Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 171 172 173 174 175 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 388706 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2580 - 14. Mar 2011 , 15:00

Thưa cô, em cố tình để lại xấp nhạc đặng cô tập hát, chuẩn bị cho phần trình diễn của ban hợp ca MTV&D đó ạ!
Mời cô theo link dưới đây để đọc report của cô Mai ạ!

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1235056969/423#423
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2581 - 14. Mar 2011 , 16:38

NgocDoa wrote on 14. Mar 2011 , 15:00:
Thưa cô, em cố tình để lại xấp nhạc đặng cô tập hát, chuẩn bị cho phần trình diễn của ban hợp ca MTV&D đó ạ!
Mời cô theo link dưới đây để đọc report của cô Mai ạ!

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1235056969/423#423

Em Ngoc Đóa oi ,
Co da doc ban tuong trinh cua Co Ngoc Mai va da tra loi roi. Cam on em da co tinh de quen xap nhac va da post hinh cho moi ngươi xem.Co biet em con giu may tam hinh cua Co de thinh thoang lai dua ra " nhỏ gịot " phai chua?  Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #2582 - 14. Mar 2011 , 23:59

Thưa Cô Vân! Em xin cám ơn Cô đã lo lắng và các anh chị em: Kiều, Hoa Hạ, Họa Mi Nâu, anh Phú De, và chị Thúy Lan đã gởi lời thăm hỏi em trong MVGT này

kieunguyen wrote on 12. Mar 2011 , 17:07:
Hi  Phương Tần.

Kiều vào nhà Mạ Vân , đọc bài của Phượng Tr , nhìn cái xe mà hết hồn !!!  Tai nạn  xảy ra khi nào vậy ? PT  co' sao không ?  Cầu xin cho PT  tai qua nạn khỏi , mọi sự an lành  nhá  . Thân mến  (kn)

Kiều Nương thân mến! PT gặp tai nạn vào thứ Hai tuần trước trên đường đi làm đó. Cũng may mà xe bị nặng hơn người, xe bỏ luôn rồi còn người thì cứu lại được ...  rollingonthefloor

Hoa Hạ wrote on 12. Mar 2011 , 17:26:
WOW nhu vay la PTan bi dung xe nang lam roi do, nhung ma tai sao con phai lai chiec xe do nua vạy, vi hoa ha thay cua xe dươc dan lai bang bang keo do. Cau mong PTan mau manh khoe, va moi viec dươc binh yen.  PTan nho di bac si va nho khai du thu binh ra nghe, vi thong thương dung xe ca thang sau minh moi phat hien them nhung su dau nhuc khac ma minh khong biet do. Chac the nao cung co police report phai khong? Co lan hoa ha chung kien canh dung xe nhu the do ngươi ta change lane  ma khong nhin ky, nhung sau do thi lai tro thanh hit and run, vi anh chang xe truck bo chay luôn.

HH ui! Chiếc xe này chụp lại ngày hôm sau ở bãi tow xe đó chứ đâu có chạy được. PT cũng không biết tại sao dán băng keo tùm lum  Undecided Chắc là người ta "cạy cửa" để đem người ra  Undecided (đoán thôi, passed out rồi) cho nên sau đó phải dán lại cho cái cửa ... khỏi rớt mất  Wink
Cũng không trở thành hit and run được vì cả hai bên đều bị tow về bãi xe, không chiếc nào ... nhúc nhích  Cool  Cool

ngo_thi_van wrote on 12. Mar 2011 , 19:48:
Em Phương Tran oi ,
Co chuyen gi co lien quan den cac thanh vien va than hưu cua D/D LVD thi em phai co bon phan bao cho Co biet. dung co dau Co.
Nhin cai xe cua Phương Tan ma Co het hon , khong hieu ngươi nhu the nao?
Co em nao biet ro rang chuyen xay ra khong , ngươi cua Phương Tan chac chan se dau don lam do , toi nghiep Phuong Tan , Phương Hue oi , co tin tuc gi nho cho Co biet tin tuc cua Phương Tan ! Co cau mong cho Phương Tan chong binh phuc  , thao nao ma thay Phương Tan vang bong.
Ai biet tin tuc nho cho Co hay.
Sao D/D LVD may hom nay nhieu chuyen khong may xay ra vay?
Co Van

Thưa Cô! Hôm đó em bị "someone run the red light" hit xe em, theo như ông Cảnh Sát nói cho em biết trong Hospital. Đoạn đường đó limit 45mi nhưng có lẽ someone đó chạy quá tốc độ, và không biết đang làm gì mà không thấy đèn đỏ, chắc là đang on phone???

Họ đưa em vào hospital có làm CAT scan và chụp X-ray, tới chiều thì cho về, hôm sau đi Bác sĩ của mình... Bây giờ thì đỡ nhiều rồi...

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Mar 2011 , 23:09:
Dòm cái xe bị đụng nát thấy mà sợ luôn,  hy vọng là chị PT có ơn trên che chở và không bị chi quá nặng.  HMN mong chị PT chóng bình phục.

Cám ơn HMN, cũng nhờ Trời nên không bị nặng lắm...

phu de wrote on 12. Mar 2011 , 23:16:
Chúc Phương Tần mau khoẻ

PD

PT cũng chúc sw mau phẻ... Smiley (hổng dám cười miếng bự, sợ đau ba sườn...)

tran_thuy_lan wrote on 13. Mar 2011 , 07:26:
Phương Tần ơi,
Vào đây mới biết em bị đụng xe ,có sao không em? Chắc là đau lắm nhỉ ,nhưng may là em vẫn ok... cám ơn trời Phât .
  Thôi chiu khó tĩnh dưỡng nghe em.
Chi Lan.

Em cũng OK rồi chị, cám ơn chị nghen...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2583 - 15. Mar 2011 , 00:47

Thưa Cô Vân ,
Em khiêng hình này từ bên Góc Trời Nhắc Nhỡ sang cho Cô

Tuyet Lan wrote on 14. Mar 2011 , 15:59:
Cô Ngôn

...

Cô Ngôn, Cô Vân và các nữ sinh Lê Văn Duyệt (ảnh chụp cuối năm 1970)

Còn đây nửa nè.. Mí Chim VT ui , có nhận ra 1 người thật quen không nhỉ

lydaitieuthu wrote on 14. Mar 2011 , 10:39:

LP có bài này, tại sao không đem vào GTNN nhỉ? Mình cứ đưa vào, " hắn" không... nhai đâu.

Vẫy tay chào... thời gian nhanh quá !
         Chớp nhẹ mi, ôi ! đã bảy năm
         Ngày mai trên nẽo đường sỏi đá
         Mỗi người về mỗi hướng xa xăm
         Một lần thôi trong chiều sâu thẳm
         Xin nhớ nhiều chuyện : " Vở trên tay,
         Áo trắng bay dưới hàng trúc rậm "
         Rồi mĩm cười... nghe mắt cay cay...
                                                  NTLP
                                                  1973.

...

Đặng Mỹ ơi, từ đây mình có thể " Tìm về kỷ niệm" không nhỉ?

Tuyet Lan wrote on 14. Mar 2011 , 15:55:
Đại Sư Tỷ ui

Lâu quá.. Trong hình này không có Dung điệu , Sư Tỷ ụi Em chôm về cho Sư Tỷ xem nè 
Cả trời kỷ niệm đó chị AT.  Em học chung với hầu hết mấy bạn trong đây đó chi

Hàng đầu:Lê Thị Tri, Lê Hữu Tuyết Trung, Võ Thị Bướm, cô Sinh, ME, Vương Thị Thạnh, Huỳnh Thị "Kà Nghiêu", Trần Thị Thu Hằng, Võ Thị Tuyết Lan, Nguyễn Ngọc Phú
Hàng sau: Hoàng Kim Nhung, Nguyễn Đặng Mỹ, Nguyễn Thị DungB, Trần Thị Mai Hương, Đỗ Thị Thanh Vân, Ngô Thị Tuyết.

Cô Vân có nhận ra.... Ác Minh không ?  Và chị Tuyết Lan ? Cheesy Grin

Thư ký không lương PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2584 - 15. Mar 2011 , 06:54

Thưa Cô Vân ,

Em mời Cô theo link này để xem hình Cô Ngoạn ạ

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300187256/0#0

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2585 - 15. Mar 2011 , 09:42

Phuong_Tran wrote on 15. Mar 2011 , 06:54:
Thưa Cô Vân ,

Em mời Cô theo link này để xem hình Cô Ngoạn ạ

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300187256/0#0

PTr

Cô Vân và em 8 thân thương ,
Mấy ngày nay chạy ra chạy vào đây vui quá. Vừa được xem hình ngày đại náo nhà cô Vân , rồi re pot tài tình của cô Mai , thơ hay của thầy Đường...
Em thấy thầy Khang an mạnh , em mừng.
Cám ơn em 8 đã " rinh " hình ảnh thân thương của  cô giáo " búp bê " bên Góc trời nhắc nhở 73....hình cô và cô Ngôn...giống học sinh...chỉ khác là màu áo dài đó  cô...hi.hi.
Ngày gặp gở của cô Ngoạn với em 8 và chị MD chắc vui lắm. Hình cô giống như " model " vậy? Cho chị kính gởi lời thăm hết tất cả thầy cô và LVD bên Vn , em nhé. Cám ơn em.
  Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2586 - 15. Mar 2011 , 09:49

Phương Tần wrote on 14. Mar 2011 , 23:59:
Thưa Cô Vân! Em xin cám ơn Cô đã lo lắng và các anh chị em: Kiều, Hoa Hạ, Họa Mi Nâu, anh Phú De, và chị Thúy Lan đã gởi lời thăm hỏi em trong MVGT này

Kiều Nương thân mến! PT gặp tai nạn vào thứ Hai tuần trước trên đường đi làm đó. Cũng may mà xe bị nặng hơn người, xe bỏ luôn rồi còn người thì cứu lại được ...  rollingonthefloor

HH ui! Chiếc xe này chụp lại ngày hôm sau ở bãi tow xe đó chứ đâu có chạy được. PT cũng không biết tại sao dán băng keo tùm lum  Undecided Chắc là người ta "cạy cửa" để đem người ra  Undecided (đoán thôi, passed out rồi) cho nên sau đó phải dán lại cho cái cửa ... khỏi rớt mất  Wink
Cũng không trở thành hit and run được vì cả hai bên đều bị tow về bãi xe, không chiếc nào ... nhúc nhích  Cool  Cool

Thưa Cô! Hôm đó em bị "someone run the red light" hit xe em, theo như ông Cảnh Sát nói cho em biết trong Hospital. Đoạn đường đó limit 45mi nhưng có lẽ someone đó chạy quá tốc độ, và không biết đang làm gì mà không thấy đèn đỏ, chắc là đang on phone???

Họ đưa em vào hospital có làm CAT scan và chụp X-ray, tới chiều thì cho về, hôm sau đi Bác sĩ của mình... Bây giờ thì đỡ nhiều rồi...

Cám ơn HMN, cũng nhờ Trời nên không bị nặng lắm...

PT cũng chúc sw mau phẻ... Smiley (hổng dám cười miếng bự, sợ đau ba sườn...)

Em cũng OK rồi chị, cám ơn chị nghen...

Em Phương Tan oi ,
Co rat mung em da vao dươc day de tra loi. Nghe em noi la ngat di thi nhu vay phai la dung manh lam vqa cung nang day em oi. That cam on Troi , Phat , Chua... da cưu em !
Lai xe o cai xu nay , minh co can than ma ngươi khac khong can than thi cung nguy hiem lam do. Thao nao moi lan dung o nga ba , nga tu den do ma den bat xanh roi , Thay cung cu dan Co :" Cứ từ từ ma di , nhin xem ben kia ho.con chay khong da ".
Em chac gio nay dang con e am nhieu lam ? Co phai chup phim xem co nut xương gi khong? Bay gio em phai nghi ngoi , chu di lam gi noi !
Thương chuc em gang tro lai phong do cu.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2587 - 15. Mar 2011 , 10:04

ngo_thi_van wrote on 15. Mar 2011 , 09:49:
Em Phương Tan oi ,
Co rat mung em da vao dươc day de tra loi. Nghe em noi la ngat di thi nhu vay phai la dung manh lam vqa cung nang day em oi. That cam on Troi , Phat , Chua... da cưu em !
Lai xe o cai xu nay , minh co can than ma ngươi khac khong can than thi cung nguy hiem lam do. Thao nao moi lan dung o nga ba , nga tu den do ma den bat xanh roi , Thay cung cu dan Co :" Cứ từ từ ma di , nhin xem ben kia ho.con chay khong da ".
Em chac gio nay dang con e am nhieu lam ? Co phai chup phim xem co nut xương gi khong? Bay gio em phai nghi ngoi , chu di lam gi noi !
Thương chuc em gang tro lai phong do cu.
Co Van   

Cô Vân và P. T thân ,

Nghe kể chyện xe chạy ẩu , mà em rùng mình. Đúng là chị em mình " chưa tới số ".
Em cũng bị xe tông hơn 22 năm về  trước au đó 1 mình phải lo cho 3 người con còn thơ dại , không có thì giờ đi BS , nên bi giờ cái lưng và cần cổ có vấn đề. Bs kêu đi giải phẩu nhưng em từ chối.
P. T ráng lo cho sức khoẻ , em nhé. Chị cũng đã hỏi thăm em bên kia rồi.
Cầu chúc an bình  và may mắn đến với chúng ta luôn.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2588 - 15. Mar 2011 , 10:04

Phuong_Tran wrote on 15. Mar 2011 , 00:47:
Thưa Cô Vân ,
Em khiêng hình này từ bên Góc Trời Nhắc Nhỡ sang cho Cô

Cô Vân có nhận ra.... Ác Minh không ?  Và chị Tuyết Lan ? Cheesy Grin

Thư ký không lương PTr

Phương Tran oi ,
Co cam on em nhieu lam , nhin tam hinh cua Co Ngon ma nho qua ! Cac em khac nhieu nen Co khong nhan dươc ra ai ca , neu khong chu thĩch thi Co khong nhan dươc Tuyet Ngo , Tuyet Lan Co cung khong tim thay. Dang My thi trong hinh vi toc ngan nen Co cung ngờ ngợ.  Lang Phương con nhan dươc va hinh nhu trong hinh tren , co Kim Phương phai khong? 
Lang Phuong lam tho hay qua , dao nay sao khong thay xuat hien nua vay? Hay tai Co khong thay o MVGT ma thoi?
Nhung tam hinh nay that la quy bau , dung la chung da nhac nho cho Ca Nha nho lai nhung ky niem xa xua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2589 - 15. Mar 2011 , 10:10

tuy-van wrote on 15. Mar 2011 , 10:04:
Cô Vân và P. T thân ,

Nghe kể chyện xe chạy ẩu , mà em rùng mình. Đúng là chị em mình " chưa tới số ".
Em cũng bị xe tông hơn 22 năm về  trước au đó 1 mình phải lo cho 3 người con còn thơ dại , không có thì giờ đi BS , nên bi giờ cái lưng và cần cổ có vấn đề. Bs kêu đi giải phẩu nhưng em từ chối.
P. T ráng lo cho sức khoẻ , em nhé. Chị cũng đã hỏi thăm em bên kia rồi.
Cầu chúc an bình  và may mắn đến với chúng ta luôn.

Tuy Van oi ,
Neu bac si bat em di mo thi nho phai xin second opinion da nhe.
Co cung bi tong xe hai lan , ngươi ta tong minh , khi Co ngoi , Thay lai. Mot lan dau mui xe cung nat bay , ngươi khong can gi . Lan thu nhi tong ben phia Thay lai ma Co lai bi dau lung.
Em gang lai xe can than nhe . Nhin thay em ai ma biet " trong heo ngoai tươi "  !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2590 - 15. Mar 2011 , 10:35

Tuyet Lan wrote on 14. Mar 2011 , 14:04:
Em kính chào Cô và Thầy
Vui quá - em đã coi hình - buổi hop mặt thật quá vui ..Ước gì em ở gần đó nhỉ.  Em kính chúc Cô Thầy luôn vui và hạnh phúc 

Em TUyet Lan oi ,
Dung la Co da bo sot may cai thu , neu khong tro lai la quen luon roi !
Ngay hom chu nhat vui lam do em , tiec la con thieu nhieu em , nhung Co Ngoc Mai to chuc dươc mot buoi hop mat " Đai Nao " nhu the nay la het say do em !
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2591 - 15. Mar 2011 , 10:42

nguyen_toan wrote on 14. Mar 2011 , 14:21:
Thưa  cô Vân  - bài  thơ  Xứ Huế  -  nói về chàng trai  yêu  mà nhát gan  - không dám trở lại  nhà  người yêu để  thăm - trong khi bố mẹ của cô nàng đã bằng lòng  .....

Nhờ cô nhắn  với nhạc sĩ Minh Duy   liên lạc với em ở số điện thoại  mới    02.9726.8013 

Than goi Nguyen Toan ,
Co da bo bang may cai thu , may ma tro lai check moi biet , tai trua hom qua doi bung nen hoa mat do !  Grin
The la Toan cung kha gioi , doan dươc tieng Hue rặt roi do.
Co da nhan voi Minh Diuy , chac the nao Minh Duy cung da lien lac voi Toan roi?
Cam on Toan nhieu nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2592 - 15. Mar 2011 , 10:47

ngo_thi_van wrote on 15. Mar 2011 , 10:04:
Phương Tran oi ,
Co cam on em nhieu lam , nhin tam hinh cua Co Ngon ma nho qua ! Cac em khac nhieu nen Co khong nhan dươc ra ai ca , neu khong chu thĩch thi Co khong nhan dươc Tuyet Ngo , Tuyet Lan Co cung khong tim thay. Dang My thi trong hinh vi toc ngan nen Co cung ngờ ngợ.  Lang Phương con nhan dươc va hinh nhu trong hinh tren , co Kim Phương phai khong? 
Lang Phuong lam tho hay qua , dao nay sao khong thay xuat hien nua vay? Hay tai Co khong thay o MVGT ma thoi?
Nhung tam hinh nay that la quy bau , dung la chung da nhac nho cho Ca Nha nho lai nhung ky niem xa xua !
Co Van 

Kính thưa Cô
Đúng LP không thay đổi mấy cũng như Kim Phương ah thưa Cô. Da KP ở trong hình chụp với Cô và Cô Ngôn.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2593 - 15. Mar 2011 , 10:49

tuy-van wrote on 15. Mar 2011 , 09:42:
Cô Vân và em 8 thân thương ,
Mấy ngày nay chạy ra chạy vào đây vui quá. Vừa được xem hình ngày đại náo nhà cô Vân , rồi re pot tài tình của cô Mai , thơ hay của thầy Đường...
Em thấy thầy Khang an mạnh , em mừng.
Cám ơn em 8 đã " rinh " hình ảnh thân thương của  cô giáo " búp bê " bên Góc trời nhắc nhở 73....hình cô và cô Ngôn...giống học sinh...chỉ khác là màu áo dài đó  cô...hi.hi.
Ngày gặp gở của cô Ngoạn với em 8 và chị MD chắc vui lắm. Hình cô giống như " model " vậy? Cho chị kính gởi lời thăm hết tất cả thầy cô và LVD bên Vn , em nhé. Cám ơn em.
  Em Tv

Em TUy Van oi ,
Co cam on em. Co may hom nay cung vao day de xem co them hinh gi nua khong?
Em co tin tuc gi cua Dang MY khong ma thay may hom nay vang bong My , Co cung lo lo. Co gi nho cho Co biet nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2594 - 15. Mar 2011 , 14:59

Một gia đình người Việt  tặng  5 Triệu Dollars  cho
Đại học Goerge Mason  (Virginia)

Một gia đình người Việt tại Mỹ hiến tặng 5 triệu đô la cho trường đại học George Mason ở bang Virginia, Hoa Kỳ.

Khoản tiền do tiến sĩ Long Nguyễn cùng vợ là bà Kimmy Nguyễn sinh sống tại bang Virginia trao tặng đại học công lập George Mason sẽ được dùng để xây dựng tòa cao ốc mang tên Long và Kimmy Nguyễn. Tòa nhà với diện tích trên 16,000 mét vuông khai trương vào đầu học kỳ mùa Thu ở Mỹ là một cơ sở nghiên cứu-giảng dạy có tầm vóc quốc tế của trừơng đại học danh tiếng ở phía Bắc Virginia. Gia đình ông Nguyễn không muốn phát biểu nhiều với báo chí về nghĩa cử cao đẹp này. Nói chuyện với Ban Việt Ngữ đài VOA, bà Kimmy Nguyễn khiêm tốn cho biết lý do mà ông bà đã dành tặng 5 triệu Mỹ kim cho đại học George Mason.

Bà Kimmy Nguyễn cho biết: “Vì trường này ở khu vực chúng tôi sinh sống bao nhiêu năm nay, phía bắc Virginia. Thứ hai, như anh Long chồng tôi có nói, là trường này quan trọng đối với chuyện học hành của con em của mình sau này nữa. Điều này đối với chúng tôi rất quan trọng. Hơn nữa, việc làm này tốt, thể hiện lòng biết ơn của mình đối với nứơc Mỹ, nơi đã cho mình nhiều cơ hội thành công. Mình chỉ muốn nói rằng mình muốn bày tỏ lòng tri ân không chỉ của mình mà của những ngừơi Việt Nam sống trên nứơc Mỹ được nhiều cơ hội, mà chuyện học thì quan trọng nhất đối với tất cả mọi người. Đó là lý do vì sao chúng tôi quyết định như vậy.”

Trên trang web của trường George Mason có đăng lời cảm ơn của Chủ tịch Alan Merten ghi nhận sự cống hiến to lớn của gia đình Tiến sĩ Nguyễn dành cho trường nói riêng và cho miền Bắc bang Virginia nói chung.

Doanh nhân Long Nguyễn là người sáng lập và là Tổng giám đốc công ty Pragmatics có trụ sở tại thành phố McLean, bang Virginia. Được thành lập từ năm 1985, với 500 nhân viên, Pragmatics hiện là công ty cung cấp giải pháp công nghệ thông tin hàng đầu.

Tiến sĩ Long Nguyễn đến Mỹ du học năm 1960, tốt nghiệp cử nhân và thạc sĩ ngành vật lý trứơc khi lấy bằng tiến sĩ về điện toán. Ông từng tham gia giảng dạy tại một số trường đại học ở Hoa Kỳ, trong đó có đại học Georgetown ở thủ đô Washington.

Ông Long còn được biết đến như một ngừơi tích cực trong các công tác từ thiện vì cộng đồng. Ông là người thành lập quỹ hỗ trợ các nạn nhân trong vụ khủng bố 911 và trong trận bão Katrina tại Mỹ.[size=20][/size]
Back to top
« Last Edit: 15. Mar 2011 , 15:01 by nguyen_toan »  

IP Logged

Pages: 1 ... 171 172 173 174 175 ... 390
Send Topic In ra