinh nhật anh Lam Sơn đúng ngày thôi còn tụi em thì... Undecided Undecided Undecided ( không dám nói ra sự thực !!! )

Em Phương Tran oi ,
Co nghi chuc dung ngay hay chuc cham ma co long thi ngươi dươc chuc cung vui roi do em.
Co cam on em da lam ho cho Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2435 - 03. Mar 2011 , 07:46

Than goi Nguyen Toan va Phu De ,
Cho den bay gio chac la da co ket qua stress test cua Phu De roi , mong la tot dep , tuyen bo cho ca nha mung ! Mong lam thay.
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #2436 - 03. Mar 2011 , 09:50

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2011 , 10:28:
Em Bich Dinh oi ,
Chac la em  bi shingle [ tieng Phap la zona ] tieng minh la " Giời bò " do , cai nay nhuc kinh khung ,  co ngươi dan ong dau chiu khong noi ma phat khoc len day. Co phai em chi bi mot ben ma thoi , khong lan ra ca ngươi?
Bay gio em da het han chua? Co ngươi ban cua Co bi o mặt den may thang troi roi ma chua khoi.
Co so qua nen da di chủng cai nay roi. cac em nen di chung ngua di , dung co ỷ y.  Bi la dau lam chiu khong noi dau !
Co  Van

Thưa Cô ạ, pansyvangc
Chị AT cũng nói với em đó là bệnh " Giời bò ". Và đúng là em chỉ bị một bên ba sườn, chị AT bảo nó mà lan sang bên kia thì sẽ đi gặp "Giời". laugh12

Em thăm Cô và tặng Cô học trò.  pansytim pansyvang pansytim pansyvang pansytim
Thương kính,
Bích Định
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #2437 - 03. Mar 2011 , 12:07

BichDinh wrote on 03. Mar 2011 , 09:50:
Thưa Cô ạ, pansyvangc
Chị AT cũng nói với em đó là bệnh " Giời bò ". Và đúng là em chỉ bị một bên ba sườn, chị AT bảo nó mà lan sang bên kia thì sẽ đi gặp "Giời". laugh12

Thương kính,
Bích Định

Kiều chúc mừng Bích Định bình phục , trở lại DDLVD , thỉnh thoảng  B.Định  có nhận được email của K. không?  Khi nào rảnh nhớ phone cho Kiều , bắt đầu " chuyện hẹn hò " đươc chưa ?  Chúc B. Định thật khoẻ và  nhiều hạnh phúc (kn Kiss)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2438 - 03. Mar 2011 , 14:53

BichDinh wrote on 03. Mar 2011 , 09:50:
Thưa Cô ạ, pansyvangc

Thương kính,
Bích Định

Em Bich Dinh oi ,
Mung la em da khoe de tro lai sinh hoat binh thương trong D/D va cung mung la em da vui de con viet rat teu nua do .
Cam on em lai mang hoa hoc tro vao tang Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2439 - 03. Mar 2011 , 23:53

Vietnamese Community Awards 2011

Thưa Cô Vân  cùng cả nhà  -

Chiều tối thứ năm vừa qua   3/ 3  -  em  đã  đến Government House   ( Dinh của Tổng Toàn Quyền NSW)   để tham dự  buổi lễ  trao giải thưởng   cho  5 người Việt nam  -gọi là  NSW Premier's Vietnamese Community Awrads  -
Đã có  300 người  Việt đến tham dự - để mừng cho 5 người Việt nam lần đầu tiên được   Chính Quyền tiểu bang  NSW  khen thưởng .
Cả  5 người này  đã sinh hoạt trong cộng đồng người Việt  NSW rất nhiều năm .
trong đó có  2 luật sư Trẻ tuổi  đã từng đảm nhận chức Chủ tịch  ban chấp hành Cộng Đồng Người Việt - trưởng thành  ở Úc .

...

bà thủ hiến  Kristina Keneally   trong chiếc Áo dài VN

...

từ trái sang phải :  Amadal Võ  (Kinh doanh )  Vi Phát ( Nhiếp ảnh )  Võ trí Dũng  (cựu chủ tịch Cộng đồng Người Việt )  Nguyễn văn Thân (cựu chủ tịch Cộng đồng Người Việt NSW và bác sĩ Phan giang Sang  và bà Thủ hiến

Back to top
« Last Edit: 04. Mar 2011 , 00:00 by nguyen_toan »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2440 - 04. Mar 2011 , 00:22

nguyen_toan wrote on 03. Mar 2011 , 23:53:

Chiều tối thứ năm vừa qua   3/ 3  -  em  đã  đến Government House   ( Dinh của Tổng Toàn Quyền NSW)   để tham dự  buổi lễ  trao giải thưởng   cho  5 người Việt nam  -gọi là  NSW Premier's Vietnamese Community Awrads  -
Đã có  300 người  Việt đến tham dự - để mừng cho 5 người Việt nam lần đầu tiên được   Chính Quyền tiểu bang  NSW  khen thưởng .
trong đó có  2 luật sư Trẻ tuổi  đã từng đảm nhận chức Chủ tịch  ban chấp hành Cộng Đồng Người Việt - trưởng thành  ở Úc .

...

...

từ trái sang phải :  Amadal Võ  (Kinh doanh )  Vi Phát ( Nhiếp ảnh )  Võ trí Dũng  (cựu chủ tịch Cộng đồng Người Việt )  Nguyễn văn Thân (cựu chủ tịch Cộng đồng Người Việt NSW và bác sĩ Phan giang Sang  và bà Thủ hiến

Cô Vân và anh Toàn thân kính ,
Mấy ngày máy của Tv bị nhõng nhẽo. Nhưng hôm nay hên quá , vào đây được tin vui cho người Vn chúng ta hãnh diện , vì có nhiều tài năng...
Bà Kristina mặc áo dài trăng thật tuyệt vời , như nữ học sinh chúng ta.
Cám ơn anh Toàn đã chia xẽ và Tv  hy vọng con cháu chúng ta sẽ noi gương tốt , thành người hữu dụng và hảnh diện vì là người VN.
Trân kính ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2441 - 04. Mar 2011 , 03:54

ngo_thi_van wrote on 18. Jan 2008 , 05:36:
Em Phượng Tran thương ,
Cô đã thấy hình em " cạo gió " cho Cô Thanh Phúc rồi , Cô Thanh Phúc chắc là cám ơn tài của " bà lang vườn " lắm nhỉ?
Em trông vẫn vậy không khác gì hình lúc còn là nữ sinh cả , lớn lên lại càng xinh thêm nữa !
Cô Vân

...

Thưa Cô Vân ,

Em xin lỗi đã bỏ sót không đọc  một bài của Cô viết cho em nên đã không trả lời cho Cô lúc đó

Chiếu nay tình cờ mà em đọc được thư này của Cô viết cho em , đã 3 năm 2 tháng 14 ngày em mới đọc được nó  Cry Cry , thư này nằm ở bên trang Hình Ảnh ở mục " Nữ Sinh Lê Văn Duyệt Nhớ Ơn Thày Cô " ) ,  em rinh về đây trả lời cho Cô nhé

Thưa Cô ,

Hình đó không phải là em " cạo gió " cho Cô Thanh Phúc mà là em đang massage cho Cô  Smiley Cheesy Grin trong chuyến đi làm từ thiện ở tỉnh Minh Hải và đang trên đường về Sài Gòn cách đây cũng 3 năm rồi , em thương Cô Phúc đã lớn tuổi mà vẫn đi theo tụi em " ngựa phi đường xa " xa quá là xa nào là đi xe , đi thuyền lớn , ghe nhỏ , cả lúc sau khi đi làm từ thiện xong cả đoàn đi về có ghé vào thăm 1 ngôi chùa trên đỉnh núi quang cảnh rất đẹp  , cả đoàn ngủ trên đó 1 đêm , lên xuống núi  đi bằng xe honda  nhưng Cô Thanh Phúc vẫn " có mặt trên tầng cây số "với tụi em ( do dân địa phương rành chạy xe  đường đi núi chở ),em thật là cảm phục Cô Thanh Phúc trong suốt chuyến đi làm từ thiện 3 ngày này ( sau đó Cô có kể lại lúc ngồi xe honda chạy lên núi Cô sợ quá có cầu nguyện khấn vái về nhà sẽ ăn chay  Cheesy Grin ) , lúc đó xe em chạy theo sau xe Cô T Phúc để em... canh chừng Cô  Shocked Roll Eyes Undecided , lúc đi xuống núi là ban ngày em mới thấy nguy hiểm Cô ạ , còn bận đi lên cứ háo hức được đền chỗ mới và lạ nên " điếc không sợ súng " đó Cô , còn bận đi là lúc " chiều tà " nên mập mờ chưa thấy sao !!!

Chuyến đi rất vui và nhiều kỷ niệm , từ sau ngày đó em mới " ý thức " được Thày Cô của mình đã lớn tuổi rồi cần phải được chăm sóc nhiều hơn mà tụi em hình như vẫn chưa làm tròn....

...

...

Em gửi thêm 2 tấm hình của Cô Phúc và Cô Ngoạn cho Cô và cả nhà xem , hình này chụp cách đây khoảng 2 năm

PTr

PS : Em quên cám ơn Cô khen em xinh , hi hi , hình hồi còn đi học em bị P Tần chê là " ngố" đó Cô  ( mà ngố thiệt Cheesy Grin Grin )
Dạ , sau chuyến đi đó Cô Thanh Phúc gặp lại em là nhớ ra ngay đây là Phượng Trần !!!  Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2442 - 04. Mar 2011 , 07:55

Phuong_Tran wrote on 04. Mar 2011 , 03:54:
...

Thưa Cô Vân ,

Em xin lỗi đã bỏ sót không đọc  một bài của Cô viết cho em nên đã không trả lời cho Cô lúc đó

Chiếu nay tình cờ mà em đọc được thư này của Cô viết cho em , đã 3 năm 2 tháng 14 ngày em mới đọc được nó  Cry Cry , thư này nằm ở bên trang Hình Ảnh ở mục " Nữ Sinh Lê Văn Duyệt Nhớ Ơn Thày Cô " ) ,  em rinh về đây trả lời cho Cô nhé

Thưa Cô ,

Hình đó không phải là em " cạo gió " cho Cô Thanh Phúc mà là em đang massage cho Cô  Smiley Cheesy Grin trong chuyến đi làm từ thiện ở tỉnh Minh Hải và đang trên đường về Sài Gòn cách đây cũng 3 năm rồi , em thương Cô Phúc đã lớn tuổi mà vẫn đi theo tụi em " ngựa phi đường xa " xa quá là xa nào là đi xe , đi thuyền lớn , ghe nhỏ , cả lúc sau khi đi làm từ thiện xong cả đoàn đi về có ghé vào thăm 1 ngôi chùa trên đỉnh núi quang cảnh rất đẹp  , cả đoàn ngủ trên đó 1 đêm , lên xuống núi  đi bằng xe honda  nhưng Cô Thanh Phúc vẫn " có mặt trên tầng cây số "với tụi em ( do dân địa phương rành chạy xe  đường đi núi chở ),em thật là cảm phục Cô Thanh Phúc trong suốt chuyến đi làm từ thiện 3 ngày này ( sau đó Cô có kể lại lúc ngồi xe honda chạy lên núi Cô sợ quá có cầu nguyện khấn vái về nhà sẽ ăn chay  Cheesy Grin ) , lúc đó xe em chạy theo sau xe Cô T Phúc để em... canh chừng Cô  Shocked Roll Eyes Undecided , lúc đi xuống núi là ban ngày em mới thấy nguy hiểm Cô ạ , còn bận đi lên cứ háo hức được đền chỗ mới và lạ nên " điếc không sợ súng " đó Cô , còn bận đi là lúc " chiều tà " nên mập mờ chưa thấy sao !!!

Chuyến đi rất vui và nhiều kỷ niệm , từ sau ngày đó em mới " ý thức " được Thày Cô của mình đã lớn tuổi rồi cần phải được chăm sóc nhiều hơn mà tụi em hình như vẫn chưa làm tròn....

...

...

Em gửi thêm 2 tấm hình của Cô Phúc và Cô Ngoạn cho Cô và cả nhà xem , hình này chụp cách đây khoảng 2 năm

PTr

PS : Em quên cám ơn Cô khen em xinh , hi hi , hình hồi còn đi học em bị P Tần chê là " ngố" đó Cô  ( mà ngố thiệt Cheesy Grin Grin )
Dạ , sau chuyến đi đó Cô Thanh Phúc gặp lại em là nhớ ra ngay đây là Phượng Trần !!!  Cheesy Grin

Cô Vân và em 8 thân ,
Thiệt là quý báu tình thương đồng loại , tình cô trò và cám ơn em 8 đã tường trình và cho xem các hình ảnh của các cô VN.
Mấy ngày comp nhõng nhẽo , nên tối qua...thức tới sáng , và sáng nay thức đến tối , vào sân trường cho  "thủa dạ ước mong."..hi.hi..
Em 8 càng ngày thấy càng tài giỏi , cô Vân há. Chạy lăng xăng , mà nụ cười lúc nào cũng tươi rói....hoan hô cô thư ký không lương của cô Vân ,.....
Kính chúc quý thầy cô còn bên Vn và bên hải ngoại luôn an lành và nhiều hạnh phúc luôn.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2443 - 04. Mar 2011 , 09:17

nguyen_toan wrote on 03. Mar 2011 , 23:53:

...

...

Than goi Nguyen Toan ,
Cam on Toan da cho ca nha xem niem hanh phuc cua ngươi Viet Nam tai hai ngoai. That la mot vinh hanh cho Cong Dong Viet nam !
Ba Thu Hien NSW that la duyen dang trong chiec ao dai trang cua VN.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2444 - 04. Mar 2011 , 09:21

tuy-van wrote on 04. Mar 2011 , 00:22:
Cô Vân và anh Toàn thân kính ,
Mấy ngày máy của Tv bị nhõng nhẽo. Nhưng hôm nay hên quá , vào đây được tin vui cho người Vn chúng ta hãnh diện , vì có nhiều tài năng...
Bà Kristina mặc áo dài trăng thật tuyệt vời , như nữ học sinh chúng ta.
Cám ơn anh Toàn đã chia xẽ và Tv  hy vọng con cháu chúng ta sẽ noi gương tốt , thành người hữu dụng và hảnh diện vì là người VN.
Trân kính ,
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Mung la computer cua em khong con " nhong nheo " em nua ! Thao nao ma may hom nay Co khong thay em vao day.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 161 162 163 164 165 ... 390
Send Topic In ra