Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 241 242 243 244 245 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 389699 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #3630 - 04. Jun 2011 , 16:46

ngo_thi_van wrote on 04. Jun 2011 , 10:17:
Em Phương Tran oi,
Chau no tu tin nhu vay la chac chan se thi dau roi , em nen mung cho chau di.
Nghe em ke hai mon ga cung du ngon roi. Em nau voi dau gi vay ?
Co Van   

Thưa Cô Vân ,

Em chỉ nấu với thịt gà và nấm đông cô + nước dừa xiêm thôi ,  không có đậu , có món gà nấu đậu thì nấu với đậu trắng và thêm pa tê + nước dừa xiêm , hoặc nấu gà ra gu (cà chua +  cà rốt + khoai tây + đậu trắng + nước dừa xiêm , không có đậu trắng cũng được , tùy theo ý thích ) , tự nhiên nói đến những món này làm bắt thèm à Cô  , em thích món gà ra gu hơn nhưng con trai thì lại thích nấm  Cheesy Grin Grin , cứ món nào có nấm là nó chịu hà Cô ơi  Cheesy Grin Grin

Dạ , anh của nó " đếm " , nó đi thi tất cả là 6 buổi thì khi ra khỏi phòng thi nó cười với anh nó được 4 buổi , một buổi không cười , buổi kia lửng lửng nửa cười nửa không ....

Chúc Thày Cô và  Cô Vĩnh luôn mạnh khoẻ và  vui  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3631 - 04. Jun 2011 , 19:41

Em xin chào cô Vân,

Mấy hôm nay em đang tập làm nhạc nên không có dịp viết vào mục MVGT để hỏi thăm sức khoẻ cô (tức là "thăm hỏi cô mạnh khoẻ" chứ không phải "Hỏi thăm sức khoẻ" như kiểu em thường bị các ái nữ của cô "hỏi thăm sức khoẻ!")  Smiley

Cô có biết chị "Hoa Tím Ngày Xưa" trong mục thơ của d/đ không cô? Chị ấy có tập thơ "HTNX" trong d/đ mà em rất mến phục. Thơ của chị ấy buồn và rất lãng mạn!
Thật sự em cũng không biết chị ấy là ai, tên gì, khóa LVD nào, nhưng em vốn thích văn nghệ nên thường "hòa thơ / đối thơ" với chị ấy nhiều lần. Thỉnh thoảng em lại làm nhạc phổ thơ của chị ấy.

Kỳ này em hân hạnh giới thiệu với cô và các ái nữ của cô trong MVGT 1 bản nhạc mới em vừa sáng tác, phổ từ 3 bài thơ của chị HTNX. Em xin mời cô qua quán nhạc QTG để cùng thưởng thức.
(Hy vọng laptop của cô bây giờ đã sửa cho nghe nhạc được rồi chứ không bị hư như mấy tháng trước!)

Xin chúc cô được nhiều sức khoẻ.

Bye cô,
Em, NV Hà
Smiley
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3632 - 04. Jun 2011 , 20:21

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2011 , 16:46:
Thưa Cô Vân ,

Em chỉ nấu với thịt gà và nấm đông cô + nước dừa xiêm thôi ,  không có đậu , có món gà nấu đậu thì nấu với đậu trắng và thêm pa tê + nước dừa xiêm , hoặc nấu gà ra gu (cà chua +  cà rốt + khoai tây + đậu trắng + nước dừa xiêm , không có đậu trắng cũng được , tùy theo ý thích ) , tự nhiên nói đến những món này làm bắt thèm à Cô  , em thích món gà ra gu hơn nhưng con trai thì lại thích nấm  Cheesy Grin Grin , cứ món nào có nấm là nó chịu hà Cô ơi  Cheesy Grin Grin

Dạ , anh của nó " đếm " , nó đi thi tất cả là 6 buổi thì khi ra khỏi phòng thi nó cười với anh nó được 4 buổi , một buổi không cười , buổi kia lửng lửng nửa cười nửa không ....

Chúc Thày Cô và  Cô Vĩnh luôn mạnh khoẻ và  vui  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Em Phương Tran oi ,
The la con em chac chan dau roi , bay gio chi con xem la dau cao den chung nao ma thoi !
Co chua he nghe ga nau co bo them pa tê  do.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3633 - 04. Jun 2011 , 20:24

Nguyen Van Ha wrote on 04. Jun 2011 , 19:41:
Em xin chào cô Vân,

Mấy hôm nay em đang tập làm nhạc nên không có dịp viết vào mục MVGT để hỏi thăm sức khoẻ cô (tức là "thăm hỏi cô mạnh khoẻ" chứ không phải "Hỏi thăm sức khoẻ" như kiểu em thường bị các ái nữ của cô "hỏi thăm sức khoẻ!")  Smiley

Cô có biết chị "Hoa Tím Ngày Xưa" trong mục thơ của d/đ không cô? Chị ấy có tập thơ "HTNX" trong d/đ mà em rất mến phục. Thơ của chị ấy buồn và rất lãng mạn!
Thật sự em cũng không biết chị ấy là ai, tên gì, khóa LVD nào, nhưng em vốn thích văn nghệ nên thường "hòa thơ / đối thơ" với chị ấy nhiều lần. Thỉnh thoảng em lại làm nhạc phổ thơ của chị ấy.

Kỳ này em hân hạnh giới thiệu với cô và các ái nữ của cô trong MVGT 1 bản nhạc mới em vừa sáng tác, phổ từ 3 bài thơ của chị HTNX. Em xin mời cô qua quán nhạc QTG để cùng thưởng thức.
(Hy vọng laptop của cô bây giờ đã sửa cho nghe nhạc được rồi chứ không bị hư như mấy tháng trước!)

Xin chúc cô được nhiều sức khoẻ.

Bye cô,
Em, NV Hà
Smiley

Ha than ,
Co se chay bo qua Quan Thoi Gian de thương thuc sang tac moi cua Ha , Mong la laptop cua Co lan nay nghe dươc.
Cam on Ha trươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3634 - 04. Jun 2011 , 20:42

ngo_thi_van wrote on 03. Jun 2011 , 20:59:
Em Tuy Van oi ,
Co Thu va Co gap nhau la vi Quyen day chu. Hai Co di xem no nhay mua o trương.
Hoa hong mau tim nay co o ngoai doi khong em? Moi nhin Co chua nhan ra la cai gi ca.Cam on em nhieu.
Co Van

Cô Vân thương,
Như vậy 2 bn Thu Vân thế nào cũng có hình cho cả nhà xem.
Em đang học post hình , nên gặp đâu , post đó. Mong cô thông cãm , và nghe cô nói đang ganh tị với cô Thu , em hết hồn...và chuộc tội bằng hình nầy...nha cô.

...
Thương chúc cô và tất cả đầm ấm luôn.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3635 - 04. Jun 2011 , 21:03

ngo_thi_van wrote on 04. Jun 2011 , 20:24:
Ha than ,
Co se chay bo qua Quan Thoi Gian de thương thuc sang tac moi cua Ha , Mong la laptop cua Co lan nay nghe dươc.
Cam on Ha trươc.
Co Van

Thưa Cô vân ,

Í da... em đi chợ nên đâu có hay anh Hà mới Cô đi nghe hát mà không cho tài xế chở Cô đi , anh Hà này tệ thiệt nhe , về nhà đã thấy Cô cuốc bộ sang QT Gian rồi , Cô đi nhanh quá em theo không kịp  Cheesy Grin Grin

Thư ký só dzì Cô nhe  Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3636 - 04. Jun 2011 , 21:04

tuy-van wrote on 04. Jun 2011 , 20:42:
Cô Vân thương,
Em đang học post hình , nên gặp đâu , post đó. Mong cô thông cãm , và nghe cô nói đang ganh tị với cô Thu , em hết hồn...và chuộc tội bằng hình nầy...nha cô.

...

Em Tv

Em resize hình lại cho chị 8 Túy Vân rồi đó  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 04. Jun 2011 , 21:06 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3637 - 05. Jun 2011 , 07:01

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2011 , 21:03:
Thưa Cô vân ,

Í da... em đi chợ nên đâu có hay anh Hà mới Cô đi nghe hát mà không cho tài xế chở Cô đi , anh Hà này tệ thiệt nhe , về nhà đã thấy Cô cuốc bộ sang QT Gian rồi , Cô đi nhanh quá em theo không kịp  Cheesy Grin Grin

PTr

Cám ơn PTr nhắc nhỡ về việc đưa xe đến đón cô Vân qua QTG.
Quên mất!

Cô Vân ơi, em lái limousine đến chở cả quán đến nhà cô nè, cô khỏi phải đi bộ đến quán nữa!
(Viết đến đây em đoán thế nào ái nữ KN của cô cũng sẽ lắc đầu chép miệng "Thế thì cũng như không, tưởng đem xe limousine đến nhà cô để chở cô qua QTG, ai dè lại bảo cô cứ ở yên trong nhà!  Grin 

Dạ, sự thật không phải vậy. Em chở equip QTG đến nhà cô, rồi mời mọi người trong xe chịu khó đi bộ về quán, còn xe limousine em để lại khi nào cô muốn đi shopping ở Sunset Boulevard, Hollywood thì cô leo lên, em chở cô đi chơi, nếu cô tin tưởng tài xế đầy kinh nghiệm lái xe bên Úc (lái bên tay trái, như ở Anh Quốc!).

Dạ, sau đây là toàn bộ bản nhạc có lời phổ từ 3 bài thơ của chị Hoa Tím Ngày Xưa mà cô yêu cầu:

ngo_thi_van wrote on 04. Jun 2011 , 20:51:
Than goi Ha ,
Mac dau phai cuoc bo qua day
[ Phương Tran di dau mat tieu roi? ]
Co nghe Ha moi sang tac pho tho cua Hoa Tim Ngay Xua nen phai qua lien.
May ma cai laptop cua Co lan nay no khong nhong nheo nen Co da nghe dươc tron ven . Loi cung hay ma nhac cung hay va buon qua ! Ca si Ha cung " hêt sảy " chang thua gi cac ca si thu thiet ! Neu Ha cho in luon loi cua bai nhac o dươi cho moi ngươi theo doi nua thi tuyet !
Cam on Ha rat nhieu , cu tiep tuc sang tac di nhe.
Co Van

http://www.youtube.com/watch?v=jb3AGywdqxY

Lời bài "Áo Tím Tàn Thu"

Từng giọt nước mưa trên phố buồn
Đường xưa chỉ mình em lẽ loi
Mưa hiu hắt công viên lạnh thâu
Mây hỡi mây  ơi mây về đâu
o O o
Giọt mưa thấm trong tim rã rời
Ngày vui đã tàn theo giấc mơ
Mưa ray rứt bước chân quạnh hiu
Ôi phố xưa ơi ta nhớ nhiều...
o O o    o O o
Còn đâu áo tím ngày cũ xa xưa
Về đâu thu vắng vàng lá muôn phương
Chờ ai trên phố tìm mãi xa xôi
Chiều nào chung lối mộng đã tan rồi

Người đã đến đời ta
Tình là những nụ hoa
Rồi người nỡ phụ ta
Tình thành đóa hoa tàn
o O o
Giọt nước mắt rơi trên phím đàn
Ngồi đây hát bài ca nhớ nhung
Lời yêu mãi sao ta ngập ngừng
Sợi tóc buông trôi theo dòng thời gian
o O o
Chiều lặng ngắm mây trôi cuối trời
Giọt nắng tím buồn trên bến sông
Thuyền đi mãi cho ta chờ mong
Như lá thu rơi theo tháng năm dài...
o O o
Tìm đâu bóng dáng người cũ xa xôi
Đời người như cánh bèo cuốn trên sông
Thuyền tình theo sóng dòng nước mênh mông
Ngập ngừng lênh đênh biết đến phương nào
o O o
Nhạc buồn tím mùa đông
Giọt buồn tím dòng sông
Tình là nắng vàng tươi
Tình là tiếng ai cười
o O o
Trở lại điệp khúc trên.

HTNX & NVH
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3638 - 05. Jun 2011 , 09:17

tuy-van wrote on 04. Jun 2011 , 20:42:
Cô Vân thương,

...
Em Tv

Em Tuy Van ,
Co the chu !  Grin
Trong tam hinh nay gan day du nhung bo mat than thương. Vay la em da chuoc toi dươc roi day. Nhin tam hinh nay ma nho qua phai khong em? Qua khu bao gio cung dep !
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3639 - 05. Jun 2011 , 09:19

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2011 , 21:03:
Thưa Cô vân ,

PTr

Em oi ,
Co tap di bo cho ếch xợt xai do ma !
Co Van
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #3640 - 05. Jun 2011 , 09:31

............................................................................
NVH :
"" Cô Vân ơi, em lái limousine đến chở cả quán đến nhà cô nè, cô khỏi phải đi bộ đến quán nữa!
(Viết đến đây em đoán thế nào ái nữ KN của cô cũng sẽ lắc đầu chép miệng "Thế thì cũng như không, tưởng đem xe limousine đến nhà cô để chở cô qua QTG, ai dè lại bảo cô cứ ở yên trong nhà!  Grin"""

................................................................................
..

Lọa  chưa  Roll Eyes    ông anh đa tài ,  sao lúc nào ý tưởng mờ ám  xuất hiện  trong đầu  ông anh  cũng phải có tên  KN  dzậy  Undecided ? .  Xe Limousine  thật  hôn , hay lại xe  thồ nữa hả  King Kông   Grin Grin Grin ???.

Có sao nói dzậy  ,  bài thơ phổ nhạc  của hai tác giả HTNX & NVH   đạt  điểm  A  , thêm giọng hát  nam trầm  diễn tả thật truyền cảm  đặc sắc  đưa  bài hát lên hàng  A+ . Thành thật quý mến &  ngưỡng  mộ  hai tác giả.  Chúc giọng ca  Kinh Kông ngày càng  bay cao bay xa.... Kiss

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3641 - 05. Jun 2011 , 09:35

Nguyen Van Ha wrote on 05. Jun 2011 , 07:01:

Cám ơn PTr nhắc nhỡ về việc đưa xe đến đón cô Vân qua QTG.
Quên mất!

Cô Vân ơi, em lái limousine đến chở cả quán đến nhà cô nè, cô khỏi phải đi bộ đến quán nữa!
(Viết đến đây em đoán thế nào ái nữ KN của cô cũng sẽ lắc đầu chép miệng "Thế thì cũng như không, tưởng đem xe limousine đến nhà cô để chở cô qua QTG, ai dè lại bảo cô cứ ở yên trong nhà!  Grin 

Dạ, sự thật không phải vậy. Em chở equip QTG đến nhà cô, rồi mời mọi người trong xe chịu khó đi bộ về quán, còn xe limousine em để lại khi nào cô muốn đi shopping ở Sunset Boulevard, Hollywood thì cô leo lên, em chở cô đi chơi, nếu cô tin tưởng tài xế đầy kinh nghiệm lái xe bên Úc (lái bên tay trái, như ở Anh Quốc!).

Dạ, sau đây là toàn bộ bản nhạc có lời phổ từ 3 bài thơ của chị Hoa Tím Ngày Xưa mà cô yêu cầu:

http://www.youtube.com/watch?v=jb3AGywdqxY

Lời bài "Áo Tím Tàn Thu"

Từng giọt nước mưa trên phố buồn
Đường xưa chỉ mình em lẽ loi
Mưa hiu hắt công viên lạnh thâu
Mây hỡi mây  ơi mây về đâu
o O o
Giọt mưa thấm trong tim rã rời
Ngày vui đã tàn theo giấc mơ
Mưa ray rứt bước chân quạnh hiu
Ôi phố xưa ơi ta nhớ nhiều...
o O o    o O o
Còn đâu áo tím ngày cũ xa xưa
Về đâu thu vắng vàng lá muôn phương
Chờ ai trên phố tìm mãi xa xôi
Chiều nào chung lối mộng đã tan rồi

Người đã đến đời ta
Tình là những nụ hoa
Rồi người nỡ phụ ta
Tình thành đóa hoa tàn
o O o
Giọt nước mắt rơi trên phím đàn
Ngồi đây hát bài ca nhớ nhung
Lời yêu mãi sao ta ngập ngừng
Sợi tóc buông trôi theo dòng thời gian
o O o
Chiều lặng ngắm mây trôi cuối trời
Giọt nắng tím buồn trên bến sông
Thuyền đi mãi cho ta chờ mong
Như lá thu rơi theo tháng năm dài...
o O o
Tìm đâu bóng dáng người cũ xa xôi
Đời người như cánh bèo cuốn trên sông
Thuyền tình theo sóng dòng nước mênh mông
Ngập ngừng lênh đênh biết đến phương nào
o O o
Nhạc buồn tím mùa đông
Giọt buồn tím dòng sông
Tình là nắng vàng tươi
Tình là tiếng ai cười
o O o
Trở lại điệp khúc trên.

HTNX & NVH

Ha oi ,
Co da nghe lai va nhin theo loi thay lai cang hay va cang thay tham thia hon. Loi tho cua Hoa Tim Ngay Xua nhu sang tac ra de cho Ha pho nhac.
Cam on Ha da mang xe limousine qua day cho Co va con tinh nguyen lam tai xe cho Co nua. Lai tay trai hay tay phai hay lai sau lung Co cung chang so dau !
Co Van 
Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2011 , 20:33 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3642 - 05. Jun 2011 , 09:38

kieunguyen wrote on 05. Jun 2011 , 09:31:
............................................................................
NVH :
"" Cô Vân ơi, em lái limousine đến chở cả quán đến nhà cô nè, cô khỏi phải đi bộ đến quán nữa!
(Viết đến đây em đoán thế nào ái nữ KN của cô cũng sẽ lắc đầu chép miệng "Thế thì cũng như không, tưởng đem xe limousine đến nhà cô để chở cô qua QTG, ai dè lại bảo cô cứ ở yên trong nhà!  Grin"""

................................................................................
..

Lọa  chưa  Roll Eyes    ông anh đa tài ,  sao lúc nào ý tưởng mờ ám  xuất hiện  trong đầu  ông anh  cũng phải có tên  KN  dzậy  Undecided ? .  Xe Limousine  thật  hôn , hay lại xe  thồ nữa hả  King Kông   Grin Grin Grin ???.

Có sao nói dzậy  ,  bài thơ phổ nhạc  của hai tác giả HTNX & NVH   đạt  điểm  A  , thêm giọng hát  nam trầm  diễn tả thật truyền cảm  đặc sắc  đưa  bài hát lên hàng  A+ . Thành thật quý mến &  ngưỡng  mộ  hai tác giả.  Chúc giọng ca  Kinh Kông ngày càng  bay cao bay xa.... Kiss

Kieu oi ,
Co cung dong y voi em do.
Ma Van
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3643 - 05. Jun 2011 , 10:00

...

Thưa Mạ Vân,

em vừa ra cửa thấy bóng " Mommy & Mạ Vân của em"  em chạy a vào ôm cả Mạ & Mommy (hihihi! em xí xọn tham lam quá chừng có Mạ, có Mommy nữa cho đỡ nhớ Mẹ của em đó mờ  Cry  Mạ Vân đừng có sợ bị ngã em hông có chạy nhanh lắm Grin Grin
Em chúc Thầy Mạ và cô HT Vĩnh của em được vui vẻ mát mẻ suốt mùa Hạ ạ ! violetflower hoa_tim1 violetflower

em TN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3644 - 05. Jun 2011 , 17:04

ngo_thi_van wrote on 04. Jun 2011 , 20:21:
Em Phương Tran oi ,
The la con em chac chan dau roi , bay gio chi con xem la dau cao den chung nao ma thoi !
Co chua he nghe ga nau co bo them pa tê  do.
Co Van   

Thưa Cô Vân ,

Em cũng không biết sao nữa , cũng hy vọng con em nó đậu cho mẹ con gì cũng đỡ mệt...

Dạ , cho thêm một phần pa tê loai ngon vào em thấy thức ăn thơm và béo hơn  Undecided Undecided , tùy theo ý thích thôi Cô ạ nhưng em thấy cũng ngon , bây giờ người ta chế biến ra nhiều cách nấu ăn , nhiều món ăn mới lắm Cô ạ

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 241 242 243 244 245 ... 390
Send Topic In ra