Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 386395 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: MẠ VÂN GIA TRANG
Reply #300 - 04. Sep 2010 , 18:13

Thưa Cô ,hôm nay trời bên em mới đẹp đẹp lại một chút với đầu Xuân rồi cô ạ.Mấy ngày qua mưa gió bão bùng ,đêm đêm gió rít thật kinh hoàng ,em rất đang mong trời nắng ấm trở lại để đi làm đỡ cực khổ hơn.
  Nghe Cô bị đau bung. nhiều như vậy em nghĩ chắc tại Cô ăn nhằm món gì không hạp thôi ,và vì với tuổi của Cô như vậy bác sĩ muốn cô đi  check up cho chắc ăn thôi chứ em nghĩ là Cô không có sao đâu ,cô đừng sợ nhiều nha Cô.
  Hồi năm rồi trước khi sang Mỹ chơi em cứ bị đau bụng lên xuống hoài ,anh Đông em bắt đi xoi ruột ,em cũng sợ như Cô bây giờ vì cứ ngại tìm ra bịnh gì nên em cứ khất lần luợt mãi đến đầu năm nay em mới đi làm thì ket^' quả không sao cả.Procedure cũng không có gì là đáng sợ cả  ,nhẹ nhàng lắm cô ạ.
  Em xin gửi tặng cô chậu hoa này để Cô ngắm cuối tùan này nhé.Em luôn mong Thày Cô và cả nhà LVD mình đều được an vui tự tại.
...

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #301 - 04. Sep 2010 , 20:14

Em Phương Tran ,
Cac em con mac vua la gioi lam do ! May chiec ao dai thoi Co di day trương le Van Duyet bay gio xo khong vo !
Tuy Van goi cho Co , nho Co nhan voi cac Co va cac em la mong 9 nay Tuy Van se di qua mien Đông va den cuoi thang moi ve , bay gio computer hong nen khong vao dươc rat la nho D/D ma danh chiu ,
Co Van
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #302 - 04. Sep 2010 , 20:16

Kính cô Vân !
           MOng cô mau khoẻ và luôn hạnh phúc > Hôm trước, cô nhắc tới E mà mãi giờ E mới vào DĐ, biết cô đang đau nên E vào thăm cô liền .
           Cô thật là dễ mến, trong người không ổn mà vẫn thương quan tâm học trò trong đó có thành phần ham chơi hay la cà là E. Nhưng mỗi lần tạt về E đều ghé thăm chỗ ở của các thày cô và chia sẻ tình cảm thân mến với các bạn  trong DĐ trường minh. Nếu có xếp hạng về thành tích có * ý kiến trớt quớt* trong DĐ , chắc  là E sẽ đạt  xuất sắc  - vì mọi chuyện ở DĐ E luôn biết trễ, có khi sau cả tháng nên thường...vậy đó cô , hihi !
            Vậy là cô có học sinh cá biệt rồi, nhưng đi loanh quanh rồi E cũng về nhà thôi mà. Cô yên tâm nha cô.
kyqua  !
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #303 - 04. Sep 2010 , 20:19

Em Anh Thu ,
Bouquet hoa dep qua em oi ! Co chi muon dua tay vao om ra thoi.
Cam on em da tran an Co. Co khong so chet ma chi so benh thoi , chi so ho tim ra benh gi thi chan doi lam , vi vay ma Co xin gia han buoi lay hen di thu ruot day. Ai cung hoi sao khong chiu di som hon !
LVD minh co ai o New Zealand khong , nghe noi dong dat manh lam phai khong?
Tham hai vo chong em nhieu.
Co cam on em bo hoa hong nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #304 - 04. Sep 2010 , 20:24

Em Ky Qua oi,
Co cam on em da hoi tham Co , trể còn hon khong !. Noi the chu Co co trach cac em dau. Co biet cac em con ban nhieu chuyen lam va van nghi den Co la dươc roi.
Em con ham di lang thang nghia la tanh dang con tre con lam day ! Cu giu mai dươc cai tanh nhu vay di.
Co Van
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #305 - 04. Sep 2010 , 20:33

CHị THƯ  ơi !
          Hoa dễ thương quá!  cho K. ké để mừng SN cô THU  bên kia nha ! ( thông cảm vì lý do kỷ thuât... )
          Trong khi chờ sự chấp thuận của chị Thự, K xin phép được ... trước cho kịp !
          Mến!
                  kyqu
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #306 - 04. Sep 2010 , 20:40

ngo_thi_van wrote on 04. Sep 2010 , 20:14:
Em Phương Tran ,
Cac em con mac vua la gioi lam do ! May chiec ao dai thoi Co di day trương le Van Duyet bay gio xo khong vo !
Tuy Van goi cho Co , nho Co nhan voi cac Co va cac em la mong 9 nay Tuy Van se di qua mien Đông va den cuoi thang moi ve , bay gio computer hong nen khong vao dươc rat la nho D/D ma danh chiu ,
Co Van   

THưa Cô Vân ,

Đó là những chiếc  áo dài được may sau này thôi... thuộc hàng áo dài đàn em , đàn cháu gì đó của những chiếc áo dài trước kia bọn em mặc đi học , chứ áo dài em may sau này có cái chỉ xỏ lọt 1 bên thôi  Grin Grin , cái nào xỏ vào lọt cả 2 thân  thì hai hàng nút áo cách nhau cả... tấc !!!!!!!  Grin Grin Grin Grin

Ch Túy Vân là chị 8 của em đó Cô , không có computet thì chị 8 buồn chết........Nhà mình ai cũng thương cái computer hết ha Cô , không thương sợ nó buồn... nó hư.....

Chúc Cô vui

PTr
Back to top
« Last Edit: 04. Sep 2010 , 22:31 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #307 - 04. Sep 2010 , 20:52

Em Phương Tran ,
Co dinh dong cua di ngu thi gap em.
Co tưong gio nay cac em con mac vua nhung chiec ao trang thuo hoc sinh thi Co cung phuc cac em sao ma hay the !
Em biet ngay hom nay ma Co chay ra chay vao day den may lan roi khong? Neu computer cua Co ma hong chac Co buon thui ruot !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #308 - 04. Sep 2010 , 21:01

ngo_thi_van wrote on 04. Sep 2010 , 20:52:
Em Phương Tran ,
Co dinh dong cua di ngu thi gap em.
Co tưong gio nay cac em con mac vua nhung chiec ao trang thuo hoc sinh thi Co cung phuc cac em sao ma hay the !
Em biet ngay hom nay ma Co chay ra chay vao day den may lan roi khong? Neu computer cua Co ma hong chac Co buon thui ruot !
Co Van 

Dạ , em biết cái cảnh rầu thúi ruột này rồi Cô ơi..... và v`i em không muốn... rầu thúi ruột nên đã phải chạy ra internet cà phê  hoài luôn đó ,mấy bữa nay thì hết rồi em đã có net ở nhà nhưng cũng buồn mỗi khi disconnect  Undecided Undecided Cry Cry

Dạ , hỏng vừa đâu Cô ơi , áo mới may mà có khi còn không vừa , Cô hỏi chị My th`i biết  Grin Grin Grin

PTr

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #309 - 05. Sep 2010 , 08:50

ngo_thi_van wrote on 04. Sep 2010 , 13:03:
Cac em oi ,
Co biet hom nay la mot LONG WEEKEND chac cac em deu ban di choi ca roi , Co vao day mot minh de xem lai nha cua ra sao va nhan tien thương tang cac em may cau tho Thien , Co khong biet tac gia la ai. Co ngươi ban vua goi cho Co :
TRăm năm trước thì ta chưa có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm chỉ có tấm lòng mà thôi.
Co Van

Kính thưa cô Vân và cả nhà ,
Hôm nay em chạy vội vào đây , và mừng quá , vì mấy ngày bận rộn , phụ con trai dọn nhà , và comp bị nhõng nhẽo.
Câu thơ " Trăm năm chỉ có tấm lòng mà thôi " rất chí lý , như tình thầy cô trò , tình người trong D Đ Lvd đấy ạ.
Hôm qua em đã gọi Thầy Đường , cô Ngọc....rất tiếc là tuần sau ,em không đến " căn nhà lý tưởng " , để gặp tất cả được , vì con gái đả mua vé cho ban mẹ qua Ny, cuối tháng mới về lai.
Kính chúc Quý Thầy Cô và tất cả có những giây phút hạnh phúc bên nhau.
Hy vọng cô bớt đau , và di soi  ruột thật hoàn hảo.
Em kính chúc sức khoẻ đến cả nhà , và hưỡng những ngày cuối tuần thật an vui.

Trân kính ,
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #310 - 05. Sep 2010 , 09:06

ngo_thi_van wrote on 04. Sep 2010 , 20:14:
Em Phương Tran ,
Co Van   

Cô Vân kính ,
Thiệt là 1 phép nhiệm mầu ,vì lâu nay em   không vào được , nên ấm ức gọi cô hôm qua..
  Hôm nay không ngũ được, thử lại máy comp , thì ok, và tha hồ mà đùa vui trong căn nhà xinh xinh của mạ Vân đây ạ.
Cám ơn P. Tr đã chạy ra chạy vô,  đem hình của " nử sinh Từ Dủ "vào nhà Mạ Vân.
Chân em bớt đau chưa? lại phải dọn nhà. Chúc em luôn an bình và mọi việc như ý nhé.
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #311 - 05. Sep 2010 , 12:59

ngo_thi_van wrote on 04. Sep 2010 , 09:21:
Em Kieu oi ,
Co khong ngo em cung la thi si day.
May chuc nam troi biet em ma Co dau co hay la em lam tho hay vay , hoa tho moi kho day em. Co tha lam tho chu hoa tho thi Co xin dau hang !
Em nho lo cho cai chan cua em di nhe.
Co Van

Roll EyesMạ kính yêu.

Được Mạ khen em làm tới  luôn . Chạy qua nhà Cô Thu làm thơ con cóc bị bại lộ , bây giờ trốn về núp áo Mạ .....phá tiếp .

Mạ ơi , Thầy Đường lại ra lò 4 câu thơ  với tâm sự ngổn ngang , hối hận  để ru ngủ  người bạn trăm năm ....( chắc Thầy đã qua nhiều buổi chiều đi hoang  bị Cô túm được  ???) .
Em muốn góp ý giúp Thầy nhưng ăn cả hai thúng hột dzịt rồi  không biết phải  làm răng ? . Xin Mạ bí mật chuyển cho Thầy ạ .

Lời Thầy :

Hôm xưa đôi mắt còn xinh
Hôm nay một mắt thất tình rồi em .
Từ đây lòng hết bon chen ,
Quay về tổ ấm cùng em chung tình .

Thêm ý :

Thuở nào hai mắt  gạt " mình ",
Giờ này một mắt anh đành thua em !
Từ đây " Ngọc " hát , anh khen .
Chung xây tổ ấm , hết ghen hết hờn .

Cám ơn Mạ . kính Mạ , em chạy ạ Tongue (KN)
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #312 - 05. Sep 2010 , 13:42

kieunguyen wrote on 05. Sep 2010 , 12:59:
Roll EyesMạ kính yêu.

Được Mạ khen em làm tới  luôn . Chạy qua nhà Cô Thu làm thơ con cóc bị bại lộ , bây giờ trốn về núp áo Mạ .....phá tiếp .

Mạ ơi , Thầy Đường lại ra lò 4 câu thơ  với tâm sự ngổn ngang , hối hận  để ru ngủ  người bạn trăm năm ....( chắc Thầy đã qua nhiều buổi chiều đi hoang  bị Cô túm được  ???) .
Em muốn góp ý giúp Thầy nhưng ăn cả hai thúng hột dzịt rồi  không biết phải  làm răng ? . Xin Mạ bí mật chuyển cho Thầy ạ .

Lời Thầy :

Hôm xưa đôi mắt còn xinh
Hôm nay một mắt thất tình rồi em .
Từ đây lòng hết bon chen ,
Quay về tổ ấm cùng em chung tình .

Thêm ý :

Thuở nào hai mắt  gạt " mình ",
Giờ này một mắt anh đành thua em !
Từ đây " Ngọc " hát , anh khen .
Chung xây tổ ấm , hết ghen hết hờn .

Cám ơn Mạ . kính Mạ , em chạy ạ Tongue (KN)

Kiều thương,
Chẵng những các cô khen, mà chị cũng vổ tay hoan hô người em dể thương , đà hân hạnh gặp vào năm rồi , và đã giúp anh TT và chị TV đọc bài thơ , tặng Sn thứ 5 D Đ đấy.
Cám ơn em nhiều , và bây giờ , D Đ càng ngày càng có nhiều " nhân tài " bắt đầu lộ diện.

Hy vọng chị em mình sẽ có dịp gặp nhau nay mai và chúc em va gd , tháng 9 đầy an lành , em nhé.
Thân thương,
Chị Tv
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 16:37 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #313 - 05. Sep 2010 , 16:50

tuy-van wrote on 05. Sep 2010 , 09:06:
Cô Vân kính ,
Thiệt là 1 phép nhiệm mầu ,vì lâu nay em   không vào được , nên ấm ức gọi cô hôm qua..
  Hôm nay không ngũ được, thử lại máy comp , thì ok, và tha hồ mà đùa vui trong căn nhà xinh xinh của mạ Vân đây ạ.
Cám ơn P. Tr đã chạy ra chạy vô,  đem hình của " nử sinh Từ Dủ "vào nhà Mạ Vân.
Chân em bớt đau chưa? lại phải dọn nhà. Chúc em luôn an bình và mọi việc như ý nhé.

Hi Chị 8,
Em mừng là computer của chị đã hết nhõng nhẽo ,computer là bạn hiền của em đó chị , không có nó không được đâu  Grin Grin Grin

Chị 8 ơi , chân em đã bớt nhiều nghĩa là chưa hết hẳn , bác sĩ nói phải mất nhiều thời gian nó mới trở lại bình thường chị à , em phải chịu thôi

Em dọn nhà xong rồi , chỉ còn tà tà làm vài việc sửa đổi trong nhà cho vừa ý thôi

Em cám ơn chị 8 luôn quan tâm đến em ,

Chúc chị đi chơi vui nhé , biết chị sẽ nhớ nhà LVD lắm đó nhất là nhớ Mạ Vân  pinkrose

Em 8
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #314 - 05. Sep 2010 , 16:56

...

Thưa Cô Vân ,

Đây là chị Lê Căn LVD 69 ,  hình này em chụp để gửi cho Cô đây , chị Lê Căn gửi lời thăm Cô Vân nhiều nhiều và chúc Cô luôn mạnh khoẻ  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Hình này em chụp ở Cần Giờ trong chuyến đi công tác từ thiện ở đó , Cần Giờ là một huyện ngoại thành thuộc Sài Gòn , nó ở ngay biển , tụi em phải đi bằng thuyền ra đó , đây là một xã đảo

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 16:57 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 390
Send Topic In ra