Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 326 327 328 329 330 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 389904 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #4905 - 25. Oct 2011 , 08:46

Phuong_Tran wrote on 24. Oct 2011 , 23:04:
...

lá vàng rơi ở đường lên ngôi chùa Tuý Vân trên Đỉnh Tuý Vân ( huyện Phú Lộc , Huế )

Mùa Thu Trên Đỉnh Tuý Vân

Mùa Thu trên đỉnh Túy Vân
Gió Thu man mác lâng lâng nỗi lòng
Mây Say từng cánh bềnh bồng
Trôi trôi nhè nhẹ bên dòng suối mơ
Có con nai nhỏ ngẩn ngơ
Đạp lên chiếc lá bâng quơ nhìn trời
Chiều Thu cảnh vật tuyệt vời
Có chàng thi sĩ ru đời chiều nay
Ru bằng ngọn gió heo may
Thả hồn theo lủ chim bay nhẹ nhàng
Bay trên gió núi ngút ngàn
Bay cùng vạt nắng trong làn Mây Say

Tài tui thơ bốn mùa nha chị TV hoado

Em Phuong Tran oi ,
Cam on em da dem bai tho rat de thương ve Thu va chac la cung lam de tang Tuy Van?
Hinh nhu Co co doc bai tho nay o dau roi? Cam on Tai luon nhe da cho doc nhung giong tho rat nhe nhang em ai.
Khong hieu ba Cu cua Tuy Van co di den ngoi chua nay khong , de dat ten cho co con gai yeu kieu voi ten cua ngoi chua nay vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #4906 - 25. Oct 2011 , 10:14

ngo_thi_van wrote on 25. Oct 2011 , 08:46:
Em Phuong Tran oi ,
Cam on em da dem bai tho rat de thương ve Thu va chac la cung lam de tang Tuy Van?
Hinh nhu Co co doc bai tho nay o dau roi? Cam on Tai luon nhe da cho doc nhung giong tho rat nhe nhang em ai.
Khong hieu ba Cu cua Tuy Van co di den ngoi chua nay khong , de dat ten cho co con gai yeu kieu voi ten cua ngoi chua nay vay?
Co Van

Dạ , Em làm thơ này cho Đỉnh Túy Vân có bốn mùa đó Cô ạ ! Cám ơn lời khen của Cô.

Kính
Em Tài
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4907 - 25. Oct 2011 , 14:06

ngo_thi_van wrote on 25. Oct 2011 , 08:46:
Em Phuong Tran oi ,
Co Van

Tội nghiệp em Tí mấy ngày nay " long thể bất an " cũng mang bài thơ " Mùa Thu trên đỉnh Túy vân " vào đây chia xẽ đó cô. Hy vọng Tí mau bình phục nhé , huyết áp thấp khó chịu lắm.
Em hông biết Mẹ em có đi viếng chùa Túy Vân không? nhưng bà và Dì Út em đi  viếng các chùa ở Vũng Tàu , Nha Trang ,....
Cám ơn anh TT đã tặng Tv bài thơ mùa Thu nầy , và anh còn hứa...làm thơ 4 mùa nữa đó.
em tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4908 - 25. Oct 2011 , 14:15

ngo_thi_van wrote on 25. Oct 2011 , 08:34:
Em Tuy Van oi ,
Co hieu em la khi may " nhong nheo " minh buc minh ma chang lam gi dươc ca ! Tuc that.
Cam on em da chuc Co va moi ngươi.
Halloween nay em co dan Alex di trick or treat khong?
Co Van

vâng , đúng đó cô , mỗi khi vào đây là em thấy ấm lòng.
thứ hai , trong trường Alex có parade , nên em và mẹ Alex chung vui.
em tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4909 - 25. Oct 2011 , 16:56

ngo_thi_van wrote on 25. Oct 2011 , 08:40:
Em Phuong Tran oi ,
Em be boi ma Co van cu khen chu khong thi Thu Ky Khong Lương bo Co de di lam Thu Ky Co Lương voi ngươi khac thi sao !  Grin Grin Grin
Khi nao Co di dau ve , neu co Co Ngoc Mai thi Co Ngoc Mai se lam ban tuong trinh , con neu khong , thi Co se co gang viet de ke cho cac em biet ma chia se voi Co.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

ha ha Cô làm em cười quá , hay là nếu có job thư ký có lương em sẽ nhận làm dể vẫn có thể tiếp tục làm thư ký không lương cho Cô nhé  ????

Job thư ký không lương cho Cô em thích lắm ạ không có bỏ dâu , chỉ sợ mai kia Cô không cần thư ký nữa ...

Chúc Cô vui , em di làm dây

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4910 - 25. Oct 2011 , 21:18

DOHUUTAI wrote on 25. Oct 2011 , 10:14:
Dạ , Em làm thơ này cho Đỉnh Túy Vân có bốn mùa đó Cô ạ ! Cám ơn lời khen của Cô.

Kính
Em Tài

Tai than ,
Co hy vong se dươc thuong thuc nhung bai tho ve ba mua con lai tren Đinh Túy Vân trong tương lai cuâ Tài..
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4911 - 25. Oct 2011 , 21:26

tuy-van wrote on 25. Oct 2011 , 14:06:
Tội nghiệp em Tí mấy ngày nay " long thể bất an " cũng mang bài thơ " Mùa Thu trên đỉnh Túy vân " vào đây chia xẽ đó cô. Hy vọng Tí mau bình phục nhé , huyết áp thấp khó chịu lắm.
Em hông biết Mẹ em có đi viếng chùa Túy Vân không? nhưng bà và Dì Út em đi  viếng các chùa ở Vũng Tàu , Nha Trang ,....
Cám ơn anh TT đã tặng Tv bài thơ mùa Thu nầy , và anh còn hứa...làm thơ 4 mùa nữa đó.
em tv

Em Tuy Van oi ,
Co biet la ap huyet cao cung met ma ap huyet thap cung chang khoe khoan gi. Co da co kinh nghiem do roi , khi thi no len den 230/90 khi no tut xuong chi
con 89/48 the ma Co van song phay phay moi la ! Co le tai Troi keu ma Co gia lơ khong DẠ day , nen Troi chan khong them goi nua chang ?
Co nghi la Ba Cu cua em chac phai nghi den mot cai gi do khi dat ten cho em nhu vay.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4912 - 25. Oct 2011 , 21:28

tuy-van wrote on 25. Oct 2011 , 14:15:
vâng , đúng đó cô , mỗi khi vào đây là em thấy ấm lòng.
thứ hai , trong trường Alex có parade , nên em và mẹ Alex chung vui.
em tv

Em nho chup hinh cho nhieu ma dua vao Tam Tinh Ba Chau nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4913 - 25. Oct 2011 , 21:33

Phuong_Tran wrote on 25. Oct 2011 , 16:56:
Thưa Cô Vân ,

ha ha Cô làm em cười quá , hay là nếu có job thư ký có lương em sẽ nhận làm dể vẫn có thể tiếp tục làm thư ký không lương cho Cô nhé  ????

Job thư ký không lương cho Cô em thích lắm ạ không có bỏ dâu , chỉ sợ mai kia Cô không cần thư ký nữa ...

Chúc Cô vui , em di làm dây

PTr

Em Phuong Tran oi ,
Co lưon luon can co su giup do cua Thu Ky Khong Lương do !
Ap huyet cua em da tro la binh thương chua?
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4914 - 25. Oct 2011 , 22:24

ngo_thi_van wrote on 25. Oct 2011 , 21:33:
Em Phuong Tran oi ,
Co lưon luon can co su giup do cua Thu Ky Khong Lương do !
Ap huyet cua em da tro la binh thương chua?
Co Van

Thưa Cô ,

Chưa !!! nó còn tưng tưng chưa chịu lên  Undecided Undecided Roll Eyes hôm nay còn thêm cái bệnh rêm đầu khó chịu nữa , nhưng em không quên thi hành nhiệm vụ là nhắc Cô và cả nhà ngày 26 tháng 10 là sinh nhật của chị Thúy Dung LVD 73 , em gửi xe cho Cô sang bên trang Chúc Mừng :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1256624890/27#27

xe-dua2

PTr
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #4915 - 25. Oct 2011 , 23:57

Em TB chào Mạ Vân ,em dán baì báo khen bé Bi khoe với Mạ

30 Under 30 County Leaders

The Neighborhood Files

30 Under 30 San Diego County Leader No. 25: Nikki Lam

At 25, she's encouraging other young people to know their family histories.

...

Nikki Lam Credit Courtesy Photo
Add your photos

At 25, Nikki Lam is the president of the Vietnamese American Youth Alliance and oversees an annual festival that attracts 20,000 to San Diego.

Though her initial attraction to the organization was based on the "pure fun," Lam learned the importance of the organization's mission to carry on Vietnamese culture in the U.S. and especially among first-generation Vietnamese-Americans. On a personal level, Lam said she has grown as a leader.

"Every year involved unleashed a new capability that I never knew I have," she said. "Each experience gave me more ideas on how I can better myself as an organizer and a leader; it teaches me to be calmer, more patient and considerate, especially when working with people. These lessons encouraged me to continue my commitment so I can share my knowledge with my peers and show them a same experience."

Lam, who said her biggest accomplishment was earning the organization a $20,000 sponsorship deal, said she hopes to enter the film industry and open a center for Vietnamese-American women so that she can continue to share the stories of Vietnamese-Americans.

Advice for young people:

1. Practice listening more as it will lead to more effective communication.

2. Try to incorporate proactive word choices in everyday conversation and thinking. This is one way to achieve the "can-do" attitude.

3. Smile as much as possible as it attracts positivity.
About this column: Every day in the month of October, Patch's 13 San Diego County news sites will highlight 30 leaders under 30 making a difference in our world.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4916 - 26. Oct 2011 , 06:24

Thưa Cô vân ,
27 tháng 10 là sinh nhật của cô em Tiểu Vũ Vi ạ , em bỗng nhớ ra phải nói ngay  Cheesy Grin đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1193430450/120#120

xe-dua2 xe-dua2

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4917 - 26. Oct 2011 , 08:18

Phuong_Tran wrote on 25. Oct 2011 , 22:24:
Thưa Cô ,

Chưa !!! nó còn tưng tưng chưa chịu lên  Undecided Undecided Roll Eyes hôm nay còn thêm cái bệnh rêm đầu khó chịu nữa , nhưng em không quên thi hành nhiệm vụ là nhắc Cô và cả nhà ngày 26 tháng 10 là sinh nhật của chị Thúy Dung LVD 73 , em gửi xe cho Cô sang bên trang Chúc Mừng :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1256624890/27#27

xe-dua2

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co da qua chuc Thuy Dung va khong quen mươn cai banh sinh nhat de thương cua em do !
Cam on em. Suc khoe cua em co van de roi do , dung om dom nhieu viec qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4918 - 26. Oct 2011 , 08:25

thubeo wrote on 25. Oct 2011 , 23:57:
Em TB chào Mạ Vân ,em dán baì báo khen bé Bi khoe với Mạ

30 Under 30 County Leaders

The Neighborhood Files

30 Under 30 San Diego County Leader No. 25: Nikki Lam

At 25, she's encouraging other young people to know their family histories.

...

Nikki Lam Credit Courtesy Photo
Add your photos

At 25, Nikki Lam is the president of the Vietnamese American Youth Alliance and oversees an annual festival that attracts 20,000 to San Diego.

Though her initial attraction to the organization was based on the "pure fun," Lam learned the importance of the organization's mission to carry on Vietnamese culture in the U.S. and especially among first-generation Vietnamese-Americans. On a personal level, Lam said she has grown as a leader.

"Every year involved unleashed a new capability that I never knew I have," she said. "Each experience gave me more ideas on how I can better myself as an organizer and a leader; it teaches me to be calmer, more patient and considerate, especially when working with people. These lessons encouraged me to continue my commitment so I can share my knowledge with my peers and show them a same experience."

Lam, who said her biggest accomplishment was earning the organization a $20,000 sponsorship deal, said she hopes to enter the film industry and open a center for Vietnamese-American women so that she can continue to share the stories of Vietnamese-Americans.

Advice for young people:

1. Practice listening more as it will lead to more effective communication.

2. Try to incorporate proactive word choices in everyday conversation and thinking. This is one way to achieve the "can-do" attitude.

3. Smile as much as possible as it attracts positivity.
About this column: Every day in the month of October, Patch's 13 San Diego County news sites will highlight 30 leaders under 30 making a difference in our world.

Em Thu B. oi ,
Ma Van mung va chia xe niem vui nay voi em va Dung. Bi dung la mot niem hanh dien cho cong dong VN. Voi loi tuyen bo cua Bi , Ma Van biet chau la ngươi se lam nen chuyen lon ve sau do em oi. Cu tiep tuc nhu vay di. Ba Van co loi khen ngoi chau do.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4919 - 26. Oct 2011 , 08:28

Phuong_Tran wrote on 26. Oct 2011 , 06:24:
Thưa Cô vân ,
27 tháng 10 là sinh nhật của cô em Tiểu Vũ Vi ạ , em bỗng nhớ ra phải nói ngay  Cheesy Grin đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1193430450/120#120

xe-dua2 xe-dua2

PTr

Cam on em da nhac , ngay mai Co se nho. Bay gio Co phai di gio Ba Ngoai cua Co , chieu moi ve.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 326 327 328 329 330 ... 390
Send Topic In ra