Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 341 342 343 344 345 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 372512 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #5130 - 29. Nov 2011 , 22:04

Phuong_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 16:34:
...

Tình Tháng Mười Một

Tình tháng mười một của tôi
Là một hình bóng xa xôi nhẹ nhàng
Có cô thiếu nữ dịu dàng
Tóc dài thả gió như ngàn sợi mây
Cuộn tròn theo bước lung lay
Tóc rơi sợi nhỏ làm vây chân người
Tim tôi ngủ bởi vì lười
Đêm nghe gió gọi thức cười cùng cô

Tình tháng mười một hư vô
Thực , hư một cõi đổ xô trở về
Thơ buồn lựa mãi lạc đề
Thơ vui viết thế không hề được vui
Đêm nằm tính tới tính lui
Mong ai tìm đến mà khui cuộc đời
Để tôi yêu mến vòm trời
Để thơ không khỏi nghẹn lời buông trôi

Tình tháng mười một của tôi
Gió thu hiu hắt buồn ôi là buồn
Lá rơi về với cội nguồn
Máu tôi còn chảy nên buồng tim đau
Thả tình trốn mãi ngàn sau
Biết ai có nhớ gì nhau đêm này !
Tóc mây em vẫn còn đầy
Có rơi sợi nhỏ lưu đày chân ai
Thơ tôi như lá tàn phai
Tan mau như giọt sương mai mái lầu
Đêm nay tôi lại gối đầu
Cùng thu tâm sự nỗi sầu của tôi

Đỗ Hữu Tài
6 - 11 - 2008
taihh@aol.com

Link để xem bài thơ Tình Tháng 11 :

http://dhtai.110mb.com/tinhthang11.htm

Cam on Phương Tran va DHT , bai tho de thương qua di mat ! Cach dung chu cua Tai rat la dac biet ! Tho nao cua Tai cung hay cung lạ !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5131 - 29. Nov 2011 , 22:09

Phuong_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 19:43:
Thưa Cô Vân ,

sáng nay em được nghĩ làm bất ngờ được 1 tiếng rưỡi  , em thật là sung sướng chạy ngay vào trường để tâm sự cho đở nhớ... trường , dạo sau này em không vào thường để lanh chanh được em " bực mình " lắm ạ  Undecided Undecided Cheesy Grin

Em cám ơn Cô đã khen , hình có đôi quang gánh đó là em cố tình chụp để cho cả nhà LVD mình xem cho đở nhớ... quê  , có cả mấy cái hoa súng màu tím rất dễ thương , em có dặn mà người chụp đã làm rơi rụng mất mấy cánh hoa ấy rồi , nhưng em có chụp lại một tấm riêng em sẽ post cho cả nhà xem

Cô ơi dạo này sức khoẻ của em hầu như bình thường rồi , mạnh khoẻ nên an vui , em mừng lắm và không dám ỷ y về sức khoẻ như trước kia nữa đâu  Cheesy Grin Cô cũng vậy nhé , Cô nhớ nghĩ giải lao giữa giờ khi ngồi computer " nói chiệng " với các con nhé

PTr

Em PhuongTran oi ,
Nghe em noi la da khoe manh , Co mung cho em ,dung co ham cong tiec viec nhe .
Cam on em da dua doi quang ganh va bep lua hong cung nhung canh hoa sung  vao day.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5132 - 29. Nov 2011 , 22:10

nguyen_toan wrote on 29. Nov 2011 , 20:42:

Người bán sách

Một người Sài Gòn vừa bị công an tống giam vào ngục. Trong lúc anh đang ngơ ngác thì các người tù khác vây quanh anh và hỏi :
- Tại sao anh bị vào tù ?
- Tôi là nhân viên bán hàng ở một tiệm sách và bị tù về tội đã bày trong tủ kính chân dung tổng bí thư Đỗ Mười.
- Như vậy có gì đáng bị tù đâu? Ngưỡng mộ lãnh tụ là tốt sao lại bị tù?
- Tại tôi vô tình đặt dưới chân dung tổng bí thư Đỗ Mười cuốn "Thằng Ngốc" của Dostoevski.
- Tại sao anh không làm kiểm điểm và xin lỗi, rồi dẹp cuốn "Thằng Ngốc" đó đi.
- Tôi đã làm như thế và thay vào đó bức ảnh chụp tổng bí thư và vợ cùng các con ông ấy.
- Như vậy càng quí chớ có tội tình gì đâu? - nhưng kỳ này tôi lại sơ ý đặt dưới bức hình đó cuốn sách "Gia Đình Bất Hạnh".
- Rồi sau đó ra sao ?
- Công an đến cảnh cáo tôi; tôi dẹp cuốn sách đó ngay và thay bằng bức hình của toàn bộ chính trị của đảng cộng sản Việt Nam.
- Lần này anh có đặt phía dưới cái gì không?
- Có mới chết chứ! Tôi lại sơ ý để cuốn "Alibaba và 40 tên cướp" dưới bức hình của toàn bộ Chính Trị của đảng cộng sản Việt Nam. - Thế nên, anh bị họ đưa vào đây?
- Chưa, sau khi đút lót ít tiền, tôi được bỏ qua và lần này tôi để hình "Cu Hồ" vào đó.
- Thế thì tuyệt quá. Vậy tại sao anh còn bị đưa vào đây ? - Vì sơ ý, tôi đã để quên cuốn sách "Tên Trùm Mafia" dưới chân dung "bác".

Cam on Toan da cho doc mot cau chuyen khoi hai that la vui !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5133 - 29. Nov 2011 , 22:14

tuy-van wrote on 29. Nov 2011 , 20:55:
Cô thương ,
Em chia vui với đại gd LVD chúng ta , đã có 1 ngày  Lễ Tạ Ơn. trọn vẹn.
  Cám ơn cô đã hỏi thăm chân trái em vẫn còn đau nhức...phải đi cà nhắc đó cô.
Trong mấy ngày Lễ , ngoài những buổi tiệc với các con cháu , bên gd OX , bên sui gia...em và Hạnh dành 1 ngày nghe Thầy Hằng Trường giãng đạo. Thầy HT cũng là bà con với Bs Lê Khắc Bình , phu quân của Mai Phương đó cô.
Gd Mai Phương kính gởi lời cám ơn tất cả ( trong  D Đ ) , đã chia buồn với sự ra đi của MẸ Mai Phương.
Em TV

Em Tuy Van oi ,
Chuc cho em cai chan mau tro lai nhu cu !
Thay Hang Trương la chau cua co ban than cua Co day [ Hoi Mai Phương co biet Co Võ Thi Nguyệt khong? ban chi than cua Co do ].
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5134 - 30. Nov 2011 , 03:51

ngo_thi_van wrote on 29. Nov 2011 , 22:09:
Em PhuongTran oi ,
Nghe em noi la da khoe manh , Co mung cho em ,dung co ham cong tiec viec nhe .
Cam on em da dua doi quang ganh va bep lua hong cung nhung canh hoa sung  vao day.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em đã đọc bài Cô nói Cô đã gọi điện cho Cô Thanh Phúc để hỏi thăm rồi nên em muốn chiều mai em mời thăm Cô Thanh Phúc cùng với chị Lệ Dung vì chị Lệ Dung cũng muốn đi thăm mà hôm nay chị ấy bị bận nên không đi được , em thấy đã có tin vui của Cô Thanh Phúc rồi nên em xin phép dời sang ngày mai sẽ đến thăm Cô Phúc

Em nói để cả nhà đừng trông tin của em như đã nói

PTr

Tham công tiếc việc quen rồi Cô ơiiiiiiiiiiiiii Cô đã dặn trêêêêêêêêêễ rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5135 - 30. Nov 2011 , 08:17

Phuong_Tran wrote on 30. Nov 2011 , 03:51:
Thưa Cô Vân ,

Em đã đọc bài Cô nói Cô đã gọi điện cho Cô Thanh Phúc để hỏi thăm rồi nên em muốn chiều mai em mời thăm Cô Thanh Phúc cùng với chị Lệ Dung vì chị Lệ Dung cũng muốn đi thăm mà hôm nay chị ấy bị bận nên không đi được , em thấy đã có tin vui của Cô Thanh Phúc rồi nên em xin phép dời sang ngày mai sẽ đến thăm Cô Phúc

Em nói để cả nhà đừng trông tin của em như đã nói

PTr

Tham công tiếc việc quen rồi Cô ơiiiiiiiiiiiiii Cô đã dặn trêêêêêêêêêễ rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii...

Em Phuong TRan oi ,
Em lam Co cươi qua !
Co di tham Co Thanh Phuc thi xin phep Co chup hinh de goi cho moi ngươi xem co dươc khong nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5136 - 30. Nov 2011 , 08:24

ngo_thi_van wrote on 29. Nov 2011 , 22:14:
Em Tuy Van oi ,
Chuc cho em cai chan mau tro lai nhu cu !
Thay Hang Trương la chau cua co ban than cua Co day [ Hoi Mai Phương co biet Co Võ Thi Nguyệt khong? ban chi than cua Co do ].
Co Van

Cô thương ,
Vâng em sẽ hỏi M. P nhé.
Nghe tin cô Thanh Phúc nói chuyện với cô , và cả nhà yên lòng hơn. Cám ơn cô đã thức khuya cho biết tin nầy.
Hy vọng em gái thứ 10 của anh chị Thúy Lan cũng  được đi dự ngày SN của bà cụ bên Úc.

Bây giờ em mới biết " hay không bằng hên " , phải có may mắn mới tai qua nạn khỏi , phải không cô ?
Em kính chúc thầy cô và cả nhà thân tâm an lạc.
Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5137 - 30. Nov 2011 , 08:27

ngo_thi_van wrote on 30. Nov 2011 , 08:17:
Em Phuong TRan oi ,
Em lam Co cươi qua !
Co di tham Co Thanh Phuc thi xin phep Co chup hinh de goi cho moi ngươi xem co dươc khong nhe.
Co Van

Em 8 nầy hay ghê , mang liều thuốc bổ Free đến cô Vân sáng nay.
Nhớ cho chi kính gởi lời thăm cô Thanh Phúc , chị Lệ Dung và...chờ xem re pot và hình.
Em Tí cưng nầy giỏi thiệt...hi.hi.

Chị 8 của Tí cưng.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5138 - 30. Nov 2011 , 08:56

tuy-van wrote on 30. Nov 2011 , 08:24:
Cô thương ,
Vâng em sẽ hỏi M. P nhé.
Nghe tin cô Thanh Phúc nói chuyện với cô , và cả nhà yên lòng hơn. Cám ơn cô đã thức khuya cho biết tin nầy.
Hy vọng em gái thứ 10 của anh chị Thúy Lan cũng  được đi dự ngày SN của bà cụ bên Úc.

Bây giờ em mới biết " hay không bằng hên " , phải có may mắn mới tai qua nạn khỏi , phải không cô ?
Em kính chúc thầy cô và cả nhà thân tâm an lạc.
Em Tv

Em Tuy Van oi.
Chong cua Mai Phương la em trai cua Le Khac Ngoc Cau va Le Khac Ngoc Quynh cung la ban than cua Co Vĩnh day. Loanh quanh roi cung qua dat tron !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5139 - 30. Nov 2011 , 09:06

ngo_thi_van wrote on 30. Nov 2011 , 08:56:
Em Tuy Van oi.
Chong cua Mai Phương la em trai cua Le Khac Ngoc Cau va Le Khac Ngoc Quynh cung la ban than cua Co Vĩnh day. Loanh quanh roi cung qua dat tron !
Co Van 

Cô thương ,
Vâng , quả đất thật tròn....nhìn qua , nhìn lại , đâu đâu cũng " gặp " người quen.
Anh Bình sáng tác nhiều bài nhạc hay lắm ( nên LVD 73 chúng em gọi M. P là mợ Nhạc...)
Em rất vui , vì hôm nay được cùng cô "tung tăng" ( viết )  trong sân trường thân yêu nầy....
Em Tv
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #5140 - 30. Nov 2011 , 09:12

ngo_thi_van wrote on 29. Nov 2011 , 22:04:
Cam on Phương Tran va DHT , bai tho de thương qua di mat ! Cach dung chu cua Tai rat la dac biet ! Tho nao cua Tai cung hay cung lạ !
Co Van

Kính thăm Cô Vân ,
Cám ơn Cô đã thưởng thức và khen thơ của em. Mỗi lần làm một bài là một khó , nên em cố gắng viét dài thêm và dùng từ liền với nhau cho '' dể nhớ '' đó Cô. Để em đi lục thơ về tháng 12 và mùa Đông nhờ Tí post giùm nha Cô hoado

Kính
Em Tài
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #5141 - 30. Nov 2011 , 12:29

ngo_thi_van wrote on 29. Nov 2011 , 21:53:
CẢ NHÀ ƠI
Thay co nhieu thu chua tra loi , nhung phai viet cai thu nay truoc da de bao tin mung cho cac ban va cac em duoc biet.
Sau khi Co Ngoc Mai goi dươc Co Thanh Phuc thi toi xin duoc so phone cua Co Thanh Phuc nen cung goi luon. Mac dau da duoc biet tin vui tu Co Ngoc Mai , nhung muon " tận miệng " noi chuyen thi thú hon. Nghe tieng cươi cua Co THanh Phuc ma mung qua suc , nhung phai hoi la noi chuyen thi co dau rang va ham khong , Co Thanh Phuc bao la do dau nhieu roi. Khi Co bươc hut chan thi may la te nga ra dang trươc va cai cam dap vao da nen lam cho chiec rang cua bi lech vi tri , bac si da dieu chinh lai cho cai rang tro lai dung cho roi. Tuy vay mau ra nhieu vi tran va cam bi thương , Co Thanh Phuc bao la bi ngat di mot luc. That may la so nao khong bi chan thương va cung may la khong te ngua ra dang sau thi chang biet chuyen gi se xay ra !
Sau khi chup hinh thi biet la khong co gi dang lo ngai. Bay gio Co Thanh Phuc dang dương suc va nho toi chuyen loi cam on den " ca nha " da lo lang cho Co Thanh Phuc va xin bao cho biet la da khoe nhieu roi. Cung tai Co Thanh Phuc bươc di ma khong chiu nhin dươi dat day !
So tu vi cua Co Thanh Phuc bao la co sao tử hay gi gi do , bay gio tai qua nan khoi roi , the la het han xui !
NTV      

Thưa Cô ,
       Em rất cám ơn Cô đã cho chúng em biết được tin tức của cô TP.Sau khi nghe em gai em kể lại Cô TP bị ngà dập mặt rất nặng nên em cung lo quá ,bây giờ biết được là Cô đã nói chuyện được và không bị ảnh hưởng não bộ thì em thật là mừng đó Cô.Cô TP rất hiền lành theo đúng nghĩa bà Tiên của LVD nên cũng được trời thương mà không bị ngã ngửa....nếu không thì khổ lắm.
     Bố mẹ em có đến 12 con đó Cô. Đây là lần đầu tiên chúng em tổ chức gặp mặt nhau đầy đủ kể từ sau 75 đó Cô ,chúng em bây giờ chỉ mong sao cô em thứ 10 có thể sang được nữa thì lần họp mặt này mới được vui tron vẹn.

Cám ơn Phượng Tr và Túy Vân đã san xẻ vui buồn với gia đình chị.
   Bây giờ thì chị ngồi chờ Phượng và Lê Dung đi thăm được cô TP về rồi báo cáo cả bằng hình ảnh nữa nhé.Nhớ mới ngày nào cùng hai em đi thăm cô Ngoạn và cô TP ha....rồi họp mặt với nhóm diễn đàn LVD ở VN nữa.Cũng 9 tháng rồi đó hai em à.Phượng nhớ cho chị gửi lời thăm Lê Dung và các Thày Cô và bạn bè mà em được gặp nhé. 
   Lang Phương cũng vừa mới liên lạc lại với chị nên chị cũng mừng lắm .
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5142 - 01. Dec 2011 , 07:55

tuy-van wrote on 30. Nov 2011 , 09:06:
Cô thương ,
Vâng , quả đất thật tròn....nhìn qua , nhìn lại , đâu đâu cũng " gặp " người quen.
Anh Bình sáng tác nhiều bài nhạc hay lắm ( nên LVD 73 chúng em gọi M. P là mợ Nhạc...)
Em rất vui , vì hôm nay được cùng cô "tung tăng" ( viết )  trong sân trường thân yêu nầy....
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Ngay hom qua sau khi Co vao D/D xong thi cai laptop cua Co no tro chung , khong dung dươc nua the la ca ngay danh chiu. Co khong the vao phong Co Vinh de dung cai laptop moi , vi cai do phai gan cai day giong nhu giay telephone o gan cai desktop cua Co Vinh moi dung dươc , ma Co Vinh thi dau cum , nam suot ngay trong phong , Co khong muon pha ray. Khi nao an trua va toi thi Co cung phai an , the la an xong Co Vinh lai len phong , vay la danh chiu. Bay gio Co Vinh dang xuong an sang , Co voi chay len day viet vai chu cho cac em day. Co cung chua an sang nua do !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5143 - 01. Dec 2011 , 07:59

DOHUUTAI wrote on 30. Nov 2011 , 09:12:
Kính thăm Cô Vân ,
Cám ơn Cô đã thưởng thức và khen thơ của em. Mỗi lần làm một bài là một khó , nên em cố gắng viét dài thêm và dùng từ liền với nhau cho '' dể nhớ '' đó Cô. Để em đi lục thơ về tháng 12 và mùa Đông nhờ Tí post giùm nha Cô hoado

Kính
Em Tài

Tai than ,
Co se cho tho ve mua Đông cua Tai. The la mua nao cung gay cam hung cho Tai ca nhi ! Dươc la thi si cung sương !
Co cam on Tai trươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5144 - 01. Dec 2011 , 08:06

anh_thu_Tran wrote on 30. Nov 2011 , 12:29:
    Thưa Cô ,
       Em rất cám ơn Cô đã cho chúng em biết được tin tức của cô TP.Sau khi nghe em gai em kể lại Cô TP bị ngà dập mặt rất nặng nên em cung lo quá ,bây giờ biết được là Cô đã nói chuyện được và không bị ảnh hưởng não bộ thì em thật là mừng đó Cô.Cô TP rất hiền lành theo đúng nghĩa bà Tiên của LVD nên cũng được trời thương mà không bị ngã ngửa....nếu không thì khổ lắm.
     Bố mẹ em có đến 12 con đó Cô. Đây là lần đầu tiên chúng em tổ chức gặp mặt nhau đầy đủ kể từ sau 75 đó Cô ,chúng em bây giờ chỉ mong sao cô em thứ 10 có thể sang được nữa thì lần họp mặt này mới được vui tron vẹn.

Cám ơn Phượng Tr và Túy Vân đã san xẻ vui buồn với gia đình chị.
   Bây giờ thì chị ngồi chờ Phượng và Lê Dung đi thăm được cô TP về rồi báo cáo cả bằng hình ảnh nữa nhé.Nhớ mới ngày nào cùng hai em đi thăm cô Ngoạn và cô TP ha....rồi họp mặt với nhóm diễn đàn LVD ở VN nữa.Cũng 9 tháng rồi đó hai em à.Phượng nhớ cho chị gửi lời thăm Lê Dung và các Thày Cô và bạn bè mà em được gặp nhé. 
   Lang Phương cũng vừa mới liên lạc lại với chị nên chị cũng mừng lắm .

Em Anh Thu oi ,
Co cung mung lam khi lien lac dươc voi Co Thanh Phuc va biet ro tinh hinh.
Gia dinh em dong qua nhi. Co chuc cho cuoc gap go nay dươc hoan toan nhu y muon. Co doi xem hinh day nhe.
Lang Phương lau lam roi Co cung khong dươc tin tuc gi ca. Em co lien lac thi noi rang Co Van khong co quen em Lang Phuong dau , van giu nhung tam hinh gia dinh cua em goi cho Co day.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 341 342 343 344 345 ... 390
Send Topic In ra