Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 342 343 344 345 346 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387763 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #5145 - 01. Dec 2011 , 09:15

ngo_thi_van wrote on 01. Dec 2011 , 07:55:
Em Tuy Van oi ,
Ngay hom qua sau khi Co vao D/D xong thi cai laptop cua Co no tro chung , khong dung dươc nua the la ca ngay danh chiu. Co khong the vao phong Co Vinh de dung cai laptop moi , vi cai do phai gan cai day giong nhu giay telephone o gan cai desktop cua Co Vinh moi dung dươc , ma Co Vinh thi dau cum , nam suot ngay trong phong , Co khong muon pha ray. Khi nao an trua va toi thi Co cung phai an , the la an xong Co Vinh lai len phong , vay la danh chiu. Bay gio Co Vinh dang xuong an sang , Co voi chay len day viet vai chu cho cac em day. Co cung chua an sang nua do !
Co Van

Cô thương ,
Em hy vọng cô Vĩnh mau lành bịnh. Cô nhắn lại với cô Vĩnh dùm em , cám ơn cô nhiều ạ.
Mùa nầy nhiều người bị cãm cúm.
  Em không dám chích ngừa  nữa , vì sau 1 lần đi  xong , về nhà...bị cúm rất nặng , tưởng như gần...tắt thở.
Thấy cô " mê " vào đây...mà lap top nhõng nhẽo...cô phải chờ cô Vĩnh ra khỏi phòng , mới chạy vào ngay...thương cô hơn.
Trời hôm nay gió mạnh và lạnh quá , nhưng em thấy ấm lòng khi vào đây.
Chúc thầy cô và tất cả nguyên tháng 12 , thân tâm an lạc.
Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5146 - 01. Dec 2011 , 14:33

Back to top
« Last Edit: 01. Dec 2011 , 14:34 by nguyen_toan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5147 - 01. Dec 2011 , 16:12

tuy-van wrote on 01. Dec 2011 , 09:15:
Cô thương ,
Em hy vọng cô Vĩnh mau lành bịnh. Cô nhắn lại với cô Vĩnh dùm em , cám ơn cô nhiều ạ.
Mùa nầy nhiều người bị cãm cúm.
  Em không dám chích ngừa  nữa , vì sau 1 lần đi  xong , về nhà...bị cúm rất nặng , tưởng như gần...tắt thở.
Thấy cô " mê " vào đây...mà lap top nhõng nhẽo...cô phải chờ cô Vĩnh ra khỏi phòng , mới chạy vào ngay...thương cô hơn.
Trời hôm nay gió mạnh và lạnh quá , nhưng em thấy ấm lòng khi vào đây.
Chúc thầy cô và tất cả nguyên tháng 12 , thân tâm an lạc.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Su huynh cua cac em nghe Co than phien da giup Co fixed cai problem dươc roi , Co mung lam va cam on Phu De rat nhieu , khi nao cung xuat hien de " chua benh " may cai may nhong nheo nay.
Co Vinh noi cam on em nhieu day nhe. Mat Co bay gio nghe cung cay cay roi , lay Troi dung lay cum ! Thay cung da sut sui roi , chan qua.
Co Van
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5148 - 01. Dec 2011 , 16:16

Thưa Cả Nhà ,

Chiều hôm qua PTr không đi sang nhà Cô Phúc được vì tin bất ngờ vào gần giờ chót là Chị Lệ Dung có đứa cháu nhỏ khỏang 17 hay 18 tháng từ Đà Lạt xuống SG để đi bệnh viện nhi đồng cấp cứu , cháu bị viêm khí quản nặng ( theo lời chị Dung nói nếu đem xuống trễ là.. không cứu kịp ) chị Dung kêu PTr sang Cô một mình nhưng PTr quyết định dời lại để chờ chị Dung

PTr xin cả nhà thứ lỗi vì đi thăm Cô mà bị dời hoài , PTr đợi cháu bé khá hơn thì 2 chị em sẽ cùng sang Cô Phúc vào chiều nay hoặc trễ lắm là chiều thứ Bảy là chắc chắn sẽ đến ôm Cô  dùm cả nhà được  cheer cheer cheer

PTr luôn luôn nhớ là sẽ chụp hình cho cả nhà xem , xin đừng nóng lòng làm em áy náy

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5149 - 01. Dec 2011 , 16:23

nguyen_toan wrote on 01. Dec 2011 , 14:33:

Than goi Toan ,
Co khong mo cai nay dươc vi no noi : You need to upgrade Adobe Flash Player to watch this video  , ma Co da download roi bat chap ca no noi la Co co thể disable antivirus software cua Co nua ma cung khong coi dươc ! Sad
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5150 - 02. Dec 2011 , 08:54

Thưa Cả Nhà ,

Hôm nay PTr gọi phone cho Cô Thanh Phúc để hẹn hò giờ sang nhà Cô , pTr định là chiều nay tức là chiều thứ Sáu nhưng Cô lại có cháu đến thăm , thứ Bảy cũng không được , Cô hẹn sang Chủ Nhật thì đến phiên PTr phải về quê thăm Ba , đã hẹn rồi nên cũng không dám dời thế là cuối cùng cũng có được một cái hẹn với Cô là sáng Thứ Hai vì PTr được nghĩ làm buồi sáng

Cô nhờ PTr nhắn lại với cả nhà là Cô đã khoẻ rồi và " cái hạn " của Cô đã hết , cả nhà đừng có lo cho Cô , Cô nói Cô Mai Cô Vân có gọi sang nói chuyện vui lắm , PTr nói các chị hỏi thăm Cô nhiều lắm , có chị gửi cà email , khi nào sang nhà Cô em sẽ mở ra đọc Cô nghe , có lẽ PTr sẽ đem theo cái netbook để mở ra cho Cô xem D Đ LVD hỏi thăm Cô , viết đến đây thì em lại đang nghĩ nếu cả nhà muốn mở Skype để nói chuyện với Cô (và thấy mặt Cô luôn )thì hôm ấy mình làm một cuộc nói chuyện trên Skype , cho em biết ý kiến nhé để chuẩn bị đồ nghề  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5151 - 02. Dec 2011 , 09:09

Phuong_Tran wrote on 02. Dec 2011 , 08:54:
Thưa Cả Nhà ,

Hôm nay PTr gọi phone cho Cô Thanh Phúc để hẹn hò giờ sang nhà Cô , pTr định là chiều nay tức là chiều thứ Sáu nhưng Cô lại có cháu đến thăm , thứ Bảy cũng không được , Cô hẹn sang Chủ Nhật thì đến phiên PTr phải về quê thăm Ba , đã hẹn rồi nên cũng không dám dời thế là cuối cùng cũng có được một cái hẹn với Cô là sáng Thứ Hai vì PTr được nghĩ làm buồi sáng

Cô nhờ PTr nhắn lại với cả nhà là Cô đã khoẻ rồi và " cái hạn " của Cô đã hết , cả nhà đừng có lo cho Cô , Cô nói Cô Mai Cô Vân có gọi sang nói chuyện vui lắm , PTr nói các chị hỏi thăm Cô nhiều lắm , có chị gửi cà email , khi nào sang nhà Cô em sẽ mở ra đọc Cô nghe , có lẽ PTr sẽ đem theo cái netbook để mở ra cho Cô xem D Đ LVD hỏi thăm Cô , viết đến đây thì em lại đang nghĩ nếu cả nhà muốn mở Skype để nói chuyện với Cô (và thấy mặt Cô luôn )thì hôm ấy mình làm một cuộc nói chuyện trên Skype , cho em biết ý kiến nhé để chuẩn bị đồ nghề  Cheesy Grin

PTr

Em Phương Tran oi ,
Thu Ky Khong Lương gioi lam do , Y kien cua em rat hay , vay ai muon thi cu xuc tien viec do , rieng Co tiec la sang thu hai tuc la dang la chu nhat ben nay , ngay do Co phai lo cong viec trong dai cua gia dinh o nha ong anh cua Co [ cung chua biet co di dươc nua khong ] vi Co Vinh dang benh nhieu lam ma Thay thi cung khat khu , chi con co Co con ngo nguay dươc ma cung nhuc mat va dau e am ca ngươi chang biet tai sao nua?  May hom nay thoi tiet doc qua chung , hinh nhu ai cung benh ca.
Co gap ai quen hom do thi cho Co goi loi tham , nhat la Co Thanh Phuc.
Chuc em di ve que binh an.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5152 - 02. Dec 2011 , 11:47

ngo_thi_van wrote on 01. Dec 2011 , 16:12:
Em Tuy Van oi ,
Su huynh cua cac em nghe Co than phien da giup Co fixed cai problem dươc roi , Co mung lam va cam on Phu De rat nhieu , khi nao cung xuat hien de " chua benh " may cai may nhong nheo nay.
Co Vinh noi cam on em nhieu day nhe. Mat Co bay gio nghe cung cay cay roi , lay Troi dung lay cum ! Thay cung da sut sui roi , chan qua.
Co Van
Co Van    

Cô thương ,
Em hy vọng cô Vĩnh , Thầy Khang mau bình phục. Cô  ráng giữ ấm , kẽo bị lây , thì vất vã lắm đó cô.
Huynh Phu De rất xứng đáng là
" hiền nhân " của chúng ta , giúp đở tất cả mọi người , cho dù " Long thể bất an ". Em hy vọng bên Úc , bây giờ là Mùa Xuân , huynh PD được an lành hơn.
Không biết anh chị Thúy Lan qua bên Úc , có dịp gặp cô Phượng Oanh , anh PD...các anh HNC không nữa.
Em mong rằng , người em thứ 10 của anh chị TL được đến dự Sn Bà Cụ.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5153 - 02. Dec 2011 , 11:53

Phuong_Tran wrote on 02. Dec 2011 , 08:54:
Thưa Cả Nhà ,

PTr

Tí cưng ơi ,
Chị nghe tin cô Thanh Phúc đã bớt nhiều , chị  mừng quá, vì cô đã qua " cái hạn "  cai nghiệt rồi.
   Khi nào gặp cô , cho chị gởi lời thăm nhé.
Thích ghê , em được về quê thăm Ba và gia đình.  Tha hồ mà nhõng nhẽo nhang, nhất em đó .
Thương chúc em những ngày vui thật trọn vẹn và cho chị kính gởi lời thăm ông. Cám ơn Tí cưng.

Chị 8 của em
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5154 - 02. Dec 2011 , 14:54

PHẬT Ở ĐÂU

Tặng Tuyết  Lan 

NGUYEN MINH TRI

Cả nhà tôi đi chùa Hương, bé Ớt nhà tôi 11 tuổi, một trẻ con thành thị điển hình chỉ biết gắn chặt với màn hình vi tính và những điệu nhảy hip-hop hiển nhiên ậm ạch khi vừa phải leo núi vừa chen chúc…
Bé hỏi luôn: “Mẹ ơi mình phải leo núi thế này để làm gì?”. Tôi trả lời không cần suy nghĩ: “Để đi lễ Phật con ạ”.
Bé lại hỏi: “Phật ở đâu hả mẹ?”. Ngẫm nghĩ một lúc, tôi chọn câu trả lời cho có vẻ gần gũi một chút: “Phật trong tim mình con ạ. Khi con phải lựa chọn giữa hai việc tốt và xấu, mà con dám chọn việc tốt để làm, cho dù khó khăn, thì khi ấy con đã có Phật ở trong mình.” Bé Ớt vẫn không buông tha: “Phật ở trong tim mình rồi thì việc gì mình phải leo lên đây cho khổ hả mẹ?”
Câu hỏi của bé làm tôi suy nghĩ nhiều về hành động đi lễ chùa của mình. Tôi sẽ cầu gì khi chắp tay cúi mình trước tượng Phật? “Con cầu xin cho cả nhà con được khoẻ mạnh, hạnh phúc, ăn gia làm nên, các cháu ngoan, học giỏi, con viết được những tiểu thuyết hay...” – toàn những điều có lợi cho bản thân mình. Tôi nhìn ra những người đang chen chúc cúi đầu lầm rầm khấn vái xung quanh và tự hỏi: họ xin được hoá giải tội lỗi, thăng quan tiến chức, có nhiều tiền của, nhà lầu xe hơi, đi nước ngoài nước trong hay cầu cho kẻ thù khuynh gia bại sản???
Tôi lại hỏi mình: mình giảng giải cho con như thế về Phật, nhưng liệu mình có làm được như thế? Tại sao mình đi chùa Hương lễ Phật tới 2 lần? Với thời gian ấy, với chi phí ấy để đi lễ chùa, giá như mình bỏ ra để tặng, để chăm sóc cho một cháu bé mồ côi, cho một người già không nơi nương tựa, thì có hữu ích hơn không, tâm mình sẽ thanh thản, lòng mình thoả mãn hơn không?
Một lần, tôi vào miền Trung, cầy cục tìm vào tận nhà anh Lê Nuôi , người từng một thời là chồng của nghệ sỹ Lê Vân. Anh có một biệt thự tuyệt đẹp ven sông, và ngôi biệt thự này không bao giờ đóng cửa, bất cứ người nào dù quen biết anh hay người lạ, đều có thể vào nhà anh tá túc, ở chơi, thức ăn có trong tủ lạnh, tự nấu, tự ăn, ở rồi đi tự do như nhà mình. Có lẽ vì cái tình hiếm có đó củ a anh , mà ngôi biệt thự dù không có bảo vệ, dù mở cửa thông thoáng đêm ngày, nhưng không bao giờ mất trộm.
Trong khuôn viên biệt thự, anh trưng bày nhiều tác phẩm nghệ thuật, nhiều đồ lưu niệm đẹp đẽ và giá trị, người nào đến ở, nếu thích có thể lấy đi để giữ làm của riêng, nhưng không được lấy đi bán. Cũng có người đến lấy đi, nhưng lại có người khác mang đến tặng anh những thứ khác, và ngôi biệt thự góc nào ta cũng có thể ngắm say sưa, vì những món đồ, những điều đẹp đẽ ngự trị...
Trò chuyện với Lê Nuôi , tôi thấy anh vô cùng bức xúc về chuyện có những nhà thờ, những chùa chiền giờ đây mọc lên trên khắp đất nước chúng ta, xây cao to đẹp đẽ với số tiền lên tới hàng chục tỷ mỗi ngôi chùa, nhưng tối đến thì lại khoá kỹ kín cổng cao tường, kẻ thất cơ lỡ vận không nhà không cửa chẳng vào được cửa Phật để tá túc, phải nằm ghé mái hiên lạnh lẽo bên ngoài! Vô lý lắm thay! Cửa chùa rộng mà lòng người lại hẹp!
Vậy thì Phật có ở chùa hay không?

Back to top
« Last Edit: 02. Dec 2011 , 14:55 by nguyen_toan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5155 - 02. Dec 2011 , 20:48

nguyen_toan wrote on 02. Dec 2011 , 14:54:
  PHẬT Ở ĐÂU

Tặng Tuyết  Lan 

NGUYEN MINH TRI

Cả nhà tôi đi chùa Hương, bé Ớt nhà tôi 11 tuổi, một trẻ con thành thị điển hình chỉ biết gắn chặt với màn hình vi tính và những điệu nhảy hip-hop hiển nhiên ậm ạch khi vừa phải leo núi vừa chen chúc…
Bé hỏi luôn: “Mẹ ơi mình phải leo núi thế này để làm gì?”. Tôi trả lời không cần suy nghĩ: “Để đi lễ Phật con ạ”.
Bé lại hỏi: “Phật ở đâu hả mẹ?”. Ngẫm nghĩ một lúc, tôi chọn câu trả lời cho có vẻ gần gũi một chút: “Phật trong tim mình con ạ. Khi con phải lựa chọn giữa hai việc tốt và xấu, mà con dám chọn việc tốt để làm, cho dù khó khăn, thì khi ấy con đã có Phật ở trong mình.” Bé Ớt vẫn không buông tha: “Phật ở trong tim mình rồi thì việc gì mình phải leo lên đây cho khổ hả mẹ?”
Câu hỏi của bé làm tôi suy nghĩ nhiều về hành động đi lễ chùa của mình. Tôi sẽ cầu gì khi chắp tay cúi mình trước tượng Phật? “Con cầu xin cho cả nhà con được khoẻ mạnh, hạnh phúc, ăn gia làm nên, các cháu ngoan, học giỏi, con viết được những tiểu thuyết hay...” – toàn những điều có lợi cho bản thân mình. Tôi nhìn ra những người đang chen chúc cúi đầu lầm rầm khấn vái xung quanh và tự hỏi: họ xin được hoá giải tội lỗi, thăng quan tiến chức, có nhiều tiền của, nhà lầu xe hơi, đi nước ngoài nước trong hay cầu cho kẻ thù khuynh gia bại sản???
Tôi lại hỏi mình: mình giảng giải cho con như thế về Phật, nhưng liệu mình có làm được như thế? Tại sao mình đi chùa Hương lễ Phật tới 2 lần? Với thời gian ấy, với chi phí ấy để đi lễ chùa, giá như mình bỏ ra để tặng, để chăm sóc cho một cháu bé mồ côi, cho một người già không nơi nương tựa, thì có hữu ích hơn không, tâm mình sẽ thanh thản, lòng mình thoả mãn hơn không?
Một lần, tôi vào miền Trung, cầy cục tìm vào tận nhà anh Lê Nuôi , người từng một thời là chồng của nghệ sỹ Lê Vân. Anh có một biệt thự tuyệt đẹp ven sông, và ngôi biệt thự này không bao giờ đóng cửa, bất cứ người nào dù quen biết anh hay người lạ, đều có thể vào nhà anh tá túc, ở chơi, thức ăn có trong tủ lạnh, tự nấu, tự ăn, ở rồi đi tự do như nhà mình. Có lẽ vì cái tình hiếm có đó củ a anh , mà ngôi biệt thự dù không có bảo vệ, dù mở cửa thông thoáng đêm ngày, nhưng không bao giờ mất trộm.
Trong khuôn viên biệt thự, anh trưng bày nhiều tác phẩm nghệ thuật, nhiều đồ lưu niệm đẹp đẽ và giá trị, người nào đến ở, nếu thích có thể lấy đi để giữ làm của riêng, nhưng không được lấy đi bán. Cũng có người đến lấy đi, nhưng lại có người khác mang đến tặng anh những thứ khác, và ngôi biệt thự góc nào ta cũng có thể ngắm say sưa, vì những món đồ, những điều đẹp đẽ ngự trị...
Trò chuyện với Lê Nuôi , tôi thấy anh vô cùng bức xúc về chuyện có những nhà thờ, những chùa chiền giờ đây mọc lên trên khắp đất nước chúng ta, xây cao to đẹp đẽ với số tiền lên tới hàng chục tỷ mỗi ngôi chùa, nhưng tối đến thì lại khoá kỹ kín cổng cao tường, kẻ thất cơ lỡ vận không nhà không cửa chẳng vào được cửa Phật để tá túc, phải nằm ghé mái hiên lạnh lẽo bên ngoài! Vô lý lắm thay! Cửa chùa rộng mà lòng người lại hẹp!
Vậy thì Phật có ở chùa hay không?

Cam on Toan  , Ong Le Nuôi nay that la dac biet ! Dung la mot vi Bo Tat ! Doc xong bai nay chung ta se suy nghi nhu the nao ?
Doc cau tra loi cua dưa be ma giat minh !
Cô Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5156 - 02. Dec 2011 , 20:56

tuy-van wrote on 02. Dec 2011 , 11:47:
Cô thương ,
Em hy vọng cô Vĩnh , Thầy Khang mau bình phục. Cô  ráng giữ ấm , kẽo bị lây , thì vất vã lắm đó cô.
Huynh Phu De rất xứng đáng là
" hiền nhân " của chúng ta , giúp đở tất cả mọi người , cho dù " Long thể bất an ". Em hy vọng bên Úc , bây giờ là Mùa Xuân , huynh PD được an lành hơn.
Không biết anh chị Thúy Lan qua bên Úc , có dịp gặp cô Phượng Oanh , anh PD...các anh HNC không nữa.
Em mong rằng , người em thứ 10 của anh chị TL được đến dự Sn Bà Cụ.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Em noi ve su huynh cua cac em dung lam do ! The moi xung dang la su huynh chu !
Chieu nay Co di don Quyen o trương hoc ve roi hai ba chau di an hamburger voi nhau , vui lam. Co chi mong van con suc khoe de co the di dươc voi Quyen them vai ba nam nua. Xong la dua Quyen den nha Co Thu , thay Co Thu van con khat kha khat khương ma toi !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5157 - 03. Dec 2011 , 07:36

ngo_thi_van wrote on 02. Dec 2011 , 20:56:
Em Tuy Van oi ,
Em noi ve su huynh cua cac em dung lam do ! The moi xung dang la su huynh chu !
Chieu nay Co di don Quyen o trương hoc ve roi hai ba chau di an hamburger voi nhau , vui lam. Co chi mong van con suc khoe de co the di dươc voi Quyen them vai ba nam nua. Xong la dua Quyen den nha Co Thu , thay Co Thu van con khat kha khat khương ma toi !
Co Van   

Cô thương ,
Em chia vui với 2 bc Quyên đó, lại được đi ăn tối với nhau.
Hy vọng thầy Đạt , cô Thu , cô Vĩnh... và những ai đang bị " Long thể bất an " sẽ mau hồi phục.
Thời tiết hôm nay , gió bay mịt mù., cây lá bay khắp nơi ...làm em tỉnh giấc , sau khi nằm mơ thấy Mẹ , và các chị em vui sống những ngày thơ ấu xưa.
Tháng 12 là tháng đón chào Lễ Giáng sinh và Tết đến. Còn em lại nhớ đến người Mẹ yêu dấu ngày nào.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5158 - 03. Dec 2011 , 16:06

ngo_thi_van wrote on 02. Dec 2011 , 09:09:
Em Phương Tran oi ,
Thu Ky Khong Lương gioi lam do , Y kien cua em rat hay , vay ai muon thi cu xuc tien viec do , rieng Co tiec la sang thu hai tuc la dang la chu nhat ben nay , ngay do Co phai lo cong viec trong dai cua gia dinh o nha ong anh cua Co [ cung chua biet co di dươc nua khong ] vi Co Vinh dang benh nhieu lam ma Thay thi cung khat khu , chi con co Co con ngo nguay dươc ma cung nhuc mat va dau e am ca ngươi chang biet tai sao nua?  May hom nay thoi tiet doc qua chung , hinh nhu ai cung benh ca.
Co gap ai quen hom do thi cho Co goi loi tham , nhat la Co Thanh Phuc.
Chuc em di ve que binh an.
Co Van

Thưa Cô ,

Em không biết có ai muốn nói chuyện với Cô Thanh Phúc qua Skype không đến giờ em vẫn chưa thấy ai trả lời  Cheesy Grin

Trước khi đi về quê thăm Ba em em muốn chạy vào trường chơi một tí , em đem vào bài thơ Chớm Đông của anh Tài , mời Cô và cả nhà đọc nhé

Cô đã đi xong công chuyện nhà chưa ? Chúc Cô đi và về an toàn và vui vẻ nhé

Mong Thày Khang , Cô Vĩnh mau chóng mạnh khoẻ , Cô cũng vậy , mùa đông đến nhớ giữ ấm và không để bị bệnh Cô nhé

Tí PTr
Back to top
« Last Edit: 03. Dec 2011 , 16:08 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5159 - 03. Dec 2011 , 16:23

...

Chớm Đông