Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 172 173 174 175 176 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 388701 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2595 - 15. Mar 2011 , 16:25

Tuyet Lan wrote on 15. Mar 2011 , 10:47:
Kính thưa Cô
Đúng LP không thay đổi mấy cũng như Kim Phương ah thưa Cô. Da KP ở trong hình chụp với Cô và Cô Ngôn.

Em Tuyet Lan oi ,
Co em dung o dau Co chua nhan ra?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2596 - 15. Mar 2011 , 16:33

nguyen_toan wrote on 15. Mar 2011 , 14:59:
Một gia đình người Việt  tặng  5 Triệu Dollars  cho
Đại học Goerge Mason  (Virginia)

Một gia đình người Việt tại Mỹ hiến tặng 5 triệu đô la cho trường đại học George Mason ở bang Virginia, Hoa Kỳ.

Khoản tiền do tiến sĩ Long Nguyễn cùng vợ là bà Kimmy Nguyễn sinh sống tại bang Virginia trao tặng đại học công lập George Mason sẽ được dùng để xây dựng tòa cao ốc mang tên Long và Kimmy Nguyễn. Tòa nhà với diện tích trên 16,000 mét vuông khai trương vào đầu học kỳ mùa Thu ở Mỹ là một cơ sở nghiên cứu-giảng dạy có tầm vóc quốc tế của trừơng đại học danh tiếng ở phía Bắc Virginia. Gia đình ông Nguyễn không muốn phát biểu nhiều với báo chí về nghĩa cử cao đẹp này. Nói chuyện với Ban Việt Ngữ đài VOA, bà Kimmy Nguyễn khiêm tốn cho biết lý do mà ông bà đã dành tặng 5 triệu Mỹ kim cho đại học George Mason.

Bà Kimmy Nguyễn cho biết: “Vì trường này ở khu vực chúng tôi sinh sống bao nhiêu năm nay, phía bắc Virginia. Thứ hai, như anh Long chồng tôi có nói, là trường này quan trọng đối với chuyện học hành của con em của mình sau này nữa. Điều này đối với chúng tôi rất quan trọng. Hơn nữa, việc làm này tốt, thể hiện lòng biết ơn của mình đối với nứơc Mỹ, nơi đã cho mình nhiều cơ hội thành công. Mình chỉ muốn nói rằng mình muốn bày tỏ lòng tri ân không chỉ của mình mà của những ngừơi Việt Nam sống trên nứơc Mỹ được nhiều cơ hội, mà chuyện học thì quan trọng nhất đối với tất cả mọi người. Đó là lý do vì sao chúng tôi quyết định như vậy.”

Trên trang web của trường George Mason có đăng lời cảm ơn của Chủ tịch Alan Merten ghi nhận sự cống hiến to lớn của gia đình Tiến sĩ Nguyễn dành cho trường nói riêng và cho miền Bắc bang Virginia nói chung.

Doanh nhân Long Nguyễn là người sáng lập và là Tổng giám đốc công ty Pragmatics có trụ sở tại thành phố McLean, bang Virginia. Được thành lập từ năm 1985, với 500 nhân viên, Pragmatics hiện là công ty cung cấp giải pháp công nghệ thông tin hàng đầu.

Tiến sĩ Long Nguyễn đến Mỹ du học năm 1960, tốt nghiệp cử nhân và thạc sĩ ngành vật lý trứơc khi lấy bằng tiến sĩ về điện toán. Ông từng tham gia giảng dạy tại một số trường đại học ở Hoa Kỳ, trong đó có đại học Georgetown ở thủ đô Washington.

Ông Long còn được biết đến như một ngừơi tích cực trong các công tác từ thiện vì cộng đồng. Ông là người thành lập quỹ hỗ trợ các nạn nhân trong vụ khủng bố 911 và trong trận bão Katrina tại Mỹ.[size=20][/size]

Than goi Toan ,
Cam on Toan da chuyen tin nay vao day cho moi ngươi dươc biet. That la mot hanh dien cho cong dong ngươi Viet hai ngoai. Day la mot hanh dong chung to cho ngươi My biet rang ngươi Viet Nam chung ta khong phai la nhung ngươi vo on.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2597 - 16. Mar 2011 , 03:16

ngo_thi_van wrote on 15. Mar 2011 , 10:04:
Phương Tran oi ,
Co cam on em nhieu lam , nhin tam hinh cua Co Ngon ma nho qua ! Cac em khac nhieu nen Co khong nhan dươc ra ai ca , neu khong chu thĩch thi Co khong nhan dươc Tuyet Ngo , Tuyet Lan Co cung khong tim thay. Dang My thi trong hinh vi toc ngan nen Co cung ngờ ngợ.  Lang Phương con nhan dươc va hinh nhu trong hinh tren , co Kim Phương phai khong? 
Lang Phuong lam tho hay qua , dao nay sao khong thay xuat hien nua vay? Hay tai Co khong thay o MVGT ma thoi?
Nhung tam hinh nay that la quy bau , dung la chung da nhac nho cho Ca Nha nho lai nhung ky niem xa xua !
Co Van 

Thưa Cô Vân ,
Hình chị Kim Phượng " nhăn nhăn nhó nhó " nên em để xem Cô có nhìn ra được không ?

Thưa Cô , em đã post thêm hình Cô Ngoạn lên rồi nên em mời Cô cứ trở lại link cũ xem tiếp , nó đây ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300187256/8#8

Và em sẽ post thêm hình thăm viếng Cô Thanh Phúc em sẽ gửi link cho Cô sau

Thư ký không lương của Cô , PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2598 - 16. Mar 2011 , 03:22

tuy-van wrote on 15. Mar 2011 , 09:42:
Cô Vân và em 8 thân thương ,
Mấy ngày nay chạy ra chạy vào đây vui quá. Vừa được xem hình ngày đại náo nhà cô Vân , rồi re pot tài tình của cô Mai , thơ hay của thầy Đường...
Em thấy thầy Khang an mạnh , em mừng.
Cám ơn em 8 đã " rinh " hình ảnh thân thương của  cô giáo " búp bê " bên Góc trời nhắc nhở 73....hình cô và cô Ngôn...giống học sinh...chỉ khác là màu áo dài đó  cô...hi.hi.
Ngày gặp gở của cô Ngoạn với em 8 và chị MD chắc vui lắm. Hình cô giống như " model " vậy? Cho chị kính gởi lời thăm hết tất cả thầy cô và LVD bên Vn , em nhé. Cám ơn em.
  Em Tv

Chị 8 ơi ,
Mấy bữa nay em bận bịu quá nhưng cố gắng không bỏ sót bài nào hết , em cám ơn chị luôn đi theo  bước chân em và khen ngợi làm em lên tinh thần , 2 chị em đều không thấy mệt cứ vô sân trường tò te hoài vui quá ha chị ?

Thương mến

Em 8 PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2599 - 16. Mar 2011 , 04:28

Thưa  Cô Vân , Cô Mai và Cô Thu

Em xin gửi link để các Cô đến thăm " Cô Thanh Phúc của chúng em " ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300274520/0#0

Em có post thêm một số hình của Cô Ngoạn , em mời các Cô xem tiếp , đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300187256

Chúc các Cô luôn mạnh khoẻ và vui  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2600 - 16. Mar 2011 , 08:42

Phuong_Tran wrote on 16. Mar 2011 , 03:22:
Chị 8 ơi ,
Mấy bữa nay em bận bịu quá nhưng cố gắng không bỏ sót bài nào hết , em cám ơn chị luôn đi theo  bước chân em và khen ngợi làm em lên tinh thần , 2 chị em đều không thấy mệt cứ vô sân trường tò te hoài vui quá ha chị ?

Thương mến

Em 8 PTr

Ban MTV và em 8 thân ,
Mặc dù bận cách mấy , mà cô thư ký hông lương nầy chạy vòng vòng sân trường , lo cho các cô bên VN , lại trong D Đ của chúng ta , thì đáng lảnh huy chương và vương niệm đó. Các cô có đồng ý với em không?
Mợ Mẽo biết tin nầy , nhờ " rinh " dùm 3 cô MTV trao vương niệm ( mợ chọn là hết xẩy , nhớ mang cái  nào  đẹp hơn cái vương niệm  bên HNC màu xanh da trời  , cho  em 8 nhé...hi.hi.). Cám ơn mợ nhiều.
Kính chúc ban MTV và em 8 , cùng Đ. Mỹ , cả nhà 1 ngày rất êm đềm.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2601 - 16. Mar 2011 , 09:45

ngo_thi_van wrote on 15. Mar 2011 , 16:25:
Em Tuyet Lan oi ,
Co em dung o dau Co chua nhan ra?
Co Van

...

Hàng đầu:Lê Thị Tri, Lê Hữu Tuyết Trung, Võ Thị Bướm, cô Sinh, ME, Vương Thị Thạnh, Huỳnh Thị "Kà Nghiêu", Trần Thị Thu Hằng, Võ Thị Tuyết Lan, Nguyễn Ngọc Phú
Hàng sau: Hoàng Kim Nhung, Nguyễn Đặng Mỹ, Nguyễn Thị DungB, Trần Thị Mai Hương, Đỗ Thị Thanh Vân, Ngô Thị Tuyết.

Kính Cô
Em đứng hàng đầu núp bóng Thu Hằng đó thưa Cô.  LP đúng cạnh Cô Sinh, đến Thạnh, Ka Nghiêu , Thu Hằng , rồi em đó.  Trong hình này, toàn là dân Ban B , không hiểu sao em lại lọt vào đây ,nhưng em học chung cũng như biết gần hết các bạn  như  Lê Thị Tri, Lê Hữu Tuyết Trung, Võ Thị Bướm , Thạnh , Thu Hằng , Mai Hương, Thanh Vân và Ngô Tuyết. Em kinh chúc Thầy Cô an lạc
Em-TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2602 - 16. Mar 2011 , 09:46

tuy-van wrote on 16. Mar 2011 , 08:42:
Ban MTV và em 8 thân ,
Mặc dù bận cách mấy , mà cô thư ký hông lương nầy chạy vòng vòng sân trường , lo cho các cô bên VN , lại trong D Đ của chúng ta , thì đáng lảnh huy chương và vương niệm đó. Các cô có đồng ý với em không?
Mợ Mẽo biết tin nầy , nhờ " rinh " dùm 3 cô MTV trao vương niệm ( mợ chọn là hết xẩy , nhớ mang cái  nào  đẹp hơn cái vương niệm  bên HNC màu xanh da trời  , cho  em 8 nhé...hi.hi.). Cám ơn mợ nhiều.
Kính chúc ban MTV và em 8 , cùng Đ. Mỹ , cả nhà 1 ngày rất êm đềm.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co cung dong y voi em day.
Ngay hom qua nghe Dang My goi ma Co mung qua , cu tương co chuyen gi xay ra cho " Cô Ác Minh " nay chu , ngươi ta hien kho the ma Nguyen Van Ha no long nao dat cho cai ten nhu vay !
Hoa ra ngươi khong benh ma computer benh !
Cac em ma vang mat lau lau la Co lai bi " lên ruột " day.
Thu B o dau ma may hom nay cung khong thay len tieng len tam gi ca vay ? Mong la dung co bi sau cum hoanh hanh !
Co co thay Bich Dinh , Pham Kieu Lieu , Tat My...o cho nao do roi , nen cung yen chi.
Co con dong qua doi khi cung met vi lo , phai khong em ?
Natalie chac tro ve lai ben kia roi? 
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2603 - 16. Mar 2011 , 09:52

Tuyet Lan wrote on 16. Mar 2011 , 09:45:
...

Hàng đầu:Lê Thị Tri, Lê Hữu Tuyết Trung, Võ Thị Bướm, cô Sinh, ME, Vương Thị Thạnh, Huỳnh Thị "Kà Nghiêu", Trần Thị Thu Hằng, Võ Thị Tuyết Lan, Nguyễn Ngọc Phú
Hàng sau: Hoàng Kim Nhung, Nguyễn Đặng Mỹ, Nguyễn Thị DungB, Trần Thị Mai Hương, Đỗ Thị Thanh Vân, Ngô Thị Tuyết.

Kính Cô
Em đứng hàng đầu núp bóng Thu Hằng đó thưa Cô.  LP đúng cạnh Cô Sinh, đến Thạnh, Ka Nghiêu , Thu Hằng , rồi em đó.  Trong hình này, toàn là dân Ban B , không hiểu sao em lại lọt vào đây ,nhưng em học chung cũng như biết gần hết các bạn  như  Lê Thị Tri, Lê Hữu Tuyết Trung, Võ Thị Bướm , Thạnh , Thu Hằng , Mai Hương, Thanh Vân và Ngô Tuyết. Em kinh chúc Thầy Cô an lạc
Em-TL

CHị Tuyết Lan ơi ,

Chị cho em lanh chanh dán cái hình em đã resize lại rồi vào đây cho Cô dễ xem nhé , nếu không Cô không thể xem hết hình bên phải ạ  Cheesy Grin Grin

Thư ký không lương của Cô Vân

Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2011 , 09:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2604 - 16. Mar 2011 , 09:55

Tuyet Lan wrote on 16. Mar 2011 , 09:45:
...

Kính Cô
Em-TL

Em Tuyet Lan oi ,
Co cam on em , bay gio noi  ten Co moi nhan ra day.
Co dươc nhung tam hinh nay that la quy lam phai khong ?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2605 - 16. Mar 2011 , 10:09

Phuong_Tran wrote on 16. Mar 2011 , 09:52:
CHị Tuyết Lan ơi ,

Chị cho em lanh chanh dán cái hình em đã resize lại rồi vào đây cho Cô dễ xem nhé , nếu không Cô không thể xem hết hình bên phải ạ  Cheesy Grin Grin

Thư ký không lương của Cô Vân

Em Phương Tran oi ,
Em that la gioi , doan dươc ca moi su. Co phai tro lai cai thu cua em lan trươc de xem lai tam hinh , vi hinh cua Tuyet Lan goi sau nay bi che lap mat mot nua. Neu Co vao cham mot ti thi khoi mat cong !
Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2606 - 16. Mar 2011 , 10:10

Em Dang My oi ,
Sao Co den muc Nhac de vao Nhac Cua Minh Duy ma khong thay dau ca vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2607 - 16. Mar 2011 , 10:16

ngo_thi_van wrote on 16. Mar 2011 , 10:10:
Em Dang My oi ,
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em gửi chiếc ta xi cho Cô di sang nghe nhạc của Nhạc sĩ MInh Duy nhé  :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1298875820/10#10

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2608 - 16. Mar 2011 , 10:27

ngo_thi_van wrote on 16. Mar 2011 , 10:09:
Em Phương Tran oi ,
Em that la gioi , doan dươc ca moi su. Co phai tro lai cai thu cua em lan trươc de xem lai tam hinh , vi hinh cua Tuyet Lan goi sau nay bi che lap mat mot nua. Neu Co vao cham mot ti thi khoi mat cong !
Cam on em.
Co Van

Thưa Cô ,
Tại em không kịp nhìn bài của chị Tuyết Lan nên Cô phải mắc công trở về trang trước để xem ạ , em vừa post dán hình trở lại vừa " vái trời " cho Cô chưa xem đến bài đó nhưng không kịp ạ , lần sau em sẽ để ý hơn  Cheesy Grin Grin ( em biết Cô sẽ " vất vả " vì phải lật về trang cũ xem hình em dán rồi lại về trang mới của chị T Lan để xem tên  Undecided Undecided Undecided )

Em bye Cô em đi ngủ ạ

Chúc Cô có một ngày vui vẻ  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2011 , 10:28 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2609 - 16. Mar 2011 , 13:06

ngo_thi_van wrote on 16. Mar 2011 , 10:10:
Em Dang My oi ,
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Em Diều lanh chanh  đã gọi taxi đón Cô sang đến nơi rồi phải không ạ  Smiley
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 172 173 174 175 176 ... 390
Send Topic In ra