Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 181 182 183 184 185 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 388749 times)
Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2730 - 24. Mar 2011 , 22:06

tuy-van wrote on 24. Mar 2011 , 20:44:

Cô Vân thương kính ,
Xin cô đừng lo về vụ mổ mắt.
Gd em ai cũng bị mắt cườm rất sớm. Em đã đi mổ cả 2 bên, bây giờ khỏi phải mang mắt kiếng nữa đó cô.
Còn ba mẹ Alex cũng đi làm Lasik cả , bây giờ khoẻ ru , khỏi mắc công nữa.
Em cầu nguyện cho cô được nhiều niềm hạnh phúc , an lành và Mackeno , đừng lo nha cô.
Em Tv

Cô Vân ơi,

TV nói đúng đó cô: Mấy chục năm về trước, ba em cũng mổ mắt lấy hạt cườm, không phải ở Sàigon mà ở 1 trạm y tế tỉnh lẽ Phước Long! Vậy mà ổng nói là kết quả rất tốt, hoàn toàn không có 1 vấn đề gì cả! Như vậy, đời bây giờ, mà lại ở Mỹ, chuyện mổ mắt chắc chắn phải là "chuyện nhỏ"!

Cho nên cô cứ yên tâm nghe cô!

Em xin chúc cô được nhiều sức khoẻ  (nếu cần cô thử theo lời khuyên của bác sĩ bên Úc: mỗi ngày uống 1/2 ly rượu vang, red wine, vừa enjoy life today mà còn khoẻ mạnh trong tương lai!)

Bye cô,
NVH
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2731 - 25. Mar 2011 , 00:18

ngo_thi_van wrote on 24. Mar 2011 , 18:01:
Cho co tra loi le ti nhe.
Co da tra loi Toan roi , con Phương Tran Co cam on em lam , Co ban qua , nen nhu con lat dat vao day roi phai ra ngay bay gio vi nha dang co khach  Co cam dong vi cam tinh cua em va Tuy Van doi voi Co.
Con Co chua mo dươc cai link em goi cho Co , Co se voa day khi nao co thi gio nhe , cam on em trươc.
Ngay mai Co phai di do mat de 18 thang 4 Co phai di mo mat. Co van nho den cac em nhieu lam /
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Mẹ em mổ mắt gần 20 năm trước ở Montréal, lúc ấy còn mổ bằng dao kéo, mắt phải băng cả tuần, vậy mà lúc mở ra thấy chung quanh sáng choang, như mới tái sinh. Cho đến bây giờ Mẹ em đọcsách báo, xỏ kim, khg cần kính, mắt tốt hơn em.
Bây giờ em nghe nói dùng laser, chỉ vài ba phút là xong. Cô khg phải đeo kính nữa, coi chừng trẻ hơn tụi em  Wink
Cô chóng ngoan  Tongue,  rồi tụi em tặng hoa Cô cài tóc ạ pansytim pansyvang
Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Reply #2732 - 25. Mar 2011 , 01:49

Thưa cô Vân kính mến ,

Cách đây 30 năm , bà hàng xóm cạnh nhà em có mổ mắt cườm (ở VN) . Trước khi mổ , bà làm gì cũng rờ rờ khiến em phải sang giúp . Sau khi mổ , bà nói là sáng choang và rõ như còn trẻ . Như vậy thì cô cứ "quẳng gánh lo đi" cô ạ !
Mắt cô đã to , đẹp thế , bây giờ lại sáng thì nhất rồi ạ !
Em chúc cô luôn vui , khoẻ , yêu đời .openflow.gif

Em KL   
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2733 - 25. Mar 2011 , 02:43

Pham_Kieu_Lieu wrote on 25. Mar 2011 , 01:49:
Thưa cô Vân kính mến ,

Cách đây 30 năm , bà hàng xóm cạnh nhà em có mổ mắt cườm (ở VN) . Trước khi mổ , bà làm gì cũng rờ rờ khiến em phải sang giúp . Sau khi mổ , bà nói là sáng choang và rõ như còn trẻ . Như vậy thì cô cứ "quẳng gánh lo đi" cô ạ !

Em KL   

Chị ơi ,
Lúc ấy chị naò đứng lấp ló ngoài cửa nhà Cô hay chui vào hốc kẹt nghe ké chuyện là Cô thấy hết đó  Cheesy Grin Grin

Má em sau khi mổ mắt cườm cũng thấy rõ lắm , Má nói bây giờ Má thấy gói xôi đó màu gì rồi ( chết ! lúc ấy em chẳng dám hỏi vậy chứ trước đó Má thấy gói xôi màu gì  Undecided Undecided Undecided )

PTr
Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2011 , 02:49 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2734 - 25. Mar 2011 , 02:46

Đặng-Mỹ wrote on 25. Mar 2011 , 00:18:
Kính thưa Cô Vân,

Mẹ em mổ mắt gần 20 năm trước ở Montréal, lúc ấy còn mổ bằng dao kéo, mắt phải băng cả tuần, vậy mà lúc mở ra thấy chung quanh sáng choang, như mới tái sinh. Cho đến bây giờ Mẹ em đọcsách báo, xỏ kim, khg cần kính, mắt tốt hơn em.
Bây giờ em nghe nói dùng laser, chỉ vài ba phút là xong. Cô khg phải đeo kính nữa, coi chừng trẻ hơn tụi em Wink

Dám lắm chị My à thôi mình cứ rủ nhau đi ngủ sớm như Cô ấy , ai hay thức khuya bị Cô trẻ hơn ráng chịu !!!  Grin Grin Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2735 - 25. Mar 2011 , 05:51

Cô Vân thương kính ,
Gd em ai cũng bị mắt cườm rất sớm. Em đã đi mổ cả 2 bên, bây giờ khỏi phải mang mắt kiếng nữa đó cô.
  Em Tv

Kính thưa Cô Vân,

Bây giờ em nghe nói dùng laser, chỉ vài ba phút là xong. Cô khg phải đeo kính nữa, coi chừng trẻ hơn tụi em  Wink

Thưa cô Vân kính mến ,

Em KL   

Phuong_Tran wrote on 25. Mar 2011 , 02:43:
Má em sau khi mổ mắt cườm cũng thấy rõ lắm , Má nói bây giờ Má thấy gói xôi đó màu gì rồi ( chết ! lúc ấy em chẳng dám hỏi vậy chứ trước đó Má thấy gói xôi màu gì  Undecided Undecided Undecided )

PTr

Xin chào chị TV, chị ĐM, chị KL và chị PTr...

Nghe mấy chị quảng cáo mổ mắt cườm ra sẽ tươi sáng trẻ trung làm tui cũng thấy ham quá!

Hay là mấy chị đăng ký đi mổ mắt mấy chị trước đi, rồi về viết report cho cô Vân biết để cô lên tinh thần!?   Grin

TB: Nhớ mổ trước ngày 18 tháng 4 nhé! Grin
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2736 - 25. Mar 2011 , 07:09

Phuong_Tran wrote on 23. Mar 2011 , 06:22:
Thưa Cô Vân ,

Trò Họa Mi Nâu hỏi Cô chuyện này bên trang Hình Ảnh mục " Gặp lại Chị Anh Thư ở Sài Gòn " em copy về đây cho Cô xem ,  Cô muốn trả lời ở đây để em mang sang ( vì Cô nói sẽ đón em gái của Thày nên em sợ Cô đi xa trễ giờ   ) hay là Cô muốn sang bên ấy luôn thì em đã để sẵn xe cho Cô :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1300411624/30

Em Hoa Mi Nau oi ,
Co se chi tương tan cho em nhe , bay gio Co phai sua soan di xuong vung OC de kham mat da nhe. Co chi tat dươc vao day mot ti thoi. Co nho cac em , va  MVGT lam , Co nghi den ngay phai mo mat ma khong vao day dươc mot thoi gian thi buon chet dươc !.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2737 - 25. Mar 2011 , 07:12

Hoa Hạ wrote on 24. Mar 2011 , 18:39:
Em cung cau nguyen cho viec co mo mat dươc thanh cong, moi viec deu tot dep, roi co se co mot cap mat nhin ro hon bay gio. Nhung ma co mo mat cươm hay la mo mat gi vay thua co.

Hoa Ha oi ,
Co mo cataract. Co cung biet la cai nay chang co gi quan trong , mo cho thay doi dep hon , chu cu lo mo lai xe ma khong thay dương thi met lam !
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2738 - 25. Mar 2011 , 07:14

Phuong_Tran wrote on 24. Mar 2011 , 19:30:
Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã tất bật việc nhà mà vẫn còn " chạy " vào đây với cả nhà vì... nhớ  Cheesy

Em mong Cô khám mắt được nhanh  và mổ mắt được an toàn   icon_pray icon_beg pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Phương Tran oi ,
Co phai cam on em nhieu chuyen lam ! Co rat mung da co Thu Ky Khong Lương nhu em , lam cho Co du moi chuyen !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2739 - 25. Mar 2011 , 07:16

Cô Vân thương kính ,
Còn ba mẹ Alex cũng đi làm Lasik cả , bây giờ khoẻ ru , khỏi mắc công nữa.
Em cầu nguyện cho cô được nhiều niềm hạnh phúc , an lành và Mackeno , đừng lo nha cô.
Em Tv

Tuy Van oi ,
Co cung nghe Tam Loan noi vay roi , nen Co mong mau ho mo cho Co , chu Co dau co so. Cam on em da " động viên " tinh than Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2740 - 25. Mar 2011 , 07:18

Tuyet Lan wrote on 24. Mar 2011 , 21:33:
Em kinh chúc Cô vui , và Thầy cũng vui vì được gặp lại em gái  và mong Cô mổ mắt an lành
Em-TL

Co cam on em nhieu nhe Tuyet Lan.
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2741 - 25. Mar 2011 , 07:22

Thưa cô, cô đã chọn loại lense nao vậy?? standard lenses hay multifocal lenses ??
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2742 - 25. Mar 2011 , 07:23

Nguyen Van Ha wrote on 24. Mar 2011 , 22:06:
Cô Vân ơi,

TV nói đúng đó cô: Mấy chục năm về trước, ba em cũng mổ mắt lấy hạt cườm, không phải ở Sàigon mà ở 1 trạm y tế tỉnh lẽ Phước Long! Vậy mà ổng nói là kết quả rất tốt, hoàn toàn không có 1 vấn đề gì cả! Như vậy, đời bây giờ, mà lại ở Mỹ, chuyện mổ mắt chắc chắn phải là "chuyện nhỏ"!

Cho nên cô cứ yên tâm nghe cô!

Em xin chúc cô được nhiều sức khoẻ  (nếu cần cô thử theo lời khuyên của bác sĩ bên Úc: mỗi ngày uống 1/2 ly rượu vang, red wine, vừa enjoy life today mà còn khoẻ mạnh trong tương lai!)

Bye cô,
NVH

THan goi Ha ,
Co cam on Ha rat nhieu , Co cung mong dươc mo mat le cho roi , vi nghe moi ngươi ai mo mat deu " ca tung " thay troi dep lam?
Con vu theo loi khuyen cua Ha phai uong rươu thi de ha hoi phan giai vi nhu Co da noi voi Ha la uong mot giot rươu vao ngươi cung thay minh ngay ngat lao dao roi !
Co con mac no chua tra loi Ha nhieu chuyen lam do !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2743 - 25. Mar 2011 , 07:24

Kính thưa Cô Vân,

Dang My oi ,
Doc thu cua em ma Co cươi qua ! Em lam nhu dỗ con nit day nhe !
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2744 - 25. Mar 2011 , 07:27

Thưa cô Vân kính mến ,

Em KL   

Em Kieu Lieu oi ,
Chi co nhung luc nhu the nay moi thay em xuat hien o day , co le Co phai " làm nũng " voi cac em deu deu de dươc gap cac em o day chac?
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 181 182 183 184 185 ... 390
Send Topic In ra