Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 164 165 166 167 168 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 370707 times)
tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2475 - 07. Mar 2011 , 11:46

Cô ơi,
Chủ nhật tuần sau em không đi thăm thầy cô đươc như dự tính...buồn 5' cô ơi...Cần sẽ giải thích cho cô lý do tai sao em không đi đươc cô nhé...
  Thôi để khi nào Thư sang chơi ,tui em sẽ đi thăm cô sau vây nhé.
em Lan
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2476 - 07. Mar 2011 , 16:17

tran_thuy_lan wrote on 07. Mar 2011 , 11:46:
Cô ơi,
Chủ nhật tuần sau em không đi thăm thầy cô đươc như dự tính...buồn 5' cô ơi...Cần sẽ giải thích cho cô lý do tai sao em không đi đươc cô nhé...
  Thôi để khi nào Thư sang chơi ,tui em sẽ đi thăm cô sau vây nhé.
em Lan

Em Thuy Lan oi ,
Nghe noi em khong den dươc Co hom chu nhat do lam Co buon den 10' , chu khong phai chi 5' dau !
Thoi thi danh hen lai dip khac vay , doi con dai ma em ! Bao gio Anh Thu qua , nho len Co choi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2477 - 07. Mar 2011 , 16:22

Anh Thu oi ,
Nho em goi cho Co Phương Oanh hoi thu Co P.Ọ da nhan dươc email cua Co chua kem voi may tam hinh Co P.Ọ va Co chup chung dao 10 nam ve trươc day? Co gi em tin cho Co nhe. Cam on em.
Phu De co tin tuc gi khong ?
Thuy Lan hua voi Co khi nao em qua la hai chi em len Co day.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2478 - 08. Mar 2011 , 11:06

Thương goi cac em , nhat la nhung ngươi NÔI TRỢ>
Ngay hom kia khi chien tom , Co bi dau ban vao mắt may ma dang mang cai kinh khi nau an , dau ban ngươc len long may bi bong mot ti. Co phai chay ra vươn ngat mot nhanh aloe vera dap vao day moi khoi bi bong , chi hoi hồng mot ti ma thoi va hoi rat.
Neu Co khong mang kinh thi chac gio nay mat da mu roi thi lam sao hang ngay vao day de doc thu va viet thu cho cac em nua ! Nghi lai ma con noi da ga !
Vay Co khuyen cac em khi nau an nen mang kinh , kinh gi cung dươc , mien la co the che cap mat cua minh. Chuyen rui ro khong the biet trươc dươc.
Co co biet ngươi chi cua ban Co [ nha van Mai KIm NGoc ] chi cua ong nay rat dep , the ma khi nau an khong de y de dau ban vao mu mot mat , phai deo kinh den suot doi , that la dau kho !
Cac em nho nghe loi Co dung co ỷ y roi hối khong kip !
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2479 - 08. Mar 2011 , 16:34

ngo_thi_van wrote on 07. Mar 2011 , 16:22:
Anh Thu oi ,
Nho em goi cho Co Phương Oanh hoi thu Co P.Ọ da nhan dươc email cua Co chua kem voi may tam hinh Co P.Ọ va Co chup chung dao 10 nam ve trươc day? Co gi em tin cho Co nhe. Cam on em.
Phu De co tin tuc gi khong ?
Thuy Lan hua voi Co khi nao em qua la hai chi em len Co day.
Co Van

Thưa cô Vân ,em đa~ gọi cho cô Oanh ngay hôm cô nói có gửi quà quý đến Cô Oanh ,và hôm qua sau khi đọc mail này của Cô em cũng lại gọi cô Oanh nữa rồi.
  Cô Oanh gửi lời cám ơn Cô đã gửi mấy tấm hình xưa quý ấy ,nhưng cô Oanh cũng đã có những tấm này lâu rồi.
   Lúc này thày Tính bịnh nhiều hơn nên cô Oanh cũng hơi buồn nhiều hơn và lo lắng nữa.
  Còn anh PD em gọi điện thoại mấy lần mà không được ,nên em không có được tin gì của anh ấy het^'.Khi nào liên lạc được em sẽ báo đến Cô.
  Cuối tuần này mọi người đến đại náo nhà Cô chắc vui lắm ạ.Chị Lan em rất tiếc là không đi được ,chúng em xin hẹn cô lần tới khi em sang bên ấy chúng em sẽ đến đại náo nhà Cô sau ạ.Kính chúc Thày Cô luôn an khang  khoẻ mạnh ạ.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2480 - 08. Mar 2011 , 17:08

ngo_thi_van wrote on 08. Mar 2011 , 11:06:
Thương goi cac em , nhat la nhung ngươi NÔI TRỢ>
Ngay hom kia khi chien tom , Co bi dau ban vao mắt may ma dang mang cai kinh khi nau an , dau ban ngươc len long may bi bong mot ti. Co phai chay ra vươn ngat mot nhanh aloe vera dap vao day moi khoi bi bong , chi hoi hồng mot ti ma thoi va hoi rat.
Neu Co khong mang kinh thi chac gio nay mat da mu roi thi lam sao hang ngay vao day de doc thu va viet thu cho cac em nua ! Nghi lai ma con noi da ga !
Vay Co khuyen cac em khi nau an nen mang kinh , kinh gi cung dươc , mien la co the che cap mat cua minh. Chuyen rui ro khong the biet trươc dươc.
Co co biet ngươi chi cua ban Co [ nha van Mai KIm NGoc ] chi cua ong nay rat dep , the ma khi nau an khong de y de dau ban vao mu mot mat , phai deo kinh den suot doi , that la dau kho !
Cac em nho nghe loi Co dung co ỷ y roi hối khong kip !
Co Van   

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã nói ra những kinh nghiệm khi nấu ăn cho mọi người cùng biết để tránh ạ.

Em thấy có 1 loại kiếng dùng để đeo một thời gian sau khi mổ mắt cườm ( hay là bất cứ mổ mắt loại nào đeo cũng được thì em không biết ) nhưng loại kiếng này có khung to nên che luôn được cả... lông mày vậy không lo bỏng lông mày luôn  Cheesy Grin Grin , em cũng sợ dầu văng khi nấu ăn lắm , em cũng bị vài lần dầu văng lên mắt may mà " phản xạ nhanh " nhắm mắt lại kịp nên không sao  Undecided Undecided Undecided chắc phải vừa đeo kiếng vừa mang luôn bao tay loại dài lên đến khủy tay nếu mặc áo tay ngắn cho không bỉ phỏng tay Cô ơi , ( em hay ăn món thịt ba rọi ướp xã chiên , có da heo nên dầu mỡ văng dữ lắm Cô ơi , em phải  "trị "nó bằng cách trong khi chờ đợi thịt chín em để một đôi  đủa vào chảo rồi đậy nắp lại mới không lo bị phỏng và dầu ăn không văng tùm lum

Vậy là khi nấu ăn ta nên vừa đeo kính vừa mang bao tay cho chắc ăn !!!!  Cheesy Grin Grin

Em mừng Cô chỉ bị bỏng nhẹ ở lông mày vài bữa nữa là hết thôi Cô nhỉ  pansytim

PTr
Back to top
« Last Edit: 08. Mar 2011 , 17:19 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2481 - 08. Mar 2011 , 17:30

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2011 , 09:07:
Hai em oi ,
Co nghi " ga len chuong " chac phai som hon chu khong phai 10 gio dau , co dung khong ? Luc con be Co co nuoi ga nen biet , tui no di ngu som lam , chac  vay ma moi ngươi moi vi von " gio ga len chuong " de noi nhung ngươi di ngu som chang ?
Co Van    

Thưa Cô Vân ,

Theo em biết trời chạng vạng là gà đã lục tục kéo nhau về chuồng và sau khi đã " ổn định " chỗ ngủ khoảng chừng nửa tiếng thì tụi nó im re chắc là đã ngủ rồi , chắc lúc  ấy khoảng chừng 7 giờ tối  Cheesy Grin Grin , sớm lắm Cô ha , nhưng có vài lần em đọc bài của Cô em thấy Cô nói :  "đã đến giờ gà lên chuồng " ( lúc ấy khoảng hơn 9 giờ tối ) hay " đã qua giờ gà lên chuồng từ lâu... " ( lúc ấy đã hơn 10 giờ đêm mà Cô vẫn còn ở trong nhà MVGT ) thì em đoán giờ Cô chuẩn bị ngủ phải khoảng 9 giờ 30 và  10 giờ thì ngủ , nhưng em biết có người làm " thủ tục ngủ " đến 1 tiếng rưởi lận Cô ạ ( nói xiên chị My  Cheesy Grin Grin )

Thương kính ,

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2482 - 08. Mar 2011 , 18:12

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2011 , 19:41:
Em Phương Tran oi ,
Nghe ta ve canh nay Co cung muon dươc den day.
Hinh tren la Chua Van Linh hay Chua Phât Lớn.
Tương Phat Di Lac da co tu trươc 1975 hay sau khi mat nươc ho moi xay ?
Co cam on em nhieu lam day.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Hôm nay em mời cả nhà đi " du lịch tại chỗ " một bữa  Cheesy Grin

Chỗ em đến là chùa Vạn Linh , chùa này ban đầu chỉ là một cái am bằng tranh thôi do Hòa thượng Thích Thiện Quang khai sơn năm 1927 , nằm ở độ cao 550 mét còn núi Cấm thì cao 716 mét  và được  xây dựng kiên cố từ năm 1941 nhưng do chiến tranh ngồi chùa bị hư hỏng từ năm 1945-1946 đến năm 1976 được xây dựng lại gọi là Chùa Lá và đến năm 1994 thì được xây dựng lại đàng hoàng :

...

...

Chùa Vạn Linh nhìn từ phía sau

Và nơi em đứng chụp hình thấy cả hình hình bức tượng Đức Phật Di Lặc là ở Bảo Cát Quan Âm cao 40 mét có 7 tầng , mỗi tầng là thờ một vị Bồ Tát , tấm  hình này em không nhớ là đang ở tầng thứ mấy  Cheesy Grin Grin nhưng chắc cũng cao lắm vì tượng Phật Di Lặc cao 31,6 mét đó Cô , và tượng Phật Lặc thì ở bên Chùa Phật Lớn ( được gọi là Phật Đài Di Lặc )

Còn đây là hình tháp Bảo Cát Quan Âm cao 40 mét

...

Tứ khi mới còn là một cái am tranh  Cố Hoà Thượng Thích Thiện Quang có tài chữa bệnh nên khách thập phương và bệnh nhân đến chữa bệnh  nhiếu lắm ( em nghĩ là bây giờ vẫn còn nhận chữa bệnh ).

Dạ , khi nào Cô đi đến núi Cấm thì nhớ cho thư ký không lương đi theo nha Cô  Cheesy Grin Grin

PTr

Chú thích : Ảnh của Võ Văn Tường
Back to top
« Last Edit: 08. Mar 2011 , 18:16 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2483 - 08. Mar 2011 , 20:13

anh_thu_Tran wrote on 08. Mar 2011 , 16:34:
Thưa cô Vân ,em đa~ gọi cho cô Oanh ngay hôm cô nói có gửi quà quý đến Cô Oanh ,và hôm qua sau khi đọc mail này của Cô em cũng lại gọi cô Oanh nữa rồi.
  Cô Oanh gửi lời cám ơn Cô đã gửi mấy tấm hình xưa quý ấy ,nhưng cô Oanh cũng đã có những tấm này lâu rồi.
   Lúc này thày Tính bịnh nhiều hơn nên cô Oanh cũng hơi buồn nhiều hơn và lo lắng nữa.
  Còn anh PD em gọi điện thoại mấy lần mà không được ,nên em không có được tin gì của anh ấy het^'.Khi nào liên lạc được em sẽ báo đến Cô.
  Cuối tuần này mọi người đến đại náo nhà Cô chắc vui lắm ạ.Chị Lan em rất tiếc là không đi được ,chúng em xin hẹn cô lần tới khi em sang bên ấy chúng em sẽ đến đại náo nhà Cô sau ạ.Kính chúc Thày Cô luôn an khang  khoẻ mạnh ạ.

Em Anh Thu oi ,
Co cam on em nhieu lam. Co cu tương Co Phương Oanh chua co nhung tam hinh do.
Nghe noi Thay Tinh benh nhieu ma Co thương Co Phương Oanh qua. Khong hieu dao nay Co P. Oanh con di lam khong , hay da nghi ? Co se cau nguyen cho Thay Tính ho cho Co P.Oanh. Sang nao thuc day Co cung cau nguyen cho tat ca thanh vien va than hưu cua D/D LVD va gia dinh [ nhu vay Co đỡ phai noi len tung ten , thi chac phai mat den ca tieng dong ho moi xong dươc !!!] Co co ban tho Phật o nha , ai khong phai dao Phật Co cung cau cho tuot luot.
Nghe em noi la co goi Phu De nhieu lan ma khong gap , Co cung cau mong la dung co vo emergency lai. Khong biet Nguyen Toan co biet gi khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2484 - 08. Mar 2011 , 20:17

Phuong_Tran wrote on 08. Mar 2011 , 17:08:
Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã nói ra những kinh nghiệm khi nấu ăn cho mọi người cùng biết để tránh ạ.

Em thấy có 1 loại kiếng dùng để đeo một thời gian sau khi mổ mắt cườm ( hay là bất cứ mổ mắt loại nào đeo cũng được thì em không biết ) nhưng loại kiếng này có khung to nên che luôn được cả... lông mày vậy không lo bỏng lông mày luôn  Cheesy Grin Grin , em cũng sợ dầu văng khi nấu ăn lắm , em cũng bị vài lần dầu văng lên mắt may mà " phản xạ nhanh " nhắm mắt lại kịp nên không sao  Undecided Undecided Undecided chắc phải vừa đeo kiếng vừa mang luôn bao tay loại dài lên đến khủy tay nếu mặc áo tay ngắn cho không bỉ phỏng tay Cô ơi , ( em hay ăn món thịt ba rọi ướp xã chiên , có da heo nên dầu mỡ văng dữ lắm Cô ơi , em phải  "trị "nó bằng cách trong khi chờ đợi thịt chín em để một đôi  đủa vào chảo rồi đậy nắp lại mới không lo bị phỏng và dầu ăn không văng tùm lum

Vậy là khi nấu ăn ta nên vừa đeo kính vừa mang bao tay cho chắc ăn !!!!  Cheesy Grin Grin

Em mừng Cô chỉ bị bỏng nhẹ ở lông mày vài bữa nữa là hết thôi Cô nhỉ  pansytim

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em. Nhung luc nay Co moi suc nho den Ba Cu cua Co luc xua nau an cu bi bong lỗ chỗ o canh tay , that la toi !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2485 - 08. Mar 2011 , 20:28

Phuong_Tran wrote on 08. Mar 2011 , 17:30:
Thưa Cô Vân ,

Theo em biết trời chạng vạng là gà đã lục tục kéo nhau về chuồng và sau khi đã " ổn định " chỗ ngủ khoảng chừng nửa tiếng thì tụi nó im re chắc là đã ngủ rồi , chắc lúc  ấy khoảng chừng 7 giờ tối  Cheesy Grin Grin , sớm lắm Cô ha , nhưng có vài lần em đọc bài của Cô em thấy Cô nói :  "đã đến giờ gà lên chuồng " ( lúc ấy khoảng hơn 9 giờ tối ) hay " đã qua giờ gà lên chuồng từ lâu... " ( lúc ấy đã hơn 10 giờ đêm mà Cô vẫn còn ở trong nhà MVGT ) thì em đoán giờ Cô chuẩn bị ngủ phải khoảng 9 giờ 30 và  10 giờ thì ngủ , nhưng em biết có người làm " thủ tục ngủ " đến 1 tiếng rưởi lận Cô ạ ( nói xiên chị My  Cheesy Grin Grin )

Thương kính ,

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co noi " ga len chuong " doi voi Co la den gio hai con
mat cua Co no nhương len khong noi nua , thương thương la 10 gio toi. Mot khi Co vao giương roi la khong phai lam " thu tuc " nhu Dang My dau , chi do nua tieng la " thăng " roi , nhung khoang 3 gio sang la Co thuc day , co khi nam ma dem cưu den may ngan con cung chang ngu lai dươc nua. Cang lon tuoi cang kho ngu day em !
Ban nay Co vao LVD , bam mai DIEN ĐAN MOI ma no chang nhuc nhich , tương toi nay khong the ghe nha Ma Van dươc nua , mot luc lau no moi chiu cho vao. Cai laptop cua Co chac co van de gi day chang biet !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2486 - 08. Mar 2011 , 20:36

Phuong_Tran wrote on 08. Mar 2011 , 18:12:
Thưa Cô Vân ,

Hôm nay em mời cả nhà đi " du lịch tại chỗ " một bữa  Cheesy Grin

Chỗ em đến là chùa Vạn Linh , chùa này ban đầu chỉ là một cái am bằng tranh thôi do Hòa thượng Thích Thiện Quang khai sơn năm 1927 , nằm ở độ cao 550 mét còn núi Cấm thì cao 716 mét  và được  xây dựng kiên cố từ năm 1941 nhưng do chiến tranh ngồi chùa bị hư hỏng từ năm 1945-1946 đến năm 1976 được xây dựng lại gọi là Chùa Lá và đến năm 1994 thì được xây dựng lại đàng hoàng :

...

...

Chùa Vạn Linh nhìn từ phía sau

Và nơi em đứng chụp hình thấy cả hình hình bức tượng Đức Phật Di Lặc là ở Bảo Cát Quan Âm cao 40 mét có 7 tầng , mỗi tầng là thờ một vị Bồ Tát , tấm  hình này em không nhớ là đang ở tầng thứ mấy  Cheesy Grin Grin nhưng chắc cũng cao lắm vì tượng Phật Di Lặc cao 31,6 mét đó Cô , và tượng Phật Lặc thì ở bên Chùa Phật Lớn ( được gọi là Phật Đài Di Lặc )

Còn đây là hình tháp Bảo Cát Quan Âm cao 40 mét

...

Tứ khi mới còn là một cái am tranh  Cố Hoà Thượng Thích Thiện Quang có tài chữa bệnh nên khách thập phương và bệnh nhân đến chữa bệnh  nhiếu lắm ( em nghĩ là bây giờ vẫn còn nhận chữa bệnh ).

Dạ , khi nào Cô đi đến núi Cấm thì nhớ cho thư ký không lương đi theo nha Cô  Cheesy Grin Grin

PTr

Chú thích : Ảnh của Võ Văn Tường

Co cam on em da dem hinh va lich su cua ngoi chua Van Linh vao day de ca nha dươc chiem ngương.
Ngoi chua va canh xung quanh that dep va that tho mong .
Tinh trang cua Thay nhu the nay , Co chac chang bao gio co the tro lai tham que hương dươc nua !
Co Van
Back to top
« Last Edit: 08. Mar 2011 , 20:38 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2487 - 08. Mar 2011 , 20:38

ngo_thi_van wrote on 08. Mar 2011 , 20:28:
Em Phương Tran oi ,
Co noi " ga len chuong " doi voi Co la den gio hai con
mat cua Co no nhương len khong noi nua , thương thương la 10 gio toi. Mot khi Co vao giương roi la khong phai lam " thu tuc " nhu Dang My dau , chi do nua tieng la " thăng " roi , nhung khoang 3 gio sang la Co thuc day , co khi nam ma dem cưu den may ngan con cung chang ngu lai dươc nua. Cang lon tuoi cang kho ngu day em !
Ban nay Co vao LVD , bam mai DIEN ĐAN MOI ma no chang nhuc nhich , tương toi nay khong the ghe nha Ma Van dươc nua , mot luc lau no moi chiu cho vao. Cai laptop cua Co chac co van de gi day chang biet !
Co Van   

Thưa Cô Vân ,

Cô viết không dấu  ở chỗ này em đọc hoài không ra :
" co khi nam ma dem cưu den may ngan con cung chang ngu lai dươc nua " , em đọc ra được như thế này : có khi nằm mà đếm... đến mấy ngàn con cũng chẳng ngủ lại được nữa " , " cuu "là chữ gí vậy Cô ? em đoán là cửu chương nhưng nghe ra không hợp với những chữ phần sau  Cheesy Grin Grin và đoán mãi rốt cuộc đi hỏi Cô cho chắc ăn  Cheesy Grin

Thương kính ,

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2488 - 08. Mar 2011 , 20:42

Phuong_Tran wrote on 08. Mar 2011 , 20:38:
Thưa Cô Vân ,

Cô viết không dấu  ở chỗ này em đọc hoài không ra :
" co khi nam ma dem cưu den may ngan con cung chang ngu lai dươc nua " , em đọc ra được như thế này : có khi nằm mà đếm... đến mấy ngàn con cũng chẳng ngủ lại được nữa " , " cuu "là chữ gí vậy Cô ? em đoán là cửu chương nhưng nghe ra không hợp với những chữ phần sau  Cheesy Grin Grin và đoán mãi rốt cuộc đi hỏi Cô cho chắc ăn  Cheesy Grin

Thương kính ,

PTr

Nghe em hoi ma Co cươi qua sa ! Em chua bao gio nghe noi la neu ngu khong dươc thi dem may con cừu
[ sheep ] à? Bay gio da hieu chua?
Doc ma doan moi vui day , nhieu luc doan tam bay nua moi chet day !  Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2489 - 08. Mar 2011 , 21:00

ngo_thi_van wrote on 08. Mar 2011 , 20:13:
Em Anh Thu oi ,
Co cam on em nhieu lam. Co cu tương Co Phương Oanh chua co nhung tam hinh do.
Nghe noi Thay Tinh benh nhieu ma Co thương Co Phương Oanh qua. Khong hieu dao nay Co P. Oanh con di lam khong , hay da nghi ? Co se cau nguyen cho Thay Tính ho cho Co P.Oanh. Sang nao thuc day Co cung cau nguyen cho tat ca thanh vien va than hưu cua D/D LVD va gia dinh [ nhu vay Co đỡ phai noi len tung ten , thi chac phai mat den ca tieng dong ho moi xong dươc !!!] Co co ban tho Phật o nha , ai khong phai dao Phật Co cung cau cho tuot luot.
Nghe em noi la co goi Phu De nhieu lan ma khong gap , Co cung cau mong la dung co vo emergency lai. Khong biet Nguyen Toan co biet gi khong?
Co Van

Thưa cô ,em cám ơn Cô luôn nhớ đến bạn bè và đám học trò mà cầu nguyện chung cho tất cả.
  Bên đây cô Oanh và cô Châm đều phải săn sóc cho 2 Thày đều bịnh nặng thật là bận ,tuy nhiên cô Châm vì hiểu lý thuyết nhân quả của nhà Phật khá nhiều nên em thấy cô Châm có vẻ nhẹ nhàng thoải mái hơn ,riêng cô Oanh thì buồn lo rất nhiều ,em chỉ biết phone để nói chuyện cho cô Oanh vơi lo lắng chút thôi chứ em cũng chả giúp được gì nhiều.Cô Oanh vẫn còn đi dạy tiếng Viet^. vào mỗi sáng thứ bảy ,Cô muôn đi dậynnhu+ vậy cho thay đổi không khí ở nhà cả tuần.
  Khi nào em liên lạc được với anh PD em sẽ báo lại Cô sau nhé.
  Thương cô.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 164 165 166 167 168 ... 390
Send Topic In ra