Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 163 164 165 166 167 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387130 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2460 - 06. Mar 2011 , 09:07

Phuong_Tran wrote on 06. Mar 2011 , 05:02:
hi hi , ngủ đầy đủ đó chị MY ơi , hồi đó 10 giờ tối ngủ sáng đúng 5 giờ dậy , bây giờ ngủ giờ trật lất trật lơ hà , em thấy Cô Vân cũng 10 giờ là " gà lên chuồng " rồi , phải bắt chước Cô mới được , không bắt chước My đâu , bởi vậy thấy em " canh " MY thì nên dzui chứ đừng có " lầm bầm " nhe  Cheesy Grin Grin Grin

PTr

Hai em oi ,
Co nghi " ga len chuong " chac phai som hon chu khong phai 10 gio dau , co dung khong ? Luc con be Co co nuoi ga nen biet , tui no di ngu som lam , chac  vay ma moi ngươi moi vi von " gio ga len chuong " de noi nhung ngươi di ngu som chang ?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2461 - 06. Mar 2011 , 09:24

Nguyen Van Ha wrote on 06. Mar 2011 , 06:37:

Dạ chào cô Vân,

Em xin lỗi là hơn cả tuần rồi mới trả lời câu hỏi của cô!
Hèn chi mấy hôm rày em cứ ngờ ngợ là "thiếu" ai 1 cái gì đó nên đứng ngồi không yên!
Té ra là em thiếu cô câu trả lời  cho các câu hỏi của cô hôm trước:

1/ Nếu cô đã làm cách em bày hôm trước mà vẫn chưa nghe được từ speaker trong computer của cô, cô thử thêm 2 thứ nữa:

-  cô xem lại dây speaker có cấm vô chấu màu "xanh lá cây"  (green) từ phía sau computer hay không, nếu cấm lộn chấu thì sẽ không nghe được

- nhiều khi speaker bị hư (không có power), cô thử mượn ai "headphones" để thay speaker xem có nghe được hay không. Ngược lại cô đem speaker của cô đến nhà ai có computer để thử xem speaker của cô còn chạy tốt không!

Nếu hai cách trên mà cũng không xong, chắc em phải gọi điện thoại cho cô rồi trực tiếp ca mấy bản vọng cổ đó qua điện thoại cho cô nghe!!!! Grin  (Em chỉ sợ giọng Út Trà Ôn mà cô khen em chắc qua mấy ngàn dậm xuyên Đại Tây Dương sẽ biến thành giọng Út Bạch Lan quá cô ơi!!!)

2/ Mấy hôm nay không nghe Phú De nói năng gì chắc là khoẻ lại rồi đó cô  (No news is good news!). Lại nói về PD, không biết em có kể cho cô nghe chuyện này chưa: hồi tụi em còn học đệ thất hay đệ lục gì đó ở HNC, PD có tính lập dị lạ lùng lắm cô. Em nhớ trong giờ chánh tả, cô giáo Việt Văn của tụi em không biết có phải tại vì có tính lười hay không mà sau khi đọc xong bài chánh tả, cổ không thu bài lại để chấm mà cổ lại bắt tụi em đứa này phải chấm bài của đứa kia! Cổ viết bài mẫu lên bảng để tụi em làm mẫu chấm điểm bài của bạn mình. Em với Hộ  (Phú De) năm đó ngồi cạnh nhau nên em chấm bài của PD, PD chấm bài em. Kết quả là theo bài mẫu của cô giáo hôm đó em trừ PD 6 điểm vì viết sai 6 lỗi. Nhưng khi nhận bài trở lại, PD đã không buồn mà lại còn cười "he he he" rồi tự PD trừ thêm mỗi lỗi 1 điểm nữa và nói là "để tự phạt cho nhớ lâu!". Công nhận là cách đó làm PD sau này giỏi chánh tả hơn em.  Còn em thì viết chánh tả thê thảm quá, nhất là lúc viết chữ có dấu hỏi ngã. Nhưng thay vì theo PD đi theo con đường "tự phạt" để trao dồi chánh tả, em lại đi theo con đường "ma giáo": đó là em tự "chế" ra một loại dấu lưng chừng không thẳng đứng như dấu hỏi mà cũng không nằm ngang như dấu ngã, dấu em chế nằm nghiêng 45 độ , nhìn tới nhìn lui thấy vừa giống dấu hỏi mà cũng vừa giống dấu ngã ! Dấu này lợi hại lắm vì mỗi khi viết chánh tả, nếu em không sure là chữ đó phải dùng dấu hỏi hay dấu ngã, em lập tức mở bửu bối ra và xài ngay dấu em phát minh  (dấu hỏi ngã 45 độ !). Kết quả thật là khả quan, vì mặc dù khả năng chánh tả của em dỡ vẫn hoàn dỡ, nhưng điểm chánh tả của em thì khá hẳn lên bội phần! Lý do  là khi đọc bài em viết người đọc cũng không sure là em viết dấu
HÕI
hay dấu
NGẢ
nên ít ai chấm em sai! Em thú thật là nhờ xử dụng sáng chế dấu 45 độ này mà trong suốt thời gian học trung học, ngay cả lúc thi 2 kỳ Tú Tài, điểm Việt Văn của em lúc nào cũng trên trung bình ! 

(Em chỉ rầu là từ khi có computer viết tiếng Việt có dấu, phát minh dấu 45 độ của em không xử dụng được nên chánh tả của em bị lộ tẩy. Kết quả là bà cảnh sát Ác Minh mà hôm trước cô khen là hiền lành, cũng đã sửa lỗi chánh tả em mấy lần đó cô! Cô hỏi bả thì biết! )

3/ Còn hôm PD và anh Toàn qua Cali thì lúc đó em chưa có vô d/đ LVD nên em không được dự buổi văn nghệ mà cô hát trong băng MTV. Còn chuyện trong lúc trình diễn cô cười nhiều hơn hát thì đâu có gì ngại cô: em cũng vậy thôi, hồi xưa lúc còn sinh viên trình diễn văn nghệ, đoạn nào em không thuộc bài thì em cũng đứng cười thay vì hát! Giúp vui mà cô!  (Dạ mà em không có ám chỉ cô không thuộc bài đâu nghe cô!  Nhưng ngẩm lại thấy bài đó cũng khó thuộc quá há cô! Dạ em quả quyết là em không có ám chỉ gì nha cô!)

4/ Sau chót cô hỏi thăm về tụi em ở Úc, thì như vầy: PD và em và chị Anh Thư thì ở thành phố Melbourne, còn anh Toàn thì ở thành phố Sydney. Để cho cô và các bạn có ý niệm về khoảng cách thì Melbourne giống như LA, còn Sydney thì ở phía Bắc Melbourne, giống như San Francisco vậy.

Dạ em xin kiếu ở đây. Nếu cô có trở ngại kỹ thuật gì khác thì cô đừng ngận ngại cứ cho tụi em biết, tụi em sẽ cố vấn cho cô!

Bye cô,

NV Hà

Than goi Ha ,
Co khong co trach gi Ha dau. Co chi mong la Ha vao day de choc cươi thien ha thoi.
Cam on Ha da cho Co y niem ve khoang cach giua cac em o ben Uc va bay cho Co de check lai van de am thanh cua may nay.
Cai may cua Co la laptop , Co nghi speaker da co san trong may roi {?}, bay gio no hong thi danh chiu thoi , chac de khi nao dep troi se chiu kho mua mot cai may moi cho no khoe , do nhoc nhan moi ngươi !
Doc thu cua Ha ke bi quyet viet dau hoi nga ma Co cươi qua ! Co cung dang ap dung cai " bi quyet " do la viet chu Viet khong dau , mac dau nhieu ngươi keu troi qua sa , nhung Co cu lam ngo vi Co cung khong co sure chu nao viet dau hoi , chu nao viet dau nga , hon nua viet chu Viet khong dau danh may le lam ,
[ mac dau Co chi danh voi hai ngon ma thoi ] chu cu ri mo tung chu xem co dung hay khong , thi chac phai mat ca tieng dong ho day !
Con vu giong cua Ut Tra On ma bien thanh giong cua UT Bach Lan cung kho lam day chu , lam sao ma bat chươc dươc !!! Grin
Co phuc Ha bat dung qua tim den cua moi ngươi khi noi rang Co cươi nhieu hon hat , dung day , tai vi Co quen loi , nen danh cươi tru thoi !
Cam on Ha da viet tra loi . Co tin tuc gi cua Phu De nho cho biet .
Co Van     .
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #2462 - 06. Mar 2011 , 13:24

Em mời Cô qua Trang Nhạc Quê Hương nghe Trần Văn Trạch ca vọng cổ  Cheesy

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1216820476/345

...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2463 - 06. Mar 2011 , 15:49

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2011 , 09:03:
Em Phương Tran ,
Cuoi tuan ma dươc mot chau hoa nhu the nay thi tuyet voi roi. Hoa dep lam do em. Co cam on em.
Em ke la tren con dương do co cho luc xua Vua Gia Long tru an , vay thi phai xem nhu mot di tich lich su chu ! Lan toi em gang den xem roi ve ke cho moi ngươi biet  va nho chup hinh cho nhieu , nhung dương di con nguy hiem khong? Neu con , thi Co khong muon em di dau. 
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Sau khi nhóm của Cô Thanh Phúc và tụi em ghé chỗ Núi Cấm đó khoảng 1 tuần thì người ta đã khai trương con đường mới mở cho xe chạy lên núi rồi ( có hẳn xe lớn đưa đón khách du lịch đi nhưng lúc ấy nghe nói xe chở được  khoảng chừng 7 người hay mười mấy người gì đó , em quên rồi , chắc mưới mấy người thì đúng hơn , chắc khg dám cho xe lớn hơn lên đâu , nguy hiểm ) , nhưng em công nhận đi bằng xe honda như kỳ đó em đi nguy hiểm thật nhưng cũng có nhiều điều thú vị Cô ạ , mình cảm thấy đường núi cheo leo , hiểm trở nhưng mình vẫn vượt qua được nên... thích  :D ;D ;D ( thật ra em thích đi du lịch kiểu này lắm , tự mình khám phá , chứ nếu đi du lịch mà ngồi xe máy lạnh đầy đủ tiện nghi đến nơi " thả " cho đi lòng vòng rồi lại đi tiếp chỗ khác thì... em chán lắm  :D ;D ( bởi vậy số khổ !!!  :D ;D ;D)

Lúc ở chùa trên núi 9 giờ tối là người ta tắt hết đèn , tụi em phải sử dụng đèn pin hoặc là mở cell phone lên thay cho đèn  , đi tắm thì " tắm đàng hoàng "khg nổi vì nước quá lạnh  :D ;D ;D

Di tích đó em nhớ là 1 con suối hay là hang động gì đó , chắc là hang động thì đúng hơn  , em quên rồi  :-/ :-/ :-/

Khi nào em trở lại đó lần nữa sẽ có hẳn 1 bài phóng sự cho cả nhà đi du lịch luôn  :D ;D nhưng nếu khám phá ra được nơi này lúc nó còn hoang sơ thì hay hơn Cô nhỉ , bây giờ chắc nơi đó đã được đưa vào khu di tích để khách du lịch thăm viếng rồi em lại thấy nó mất nhiều thú vị ( khó chịu !!!  :D ;D )

Bây giờ em mời Cô và cả nhà đi " du lịch bỏ túi " với bài " Núi Cấm " em post ở trang MVGT luôn nha

Chúc Cô vui

Thương kính ,

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2011 , 15:57 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2464 - 06. Mar 2011 , 15:55

Núi Cấm

...

Vị trí: Núi Cấm nằm trong cụm Thất Sơn ở miền Tây Nam Bộ, thuộc địa phận xã An Hảo, huyện Tịnh Biên, tỉnh An Giang.

Đặc điểm: Tượng Phật Di Lặc lớn nhất Việt Nam; chùa Vạn Linh với ngôi tháp bề thế, linh thiêng.

Núi Cấm mang vẻ đẹp hoang sơ, kỳ bí. Trên núi có chùa Phật Lớn, miếu Sơn Thần, chùa Vạn Linh, tượng Phật Di Lặc lớn nhất Việt Nam,... là điểm du lịch rất hấp dẫn.

Đặc sản vùng này có nhiều nhưng nổi bật hơn cả là đường Thốt Nốt và xoài Thanh Ca. Theo sách của các nhà phong thuỷ, cụm Thất Sơn chạy dọc theo sườn Tây An Giang, giữa miền đồng bằng màu mỡ, chính là nơi khí âm dương hội tụ mà núi Cấm là một Long huyệt. Núi Cấm có rất nhiều loại hoa quả, chim muông cộng với rừng cây, thác nước, hang động thật kỳ thú và hấp dẫn.

Ngay tại chân núi có một ngôi miếu thờ Sơn Thần mà ai qua đó cũng dừng lại thắp nhang. Hai bên đường lên núi là rừng cây rậm rạp. Vượt qua đoạn đường lên núi vất vả, đổi lại du khách được thấy một khung cảnh đẹp như tranh: dòng thác đổ từ trên cao xuống các tảng đá xếp chồng lên nhau làm bọt nước bắn tung tóe, tiếng thác đổ vang vọng trong gió núi, lúc xa lúc gần; những khối thạch nhũ lâu năm ở động Thuỷ Liêm tạo thành những hình thù làm cho người xem tha hồ tưởng tượng, những đám mây bay ngang che khuất ánh mặt trời tạo cảm giác những hình thù vừa thấy như biến mất... Tiếp tục cuộc hành trình du khách tới chùa Phật Lớn. Ngôi chùa nằm trong không gian tĩnh mịch, chìm đắm bên những gốc bồ đề cổ thụ nhuốm màu thời gian hơn một thế kỷ.

...

Gần đó là bức tượng Phật Di Lặc, trắng toát cao gần 34 mét, tư thế ngồi đang mỉm cười nhìn du khách. Cách đó khoảng 100 mét là chùa Vạn Linh với ngôi bảo tháp bề thế. Du khách có dịp trèo lên đỉnh tháp chùa Vạn Linh đắm mình với phong cảnh Núi Cấm.

Không có cái dáng dấp hùng vĩ và trùng điệp như những dãy núi ở Trường Sơn - Tây Nguyên, nhưng ngoài vẻ đẹp hoang sơ, kỳ bí, Núi Cấm ở An Giang còn là một báu vật mà thiên nhiên đã ban tặng cho vùng đất phía tây nam của Việt Nam.

( ST )

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2465 - 06. Mar 2011 , 19:31

Phương Tần wrote on 06. Mar 2011 , 13:24:
Em mời Cô qua Trang Nhạc Quê Hương nghe Trần Văn Trạch ca vọng cổ  Cheesy

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1216820476/345

...

Em Phương Tan oi ,
Co cam on em da rinh cai link nay qua day cho Co do vat va thue xe om chay qua do  Grin.
Tiec la Co khong nghe dươc TRan Van Trach ca vong co , nhung nghe dươc bai " Ba Gio Khuya " ong ta hat qua hay ! Giong am chi la !
Co cam on em tam thiep co con chuot de thương qua suc ! Thường la Co ghet va so chuot lam do. Co nho co mot ban di nghi he o Dalat , đêm den vao giương bo mung nam ngu , thay mot con chuot trong mung Co gan dung tim vi so.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2011 , 19:35 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2466 - 06. Mar 2011 , 19:41

Phuong_Tran wrote on 06. Mar 2011 , 15:55:

Núi Cấm

...

Vị trí: Núi Cấm nằm trong cụm Thất Sơn ở miền Tây Nam Bộ, thuộc địa phận xã An Hảo, huyện Tịnh Biên, tỉnh An Giang.

Đặc điểm: Tượng Phật Di Lặc lớn nhất Việt Nam; chùa Vạn Linh với ngôi tháp bề thế, linh thiêng.

Núi Cấm mang vẻ đẹp hoang sơ, kỳ bí. Trên núi có chùa Phật Lớn, miếu Sơn Thần, chùa Vạn Linh, tượng Phật Di Lặc lớn nhất Việt Nam,... là điểm du lịch rất hấp dẫn.

Đặc sản vùng này có nhiều nhưng nổi bật hơn cả là đường Thốt Nốt và xoài Thanh Ca. Theo sách của các nhà phong thuỷ, cụm Thất Sơn chạy dọc theo sườn Tây An Giang, giữa miền đồng bằng màu mỡ, chính là nơi khí âm dương hội tụ mà núi Cấm là một Long huyệt. Núi Cấm có rất nhiều loại hoa quả, chim muông cộng với rừng cây, thác nước, hang động thật kỳ thú và hấp dẫn.

Ngay tại chân núi có một ngôi miếu thờ Sơn Thần mà ai qua đó cũng dừng lại thắp nhang. Hai bên đường lên núi là rừng cây rậm rạp. Vượt qua đoạn đường lên núi vất vả, đổi lại du khách được thấy một khung cảnh đẹp như tranh: dòng thác đổ từ trên cao xuống các tảng đá xếp chồng lên nhau làm bọt nước bắn tung tóe, tiếng thác đổ vang vọng trong gió núi, lúc xa lúc gần; những khối thạch nhũ lâu năm ở động Thuỷ Liêm tạo thành những hình thù làm cho người xem tha hồ tưởng tượng, những đám mây bay ngang che khuất ánh mặt trời tạo cảm giác những hình thù vừa thấy như biến mất... Tiếp tục cuộc hành trình du khách tới chùa Phật Lớn. Ngôi chùa nằm trong không gian tĩnh mịch, chìm đắm bên những gốc bồ đề cổ thụ nhuốm màu thời gian hơn một thế kỷ.

...

Gần đó là bức tượng Phật Di Lặc, trắng toát cao gần 34 mét, tư thế ngồi đang mỉm cười nhìn du khách. Cách đó khoảng 100 mét là chùa Vạn Linh với ngôi bảo tháp bề thế. Du khách có dịp trèo lên đỉnh tháp chùa Vạn Linh đắm mình với phong cảnh Núi Cấm.

Không có cái dáng dấp hùng vĩ và trùng điệp như những dãy núi ở Trường Sơn - Tây Nguyên, nhưng ngoài vẻ đẹp hoang sơ, kỳ bí, Núi Cấm ở An Giang còn là một báu vật mà thiên nhiên đã ban tặng cho vùng đất phía tây nam của Việt Nam.

( ST )

Em Phương Tran oi ,
Nghe ta ve canh nay Co cung muon dươc den day.
Hinh tren la Chua Van Linh hay Chua Phât Lớn.
Tương Phat Di Lac da co tu trươc 1975 hay sau khi mat nươc ho moi xay ?
Co cam on em nhieu lam day.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2467 - 06. Mar 2011 , 20:22

Các Ban , các Thân Hữu va các em quý mến ,
Toi xin moi Cả nhà quá bộ vao muc nhac cua nhac si Minh Duy de thuong thuc hai sang tac moi trong CD6 cua Nhac Si Minh Dzuy va xin cho biet y kien.
Nhac si Minh Duy ten that la Đổ Hữu Minh la ban cung hoc Đai Hoc Sư Pham ban Anh Van voi toi. Nhac Si Minh Duy la ngươi rat co long voi dat nươc , ong dươc biet den voi bản nhac Bai Ca Chien Thang , ngoai ra nhung tinh khuc cua ong cung dươc moi gioi men mo vi tinh cach tru tinh va rat goi cam.
Xin cam on tat ca.
Ngô T. Vân
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #2468 - 06. Mar 2011 , 20:27

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2011 , 19:31:
Em Phương Tan oi ,
Co cam on em da rinh cai link nay qua day cho Co do vat va thue xe om chay qua do  Grin.
Tiec la Co khong nghe dươc TRan Van Trach ca vong co , nhung nghe dươc bai " Ba Gio Khuya " ong ta hat qua hay ! Giong am chi la !
Co cam on em tam thiep co con chuot de thương qua suc ! Thường la Co ghet va so chuot lam do. Co nho co mot ban di nghi he o Dalat , đêm den vao giương bo mung nam ngu , thay mot con chuot trong mung Co gan dung tim vi so.
Co Van

Thưa Cô! Vậy là máy của Cô chỉ nghe được dạng .mp3 thôi hay sao đó, vì bài Vọng Cổ dạng .wma. Cô nghe không được cũng tiếc quá, vì bài này nghe rất cảm động, hợp với nỗi lòng của những người xa xứ mà không thể trở về (như là anh Hà Bá tâm sự  Cry )
Không ngờ TVT ca vọng cổ cũng "mùi" ghê, ông này đúng là đa tài...

Nhắc đến chuột, có lần em về VN cũng bị chuột chui vô mùng, cắn chân chảy máu nữa. Vì nhà em ở 1 phần trên sông nên chuột coi nhà mình như nhà nó vậy, nhưng "gặp" nó hoài cũng không quen được  Roll Eyes
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2469 - 07. Mar 2011 , 07:35

Phuong_Tran wrote on 05. Mar 2011 , 16:11:
Thưa Cô Vân ,
Dạ , nguy hiểm thiệt đó Cô , đi xe honda lên núi chứ không phải đi trên đường  đèo nữa Cô ơi ,( đi đường đèo xong rioo2i chạy xe lên núi luôn )  nhưng sau đó khoảng 1 tuần thì đã có con đường riêng dành cho xe đi  lên núi rồi ( lúc đoàn em đi thì người ta đang làm mà chưa xong nên phải đi đường mòn lên núi dành cho người đi bộ , rất cheo leo hiểm trở và còn trơn trợt vì mưa nữa ) , sau này nhớ lại vẫn còn thấy ghê rợn , vậy mà lúc ấy người ta đi đông lắm , chắc vì quang cảnh chùa trên núi đẹp và không khí thì lạnh mà mọi người hay gọi là Đà Lạt thứ 2 ( đó là núi Cấm ) để em lục lọi lại  hình chụp trên núi cho Cô và cả nhà xem nhé , em vẫn mong có dịp trở lại nơi này lần nữa

PTr

...

Cảnh này ở bên chùa chụp lấy được cảnh bên Phật Di Lặc rất to , muốn sang bên đó thì phải đi bộ , có cả một hồ nước cũng rất đẹp

...

Cô Vân và em 8 thân ,
Hình chụp vùng Đã Lạt thứ 2 , và em 8 thật mơ mộng , và tươi hơn hoa...hi.hi.
Tượng Phật màu trắng , to và đẹp quá.
Kính chúc Cô Vân , em 8 và cả nhà 1 tuần lể mới , thật hạnh phúc , an bình.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2470 - 07. Mar 2011 , 07:38

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2011 , 20:22:
Các Ban , các Thân Hữu va các em quý mến ,
Toi xin moi Cả nhà quá bộ vao muc nhac cua nhac si Minh Duy de thuong thuc hai sang tac moi trong CD6 cua Nhac Si Minh Dzuy va xin cho biet y kien.
Nhac si Minh Duy ten that la Đổ Hữu Minh la ban cung hoc Đai Hoc Sư Pham ban Anh Van voi toi. Nhac Si Minh Duy la ngươi rat co long voi dat nươc , ong dươc biet den voi bản nhac Bai Ca Chien Thang , ngoai ra nhung tinh khuc cua ong cung dươc moi gioi men mo vi tinh cach tru tinh va rat goi cam.
Xin cam on tat ca.
Ngô T. Vân   

Cám ơn cô đã cho hay.
  Tình khúc của ông rất  trân quý và  nhờ cô gởi lời khâm phục , và cám ơn đã chia xẽ với cả nhà.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2471 - 07. Mar 2011 , 07:42

ngo_thi_van wrote on 05. Mar 2011 , 19:04:
Cô Vân thân ,
Vâng , cô nói đúng y chang. Em thức mấy lần , chờ mấy con gà nó gáy...nhưng " thức đêm mới biết đêm...quá dài " , cô ạ.
Em mang hoa tươi vào đây , cho những ngày cu^í tuần , tươi vui luôn ạ.

tulip_tim violetflower violettulip moclan bleedingheart1 violet1 moreflower2 moreflower2

Alex cũng mi mi bà Vân và cám ơn bà đã chia vui.
2 bc Alex[/quote
Em Tuy Van oi ,
Hom nay la ngay em sung sương nhat roi.Co goi loi tham Natalie nhe , Alex co nhong nheo voi Di Natalie khong?
Hon Alex cho Co.
Co Van 

Cô Vân thương ,
Natalie kính gởi lời cám ơn cô thật nhiều.
Riêng Alex thì " dính " Dì như sam...còn hơn mẹ nữa đó..hi.hi.
Alex mi mi bà cho suốt tuần lễ mới , vui hơn. Smiley
2 bc Alex
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2472 - 07. Mar 2011 , 09:27

Phương Tần wrote on 06. Mar 2011 , 20:27:
Thưa Cô! Vậy là máy của Cô chỉ nghe được dạng .mp3 thôi hay sao đó, vì bài Vọng Cổ dạng .wma. Cô nghe không được cũng tiếc quá, vì bài này nghe rất cảm động, hợp với nỗi lòng của những người xa xứ mà không thể trở về (như là anh Hà Bá tâm sự  Cry )
Không ngờ TVT ca vọng cổ cũng "mùi" ghê, ông này đúng là đa tài...

Nhắc đến chuột, có lần em về VN cũng bị chuột chui vô mùng, cắn chân chảy máu nữa. Vì nhà em ở 1 phần trên sông nên chuột coi nhà mình như nhà nó vậy, nhưng "gặp" nó hoài cũng không quen được  Roll Eyes

Em Phương Tan oi ,
Co cung nghi nhu vay do , vi co cai ngươi ta goi Co nghe dươc , co cai khong , Co chang hieu tai sao nua !
That la dang tiec Co da khong the thương thuc dươc TVT ca vong co. Giong ong ta am nhu vay chac chan khi xuong giong xề , thien ha vo tay be ca rap hat !
Co Van 
Nghe em ke chuyen bi chuot can ma Co rung minh.  Co ma bi nhu vay chac luc do Co se ngat luon !
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2473 - 07. Mar 2011 , 09:30

tuy-van wrote on 07. Mar 2011 , 07:38:
Cám ơn cô đã cho hay.
  Tình khúc của ông rất  trân quý và  nhờ cô gởi lời khâm phục , và cám ơn đã chia xẽ với cả nhà.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co cam on em da vao muc Nhac cua Minh Duy de thương thuc. Co se chuyen loi ngoi khen cua em den ban Co. Em co the viet o ben muc do , the nao ong ay cung doc va se cam dong lam do.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2474 - 07. Mar 2011 , 09:33

tuy-van wrote on 07. Mar 2011 , 07:42:
Cô Vân thương ,
Natalie kính gởi lời cám ơn cô thật nhiều.
Riêng Alex thì " dính " Dì như sam...còn hơn mẹ nữa đó..hi.hi.
Alex mi mi bà cho suốt tuần lễ mới , vui hơn. Smiley
2 bc Alex

Tuy Van oi ,
Bua nao Natalie di roi , hai di chau se nho nhau nhieu lam do.
Bao gio Natalie tro lai ben kia ?
Ba Van hon Alex nhe.
Co  Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 163 164 165 166 167 ... 390
Send Topic In ra