Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 187 188 189 190 191 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 388886 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2820 - 28. Mar 2011 , 06:14

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2011 , 17:26:
Thưa Cô Vân ,

Tồi hôm qua em đi ngủ sớm ( khoảng 8 giờ 30 ) sáng nay em dậy trễ hơn thuờng lệ ( 6 giờ 30  ) , lâu lâu em hay làm như vậy cho... vui , được ngủ sớm và nằm ngủ nướng thoải mái , em tính sẽ làm thuờng xuyên hơn và sẽ nhớ chuyển vào ngủ sớm tối thứ 7 và dậy trễ vào sáng chủ nhật cho hợp lý hơn  Cheesy Grin Grin

Thưa Cô ,
Em sẽ chuyển lời chúc mừng sinh nhật anh Chuồn Chuồn ngay ạ

Đây là hình ảnh của anh chị  Nhược Thu ( nickname của anh là  Chuồn  Chuồn ) , là anh mặc áo vest đen áo sơ mi sọc xanh trắng , chị mắc áo vest trắng tóc chải phồng , hình chụp hôm Đại Hội  2009

...

...

Tiện thể em post luôn hình anh chị Trần Văn Lương  ( em nghĩ là nhiều người cũng không biết mặt anh chị Trần Văn Lương và anh chị Nhược Thu như em....  Cheesy Grin Grin thì thật là thiếu sót nên em đưa lên luôn  Smiley )

...

Anh Trần văn Lương , Bích Định , chị Lương , chị Túy Vân

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em rat nhieu , em gioi lam do. Bay gio Co moi nho ra la da co chup chung hinh voi Anh Chi Chuồn Chuồn roi !
Cac em LVD trong hinh dep lam ! Than hưu cua LVD cung dep khong kem ! Thay may tam hinh nay ma nho lam !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2821 - 28. Mar 2011 , 06:16

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2011 , 18:20:
Thưa Cô ,

Em đã gửi lới chúc của Cô đến anh Chuồn Chuồn rồi , em mời Cô xem lại  :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1301240583/0#2

PTr

Chac Co phai tang lương cho thu ky khong lương qua !
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2822 - 28. Mar 2011 , 06:20

nguyen_toan wrote on 27. Mar 2011 , 21:20:
Mười (10) O

1.O TÒA KHÂM

Tóc dài ai xõa ngang lưng
Để tui nhìn trộm quá chừng…O ơi?
Đến khi quen được nhau rồi
O đi một nước, tui ngồi…câm luôn !

2.O THÀNH NỘI

Nhà O kín cổng, cao tường
Tui vô không đặng nên mường tượng thôi
O cười nghiêng dáng hoa khôi
Là tim tui rớt ra ngoài cươi tê !

3.O AN CỰU

Yêu nhau đổ- nước-nghiêng-thùng
Coi trời xanh ấy bằng vung đó tề
Rứa mà đột ngột O đi
Buồn như ri hí! Tui về mồ côi…

4.O KIM LONG

Xâm mình lên với Kim Long
Vì thương con mắt nhãn lồng của O
Ai dè câu hát đò đưa
Đẩy đưa tui rớt xuống Thừa Phủ ni !

5.O BẾN NGỰ

Xưa vua ngự ở nơi ni
Chừ tui cũng…ngự tại vì …si O
Đi lui đi tới mơ hồ
Chằm hăm xây dựng cơ đồ…tình nhân !

6.O ĐẬP ĐÁ  

Qua đây tui cứ trông mong
O đừng lấy chồng ở rứa thương tui
Mô ngờ số phận túi thui
Ai đưa kiệu rước O rồi…Chúa ơi !

7.O BAO VINH

Cứ về phố cổ lang thang
Mà O chẳng chộ, tui càng nghễ thêm…
Nghễ răng cho đến chiều lên
Mênh mông sương khói đợi em lạc lòng…

8.O VỸ DẠ

Hết cau rồi cũng hết trầu
Áo O thôi trắng một màu tinh khôi
Qua sông buồn quá người ơi
Bên ni tui ở một trời bơ bơ…

9.O VÂN THÊ

Theo O xuống ruộng lên bờ
Đôi khi tui cũng giả đò hụt hơi
Để O dậm cẳng kêu trời:
“ Cái anh ni thiệt lạ đời rứa thê ! “

10.O PHÒ TRẠCH

Chín O đã bỏ tui rồi
Bên ni bên nớ nón cời…ra đi
Chừ còn lại một O ni
Vớt tui từ trái tim … chì đó hi !

Ầu ơ O noái, tui nghe
Chín thương mười nhớ đi về trước sau
Một mai chóng mặt địa cầu
Cũng không được bỏ, lìa nhau đó tề !

( SàiGòn tháng 3 năm 2011

Chờ O 

Chờ O
Chờ O bóng xế trăng lu

Chờ O nỗi nhớ lu bù trong tim

Chờ O tháng lụn năm mềm

Chờ O lóng ngóng hết đêm lại ngày

Chờ khi mây trắng ngừng bay

Sông xưa cạn nước,đá loay hoay mòn…

Chờ O nghiêng cả núi non

Liêu xiêu nhật nguyệt, bồn chồn biển khơi

Chờ như ri mới là người

Yêu thương khác lạ,khác đời phải không ?

Kiếp này tình có hư không

Kiếp sau tui cũng đèo bòng O thôi !

(tháng 2 năm 2011)

Trần Dzạ Lữ

Toan oi ,
Co cam on Toan da cho Co doc may cau tho cua Tran Dza Lữ hay qua , va vui qua ! Ong nay co ba con voi Tran Da Từ khong ?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2823 - 28. Mar 2011 , 06:25

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2011 , 21:05:
Thưa Ban Tam Ca TMV & D & Cô Ngọc và cả nhà

Em xin mời Ban Tam Ca MTV & D & Cô Ngọc và cả nhà theo link này để qua Quán Thời Gian nghe em hát bài  Buồn Ơi ! Xin Chào Mi của nhạc sĩ NGuyễn Ánh 9

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3231

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co di den day thi da den gio Co phai di lam , Co khong muon thương thuc nhac ma vua nghe vua chay , nen Co de danh day se vao lai sau nhe. Em hat la hay roi !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2824 - 28. Mar 2011 , 09:13

ngo_thi_van wrote on 28. Mar 2011 , 06:14:
Em Phương Tran oi ,
Co cam on em rat nhieu , em gioi lam do. Bay gio Co moi nho ra la da co chup chung hinh voi Anh Chi Chuồn Chuồn roi !
Cac em LVD trong hinh dep lam ! Than hưu cua LVD cung dep khong kem ! Thay may tam hinh nay ma nho lam !
Co Van

Cô Vân thân kính ,
Em cũng nhắc nhở cả nhà là chẵng những quan khách đep, , các CE LVd đẹp , mà cô giáo chúng ta cũng...hết xẩy luôn...
Thương chúc gd cô thầy và tất cả 1 đầu tuần lể mới nhiều niềm vui.
Em Tv1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2825 - 28. Mar 2011 , 16:03

tuy-van wrote on 28. Mar 2011 , 09:13:
Cô Vân thân kính ,
Em cũng nhắc nhở cả nhà là chẵng những quan khách đep, , các CE LVd đẹp , mà cô giáo chúng ta cũng...hết xẩy luôn...
Thương chúc gd cô thầy và tất cả 1 đầu tuần lể mới nhiều niềm vui.
Em Tv1

Em Tuy Van oi ,
Em lam Co cươi qua ! Thoi thi ai cung dep ca , the la hue nhau ! Ngươi ta noi " meo khen meo dai duoi " do
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2826 - 28. Mar 2011 , 16:35

Phuong_Tran wrote on 28. Mar 2011 , 05:33:
Thưa Cô Vân ,

Có xe chờ để chở Cô sang nhà anh Đỗ Hữu Anh Tài chơi ạ , em thấy Phương Huệ mới post hình Phương Huệ và  Ti Mo đến thăm anh Tài :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1207670982/1925#1925

xe-dua2

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da cho xe chở Co qua nha DHT de thay Phương Hue va Timo. Hai co nay dung la hai ba tien nhu em noi , vua dep ca ngươi lan cam tinh danh cho DHT. Co nhan thay DHT rat vui ve hanh phuc. DHT la mot tam gương quy hiem cho moi ngươi noi theo !
Co rat tiec la ky nay Co khong di qua mien Đông de gap cac em LVD ben do va nhan tien nho cac em cho Co den tham DHT luon , dung la " mưu su tai nhan thanh su tai thien " la vay do !
Co vao trong QTG va doc thu cua Dang My ma Co vua thương Dang My [ vi phai lo chay ngươc chay xuoi cho moi ngươi co dat dung vo an toan ]  vua cươi qua khi Dang My ke chuyen bi be Tu " chỉnh " 
Co Van
Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2011 , 16:41 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2827 - 28. Mar 2011 , 17:22

Em Hoa Mi Nau oi ,
Hom no em co hoi Co ve cach xoa mat , bay gio Co dang ngoi cho de don thang be [ noi la be chu no 15 tuoi roi ] di hoc ve , nen Co ranh roi viet tra loi cho em dy nhe.
Moi buoi sang em xoa hai ban tay vao nhau 21 cai
1/ Lay hai ngon tay giua miet vong quanh mat theo hinh vong tron , cu chap lai cho bat dau la tinh mot vong , xoa 21 vong nhu vay.
2/ Lay hai dau ngon cai miet vao hai ben thai dương lam thanh nhung vong tron nho , cung 21 vong.
3/ Lay hai ngon tro miet hai ben song mui , keo tu nhan trung len den long may , 21 lan
4/ Lay hai ban tay xoa hai ben ma' 21 lan
5/ Ngon tro va giua lam thanh hinh chu V kep vao vanh tai  keo len keo xuong 21 lan
6/ Lay hai ban tay bit tai lai va de nhung ngon tay chau lai voi nhau sau dau , lay ngon tro go len ngon tay giua nghe nhu co tieng trong la dung .
7/ Up hai ban tay len tran cho may ngon tay cham vao nhau o giua tran va keo ra hai ben 21 lan
8/ Lay may ngon tay de hai ben mep mieng va keo da ra phia tai 21 lan
9 / Up ban tay trai vao co phia trươc , xoa len xoa xuong 21 lan
10/ Up ban tay mat  vao co phia sau va cung keo len xuong nhu vay 21 lan
11/ Lay mươi dau ngon tay cao da đâu 21 lan
12/ Lay nươc nong rua mat , the la xong !
Co mong la em hieu Co dang noi gi .
Co Van   
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2828 - 28. Mar 2011 , 20:04

...

Kính thưa Cô,

Nhìn tấm hình Diều mang vào em nhớ đến 1 tấm độc đáo lắm, cũng cjụp ngay lúc này, do chị Lương đưa máy nhờ anh Long chụp dùm.
Em dấu đến hôm nay mới mang ra khoe tài ông anh Đậu Đen chụp anh Nhược Thu và anh Lương, mỗi anh nửa mặt thôi  Roll Eyes Roll Eyes

...
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #2829 - 28. Mar 2011 , 20:15

ngo_thi_van wrote on 28. Mar 2011 , 17:22:
Em Hoa Mi Nau oi ,
Hom no em co hoi Co ve cach xoa mat , bay gio Co dang ngoi cho de don thang be [ noi la be chu no 15 tuoi roi ] di hoc ve , nen Co ranh roi viet tra loi cho em dy nhe.
1/ Lay hai ngon tay giua miet vong quanh mat theo hinh vong tron , cu chap lai cho bat dau la tinh mot vong , xoa 21 vong nhu vay.
2/ Lay hai dau ngon cai miet vao hai ben thai dương lam thanh nhung vong tron nho , cung 21 vong.
3/ Lay hai ngon tro miet hai ben song mui , keo tu nhan trung len den long may , 21 lan
5/ Ngon tro va giua lam thanh hinh chu V kep vao vanh tai  keo len keo xuong 21 lan
6/ Lay hai ban tay bit tai lai va de nhung ngon tay chau lai voi nhau sau dau , lay ngon tro go len ngon tay giua nghe nhu co tieng trong la dung .
7/ Up hai ban tay len tran cho may ngon tay cham vao nhau o giua tran va keo ra hai ben 21 lan
Co Van   

Thưa Cô Vân
Hôm qua em định vô cám ơn Cô nhưng lòng vòng em lại quên, hôm nay thấy bài tập Cô chi/ hay quá nên em phải gặp Cô liền kẻo quên nữa  godau.
Nhân tiện đọc bài nầy mà em tìm ra trong hội cao niên cũng có tương tự nên rinh về cả nhà xem ở đây.
Nghe nói Cô sắp đi mổ , Xin Cô đừng lo, vì khi mà Cô lo lắng thì huyết áp sẽ tăng khó mổ lắm.Tóm lại là an toàn, chỉ có mình em là bị complication là vì lúc đang mổ thì em bị "ho".  Smiley

Chứuc Cô vui khoẻ.
EmPD
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2830 - 28. Mar 2011 , 22:26

ngo_thi_van wrote on 28. Mar 2011 , 17:22:
Em Hoa Mi Nau oi ,
Co Van   

Thưa Cô Vân, Cô chỉ rõ tường tận như vầy mà còn hổng hiểu nữa thì chỉ còn có nước đưa cái đầu cho Cô khõ mà thôi.  Em cám ơn Cô rất nhiều ạ.  Em  nghĩ xoa mặt như thế này máu lưu thông điều hoà nên Cô trẻ mãi không già là thế.  Em thường xoa 2 bên mũi và trên mí mắt vì em ưa bị sinus problems  (allergies)nhưng không biết xoa mặt.  Để em bắt chước Cô xoa mỗi ngày thử xem em có ....trẻ... đi chừng 10 tuổi không Cô nhé.  Nhiều steps quá, chắc phải làm chừng mươi lần mới nhớ hết mà không cần cầm giấy đọc......
Em cám ơn Cô thật nhiều ạ  pansyvang pansytim pansyvang pansytim
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2831 - 29. Mar 2011 , 06:02

Đặng-Mỹ wrote on 28. Mar 2011 , 20:04:
...

Kính thưa Cô,

Nhìn tấm hình Diều mang vào em nhớ đến 1 tấm độc đáo lắm, cũng cjụp ngay lúc này, do chị Lương đưa máy nhờ anh Long chụp dùm.
Em dấu đến hôm nay mới mang ra khoe tài ông anh Đậu Đen chụp anh Nhược Thu và anh Lương, mỗi anh nửa mặt thôi  Roll Eyes Roll Eyes

...

Em Dang My oi ,
Em lam Co cươi gan chet ! Sao em no nhan tam to cao lam gi vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2832 - 29. Mar 2011 , 06:08

phu de wrote on 28. Mar 2011 , 20:15:
Thưa Cô Vân
Hôm qua em định vô cám ơn Cô nhưng lòng vòng em lại quên, hôm nay thấy bài tập Cô chi/ hay quá nên em phải gặp Cô liền kẻo quên nữa  godau.
Nhân tiện đọc bài nầy mà em tìm ra trong hội cao niên cũng có tương tự nên rinh về cả nhà xem ở đây.
Nghe nói Cô sắp đi mổ , Xin Cô đừng lo, vì khi mà Cô lo lắng thì huyết áp sẽ tăng khó mổ lắm.Tóm lại là an toàn, chỉ có mình em là bị complication là vì lúc đang mổ thì em bị "ho".  Smiley

Chứuc Cô vui khoẻ.
EmPD

Phu De oi ,
Mung oi la mung khi thay thu cua Phu De. Co rat cam on Phu De. Co cung hay bi ho khi nha si chua rang hay clean rang cho Co , khong biet khi mo mat co bi ho khong , lam sao ma nhin dươc !
Thay thu cua Phu De thi Co tra loi ngay chua mo cai ĐÂY , , sau khi viet xong Co se mo ra xem. Cam on Phu De trươc nhe , dang benh nhu vay ma cung chiu kho vao tra loi !
Co van cau nguyen cho Phu De hang ngay do.
Cu vui ma song nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2833 - 29. Mar 2011 , 06:17

phu de wrote on 28. Mar 2011 , 20:15:
Thưa Cô Vân

Chứuc Cô vui khoẻ.
EmPD

Phu De oi ,
Co cam on Phu De da mang cai nay vao day. Co khong biet ai chi cho Co ma chi co 21 cai thay vi 30. Thoi thi da tap nhu vay lau roi bay gio them nua thi met lam va mat thoi gio lam ! Tai Co lươi do !  Grin
Phu De co tap khong ?
A , ma Phu De khong can phai tra loi cho Co nhe , doc thoi dươc roi , thinh thoang viet mot vai chu cho biet tinh trang cua Phu De la ai cung mung lam do. Ai cung nho Phu De , khong co quên mô !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2834 - 29. Mar 2011 , 06:20

Hoạ Mi Nâu wrote on 28. Mar 2011 , 22:26:
Thưa Cô Vân, Cô chỉ rõ tường tận như vầy mà còn hổng hiểu nữa thì chỉ còn có nước đưa cái đầu cho Cô khõ mà thôi.  Em cám ơn Cô rất nhiều ạ.  Em  nghĩ xoa mặt như thế này máu lưu thông điều hoà nên Cô trẻ mãi không già là thế.  Em thường xoa 2 bên mũi và trên mí mắt vì em ưa bị sinus problems  (allergies)nhưng không biết xoa mặt.  Để em bắt chước Cô xoa mỗi ngày thử xem em có ....trẻ... đi chừng 10 tuổi không Cô nhé.  Nhiều steps quá, chắc phải làm chừng mươi lần mới nhớ hết mà không cần cầm giấy đọc......
Em cám ơn Cô thật nhiều ạ  pansyvang pansytim pansyvang pansytim

Em Hoa Mi Nau oi ,
Bay gio co them bai cua Phu De dua vao nua , em bo tuc them ma tap cho co hieu qua.
Co cam on em da mang hoa " hoc tro " vao day tang Co. Co rat mong mau chong den ngay Dai Hoi de con gap lai THE PARTY OF FIVE
Co Van s
Back to top
« Last Edit: 29. Mar 2011 , 06:21 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Pages: 1 ... 187 188 189 190 191 ... 390
Send Topic In ra