Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 162 163 164 165 166 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387124 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2445 - 04. Mar 2011 , 09:28

Phuong_Tran wrote on 04. Mar 2011 , 03:54:
...

Thưa Cô Vân ,

Em xin lỗi đã bỏ sót không đọc  một bài của Cô viết cho em nên đã không trả lời cho Cô lúc đó

Chiếu nay tình cờ mà em đọc được thư này của Cô viết cho em , đã 3 năm 2 tháng 14 ngày em mới đọc được nó  Cry Cry , thư này nằm ở bên trang Hình Ảnh ở mục " Nữ Sinh Lê Văn Duyệt Nhớ Ơn Thày Cô " ) ,  em rinh về đây trả lời cho Cô nhé

Thưa Cô ,

Hình đó không phải là em " cạo gió " cho Cô Thanh Phúc mà là em đang massage cho Cô  Smiley Cheesy Grin trong chuyến đi làm từ thiện ở tỉnh Minh Hải và đang trên đường về Sài Gòn cách đây cũng 3 năm rồi , em thương Cô Phúc đã lớn tuổi mà vẫn đi theo tụi em " ngựa phi đường xa " xa quá là xa nào là đi xe , đi thuyền lớn , ghe nhỏ , cả lúc sau khi đi làm từ thiện xong cả đoàn đi về có ghé vào thăm 1 ngôi chùa trên đỉnh núi quang cảnh rất đẹp  , cả đoàn ngủ trên đó 1 đêm , lên xuống núi  đi bằng xe honda  nhưng Cô Thanh Phúc vẫn " có mặt trên tầng cây số "với tụi em ( do dân địa phương rành chạy xe  đường đi núi chở ),em thật là cảm phục Cô Thanh Phúc trong suốt chuyến đi làm từ thiện 3 ngày này ( sau đó Cô có kể lại lúc ngồi xe honda chạy lên núi Cô sợ quá có cầu nguyện khấn vái về nhà sẽ ăn chay  Cheesy Grin ) , lúc đó xe em chạy theo sau xe Cô T Phúc để em... canh chừng Cô  Shocked Roll Eyes Undecided , lúc đi xuống núi là ban ngày em mới thấy nguy hiểm Cô ạ , còn bận đi lên cứ háo hức được đền chỗ mới và lạ nên " điếc không sợ súng " đó Cô , còn bận đi là lúc " chiều tà " nên mập mờ chưa thấy sao !!!

Chuyến đi rất vui và nhiều kỷ niệm , từ sau ngày đó em mới " ý thức " được Thày Cô của mình đã lớn tuổi rồi cần phải được chăm sóc nhiều hơn mà tụi em hình như vẫn chưa làm tròn....

...

...

Em gửi thêm 2 tấm hình của Cô Phúc và Cô Ngoạn cho Cô và cả nhà xem , hình này chụp cách đây khoảng 2 năm

PTr

PS : Em quên cám ơn Cô khen em xinh , hi hi , hình hồi còn đi học em bị P Tần chê là " ngố" đó Cô  ( mà ngố thiệt Cheesy Grin Grin )
Dạ , sau chuyến đi đó Cô Thanh Phúc gặp lại em là nhớ ra ngay đây là Phượng Trần !!!  Cheesy Grin

Em Phương Tran oi ,
Co doc thu em ma cươi qua vi em da dem ky tung nam ,thang , ngay de tra loi cho Co. Nhin lai may tam hinh cua cac Co ma cam dong lam.
Vu em ke chuyen di bang xe gan may tren dương deo Co cung so cho Co Thanh Phuc va cac em , that la nguy hiem !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2446 - 04. Mar 2011 , 16:55

ngo_thi_van wrote on 03. Mar 2011 , 07:46:
Than goi Nguyen Toan va Phu De ,
Cho den bay gio chac la da co ket qua stress test cua Phu De roi , mong la tot dep , tuyen bo cho ca nha mung ! Mong lam thay.
Co Van

Em cũng cầu nguyện cho anh PD , kết quả như ý.
Cám ơn anh Toàn cho ca/ nhà hay tin.
Và kính chúc mạ Vân và cả nhà 1 cuối tuần an mạnh.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2447 - 04. Mar 2011 , 17:00

ngo_thi_van wrote on 04. Mar 2011 , 09:21:
Em Tuy Van oi ,
Mung la computer cua em khong con " nhong nheo " em nua ! Thao nao ma may hom nay Co khong thay em vao day.
Co Van

Bởi vậy , tối qua thức đến sáng , và hôm nay chạy ra chạy vào đây ,  " giết " trả thù mấy ngày bị " ấm ức trong lòng , đó cô.
Nhớ cô , và hôm nay Alex thấy bn Tv rãnh quá , nên ở nhà chơi suốt ngày  , và đợi ngày mai sáng , đi đón Dì Natalie " trở về mái nhà xưa "...từ NY...hi.hi.
Alex kính mi mi bà Vân và cả nhà cho đời thêm vui.
2 bc Alex
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2448 - 04. Mar 2011 , 19:40

tuy-van wrote on 04. Mar 2011 , 17:00:
Bởi vậy , tối qua thức đến sáng , và hôm nay chạy ra chạy vào đây ,  " giết " trả thù mấy ngày bị " ấm ức trong lòng , đó cô.
Nhớ cô , và hôm nay Alex thấy bn Tv rãnh quá , nên ở nhà chơi suốt ngày  , và đợi ngày mai sáng , đi đón Dì Natalie " trở về mái nhà xưa "...từ NY...hi.hi.
Alex kính mi mi bà Vân và cả nhà cho đời thêm vui.
2 bc Alex

Em Tuy Van oi ,
Toi nay Co biet em se khong ngu dươc dau !
Co mung cho hai me con em se hoi ngo. Co con gai tro ve nha , tha ho em nau nương phai khong?
Hon Alex cho Co nhe
Co Ván
Back to top
« Last Edit: 04. Mar 2011 , 19:41 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #2449 - 05. Mar 2011 , 07:45

co oi em moi lươm dươc bai viet noi ve tho ngu cua tieng Hue va em da dang o ben muc tim hieu ve Hue. Nhung em chang biet ngươi viet co phai la dan Hue chinh cong nhu co khong nen em moi co qua ben ay doc va cho em biet y kien nha co
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2450 - 05. Mar 2011 , 09:27

ngo_thi_van wrote on 04. Mar 2011 , 19:40:
Em Tuy Van oi ,
Toi nay Co biet em se khong ngu dươc dau !
Co mung cho hai me con em se hoi ngo. Co con gai tro ve nha , tha ho em nau nương phai khong?
Hon Alex cho Co nhe
Co Ván

Cô Vân thân ,
Vâng , cô nói đúng y chang. Em thức mấy lần , chờ mấy con gà nó gáy...nhưng " thức đêm mới biết đêm...quá dài " , cô ạ.
Em mang hoa tươi vào đây , cho những ngày cu^í tuần , tươi vui luôn ạ.

tulip_tim violetflower violettulip moclan bleedingheart1 violet1 moreflower2 moreflower2

Alex cũng mi mi bà Vân và cám ơn bà đã chia vui.
2 bc Alex
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2451 - 05. Mar 2011 , 16:11

ngo_thi_van wrote on 04. Mar 2011 , 09:28:
Em Phương Tran oi ,
Co doc thu em ma cươi qua vi em da dem ky tung nam ,thang , ngay de tra loi cho Co. Nhin lai may tam hinh cua cac Co ma cam dong lam.
Vu em ke chuyen di bang xe gan may tren dương deo Co cung so cho Co Thanh Phuc va cac em , that la nguy hiem !
Co Van

Thưa Cô Vân ,
Dạ , nguy hiểm thiệt đó Cô , đi xe honda lên núi chứ không phải đi trên đường  đèo nữa Cô ơi ,( đi đường đèo xong rioo2i chạy xe lên núi luôn )  nhưng sau đó khoảng 1 tuần thì đã có con đường riêng dành cho xe đi  lên núi rồi ( lúc đoàn em đi thì người ta đang làm mà chưa xong nên phải đi đường mòn lên núi dành cho người đi bộ , rất cheo leo hiểm trở và còn trơn trợt vì mưa nữa ) , sau này nhớ lại vẫn còn thấy ghê rợn , vậy mà lúc ấy người ta đi đông lắm , chắc vì quang cảnh chùa trên núi đẹp và không khí thì lạnh mà mọi người hay gọi là Đà Lạt thứ 2 ( đó là núi Cấm ) để em lục lọi lại  hình chụp trên núi cho Cô và cả nhà xem nhé , em vẫn mong có dịp trở lại nơi này lần nữa

PTr

...

Cảnh này ở bên chùa chụp lấy được cảnh bên Phật Di Lặc rất to , muốn sang bên đó thì phải đi bộ , có cả một hồ nước cũng rất đẹp

...
Back to top
« Last Edit: 05. Mar 2011 , 16:13 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2452 - 05. Mar 2011 , 18:42

...

Trong hình này nhìn khuôn mặt Diều tròn trịa hơn mấy hình sau này nhiều ha  Smiley
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2453 - 05. Mar 2011 , 19:04

[quote author=62636F3B607778160 link=1281166011/2450#2450 date=1299346061]

Cô Vân thân ,
Vâng , cô nói đúng y chang. Em thức mấy lần , chờ mấy con gà nó gáy...nhưng " thức đêm mới biết đêm...quá dài " , cô ạ.
Em mang hoa tươi vào đây , cho những ngày cu^í tuần , tươi vui luôn ạ.

tulip_tim violetflower violettulip moclan bleedingheart1 violet1 moreflower2 moreflower2

Alex cũng mi mi bà Vân và cám ơn bà đã chia vui.
2 bc Alex[/quote
Em Tuy Van oi ,
Hom nay la ngay em sung sương nhat roi.Co goi loi tham Natalie nhe , Alex co nhong nheo voi Di Natalie khong?
Hon Alex cho Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2454 - 05. Mar 2011 , 19:07

Hoa Hạ wrote on 05. Mar 2011 , 07:45:
co oi em moi lươm dươc bai viet noi ve tho ngu cua tieng Hue va em da dang o ben muc tim hieu ve Hue. Nhung em chang biet ngươi viet co phai la dan Hue chinh cong nhu co khong nen em moi co qua ben ay doc va cho em biet y kien nha co

Em Hoa ha oi ,
Co ghe day , roi Co se qua ben do sau nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2455 - 05. Mar 2011 , 19:14

Phuong_Tran wrote on 05. Mar 2011 , 16:11:
Thưa Cô Vân ,
Dạ , nguy hiểm thiệt đó Cô , đi xe honda lên núi chứ không phải đi trên đường  đèo nữa Cô ơi ,( đi đường đèo xong rioo2i chạy xe lên núi luôn )  nhưng sau đó khoảng 1 tuần thì đã có con đường riêng dành cho xe đi  lên núi rồi ( lúc đoàn em đi thì người ta đang làm mà chưa xong nên phải đi đường mòn lên núi dành cho người đi bộ , rất cheo leo hiểm trở và còn trơn trợt vì mưa nữa ) , sau này nhớ lại vẫn còn thấy ghê rợn , vậy mà lúc ấy người ta đi đông lắm , chắc vì quang cảnh chùa trên núi đẹp và không khí thì lạnh mà mọi người hay gọi là Đà Lạt thứ 2 ( đó là núi Cấm ) để em lục lọi lại  hình chụp trên núi cho Cô và cả nhà xem nhé , em vẫn mong có dịp trở lại nơi này lần nữa

PTr

...

Cảnh này ở bên chùa chụp lấy được cảnh bên Phật Di Lặc rất to , muốn sang bên đó thì phải đi bộ , có cả một hồ nước cũng rất đẹp

...

Phương Tran oi ,
May tam hinh nay em xinh lam do. gang an ngu cho nhieu de lay lai phong do nhu xua di.
Nghe em ke chuyen di len nui nhu vay thi khiep qua ! May ma khong xay ra tai nan. Canh  hai ben dương chac la dep lam phai khong ?
Co Van

Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2456 - 05. Mar 2011 , 23:21

ngo_thi_van wrote on 05. Mar 2011 , 19:14:
Phương Tran oi ,
May tam hinh nay em xinh lam do. gang an ngu cho nhieu de lay lai phong do nhu xua di.
Nghe em ke chuyen di len nui nhu vay thi khiep qua ! May ma khong xay ra tai nan. Canh  hai ben dương chac la dep lam phai khong ?
Co Van

Co Van

...

Thưa Cô Vân ,

Khó lấy lại " phong độ " quá ạ  Cheesy Grin Grin, hồi đó đi làm miệt mài từ sáng đến tối không biết đi chơi là gì nhưng được cái là đi ngủ sớm và ngủ đủ giấc , bởi vậy chị My là " chuyên gia " ngủ trễ ngày ngủ có 2 hay 3 tiếng gì đó nên em cứ lo cho MY mà " canh " chỉ hoài , thôi hôm nay chủ nhật em đi ngủ trưa đây , tối nay ngủ sớm luôn....  Cheesy Grin Grin

À ,Thưa Cô , cảnh ở đó đi trên đường đèo rất đẹp , đường  xe chạy cũng tốt , y hệt đường đi lên Đà Lạt nên người ta gọi là Đà Lạt 2 thì cũng đúng thôi , em sẽ đi " du lịch bụi " trở lại đó lần nữa  Cheesy Grin Grin Grin ở một bên đường đèo hướng lên núi thì nó nằm bên tay phải em nghe dân địa phương  nói còn có 1 nơi có ghi lại dấu tích của vua Gia Long ghé đó hồi xửa hồi xưa đó ạ ( Nơi đây, năm xưa Nguyễn Ánh (vua Gia Long) chạy trốn sự truy nã của nhà Tây Sơn đã trú ẩn trước khi chạy ra đảo Phú Quốc. ) , em định ghé vào xem nhưng phải vội về xe đang đợi để đi về Sài gòn nên đành phải hẹn lại dịp khác

Thương kính ,

PTr

PS: Cuối tuần em mang hoa vào nhà MVGT cho đẹp nhà đẹp cửa
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2011 , 04:57 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2457 - 06. Mar 2011 , 05:02

Đặng-Mỹ wrote on 05. Mar 2011 , 18:42:
Trong hình này nhìn khuôn mặt Diều tròn trịa hơn mấy hình sau này nhiều ha  Smiley

hi hi , ngủ đầy đủ đó chị MY ơi , hồi đó 10 giờ tối ngủ sáng đúng 5 giờ dậy , bây giờ ngủ giờ trật lất trật lơ hà , em thấy Cô Vân cũng 10 giờ là " gà lên chuồng " rồi , phải bắt chước Cô mới được , không bắt chước My đâu , bởi vậy thấy em " canh " MY thì nên dzui chứ đừng có " lầm bầm " nhe  Cheesy Grin Grin Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2011 , 05:03 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2458 - 06. Mar 2011 , 06:37

ngo_thi_van wrote on 26. Feb 2011 , 21:25:
Co da lam nhu Ha chi dan , thay trong do cai nao cung van len maximum ca roi ma sao van khong nghe dươc ?
Phu De van khoe chu ? The Ha o gan Phu De va Nguyen Toan khong ?
Trong thu trươc Ha bao la thay Co cươi nhieu hon hat  trong ban MTV, vay hom co Toan va Phu De o CA , Ha co qua day den khong ?
Co Van    

Dạ chào cô Vân,

Em xin lỗi là hơn cả tuần rồi mới trả lời câu hỏi của cô!
Hèn chi mấy hôm rày em cứ ngờ ngợ là "thiếu" ai 1 cái gì đó nên đứng ngồi không yên!
Té ra là em thiếu cô câu trả lời  cho các câu hỏi của cô hôm trước:

1/ Nếu cô đã làm cách em bày hôm trước mà vẫn chưa nghe được từ speaker trong computer của cô, cô thử thêm 2 thứ nữa:

-  cô xem lại dây speaker có cấm vô chấu màu "xanh lá cây"  (green) từ phía sau computer hay không, nếu cấm lộn chấu thì sẽ không nghe được

- nhiều khi speaker bị hư (không có power), cô thử mượn ai "headphones" để thay speaker xem có nghe được hay không. Ngược lại cô đem speaker của cô đến nhà ai có computer để thử xem speaker của cô còn chạy tốt không!

Nếu hai cách trên mà cũng không xong, chắc em phải gọi điện thoại cho cô rồi trực tiếp ca mấy bản vọng cổ đó qua điện thoại cho cô nghe!!!! Grin  (Em chỉ sợ giọng Út Trà Ôn mà cô khen em chắc qua mấy ngàn dậm xuyên Đại Tây Dương sẽ biến thành giọng Út Bạch Lan quá cô ơi!!!)

2/ Mấy hôm nay không nghe Phú De nói năng gì chắc là khoẻ lại rồi đó cô  (No news is good news!). Lại nói về PD, không biết em có kể cho cô nghe chuyện này chưa: hồi tụi em còn học đệ thất hay đệ lục gì đó ở HNC, PD có tính lập dị lạ lùng lắm cô. Em nhớ trong giờ chánh tả, cô giáo Việt Văn của tụi em không biết có phải tại vì có tính lười hay không mà sau khi đọc xong bài chánh tả, cổ không thu bài lại để chấm mà cổ lại bắt tụi em đứa này phải chấm bài của đứa kia! Cổ viết bài mẫu lên bảng để tụi em làm mẫu chấm điểm bài của bạn mình. Em với Hộ  (Phú De) năm đó ngồi cạnh nhau nên em chấm bài của PD, PD chấm bài em. Kết quả là theo bài mẫu của cô giáo hôm đó em trừ PD 6 điểm vì viết sai 6 lỗi. Nhưng khi nhận bài trở lại, PD đã không buồn mà lại còn cười "he he he" rồi tự PD trừ thêm mỗi lỗi 1 điểm nữa và nói là "để tự phạt cho nhớ lâu!". Công nhận là cách đó làm PD sau này giỏi chánh tả hơn em.  Còn em thì viết chánh tả thê thảm quá, nhất là lúc viết chữ có dấu hỏi ngã. Nhưng thay vì theo PD đi theo con đường "tự phạt" để trao dồi chánh tả, em lại đi theo con đường "ma giáo": đó là em tự "chế" ra một loại dấu lưng chừng không thẳng đứng như dấu hỏi mà cũng không nằm ngang như dấu ngã, dấu em chế nằm nghiêng 45 độ , nhìn tới nhìn lui thấy vừa giống dấu hỏi mà cũng vừa giống dấu ngã ! Dấu này lợi hại lắm vì mỗi khi viết chánh tả, nếu em không sure là chữ đó phải dùng dấu hỏi hay dấu ngã, em lập tức mở bửu bối ra và xài ngay dấu em phát minh  (dấu hỏi ngã 45 độ !). Kết quả thật là khả quan, vì mặc dù khả năng chánh tả của em dỡ vẫn hoàn dỡ, nhưng điểm chánh tả của em thì khá hẳn lên bội phần! Lý do  là khi đọc bài em viết người đọc cũng không sure là em viết dấu
HÕI
hay dấu
NGẢ
nên ít ai chấm em sai! Em thú thật là nhờ xử dụng sáng chế dấu 45 độ này mà trong suốt thời gian học trung học, ngay cả lúc thi 2 kỳ Tú Tài, điểm Việt Văn của em lúc nào cũng trên trung bình ! 

(Em chỉ rầu là từ khi có computer viết tiếng Việt có dấu, phát minh dấu 45 độ của em không xử dụng được nên chánh tả của em bị lộ tẩy. Kết quả là bà cảnh sát Ác Minh mà hôm trước cô khen là hiền lành, cũng đã sửa lỗi chánh tả em mấy lần đó cô! Cô hỏi bả thì biết! )

3/ Còn hôm PD và anh Toàn qua Cali thì lúc đó em chưa có vô d/đ LVD nên em không được dự buổi văn nghệ mà cô hát trong băng MTV. Còn chuyện trong lúc trình diễn cô cười nhiều hơn hát thì đâu có gì ngại cô: em cũng vậy thôi, hồi xưa lúc còn sinh viên trình diễn văn nghệ, đoạn nào em không thuộc bài thì em cũng đứng cười thay vì hát! Giúp vui mà cô!  (Dạ mà em không có ám chỉ cô không thuộc bài đâu nghe cô!  Nhưng ngẩm lại thấy bài đó cũng khó thuộc quá há cô! Dạ em quả quyết là em không có ám chỉ gì nha cô!)

4/ Sau chót cô hỏi thăm về tụi em ở Úc, thì như vầy: PD và em và chị Anh Thư thì ở thành phố Melbourne, còn anh Toàn thì ở thành phố Sydney. Để cho cô và các bạn có ý niệm về khoảng cách thì Melbourne giống như LA, còn Sydney thì ở phía Bắc Melbourne, giống như San Francisco vậy.

Dạ em xin kiếu ở đây. Nếu cô có trở ngại kỹ thuật gì khác thì cô đừng ngận ngại cứ cho tụi em biết, tụi em sẽ cố vấn cho cô!

Bye cô,

NV Hà
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2011 , 07:15 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2459 - 06. Mar 2011 , 09:03

Phuong_Tran wrote on 05. Mar 2011 , 23:21:
...

Thưa Cô Vân ,

Khó lấy lại " phong độ " quá ạ  :D ;D ;D, hồi đó đi làm miệt mài từ sáng đến tối không biết đi chơi là gì nhưng được cái là đi ngủ sớm và ngủ đủ giấc , bởi vậy chị My là " chuyên gia " ngủ trễ ngày ngủ có 2 hay 3 tiếng gì đó nên em cứ lo cho MY mà " canh " chỉ hoài , thôi hôm nay chủ nhật em đi ngủ trưa đây , tối nay ngủ sớm luôn....  :D ;D ;D

À ,Thưa Cô , cảnh ở đó đi trên đường đèo rất đẹp , đường  xe chạy cũng tốt , y hệt đường đi lên Đà Lạt nên người ta gọi là Đà Lạt 2 thì cũng đúng thôi , em sẽ đi " du lịch bụi " trở lại đó lần nữa  :D ;D ;D ;D ở một bên đường đèo hướng lên núi thì nó nằm bên tay phải em nghe dân địa phương  nói còn có 1 nơi có ghi lại dấu tích của vua Gia Long ghé đó hồi xửa hồi xưa đó ạ ( Nơi đây, năm xưa Nguyễn Ánh (vua Gia Long) chạy trốn sự truy nã của nhà Tây Sơn đã trú ẩn trước khi chạy ra đảo Phú Quốc. ) , em định ghé vào xem nhưng phải vội về xe đang đợi để đi về Sài gòn nên đành phải hẹn lại dịp khác

Thương kính ,

PTr

PS: Cuối tuần em mang hoa vào nhà MVGT cho đẹp nhà đẹp cửa

Em Phương Tran ,
Cuoi tuan ma dươc mot chau hoa nhu the nay thi tuyet voi roi. Hoa dep lam do em. Co cam on em.
Em ke la tren con dương do co cho luc xua Vua Gia Long tru an , vay thi phai xem nhu mot di tich lich su chu ! Lan toi em gang den xem roi ve ke cho moi ngươi biet  va nho chup hinh cho nhieu , nhung dương di con nguy hiem khong? Neu con , thi Co khong muon em di dau. 
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 162 163 164 165 166 ... 390
Send Topic In ra